IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> แนะนำซีรี่ย์ Voice : ล่าเสียงมรณะ, SS 1- 4 ดูได้ที่ Viu
Melna De Ophieli...
โพสต์ Nov 28 2021, 12:53 AM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 17-November 21
จาก : Gordes - Provence , France
หมายเลขสมาชิก : 58,491
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Voice : ล่าเสียงมรณะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆทุกคน ช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอมคงเบื่อๆกัน เลยจะมาแนะนำซีรี่ย์ที่ลุ้นระทึกมีปมให้ดูกัน ซีรี่ย์เรื่องนี้มี 4 SS จึงขอทำการเล่าเรื่องย่อให้ฟังทั้ง 4 SS นะคะ

เนื้อเรื่องย่อ SS 1

มูจินฮยอก เป็นนักสืบที่เก่งในการตามจับผู้ร้าย แต่ภรรยาถูกฆ่าตายโดยฆาตกรต่อเนื่องที่มีส่วนเกี่ยวกับพ่อของคังควอนจู และได้เกิดคดีฆาตกรรมที่โหดเหี้ยม และพ่อของเธอที่เป็นตำรวจถูกฆ่าตายและควอนจูมี
ความมารถพิเศษที่ไม่เหมือนใครในเรื่องการได้ยินเสียงที่คนอื่นจะไม่ได้ยินหลัง เธอจึงย้ายไปสหรัฐอเมริกาเพื่อศึกษาและกลับไปยังประเทศเกาหลีมาทำงานในหน่วยฉุกเฉิน 112 Call Center อีกครั้งและทั้งสองได้ทำงาน
ร่วมกันและสืบเรื่องที่ภรรยาของมูจินฮยอกและพ่อของคังควอนจูกันอย่างลับๆ จนเกิดคดีฆาตกรรมที่โหดเหี้ยมขึ้นทุกวัน

Video trailer

เนื้อเรื่องย่อ SS 2

ณ เมืองพุงซานหรือเมืองราตรีสุดโหดเหี้ยม ศูนย์รับแจ้งเหตุฉุกเฉิน 112 ทีมโกลเด้นไทม์ ตามหาคนร้าย ช่วยเหลือเหยื่อ และควบคุมสถานการณ์ไว้ได้ทันเวลา ทีมโกลเด้นไทม์โฉมนำโดยหัวหน้าคังกวอนจู และเกิดเหตุุคดีฆาตกรรมต่อเนื่องเหมือนเดิมโดยมีปมของพระเอกใน SS นี้ เป็นการก่อคดีที่ร้ายแรงที่สุด และมีการทิ้งปมไว้ใน SS 2

อาจทำให้จิตตก โปรดใช้วิจารณญาณในการดู

เนื้อเรื่องย่อ SS 3

ยังมีกลุ่มธุรกิจที่โหดเหี้ยมยิ่งกว่าเดิม กลุ่มธุรกิจนี้ ค้าอาวุธ ชิ้นส่วนอวัยวะมนุษย์ และอย่างอื่น ๆ ที่เกี่ยวกับความเกลียดชังมนุษย์ และมีดาร์กเว็บเป็นจุดเชื่อมโยงของคนเหล่านี้ ซึ่งทำให้สืบร่องรอยยากขึ้น
และยังมีมนุษย์อีกหลายรายที่ถูกหลอกให้ทำตามคำสั่งเว็บไซด์ SS นี้มีปมหลายอย่าง และสาวตัวฆาตกรไป SS 4

เนื้อเรื่องย่อ SS 4

คังกวอนจูพบเจอกับฆาตกรที่มีความสามารถในการได้ยินแบบเดียวกัน การตามล่าฆาตกรรายนี้ร่วมกับทีมโกลเด้นไทม์ ขณะที่สายสืบจากกรมตำรวจลอสแอนเจลิสที่มีชื่อว่า เดเร็ค โจ มาเกาหลีและมีเป้าหมายคล้ายกัน ตอนฤดูกาลท่องเที่ยวจัดขึ้น ฆาตกรก็หลบซ่อนอยู่ในหมู่อาชญากรว ด้วยหูที่สามารถช่วยชีวิตคนได้ เจอกับ หูที่ทำลายชีวิตคนรอบตัวได้ และเป็นการคลีคลายมาจาก SS 3 แต่ก็ยังคงทิ้งปมไว้

ปล. เป็นฟอรั่มรีวิวครั้งแรกของเมลน่าค่ะ โดยมีคุณมิเกลและคุณนิคในการให้คำแนะนำในการเขียนครั้งแรก ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ หวังว่าทุกคนจะชอบการรีวิวครั้งนี้

Princess of Crystal1 2 3 4 5 6 7
Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Hwang Pyeonju
โพสต์ Jan 12 2022, 08:35 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 26-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,331
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: เกาลัด | ยาว: 13"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ต้องตาไปดูให้จบแล้ววว เท่านั้นนน จูยังดูไม่จบเลยยย จำไม่ได้ด้วยว่าดูไปกี่ซซ.แล้วด้วยย55555
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะะะ

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Melna Scotland   แนะนำซีรี่ย์ Voice : ล่าเสียงมรณะ   Nov 28 2021, 12:53 AM
- - Pheobe Jane Lawson   เป็นซีรีส์เรื่องนึงที่ยอมรับเลยว่าดูตอนแรกแล้ว งง ...   Nov 28 2021, 02:00 AM
- - Yolunda Howard   ซีรีย์เรื่องนี้เป็นเรื่องที่น่าสนใจมากค่ะ ในช่วงแร...   Nov 28 2021, 02:46 AM
- - Hwang Pyeonjae   เป็นซี่รี่ที่ผมอยากดูมากครับเเต่ว่ามันเยอะมากกก รู...   Nov 28 2021, 03:55 AM
- - Romy Vandoren   เคยเห็นผ่านๆแต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปลองดู เดี๋ยวจะลอง...   Nov 28 2021, 06:33 AM
- - Miguel Claire   เป็นซีรีย์ที่อยากดูมากเลยค่ะ แต่ก็ไม่ว่างได้ดูสักท...   Nov 28 2021, 09:23 AM
- - Melanie Strike   น่าสนใจจังเลยค่ะ ไว้จะลองไปหาดูนะคะ   Nov 28 2021, 11:03 AM
- - Liliana Laurita   น่าสนใจนะคะ แล้วจะไปหาดูคะนะ   Nov 28 2021, 12:57 PM
- - Valentine Martel   เรื่องนี้ผมเคยเห็นครับ เพื่อนๆก็บอกให้ไปลองดูแต่แน...   Nov 28 2021, 01:31 PM
|- - Victor Lloyd   ส่วนตัวคิดว่าคนเกาหลีทำซีรีส์แนวสืบสวนฆาตกรรมเก่งม...   Nov 28 2021, 05:00 PM
- - Ruby Karishma   เคยดูไม่กี่ตอนของภาคแรกที่เพื่อนเปิดให้ดู ตอนดูรู้...   Nov 28 2021, 07:25 PM
- - Jaxton Wang   อ๋า เรื่องนี้ เหมือนเคยเห็นผ่านๆตามาบ้าง ไว้เดี๋ยว...   Nov 28 2021, 07:58 PM
- - Nicasiolas Collins   เรื่องนี้คือผมดู ss1 ไปแต่ด้วยธุระในโลกมักเกิ้ล ทำ...   Nov 28 2021, 08:11 PM
- - Cruise Cartellist   อ่าาา น่าสนใจมากเลยคับคลังหนังว่างพอดีเลยเผื่อจะได...   Nov 28 2021, 09:14 PM
- - Mary Elle Fanning   ว้าวน่าดูน่าตื่นเต้นมากๆว่างๆจะลองไปดูนะค ะขอบคุณท...   Nov 28 2021, 09:52 PM
- - Vanessa De Vazendria   ตอนนี้กำลังหาซีรีส์ดูอยู่แล้วมาเจอที่คุณเมลน่าแนะน...   Nov 29 2021, 09:18 AM
- - Wulfstan Claye   เป็นเรื่องที่น่าสนใจเลยทีเดียวครับ น่าตื่นเต้นมากไ...   Nov 29 2021, 10:00 AM
- - Viwkiller Gemini Stella   น่าสนใจมากเวอร์ เนื้อเรื่องน่าสนุกน่าติดตาม แต่ทำ...   Nov 29 2021, 10:33 AM
|- - Daly Arisberto   ขอบคุณที่รีวิวค่ะ นี่ตกใจว่ามีถึงSS4 แล้วหรอ ฉันนน...   Jan 11 2022, 12:17 PM
- - Hwang Pyeonju   ต้องตาไปดูให้จบแล้ววว เท่านั้นนน จูยังดูไม่จบเลยยย...   Jan 12 2022, 08:35 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 07:34 PM