IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> แนะนำ/รีวิว/สปอยล์ มังงะ [Kiss of voice]
Karen Pere Fiere...
โพสต์ Mar 13 2021, 11:22 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 15-October 20
จาก : โตเกียว,ญี่ปุ่น
หมายเลขสมาชิก : 39,424
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Kiss of voice
(คิส ออฟ วอยซ์)

วันนี้เรากลับมาแนะนำมังงะเรื่องนี้เลยย เป็นเรื่องที่เก่ามากแต่มันดีมากกกกอไก่ล้านตัวว เรื่องนี้แบบว่าติดเรทไม่หน่อย55+ พระเอกเป็นนักพากย์เสียงงที่แบบเสียงเซ็กซี่จนทุกๆคนที่พากย์ด้วยทนไม่ด้ายยย นางเอกก็เป็นเหมือนนักพากย์มือใหม่ คนแต่งคือ ชิกาโนะ อิโอริ นะคะนางชอบแต่งให้พระเอกเกรี้ยวกาด

เรื่องย่อ
ฮินะ นักพากย์ไอดอล เธอได้บทนางเอกทั้งที่เป็นนักพากย์หน้าใหม่ แถมยังต้องพากย์เสียงเซ็กซี่อีกต่างหาก ส่วนพระเอกนอกจากเสียงหล่อแล้วยังเท่ซะไม่มี เขาคือ ฮาซึมิ อัจฉริยะแห่งวงการนักพากย์ที่มีเสียงอันแสนเซ็กซี่

----------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนตัวเราแนะนำเรื่องนี้สำหรับคนที่ชอบพระเอกแบบคลั่งรักนางเอกตั้งแต่ตอนแรก555+ นางเอกก็แบบนางวันทองสองใจเลือกใครไม่ได้ไปอี๊กกก เรื่องนี้มีมังงะทั้งหมด7เล่ม จบ คือดี 10/10 หาอ่านง่ายแต่หนังสือหายาก55+ ถ้าหากใครอยากจะลองอ่านสามารถหาอ่านได้เป็น อีบุ๊คพวก comico meb ค่าาต่อไปจะเป็นสปอยของมังงะนะคะใครอยากหาอ่านแนะนำอ่านนิดเดียวพอ55+

สปอยเลอร์
ในตอนแรกนางเอกเหมือนมาแคสงานเป็นนักพากย์คู่กับพระเอก แล้วก็เป็นไปตามคาดนางเอกหวั่นไหวเสียงพระเอก จนพูดต่อไม่ได้*โอ๊ยยอะไรมันจะเซ็กซี่ขนาดนั้นนน* นางเอกก็แบบเหมือนโดนมองแรงจากทุกคน พระเอกมันก็เริ่มลวนลามนางเอกจับนิดๆหน่อยๆแบบตามบท *ส่วนตัวคิดว่าไม่หน่อยง้อยยเล่าไปเขินไป55+*เพื่อให้นางเอกพูดบทต่อไปให้สมจริง แล้วคือนางเอกใสซื่อมากแบบมาก55+เขาลวนลามก็ไปขอบคุณเขาคิดว่านางช่วยสอน และแล้วพระเอกอันชั่วร้ายก็คิดแผนจับนางเอกโดยการบอกว่าจะติวให้สอนการพากย์ *จริงๆมันก็ไม่ได้ติวกันอ่านะ55* จนเกิดการติวกันตลอดทั้งเรื่อง และแล้วพระรองก็มาจ้าาา นางเป็นนักร้องดังซึ่งเป็นแฟนนางเอกแต่แบบเปิดเผยไม่ได้แอบคบ *สมน้ำหน้า!โดนแย่งนางเอกแน่55* แรกๆที่มาพระรองก็ไม่ได้คิดอะไรที่แฟนตัวเองไปอยู่กับคนอื่น(พระเอก) บ่อยก็คิดว่าทำงาน แต่หลังๆก็รู้ละว่ามีอะไรในกอไผ่เลยตามมาพากย์ด้วยซะเลย ตอนนี้นางเอกก็แบบเลือกไม่ถูกรู้สึกผิดที่รู้สึกดีกับพระเอกมีการแอบแซ่บกัน จนนางเอกก็เลือกที่จะลืมพระเอกแล้วก็คบกับพระรองต่อปวดตับไปอีกกก มีอยู่ตอนนึ่งพระเอกเหมือนจะพูดบทออกมาจะสื่อถึงนางเอกพระเอกพูดว่า "เจ้าสาวของฉันคือคิระคนเดียวเท่านั้น! ถ้าเธอไม่เชื่อฉันจะพูดให้ฟังอีกครั้งก็ได้ ฉันรักเธอ" *คิระคือตัวที่นางเอกพากย์* แล้วหันมามองหน้านางเอกแบบซึ่งๆแล้วพูดต่อ "ฉันรักเธอ ตามหาเธอมาตลอด" ตอนนี้คือเราใจเต้นตุบตั้บๆเลย ต่อค่าา มันมีฉากนึ่งที่นางเอกเมานางเมาแล้วชอบโปรยเสน่ห์ไปทั่ว แล้วเป็นช่วงที่ทุกคนในกองพากย์เสียงไปออนเซ็น นางก็เมาเดินลงออนเซ็นโดยมี2หนุ่มดูแล55+ แล้วเกิดเสื้อหลุด แล้วกำลังจะมีคนเข้ามาใช้ออนเซ็นพระเอกกับพระรองก็แกล้งทำเสียงอีโรติกกัน55+ *อันนี้ขำค้างมาก*เพื่อให้คนไม่เข้ามาจนโดนจับไปทำซีรี่ส์วาย เราขอข้ามไปตอนที่นางเอกไปพากย์เสียงงานที่เป็นเหมือนเกมติดเรท พอพระเอกรู้นางก็ตามไปเลยจ้าไปแย่งบทเป็นนักพากย์บทผู้ชาย เพื่อพยายามทำให้นางเอกเลิกพากย์ แต่นางไม่ยอมพอถึงฉากที่นางเอกต้องพากย์ก็มีคนอิจฉาใส่ยา ทำให้นางเอกกินทำให้นางเมาพระเอกก็แบบห้ะเมาหรอพักก่อนมั้ย นางเอกก็แบบเทพจับเสื้อพระเอกแล้วพูดตามบทแบบเรทๆ55+ทำพระเอกหน้าแดงไปเลยจ้าา555 เราคิดว่าเราพอไว้แค่นี้ก่อนถ้าเราเยอะกว่านี้คือจะจบแล้ว55+ เอาเป็นว่าเรื่องนี้จบดีทุกคนแฮปปี้ เย้ ถ้าอ่านเองจะฟินกว่านี้อีกล้านเท่าเลยค่าา

แถมมมม

คุณ Karen Perry ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 13 2021, 11:31 PM

Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Raysoul Mikael
โพสต์ Mar 29 2021, 07:48 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 4-November 20
จาก : เมืองบาธ ประเทศอังกฤษ
หมายเลขสมาชิก : 53,346
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

โอโห มังงะนี้น่าสนใจนะ

AGALEA CREVENSO

Raysoul

FERITAMESKITTINUNARCANAGARCIASHIGANEAYARAYSOULANGELICA
Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Karen Perry   แนะนำ/รีวิว/สปอยล์ มังงะ [Kiss of voice]   Mar 13 2021, 11:22 PM
- - Vivienne Zhang   โหยยยยเรื่องนี้จำได้เลยย เพื่อนในห้องก็คือแบ่งเป็น...   Mar 14 2021, 12:38 AM
- - Liliana Ai   ชอบลายเส้นของอาจารย์คนนี้นะคะ เคยอ่านสมัยร้านเช่าก...   Mar 14 2021, 01:01 AM
- - Sanari Yushi   ยังไม่เคยอ่านจะไปติดตามนะคะ ขอขอบคุณริวิวมากๆ ริวิ...   Mar 14 2021, 07:25 AM
- - Estiana Christie   ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ส่วนตัวเป็นคนชอบอ่านมังงะมากๆ...   Mar 14 2021, 08:51 AM
- - Sharon Cavendish   ขอบคุณ​สำหรับรีวิวนะคะ ลายเส้นแบบนี้เดี๋ยว...   Mar 14 2021, 09:24 AM
- - Wulfstan Claye   ขอบคุณสำหรับการรีวิวดีๆงับจะไปติดตามอ่าน   Mar 14 2021, 10:37 AM
- - Pard Pasinee   ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ส่วนตัวเราห่างหายไปจากมังงะนา...   Mar 14 2021, 01:53 PM
- - Hendery Charles   ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ ไม่เคยอ่านมังงะมาก่อนเลย ...   Mar 14 2021, 03:18 PM
- - Yimmy Benjarat   ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ไม่ค่อยได้อ่านอะไรแบบนี้เลยไ...   Mar 14 2021, 04:58 PM
- - Richard Levi Steven   โอ้รีวิวได้น่าอ่านมากขอบคุณมาเผยแพร่ให้ทราบครับ   Mar 14 2021, 07:16 PM
- - Ces Haper   ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ เดี๋ยวจะเก็บมังงะนี้ไว้ไปอ่า...   Mar 14 2021, 07:25 PM
- - Kenshi Wales   น่าไปตามอ่านมากเลยครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับคาเ...   Mar 14 2021, 10:06 PM
- - Darren O'Hear   ขอบคุณรีวิวดีๆค่ะ><   Mar 15 2021, 10:41 AM
- - Jirateep Majun   จองลองไปอ่านดูนะค้าบ   Mar 15 2021, 10:43 AM
- - Jeno Xan Martin   ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ไว้ผมจะลองไปอ่านดูนะ   Mar 15 2021, 10:51 AM
- - Sanari Yushi   ขอบคุณริวิวมากๆเลยค่ะจะไปติดตามนะ~   Mar 15 2021, 11:04 AM
- - Kirill Vsevolod Ivanov   ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ สำหรับคอแฟนมังงะลายเส้นของ...   Mar 15 2021, 01:16 PM
- - Tatsuya Nana   ลายเส้นนี้ทำให้นึกถึงร้านเช้าหนังสือการ์ตูนเลยครับ...   Mar 15 2021, 01:25 PM
- - Xerxes Vyacheslav Ivanov   ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ เหมือนผมเองก็จะเคยเห็นมานา...   Mar 15 2021, 01:59 PM
- - Serene Persephone   เรื่องน่าสนใจมากเลยค่ะ ไว้จะลองหามาอ่านดูนะคะ ขอบค...   Mar 15 2021, 03:44 PM
- - Bowen Newdriver   ดีมากกเลยสนุกเลยอ่ะ   Mar 15 2021, 07:50 PM
- - Park Yerin   ส่วนตัวชอบลายเส้นภาพนุ่มนวลและเนื้อหาความเอ็นดู ลา...   Mar 15 2021, 09:43 PM
- - Sagittarius Dorothy Vysander   รีวิวได้น่าสนุกมากครับ ผมอยากจะไปหาอ่านขึ้นมาเลย ข...   Mar 15 2021, 09:47 PM
- - Xavior Mycroft Holmes   ลายเส้นบ่งบอกอายุงานมากเลยครับ รีวิวได้น่าสนใจมากๆ...   Mar 24 2021, 03:35 PM
- - Adrian Christian   รีวิวน่าสนใจมากๆ ถ้าว่างจะไปหาอ่านนะครับ   Mar 24 2021, 04:55 PM
- - Daniel Dakhon   ขอบคุณสำหรับริวิวมากๆนะฮะ จะไปติดตามฮะ   Mar 24 2021, 05:57 PM
- - Pual De Larose   ขอบคุณสำหรับรีวิวครับเป็นลายเส้นที่ไม่เห็นมานานแล้...   Mar 24 2021, 07:25 PM
- - Romy Vandoren   เหมือนเคยเห็นแต่จะลองไปดูนะคะ   Mar 24 2021, 07:51 PM
- - Patterlene Lucne   ลายเส้นนึกถึงหนังสือการ์ตูนหรือมังงะกับพวกนิยายตาห...   Mar 29 2021, 07:32 PM
- - Raysoul Mikael   โอโห มังงะนี้น่าสนใจนะ   Mar 29 2021, 07:48 PM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 04:24 AM