ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ/รีวิว/สปอยล์ มังงะ [Kiss of voice]
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
Karen Pere Fieres
Kiss of voice
(คิส ออฟ วอยซ์)

วันนี้เรากลับมาแนะนำมังงะเรื่องนี้เลยย เป็นเรื่องที่เก่ามากแต่มันดีมากกกกอไก่ล้านตัวว เรื่องนี้แบบว่าติดเรทไม่หน่อย55+ พระเอกเป็นนักพากย์เสียงงที่แบบเสียงเซ็กซี่จนทุกๆคนที่พากย์ด้วยทนไม่ด้ายยย นางเอกก็เป็นเหมือนนักพากย์มือใหม่ คนแต่งคือ ชิกาโนะ อิโอริ นะคะนางชอบแต่งให้พระเอกเกรี้ยวกาด

เรื่องย่อ
ฮินะ นักพากย์ไอดอล เธอได้บทนางเอกทั้งที่เป็นนักพากย์หน้าใหม่ แถมยังต้องพากย์เสียงเซ็กซี่อีกต่างหาก ส่วนพระเอกนอกจากเสียงหล่อแล้วยังเท่ซะไม่มี เขาคือ ฮาซึมิ อัจฉริยะแห่งวงการนักพากย์ที่มีเสียงอันแสนเซ็กซี่

----------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนตัวเราแนะนำเรื่องนี้สำหรับคนที่ชอบพระเอกแบบคลั่งรักนางเอกตั้งแต่ตอนแรก555+ นางเอกก็แบบนางวันทองสองใจเลือกใครไม่ได้ไปอี๊กกก เรื่องนี้มีมังงะทั้งหมด7เล่ม จบ คือดี 10/10 หาอ่านง่ายแต่หนังสือหายาก55+ ถ้าหากใครอยากจะลองอ่านสามารถหาอ่านได้เป็น อีบุ๊คพวก comico meb ค่าาต่อไปจะเป็นสปอยของมังงะนะคะใครอยากหาอ่านแนะนำอ่านนิดเดียวพอ55+

สปอยเลอร์
ในตอนแรกนางเอกเหมือนมาแคสงานเป็นนักพากย์คู่กับพระเอก แล้วก็เป็นไปตามคาดนางเอกหวั่นไหวเสียงพระเอก จนพูดต่อไม่ได้*โอ๊ยยอะไรมันจะเซ็กซี่ขนาดนั้นนน* นางเอกก็แบบเหมือนโดนมองแรงจากทุกคน พระเอกมันก็เริ่มลวนลามนางเอกจับนิดๆหน่อยๆแบบตามบท *ส่วนตัวคิดว่าไม่หน่อยง้อยยเล่าไปเขินไป55+*เพื่อให้นางเอกพูดบทต่อไปให้สมจริง แล้วคือนางเอกใสซื่อมากแบบมาก55+เขาลวนลามก็ไปขอบคุณเขาคิดว่านางช่วยสอน และแล้วพระเอกอันชั่วร้ายก็คิดแผนจับนางเอกโดยการบอกว่าจะติวให้สอนการพากย์ *จริงๆมันก็ไม่ได้ติวกันอ่านะ55* จนเกิดการติวกันตลอดทั้งเรื่อง และแล้วพระรองก็มาจ้าาา นางเป็นนักร้องดังซึ่งเป็นแฟนนางเอกแต่แบบเปิดเผยไม่ได้แอบคบ *สมน้ำหน้า!โดนแย่งนางเอกแน่55* แรกๆที่มาพระรองก็ไม่ได้คิดอะไรที่แฟนตัวเองไปอยู่กับคนอื่น(พระเอก) บ่อยก็คิดว่าทำงาน แต่หลังๆก็รู้ละว่ามีอะไรในกอไผ่เลยตามมาพากย์ด้วยซะเลย ตอนนี้นางเอกก็แบบเลือกไม่ถูกรู้สึกผิดที่รู้สึกดีกับพระเอกมีการแอบแซ่บกัน จนนางเอกก็เลือกที่จะลืมพระเอกแล้วก็คบกับพระรองต่อปวดตับไปอีกกก มีอยู่ตอนนึ่งพระเอกเหมือนจะพูดบทออกมาจะสื่อถึงนางเอกพระเอกพูดว่า "เจ้าสาวของฉันคือคิระคนเดียวเท่านั้น! ถ้าเธอไม่เชื่อฉันจะพูดให้ฟังอีกครั้งก็ได้ ฉันรักเธอ" *คิระคือตัวที่นางเอกพากย์* แล้วหันมามองหน้านางเอกแบบซึ่งๆแล้วพูดต่อ "ฉันรักเธอ ตามหาเธอมาตลอด" ตอนนี้คือเราใจเต้นตุบตั้บๆเลย ต่อค่าา มันมีฉากนึ่งที่นางเอกเมานางเมาแล้วชอบโปรยเสน่ห์ไปทั่ว แล้วเป็นช่วงที่ทุกคนในกองพากย์เสียงไปออนเซ็น นางก็เมาเดินลงออนเซ็นโดยมี2หนุ่มดูแล55+ แล้วเกิดเสื้อหลุด แล้วกำลังจะมีคนเข้ามาใช้ออนเซ็นพระเอกกับพระรองก็แกล้งทำเสียงอีโรติกกัน55+ *อันนี้ขำค้างมาก*เพื่อให้คนไม่เข้ามาจนโดนจับไปทำซีรี่ส์วาย เราขอข้ามไปตอนที่นางเอกไปพากย์เสียงงานที่เป็นเหมือนเกมติดเรท พอพระเอกรู้นางก็ตามไปเลยจ้าไปแย่งบทเป็นนักพากย์บทผู้ชาย เพื่อพยายามทำให้นางเอกเลิกพากย์ แต่นางไม่ยอมพอถึงฉากที่นางเอกต้องพากย์ก็มีคนอิจฉาใส่ยา ทำให้นางเอกกินทำให้นางเมาพระเอกก็แบบห้ะเมาหรอพักก่อนมั้ย นางเอกก็แบบเทพจับเสื้อพระเอกแล้วพูดตามบทแบบเรทๆ55+ทำพระเอกหน้าแดงไปเลยจ้าา555 เราคิดว่าเราพอไว้แค่นี้ก่อนถ้าเราเยอะกว่านี้คือจะจบแล้ว55+ เอาเป็นว่าเรื่องนี้จบดีทุกคนแฮปปี้ เย้ ถ้าอ่านเองจะฟินกว่านี้อีกล้านเท่าเลยค่าา

แถมมมม

Vivienne Zhang
โหยยยยเรื่องนี้จำได้เลยย เพื่อนในห้องก็คือแบ่งเป็น 2 เรือ ว่าจะเรือหัวดำ หรือหัวขาว 555555 คิดถึงลายเส้นสมัยก่อนๆเลย ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ
Liliana Ai
ชอบลายเส้นของอาจารย์คนนี้นะคะ เคยอ่านสมัยร้านเช่าการ์ตูนมังงะอ่ะ 5555 สนุกกก ว่าแล้วไปหาอ่านอีกรอบดีกว่า
Sanari Yushi
ยังไม่เคยอ่านจะไปติดตามนะคะ ขอขอบคุณริวิวมากๆ ริวิวน่าสนใจมากกก
Estiana Christie
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ส่วนตัวเป็นคนชอบอ่านมังงะมากๆเลย จะเก็บไปอ่านนะคะ^^
Sharon Cavendish
ขอบคุณ​สำหรับรีวิวนะคะ ลายเส้นแบบนี้เดี๋ยว​นี้หายากมากเลยค่ะ เราก็ชอบอ่านพวกมังงะอยู่แล้วด้วย
Wulfstan Claye
ขอบคุณสำหรับการรีวิวดีๆงับจะไปติดตามอ่าน
Natsumi Fukato
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
ส่วนตัวเราห่างหายไปจากมังงะนานมาก
น่าจะต้องกลับไปอ่านแล้ว
Hendery Charles
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ ไม่เคยอ่านมังงะมาก่อนเลย คิดแต่ว่าอยากลองแต่ก็ไม่กล้าสักที
Yimmy Benjarat
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ไม่ค่อยได้อ่านอะไรแบบนี้เลยไว้จะลองไปตามอ่านดูนะคะ
Richard Levi Steven
โอ้รีวิวได้น่าอ่านมากขอบคุณมาเผยแพร่ให้ทราบครับ
Ces Haper
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ เดี๋ยวจะเก็บมังงะนี้ไว้ไปอ่านน้า
Kenshi Kujo Fieres
น่าไปตามอ่านมากเลยครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับคาเรน
Darren O’Hear
ขอบคุณรีวิวดีๆค่ะ><
Jirateep Majun
จองลองไปอ่านดูนะค้าบ
Jeno Xan Martin
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ไว้ผมจะลองไปอ่านดูนะ
Sanari Yushi
ขอบคุณริวิวมากๆเลยค่ะจะไปติดตามนะ~
Kirill Vsevolod Ivanov
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ สำหรับคอแฟนมังงะลายเส้นของอ.คนนี้แล้วไม่มีคำว่าพลาดแน่นอน สมัยนี้อาจจะหาอ่นยากนิดหน่อยเพราะร้านหนังสือการ์ตูนเช่าไม่ค่อยมีแล้ว แต่มีขายที่อีบุ๊คนะครับไปตามได้
Tatsuya Nana
ลายเส้นนี้ทำให้นึกถึงร้านเช้าหนังสือการ์ตูนเลยครับ เคยเห็นผ่านๆอยู่ ไว้จะไปหาอ่านนะครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะ
Xerxes Vyacheslav Ivanov
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ เหมือนผมเองก็จะเคยเห็นมานานมาก
ไว้ว่างๆถ้ามีโอกาสต้องกลับไปลองรื้อดูซะเเล้วล่ะครับผม
Serene Persephone
เรื่องน่าสนใจมากเลยค่ะ ไว้จะลองหามาอ่านดูนะคะ ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
Bowen Newdriver
ดีมากกเลยสนุกเลยอ่ะ
Park Yerin
ส่วนตัวชอบลายเส้นภาพนุ่มนวลและเนื้อหาความเอ็นดู
ลายเส้นมังงะส่วนตัวให้9/10นะฮ่าๆ​ ไว้จะหาอ่านนร้า
Sagittarius Dorothy Vysander
รีวิวได้น่าสนุกมากครับ ผมอยากจะไปหาอ่านขึ้นมาเลย ขอบคุณมากๆสำหรับการรีวิวนะครับบ
Xavior Mycroft Holmes
ลายเส้นบ่งบอกอายุงานมากเลยครับ รีวิวได้น่าสนใจมากๆ ไว้จะลองไปหาอ่านดูนะครับผม
Adrian Christian
รีวิวน่าสนใจมากๆ ถ้าว่างจะไปหาอ่านนะครับ
Daniel Dakhon
ขอบคุณสำหรับริวิวมากๆนะฮะ จะไปติดตามฮะ
Pual De Larose
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับเป็นลายเส้นที่ไม่เห็นมานานแล้วจริงๆ
Rommie Genova McCarthy
เหมือนเคยเห็นแต่จะลองไปดูนะคะ
Patterlene Lucne
ลายเส้นนึกถึงหนังสือการ์ตูนหรือมังงะกับพวกนิยายตาหงานสมัยก่อนเลย /ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ หาอะไรอ่านพอดี
Raysoul Mikael
โอโห มังงะนี้น่าสนใจนะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.