IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> Review : Dr.Stone
Melanie Seline Z...
โพสต์ Nov 30 2021, 05:07 PM
โพสต์ #1

ผู้ช่วยบรรณารักษ์ | นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : บรรณารักษ์
เข้าร่วม : 16-September 21
จาก : in your heart ♡
หมายเลขสมาชิก : 57,806
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Review : Dr.Stone

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เมก็จะมารีวิวอนิเมะที่เป็นอนิเมะในดวงใจของเมอีกเรื่องหนึ่ง แอบแปลกใจเล็กน้อยที่ไม่มีคนรีวิวเรื่องนี้เลย ซึ่งตอนแรกกะจะดูรอบสองเพื่อทวนเนื้อเรื่องสักนิด แต่ถ้ารอถึงตอนนั้นคงได้รีวิวชาติหน้าแน่ๆ5555 ก็เอาละค่ะ เรื่องที่เมจะมารีวิวในวันนี้นั่นก็คือ Dr.Stone หรือที่แฟนอนิเมะรู้จักกันในนามหมอหินนั่นเองค่ะะะะ

เรื่องย่อ : วันนึงอยู่ ๆ โลกก็ได้เกิดเหตุการณ์ประหลาดขึ้นเมื่อแสงสีเขียวที่ไม่มีใครทราบถึงที่มา ได้แพร่กระจายปกคลุมไปทั่วทั้งโลก ทำให้มนุษย์และนกนางแอ่นกลายเป็นหิน จนกระทั่งเวลาผ่านพ้นไปถึง 3700 ปี ไทจุ เด็กหนุ่มม.ปลายคนนึงก็สามารถหลุดออกจากหินมาได้ หลังจากที่เขาฟื้น เขาก็ได้พบกับ เซ็นคู เด็กหนุ่มอัจฉริยะ เพื่อนของเขาที่ฟื้นขึ้นมาก่อนหน้านี้แล้ว ซึ่งก็คือพระเอกนั่นเองค่ะ ทั้งสองจึงตั้งใจจะฟื้นฟูอารยธรรมและผู้คนขึ้นมาอีกครั้ง ทั้งสองจะทำมันสำเร็จหรือไม่ แล้วต้นเหตุของแสงสีเขียวประหลาดนั้นคืออะไร เราก็ต้องไปติดตามกันแล้วล่ะค่ะ

รีวิว : จะบอกว่าเป็นเรื่องที่ดีมากๆ ถ้าดูไปสักพักบอกเลยว่าเกลียดตัวละครไม่ลงสักตัวเลยค่ะ ทุกคนมีเหตุผลของทุกการกระทำเสมอ แล้วพระเอกฉลาดมากกก เก่งมากๆ สามารถสร้างสิ่งของต่างๆขึ้นได้ในยุคที่ต้องเริ่มจาก 0 แล้วยังต้องมาคิดค้นวิธีฟื้นคนทั้งโลกด้วย แบบปรบมือให้เลย มันจะเก่งอะไรขนาดนั้นนน วิทยาศาสตร์ในเรื่องนี้อ้างอิงมาจากชีวิตจริง มันเลยจะมีความสมจริงมากๆ พระเอกอธิบายเข้าใจง่ายกว่าครูที่โรงเรียนไปอีก5555 ดูแล้วอยากเรียนวิทย์เลยค่ะ แต่ก็แค่อยาก(นั่งไถทวิตต่อไป555) และเรื่องนี้มันครบรสมาก รวมๆก็คือดีมากค่ะ ไม่ควรพลาด

การให้คะแนน : สำหรับเรื่องนี้เมให้ 9/10 ค่ะ ส่วนตัว(เน้นว่าส่วนตัว)ยังไม่ค่อยชอบลายเส้นเท่าไหร่ แล้วเนื้อเรื่องแอบเว่อร์ไปนิด ตัวเอกส่วนใหญ่เป็นแค่เด็กม.ปลายแต่ความสามารถคือเว่อร์วังกันมาก5555 แต่ถึงอย่างงั้นก็ไม่ควรพลาดอยู่ดีค่ะ

สำหรับอนิเมะตอนนี้มีทั้งหมด 2 ซีซั่น โดยสามารถดูทั้งสองซีซั่นได้ที่ Netflix, iQIYI และ bilibili
หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ

คุณ Melanie Strike ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 1 2021, 03:35 PM

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
GOD OF WILD ❖ KING OF LAND ❖ BREATH OF WORLD

Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Helly Randel
โพสต์ Jan 12 2022, 09:58 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 25-January 21
จาก : นครราชสีมา
หมายเลขสมาชิก : 55,372
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

สนุกมากเรื่องนี้ ชอบหน้าพระเอกมากๆหน้าตาดูร้ายๆ

Helly Randel
Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Melanie Strike   Review : Dr.Stone   Nov 30 2021, 05:07 PM
- - Felic Marlon Leviana   เอ้ย ชอบเหมือนกันครับ หลงเข้าไปดูเขารีวิวแล้วดันชอ...   Nov 30 2021, 06:46 PM
|- - Victor Lloyd   ลายเส้นเรื่องนี้ทำให้นึกถึงกลิ่นอายสมัยยุค 2000 ที...   Nov 30 2021, 08:18 PM
- - Melna Scotland   อ่ยยยย รีวิวน่ารักจังเลย เราเรียกตัวเอกว่าน้องผักก...   Nov 30 2021, 06:55 PM
- - Viwkiller Gemini Stella   อนิเมะที่ดูแล้วคิดตาม แต่สนุกมากกกกกก ฮาหน้าตัวละค...   Nov 30 2021, 07:27 PM
- - Jerlene Soulphan Dracoff   เรื่องนี้สนุกมากกกก เป็นเรื่องที่พระเอกชอบทำหน้าเห...   Nov 30 2021, 07:32 PM
- - Pheobe Jane Lawson   เป็นอนิเมะเรื่องนึงที่ไม่สามารถถอดสมองตอนดูได้เลยค...   Nov 30 2021, 08:24 PM
- - Kailin Toeru   อนิเมะเรื่องนี้ผมชอบมาก เป็นอีกเรื่องนึงเลยที่ผมติ...   Dec 1 2021, 09:48 AM
- - Seth Vysander   แวะเข้ามาแนะนำอีกเสียงครับเรื่องนี้ สนุกมากกกก พ่อ...   Dec 1 2021, 03:29 PM
- - Tatiana Mour Kinsella   เห็นด้วยกับรีวิวมากค่ะ! เพราะตอนนี้กำลังดูเรื่...   Dec 1 2021, 03:48 PM
- - Yolunda Howard   อ่ยย เราเห็นเรื่องนี้ผ่านตาไปมาบ่อยมากๆเลยค่ะ แต่ไ...   Dec 1 2021, 07:19 PM
- - Parasatino Pakinsan   เรื่องเนี่ยเราเห็นบ่อยนะ ชอบตรงที่เขาใช้สารเคมีและ...   Dec 1 2021, 07:55 PM
- - Valentine Martel   เนื้อเรื่องน่าสนใจดีมากครับ แนวนี้ไม่ค่อยได้ดูเลยแ...   Dec 1 2021, 10:02 PM
- - Rayman Cromwell   เรื่อฃนี้สนุกดีนะครับ แต่ดูแล้วงงๆนิดหน่อย   Dec 1 2021, 10:12 PM
- - Yumiko Umixko   เอ้ยยยยย เรื่องดีชอบมากเลยค่ะ ดูแล้วรู้สึกฉลาด 555...   Dec 2 2021, 01:08 PM
- - Hwang Pyeonju   โห้ยย เรื่องนี้ยังไม่คเยดูเลยค่าแต่พอได้อ่านรีวิวแ...   Jan 12 2022, 08:49 AM
- - Helly Randel   สนุกมากเรื่องนี้ ชอบหน้าพระเอกมากๆหน้าตาดูร้ายๆ   Jan 12 2022, 09:58 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 27th April 2024 - 07:11 PM