ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Detective Conan The Movie 26: Black Iron Submarine
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Xylvateus Kythera Downes
REVIEWสวัสดีค่ะ! หลังจากห่างหายกันไปนานมาก ๆ สำหรับการรีวิวหนัง/ซีรีส์/การ์ตูน/อนิเมะนะคะ กลับมาอีกครั้งอย่างยิ่งใหญ่พร้อมโค้ดที่ไม่อลังการเลยแม้แต่นิดเดียว เพราะว่าคิดแบบไม่ออกแล้วค่ะพี่ TT เรื่องของเรื่องก็คือซิลอะเพิ่งได้มีโอกาสไปดูโคนันในโรงเมื่อวันก่อนนี้ แล้วตามคาดเลยคือ ไม่ผิดหวังเลยแม้แต่นิดเดียว แล้วก็เรื่องของเรื่องคือประทับจิต ประทับใจชีเบลม็อธมากที่สุด สมกับที่เป็นเมนกะเทยระดับชาติมาก

แล้วอีกซีนที่แบบน้ำตาแตกมากที่สุดเลยนะคะ นั่นก็คือ ฉากที่มิซึนาชิชีหวนนึกถึงเรื่องตัวเองกับพ่อ อันนั้นคือแบบแอบน้ำตารื้นมาก ๆ เลย แต่ขอบอกเลยว่าภาคนี้ไม่มีผิดหวังเลยแม้แต่นิดเดียว เรียกได้ว่า ดีกว่าภาคที่แล้ว (เดอะมูฟวี่ 25: เจ้าสาวฮาโลวีน) แบบหลายเท่าเลยล่ะค่ะ เพราะเรื่องราวขององค์กรชุดดำมันกำลังเจ้มจ้นกันแบบสุด ๆ แต่แอบกระซิบว่าให้ไปดูพากย์ญี่ปุ่น หรือ ซับไทย กันนะคะ เพราะส่วนตัวแล้วเนี่ยไม่ปลื้มใจกับพากย์ไทยเลยแม้แต่นิดเดียว พากย์ไทยมีความว่าแบบ... อ่อมกับเสียงโคนันใหม่มาก เหมือนกับว่าทีมพากย์เขาเปลี่ยนคนพากย์โคนันใหม่ เสียงไม่คุ้นหูเท่าไหร่เพราะเราอาจจะชินเวอร์ชันเก่า แต่ใครที่อยากจะสนับสนุนนักพากย์ไทยกัน ก็ขอบอกเลยว่าอย่าพลาดเลยค่ะ เพราะทีมงานก็พากย์ได้ดีมากจริง ๆ ค่ะ!

สุดท้ายนี้แล้วขอฝาก ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน เดอะมูฟวี่ ภาค 26: มฤตยูใต้น้ำทมิฬ ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกท่านด้วยนะคะ บอกเลยว่าใครที่เป็นแฟนโคนันเองเนี่ย ห้ามพลาดเลยเด็ดขาด! เพราะว่าในภาคนี้เองนั้น เนื้อเรื่องหลักมากันแบบเต็มที่มากที่สุด พร้อมทั้งเปิดตัวสมาชิกในองค์กรชุดดำคนใหม่อีกด้วย โค้ดเนมว่า 'ปิงก้า' บอกได้เลยว่าเปิดตัวแบบเซอร์ไพร์สมากแน่นอนขร่ะขุ่นพี่!

©️SYLNASTREA
MVP CHARACTERSVermouthKirCherrySTORY“ทุ่นแปซิฟิก” อาคารใต้ทะเลที่สร้างขึ้นในอ่าวของเกาะฮะจิโจของโตเกียว เพื่อเชื่อมต่อกล้องวงจรปิดของตำรวจทั่วโลก วิศวกรจากประเทศต่าง ๆ มารวมตัวกันที่นั่นด้วยจุดประสงค์ในการเชื่อมต่อเน็ตเวิร์ก ในความควบคุมของยูโรโพล (องค์กรตำรวจของยุโรป) เพื่อใช้งานจริง และที่นั่นยังดำเนินการทดสอบ “เทคโนโลยีใหม่” ซึ่งจะนำไปประยุกต์ใช้ในระบบยืนยันใบหน้าอีกด้วย

อีกด้านหนึ่ง แก๊งนักสืบเยาวชนได้รับคำเชิญจากโซโนโกะ ให้มาดูปลาวาฬที่เกาะฮะจิโจ โคนันได้รับโทรศัพท์จาก โอกิยะ ซุบารุ (อากาอิ ชูอิจิ) ว่ามีเจ้าหน้าที่ยูโรโพลถูกจินฆ่าตายที่เยอรมนี โคนันรู้สึกสังหรณ์ใจไม่ดีจึงลอบขึ้นเรือลาดตระเวนที่คุโรดะ เฮียวเอย์ และผู้เกี่ยวข้องกับกรมตำรวจโดยสารอยู่มุ่งหน้าไปยังหน่วยรักษาความปลอดภัย “ทุ่นแปซิฟิก” แล้วลอบเข้าไปในตัวอาคาร และแล้วก็เกิดคดีวิศวกรสาวคนหนึ่งถูกองค์กรชายชุดดำ ลักพาตัวในอาคารที่กำลังเตรียมการใช้งานระบบจริง! ยิ่งไปกว่านั้น USB ของเธอซึ่งบันทึกข้อมูลบางอย่างยังตกอยู่ในเงื้อมมือขององค์กร... เสียงใบพัดเรือที่ดังชวนขนลุกในท้องทะเลและแล้ว เงามืดก็แอบเข้ามาหาไฮบาระที่พักแรมอยู่ที่เกาะฮะจิโจ…

เมื่อกล่องดำที่ไม่ควรแตะต้องเปิดออก อดีตที่ถูกผนึกไว้ก็ลอยขึ้นมาบนผิวน้ำ
Charlyne Amarys McCarthy
แต้งกิ้วสำหรับรีวิวค่ากะเทย แต่โรงที่เยอไม่มีโคนันเข้าค่าา โฮรรร เปงเส้าา เอาเป็นว่าเดี๊ยนขอเก็บเข้าลิสต์รอวันที่น้องจะมาอยู่ใน netflix แล้วกันนะคะ เบิ้บๆ
Roselyn Quinn Sulvatore

เห็นด้วยค่ะว่าโคนันพากย์ญี่ปุ่น is the best ได้ดูสักครั้งแล้วจะไม่สามารถดูแบบอื่นได้อีกต่อไป
Lilah Qadira Sulvatore

รีวิวยาวเกินไปไม่อ่านค่ะ ขอบคุณสำหรับการรีวิวสนุก ๆ นะคะ
Melna De Ophielia
ว๊ายย มีคนชอบฉากนั้นเหมือนกันเลยย แบบน้ำตาแตกเว่อจ้าาา เอ็นดูสุดๆ ส่วนปิงต้าคือตายมั้ยหล่อเฟียสกี เบลม็อทก็สวยสุดๆ ตัวแม่ช่วยลูก ที่ชอบอีกอย่างคือภาคนี้ตอนไปดูได้แฟ้มมาด้วย รักส์
QUOTE(Charlyne Amarys McCarthy @ May 4 2023, 11:00 PM) *
แต้งกิ้วสำหรับรีวิวค่ากะเทย แต่โรงที่เยอไม่มีโคนันเข้าค่าา โฮรรร เปงเส้าา เอาเป็นว่าเดี๊ยนขอเก็บเข้าลิสต์รอวันที่น้องจะมาอยู่ใน netflix แล้วกันนะคะ เบิ้บๆ

หล่อน ชั้นว่ามันไม่น่าจะเข้านฟ.นะคะ เพราะชั้นก็ไม่เคยเห็นมันเข้านฟ.สักภาคยกเว้นภาคแยก

QUOTE(Roselyn Quinn Sulvatore @ May 4 2023, 11:19 PM) *

เห็นด้วยค่ะว่าโคนันพากย์ญี่ปุ่น is the best ได้ดูสักครั้งแล้วจะไม่สามารถดูแบบอื่นได้อีกต่อไป

จริงแกกกกกก ชั้นคือดูที่มันเป็นพากย์ญี่ปุ่นตั้งแต่ช่วงเดอะซีรีส์ปีหลัง ๆ
ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะว่ามันเปลี่ยนทีมพากย์ไทยใหม่ เสียงโคนันมันคือบ่าได้เลย อาจจะเป็นเพราะชินกับเสียงเดิมมากกว่า เพราะเราก็มาแต่เด็กอะเนอะ

QUOTE(Lilah Qadira Sulvatore @ May 4 2023, 11:36 PM) *

รีวิวยาวเกินไปไม่อ่านค่ะ ขอบคุณสำหรับการรีวิวสนุก ๆ นะคะ

ค่ะพี่ แล้วสรุปอ่านยังคะ

QUOTE(Melna De Ophielia @ May 4 2023, 11:37 PM) *
ว๊ายย มีคนชอบฉากนั้นเหมือนกันเลยย แบบน้ำตาแตกเว่อจ้าาา เอ็นดูสุดๆ ส่วนปิงต้าคือตายมั้ยหล่อเฟียสกี เบลม็อทก็สวยสุดๆ ตัวแม่ช่วยลูก ที่ชอบอีกอย่างคือภาคนี้ตอนไปดูได้แฟ้มมาด้วย รักส์

ยังไงก็คงให้เบลม็อธเป็น MVP ค่ะ รองลงมาให้เป็นคีร์จริง ๆ นังคือสนามอารมณ์มาก เอะอะโดนยินเอาปืนจ่อหัว ตอนดูในโรงชั้นคือนั่งขำแบบสุด ๆ แก มันจะเป็นหนูอะไรได้บ่อยขนาดนั้น นึกออกปะ
Pheobe Jarome Fieres
น่าดูมากกกกกกกกกกกกก ส่วนตัวไม่ได้เป็นคนที่โคนันบ่อยขนาดนั้น แต่มีเพื่อน ๆ ที่มาตามเล่าให้ฟังตลอด พอหนังเรื่องนี้เข้ามาเพื่อนมันก็ชวนไปดูอยู่ค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจเลย แบบนี้ต้องไปดูแล้ว!
Aya Euphro Crevenso
สนุกมากค่ะ นี่ไปดูในโรงมา สนุกมากกกกก แบบ ก ล้านตัว นั่งลุ้นแทบทั้งเรื่องเลยค่ะ คาดหวังไว้ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะะ แนะนำเลยค่ะเรื่องนี้
Soreana Kythera Delacroix
ถึงเขาจะเป็นเด็ก แต่...สมองของเขาคือผู้ใหญ่ ชื่อของเขาคือ ยอดนักสืบจิ๋วซิลนาสเทรีย!
ขอบคุณรีวิวดีๆค่า โคนันเป็นเมะที่สนุกตลอดกาล และเป็นเมะที่อยู่กับเราตั้งแต่แบเบาะ จนตอนนี้เราก็ดูอยู่ พลาดไม่ได้ละ ต้องไปดูแล้ว คริคริ
Quinlynn Zane Zynaxalia
ถึงตัวจะเป็นผู้ใหญ่ แต่สมองเขาเป็นเด็ก ชื่อของเขาคือ เรเนสเม่ วินฟิลด์
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับพี่กี้ เดี๋ยวน้องชีสไปดูบ้างแต่เมื่อไหร่ยังไม่ทราบ
รอหายก่อนนะพี่สาวจ๋า ♥︎
Eos Strahan
อ้อดไปดูมาแล้ว สนุกมากกกกกก บอกเลยว่าเบลม๊อทคือ MVP ของภาคนี้ อ้อดรักเบลม๊อทมากกกกกกกกกก
Marquis Remy Lychheuler
ผม ยัง ไม่ ได้ ดู ทำ ไม พี่ ไม่ ชวน ผม ไป ดู ด้วย หละ ครับ !!!

มันจะมีเข้าแอพไหนบ้างไหม ไม่อยากออกจากบ้านเลยช่วงนี้ รอดูผ่านแอพแทนได้หรือไม่ 🥲

ปล.พี่กี้บอกว่าให้มาเม้นก่อน เดี๋ยวให้ตังกินหนม
Mathias Ren Neville
ยังไม่ได้ไปดูเลยครับ เป็นเนื้อเรื่องใหม่ที่ผมอยากไปดูแต่ไม่มีเวลาไปเลย
Hyuna Homer
คือรักโคนันมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ดูมาตั้งแต่แบบเด็ก ๆ จนโตแล้วมันสนุกมาก พอมีเดอะมุฟวี่ก็ต้องดูให้ได้ ครั้งนี้ก็เช่นกัน ขอบคุณที่นำมารีวิวกันค่ะ ถึงแม้การ์ตูนจะแมสอยู่ละก็อยากให้แมสอีก โคนันมันสนุกจริง ๆ นะเว่ยทุกโค๊นนนนนน
Zypher Armando Zhang
ผมชอบโคนันมากครับ แต่ตอนนี้ดูแค่แบบตอนสั้น ยังไม่เคยดูแบบเดอะมูฟวี่เลยสักครั้ง ครั้งนี้เลยรู้สึกว่ายังไม่ได้อยากดูอะไรขนาดนั้น แต่พอได้อ่านรีวิวแล้วก็รู้สึกว่าอยากดูขึ้นมาทันทีเลย แล้วก็ยังไม่เคยลองดูแบบพากย์ญี่ปุ่นสักที สงสัยต้องไปลองแล้วครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวสนุก ๆ นะครับ
Fame Burton
ปกติไม่ค่อยได้ดูการ์ตูนเท่าไหร่ พออ่านรีวิวแล้วก็มีความรู้สึกอยากจะไปหาดูบ้าง แต่ก็เสียดาย ที่เห็นว่าจขกท. แสดงความคิดเห็นว่าอาจจะไม่เข้า NF ก็เลยคิดว่าน่าจะไม่ได้ไปดูแน่ ๆ

เลยแวะมาให้กำลังใจครับ กระทู้รีวิวดีน่าติดตามมาก ๆ
(⌒‿⌒)
QUOTE(Zypher Armando Zhang @ May 6 2023, 09:45 PM) *
ผมชอบโคนันมากครับ แต่ตอนนี้ดูแค่แบบตอนสั้น ยังไม่เคยดูแบบเดอะมูฟวี่เลยสักครั้ง ครั้งนี้เลยรู้สึกว่ายังไม่ได้อยากดูอะไรขนาดนั้น แต่พอได้อ่านรีวิวแล้วก็รู้สึกว่าอยากดูขึ้นมาทันทีเลย แล้วก็ยังไม่เคยลองดูแบบพากย์ญี่ปุ่นสักที สงสัยต้องไปลองแล้วครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวสนุก ๆ นะครับ

อย่างไรแล้วก็อยากให้ลองดูสักครั้งจริง ๆ ค่ะ จากใจของแฟนพันธุ์แท้โคนันที่ติดตามมานานตั้งกะเด็ก จนตอนนี้ก็ยังดูอยู่แม้มันจะโตตามเราเลยก็ตาม
ส่วนหนึ่งที่เราแนะนำให้ดูเป็นพากย์ญี่ปุ่น เพราะว่าเราไม่ชินหูกับเสียงพากย์ไทยโคนันคนใหม่นี้ มันก็เลยรู้สึกว่าแสลงหูตัวเองประหลาด ๆ ค่ะ
อย่างไรก็ดี หากไม่ติดอะไรแล้วก็อยากสนับสนุนทีมพากย์ไทย ก็สามารถรับชมในพากย์ไทยก็ได้เช่นเดียวกันค่ะ

QUOTE(Fame Burton @ May 6 2023, 10:58 PM) *
ปกติไม่ค่อยได้ดูการ์ตูนเท่าไหร่ พออ่านรีวิวแล้วก็มีความรู้สึกอยากจะไปหาดูบ้าง แต่ก็เสียดาย ที่เห็นว่าจขกท. แสดงความคิดเห็นว่าอาจจะไม่เข้า NF ก็เลยคิดว่าน่าจะไม่ได้ไปดูแน่ ๆ

เลยแวะมาให้กำลังใจครับ กระทู้รีวิวดีน่าติดตามมาก ๆ
(⌒‿⌒)

เรายืนยันส่วนหนึ่งก็เป็นเพราะว่า เราไม่เคยเห็นโคนันเดอะมูฟวี่ลงไปฉายในเน็ตฟลิกซ์เลยแม้แต่ครั้งเดียว ดังนั้น รอบนี้เราก็คิดว่าอาจจะไม่ได้ลงไปอยู่ในนฟ.ด้วยเช่นเดียวกันค่ะ
อย่างไรคุณเฟมก็สามารถไปรับชมได้ในโรงภาพยนตร์นะคะ เพราะว่าเพิ่งเข้าได้ไม่นานเอง แต่แอบรู้สึกว่าเรตติ้งมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่รึเปล่านะ
เพราะว่าตอนเราไปดูแอบรู้สกว่าคนน้อยประหลาด ๆ หรือว่าปกติคนส่วนใหญ่เขาไปดูวันแรกกัน
Heinry Sauvignon
คำเคลมและรีวิวมาขนาดนี้ อ่านเพลินมากใจเต้นสุด ปกติดูแค่ตอนเสาร์อาทิตย์ช่องเกเา ก็เริ่มสะสมยอดนักสืบจนตกเป็นทาสโคนันโดยสมบูรณ์ อีกมาเจอรีวิวทาสโคนันอย่างเราจะพลาดได้ยังไงก่อน พรุ่งนี้ต้องรีบไปจัดแล้ว ขอบคุณสำหรับการรีวิวที่มาเสริมให้ตัดสินใจง่ายขึ้นว่านี่แหละต้องไปดูในโรงเท่านั้น
Maddox Yearwood
ก็ว่าอยู่ทำไมเมอร์ซีชวนดู คุณซิลเป็นคนไปขายโคนันให้เมอร์ซีสินะ แต่คิดว่าไม่น่าจะว่างทันไปดูในโรงแหละครับ เอาไว้รอเข้าเน็ตฟลิกซ์แล้วค่อยว่ากัน
Sergio Salvatore Sangiovese
เพิ่งไปดูในโรงมาเลย เกินคาดไปมาก สนุกมากครับ ผมไม่เคยดูมาก่อนก็ดูรู้เรื่องครับ ช่วงต้นสรุปย่อๆ ให้พอตามได้แบบย่อยง่ายดีครับ ไม่รู้จะดูอะไรเลยตัดสินใจลองเข้าไปดู เลยต้องกลับมาหาการ์ตูนอ่านเลยครับ
Jordan Medison
น่าดูมากค่ะต้องหาดูแล้วแต่โรงหนังโคนันยังไม่เข้าเลยแมร๊ಥ_ಥ
Michaela Kylen Saylor
คือยังไม่ได้ดู และคิดว่าไม่น่าจะได้ไปดูด้วย
ได้แต่คาดหวังและภาวนาว่ามันเขาจะเข้า NETFLIX หรือแอพอื่น

(ปกติไม่ค่อยดูตูนในโรง แต่รีวิวดีจนเสียดายละพิ่)
Belen Mia
รีวิวดีมากเลย ;-; เราเองก็เป็น 1 ในคนที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนี้ แต่เนื้อหาของเรื่องตามที่เขียนไว้น่าสนใจมาก
แต่ปกติไม่ค่อยดูพวกการ์ตูนสักเท่าไหร่ ชอบดูเป็นหนังไปเลยมากกว่า
แต่จะลองเปิดใจดูนะ (ถ้ามันเข้าแอพออนไลน์อื่นๆนะ เพราะจากที่อ่านเม้นบนๆ ดูแล้วเหมือนจะไม่มีเข้าเลย ;-;)
Franc Bloomers
อ่ะเอางี้นะปกติการ์ตูนน้อยเรื่องนักที่จะขอบดูนอกจากโดเรม่อนก็มีโคนันนี่แหละ ถึงแม้จะไม่ได้เป็นติ่งขั้นสุด แต่เห็นรีวิวแล้วอดใจที่จะไปดูไม่ได้เลย
Taryn Rosemary
โห เป็นการ์ตูนเรื่องนึงที่ผมดูมาตั้งแต่เด็กเลย แต่ยังไม่ได้มีโอกาสได้ไปตามดู the movie เลย
แบบนี้ต้องไปดูแล้ว ขอบคุณมากๆครับ!
Faith Rebekah

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะคะปกติไม่เคยดูเดอะมูฟวี่เลย พอเห็นรีวิวแล้วอยากดูมาก ยังอยู่ในโรงมั้ยคะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.