ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Death On The Nile | Disney+
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Rayman Cromwell

ASLAN D.Search MovieCODE FOR DIANA F.

Death On The NileIMBD 6.3Watch LaterInvite Friend

Watch Later
+ Add To List
Translate
Show Comment

Death On The Nile

2022 13+

DETAILS
Director : Kenneth Branagh
Movie : 1
Language: England
Genres: Drama/Crime/Mystery

TOP CAST

Hercule Poirot | Kenneth Branagh

Bouc | Tom Bateman

Linnet Doyle | Gal Gadot

Simon Doyle | Armie Hammer

เนื้อเรื่องย่อ: แอร์กูล ปัวโรต์(คนที่เล่นเป็น กิลเดอรอย ล็อกฮาร์ต) นักสืบผู้โด่งดังชาวเบลเยียม เรื่องราวจะพาเราย้อนกลับไปในปี 1937

ในขณะที่นักสืบปัวโรต์กำลังพักผ่อนอยู่ที่มหาพีระมิดกีซา เขาได้รับคำขอมากจากคู่รักที่พึ่งแต่งงานกันได้ไม่นานอย่าง ลินเน็ตและไซมอน ดอยล์ ให้มาคุ้มครองพวกเขาจาก แจ็กเกอลีน คนรักเก่าของไซมอนที่เลิกลากันไป และเคยเป็นอดีตเพื่อนสนิทของลินเน็ต

เธอถูกสงสัยว่าจะมาทำลายชีวิตคู่ของพวกเธอ นะหว่างที่พวกเธอฮันนีมูนบันเรือสำราญสุดหรูบนแน่น้ำไนล์ โดยการฮันนีมูนในครั้งมีมีแขกที่ได้รับเชิญมากมาย และยังมีเรื่องวุ่นวายที่คอยกวนการร่องเรือสำราญครั้งนี้ แต่เมื่อในเรือมีนักสืบปัวโรต์แล้ว ทุกอย่างจะผ่านไปได้อย่างแน่นอน

รีวิวสั้นๆ By Aslan D.

ตอนแรกที่เห็นเรื่องนี้ผมไม่เคยคิดว่าดูมันเลย จนผมเห็นรายชื่อนักแสดง และมันก็ไม่ทำให้ผมผิดหวัง มันเป็นเรื่องที่ค่อนข้างจะซับซ้อน โดยเรื่องจะเล่าปมต่างของตัวละคร และจะทำให้เรารู้สึกสับสนไปกับมัน ซึ่งหนังเรื่องนี้เป็นภาคต่อของ ‘Murder on the Orient Express’ ที่ออกมาตอน2017 ถ้าใครที่เคยดูหนังจะพยายามเล่าคล้ายๆกัน ถ้าใครที่ชอบหนังแนวสืบสวนผมแนะนำเรื่องนี้เลยครับ

Alice Julia Gonzalez
หน้าทู้สวยตลอดเลยยย รีวิวหนังก็ดีมากๆ ลิสนับไม่เคยดูเรื่องนี้เลยค่ะ แต่สัญญาเลยว่าจะต้องไปดูให้ได้! ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ 💖
Nam Yeongsik
เรื่องนี้ค่อนข้างสนุกเลยครับ แต่ผมว่าcg ในบางฉากมันยังลอยๆอยู่ แต่ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง แล้วก็เนื้อเรื่องมันคาดเดาได้ง่ายไม่ค่อยพีคเหมือนภาคแรก แต่ก็แนะนำครับ สนุกมาก
Quinlynn Zane Zynaxalia

เหยยยย เรื่องนี้ชีสปัดผ่านไปๆมาๆหลายรอบมากครับ แต่ไม่เคยคิดจะเข้าไปดูเลย5555555 โปสเตอร์ไม่ค่อยดึงดูดเท่าไหร่ แต่ถ้ารีวิวว่าสนุก ชีสจะตามไปดูบ้างครับ! ขอบคุณสำหรับรีวิวดีดีนะครับผม
Pheobe Jarome Fieres
ใด ๆ คือภาพเรื่องนี้สวยมากกกกกกกกกกก เคยดูภาคแรกโดยบังเอิญยังรู้สึกว่า Production เรื่องนี้ต้องดีมาก ๆ
แต่แอบตะหงิดกับบางฉากอยู่เล็กน้อย โดยรวมคือสนุก ไปตำกันได้นะคะ!
Garcia Thalia​ Crevenso
โอ้โห หนังของดิสนี่ย์​หรอนี่​ เรายัง​ไม่​เคยดูหนัง​เรื่อง​นี้​เลย​ แค่เห็นภาพโปสเตอร์​ของ​หนังก็อยากดูแล้วค่ะ​ เราคือ​เป็น​คนชอบดูของดิสนี่ย์​อยู่​แล้ว​ ภาพโปสเตอร์​ของ​หนัง​เรื่อง​นี้​คือดึงดูดเรามาก​ ไว้เราจะเข้าไปเปิดดูบ้างแล้วแหละ​ค่ะ​ ยังไง​ก็ขอบคุณ​สำหรับ​หนังดีๆนะ​คะ
Hammond Rodrigo
ใด ๆ ชอบการตกแต่งเหมือนเดิมครับฮา ๆ ลังเลใจอยู่เหมือนกันนะตอนเห็นเรื่องนี้ว่าจะลองดูดีมั้ยนะ
ปกติเป็นคนไม่ชอบดูตัวอย่างหนังก่อนดูเห็นโปสเตอร์ถ้าชอบก็ดูเลย พอเห็นรีวิวสงสัยต้องไปลองดูสักหน่อยละครับ
เพราะชอบพวกแนวสืบสวนอะไรพวกนี้อยู่แล้ว
Lorand Jay Kathiella
เป็นแนวสืบสวนที่น่าเก็บเข้าคลังอีกเรื่องมากๆเลยงับ แค่ Trailer ก็น่าสนใจมากๆแล้วต้องไปตามดูแล้วแบบนี้
Merliah Volans Stella
โค้ดเก๋กรุบมากค่ะ ส่วนเรื่องหนังนี่น่าดูจริง ๆ ส่วนตัวค่อนข้างชอบแนวลี้ลับซับซ้อนเป็นทุนอยู่แล้ว ถึงแม้ว่าจะเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเซนส์สังเกตอะไรเท่าไหร่ แต่ถึงขั้นมีคนมาทำกระทู้รีวิวนี่แสดงว่าต้องพลาดไม่ได้จริง ๆ แล้วล่ะค่ะ
Valentine Victor Zynaxalia
เป็นการรีวิวที่สั้นมากครับ555 กระชับดี เนื้อเรื่องน่าไปดูมากเลยครับ ขอบคุณมารีวิวเรื่องราวให้ได้รับชมกันนะครับ 1152964469.gif NB185.gif
Vermillion Queens
ดูภาคแรกแล้วชอบมากเลยค่า ภาคสองก็สนุก ดูแล้วลุ้นตามมากเลย ไม่นึกว่าจะมีคนดูแนวเดียวกัน แนะแนะนำอีกเสียงต่ะ เรื่องนี้ดีมาก
Rayman Cromwell
ที่พวกคุณบอกว่ากระทู้สวย โค้ดสวย คือโค้ดนี้เป็นของคุณ Diana Fernandeze คือผมไปขอยืมโค้ดจากเธอมาก คือโค้ดมันสวยอยู่แล้วเลยทำให้กระทู้มันดูสวย ถ้าใครอยากทำกระทู้รัวิวหนังประมาณนี้ลองไปติดต่อคุณDianaดูนะครับ คุณอาจจะได้โค้ดรัวิวหนังสวยๆแบบนี้ไปใช้
Roxana De Ophielia
ขอพูดก่อนจะเข้าเรื่องหนังนะคะ กระทู้สวยม๊ากกกกกกกกกกกกก มากแบบกอไก่ล้านตัวเลยค่ะ น้องแซนชอบมากๆเลยครับ กลับมาเรื่องหนังก็คือ เรื่องนี้สนุกมากจริงๆค่ะ น้องแซนเคยดูไปแล้ว2 รอบ หนูชอบความหักมุม หักกันแบบสนุกสนาน แปปๆตายอีกละ อีกแปปตายอีกละ ใครยังไม่เคยดูแนะนำเลยครับ สนุกมากจริงงงงงง
Daly Arisberto
กระทู้เริ่ดมาก เคยดูภาคแรกสนุกมากแต่ยังไม่ได้ดูต่อเลยต้องกลับไปดูแล้ว
Erekia Seere Almaecious
รู้จัก ภ. เรื่องนี้เพราะมีคนชวนดูภาค Murder on the Orient Express แล้วก็ตกลงกันว่าจะไปดู มนต์รักแม่น้ำไนล์(?) ในโรงต่อ เอาเข้าจริงได้ไปดูเรื่องอื่นแทน =w= เนื้อเรื่องจากภาคแรก คหสต ค่อนข้างสนุก ชอบเนื้อหาที่หักมุมไปมา ให้เราเดาไม่ออกนี่แหละคือหนังที่ตามหา ใด ๆ แล้วชอบฉากและชุด และความเว่อร์นิดหน่อย(ฉากหิมะถล่ม ชีวิตจริงโชคคงไม่ช่วยโดนแช่แข็งตุยเย่ไปทั้งขบวน) แน่นอนว่าจะหาเวลาดู Death On The Nile ต่ออีกแน่นอน
Sacro Saint Helic
เพิ่งดูจบไปเมื่อวันก่อนครับ ส่วนตัวชอบมากกว่าภาคแรกมากๆ รู้สึกลุ้น ระทึก ตื่นเต้นดี ตัวหนังหลากอารมณ์กว่าภาคแรก ดูแล้วชอบมากๆครับ ขอบคุณที่นำมารีวิวนะครับ
Silverlime Qaysie Quinteus
ปัง ปัง ปัง บอกได้แค่นี้ ไปดูเอาโลด ปังไม่ไหว ไปดู ซิลบอกว่าปัง ทุกคนเชื่อได้ ไปดูโลดดดดดดด
Ares Austin Zeno
น่าสนใจมากเลยครับบ ผมชอบหนังแนวนี้พอดี
ปล. กระทู้สวยมากครับ :))

Ruby Claire Sulvatore
ปกติไม่ค่อยได้ดูแนวนี้เลยแล้วก็ไม่มี Disney+ ด้วยสงสัยต้องสมัครมาดูบ้างแล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ กระทู้สวยสุดๆเลยค่ะ ~
Camille Kythera Delacroix
เรื่องนี้น่าดูมาก ๆ เลยค่ะ สงสัยว่าจะต้องเก็บเข้ากรุอีกเรื่องนึงแล้ว หรือว่าอาจจะต้องดูพร้อมน้องคืนนี้
Raeliana Lebovny Sulvatore
ปกติไม่ค่อยได้ดูหนังแนวนี้เลย แต่เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่น่าสนใจมากๆ
ปล. กระทู้สวยมากเลยค่ะ สวยแถมยังอ่านง่ายสบายตามาก ๆ
Texas Kashet
รีวิวได้น่าสนใจมากครับ ผมชอบหนังแนวนี้พอสมควร เพิ่มลงในลิสอีกเรื่องเลยครับ
Kyler Florenzo
ไวบ์หนังน่าสนใจมากครับ รีวิวก็ดูน่าสนุกด้วย ไว้จะตามไปดูนะครับ
Rasalas Francia
เป็นเรื่องที่น่าดูมากครับ ผมเคยดูภาคแรกชอบมากเลยครับ ภาพก็สวยด้วย ภาคนี้คงต้องตามไปดูแล้วครับ
Robin Blaise Xerarch
เรื่องนี้โดยรวมแล้วถือว่า ดีครับ แต่ก็ยังไม่สุด เพราะมี บางอย่างบางฉากยังตงิดใจอยู่นิดหน่อย แต่โรบิ้นเองก็ดูจนจบเลยนะครับ ให้ 8/10ครับ ไปดูกันได้นะครับบบ^^
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.