ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : รีวิว รักในความลับ Secrets in the Lattice (2021)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Melna De Ophielia
#หนังที่ฉันเลิฟ

สวัสดีค่าาาาา เมล เมลน่า นะคะ กับการ Review ซีรีย์ครั้งนี้ โดยมาในกรอบของคุณ Jaxton Wang

Secrets in the Lattice (2021)

รักในความลับ

ซีรี่ย์นี้เป็นซีรีย์จากจีนแนวรักใส ๆ วัยเรียน มิตรภาพ ดราม่า ซีรีส์ถูกดัดแปลงจากนวนิยายที่มีชื่อเดียวกันกับซีรีส์ว่า
暗格里的秘密 (Àn gé lǐ de mìmì)

แสดงโดย
เฉินเจ๋อหย่วน รับบท โจวซือเยว่ ชายหนุ่มอัจฉริยะที่เก่งทุกด้าน และเขายังเป็นหนุ่มหล่อขวัญใจของสาว ๆ
สวีเมิ่งเจี๋ย
รับบท ติงเซี่ยน หญิงสาวธรรมดา เธอไม่ใช่เด็กที่เรียนเก่ง แต่เธออาศัยความมุ่งมั่นและความตั้งใจ

เรื่องย่อ

รักในความลับ เล่าถึงโจวซือเยว่ (แสดงโดย: เฉินเจ๋อหย่วน) เทพบุตรหนุ่มหล่อผู้เพียบพร้อมและติงเซี่ยน (แสดงโดย: สวีเมิ่งเจี๋ย) ซินเดอเรลล่าหัวดื้อผู้น่ารัก นับตั้งแต่ทั้งสองคนได้เป็นเพื่อนร่วมโต๊ะกัน หลังจากได้ใช้ชีวิตด้วยกันวันแล้ววันเล่า พวกเขาก็ค่อย ๆ พบข้อดีของกันและกัน ข้ามผ่านช่วงเวลาสับสนบนเส้นทางของวัยรุ่นไปด้วยกัน จนในที่สุดเรื่องราวความสำเร็จของพวกเขาก็กลายเป็นเรื่องราวของวัยรุ่นอันสวยงาม

เพลงประกอบซีรีย์เพราะๆ

Review

เป็นเรื่องที่ครบเครื่องในทุกตัวละครมากๆเลยค่ะ ไว้ดูตอนที่ฮีลใจได้เลย ตัวเมลเองยิ้มทั้งเรื่องเลยค่ะ55555555 พระเอกนางเอกน่ารักคอยช่วยเหลือกันแบบห่างๆ แม่ของนางเอกไม่ค่อยเห็นด้วยในบางเรื่องแต่พระเอกก็ซับพอร์ตนางเอกมากๆ เนื้อเรื่องเข้าใจง่ายไม่ซับซ้อน อาจจะเดาทางได้ แต่รับรองว่า ดูไปเขินไปเน่นอนค่ะ !!!!! มีการแทรกเนื้อเรื่องเกี่ยวกับ สังคมเพื่อน ชีวิตในโรงเรียน การแก้ปัญหาเฉพาะหน้า สำหรับคอซีรีย์แนว High School ต้องไม่พลาด

Production เรื่องนี้ชอบคอสตูมมากคุมโทนสดใส สอดคล้องกับตัวละครและสีไม่โดดเด่นเกินไป ชุดนักเรียนเลือกใช้ยูนิฟอร์มได้หลายรูปแบบตามฤดูกาล ส่วนการเลือกโลเคชั่นโรงเรียนเลือกได้ดีจริง ๆ บรรยากาศและแสงสีของเรื่องลงตัวกับตัวละครสุดๆ และเมื่อเราไปดูสถานที่จริงตามซีรียืเรื่องนี้ จะพบว่ามันสวยงามเหมือนในซีรีย์จริงๆ
แนบโพสจากทวิต - กดเพื่อดูรูปสถานที่จากซีรี่ย์

สำหรับคะแนนเรื่องนี้ก็

10 / 10
🎞

เต็ม 10 ไปเลยยยยยย อยากให้ทุกคนได้ดูจริงๆน๊าาา //แค่กๆ

วาปพระเอกและนางเอก

ขอบคุณทุกคนที่แวะเข้ามาอ่านจนถึงตอนนี้เลยนะคะ เราสนุกกับการเขียนครั้งนี้มาก ขอบคุณโค้ดสวยๆอีกครั้งนะคะ
สำหรับกระทู้นี้มันยาวมากแล้ว ขอตัวไปก่อนนะคะ เจอกันกระทู้หน้า !!!!
ตัวหนังสือสีเหลืองสามารถคลิ๊กได้เลยนะคะ

Pheobe Jarome Fieres
นานๆจะได้ดูซีรีส์จีนสักที เป็นเรื่องนึงที่น่าสนใจเลยค่ะ

ขอบคุณที่นำมาแนะนำกันนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ♥ ปล.เพลงเพราะม๊ากกกกกกกกกกกก
Vegas
ส่วนตัวไม่ค่อยดูซีรีส์จีนเลยครับ แทบบบ จะไม่ได้แตะซีรีส์จีนด้วยซ้ำ เพราะว่าส่วนใหญ่จะเข้าไม่ค่อยถึง 5555 แต่เรื่องนี้น่าจะเป็นเรื่องที่ซอฟๆ กุ๊กกิ๊กสดใส (รึเปล่านะ) ไว้จะเอาไว้ดูเวลาที่เหงาใจนะครับคุณเมลน่า

Hwang Pyeonjae
ไม่ค่อยได้ดูซีรี่ย์จีนเลยครับเเต่สงสัยคงต้องเก็บเรื่องนี้ไว้ในlistสะเเล้วครับ
Kailin Toeru
ไม่ค่อยได้ดูซีรี่ย์เลย แต่ก็มีลิสๆไว้บ้างเพราะไม่มีเวลาดู 55555 เรื่องนี้ผมก็ลิสไว้ด้วยเพราะเรื่องมันสะดุดตามาก เดี๋ยวไว้ว่างๆจะไปดูนะครับ ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ
Hwang Pyeonju
โห้ยย น่าดูมากเลยค่าปกติจูก็ไม่ค่อยได้ดูซีรีย์จีนเลยแต่เห็นเรื่องนี้แล้วเพลงเพราะมาก แงง สงสัยจะต้องไปดูสักหน่อยแล้วว ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะะ
Vanessa De Vazendria
ที่จริงผมเป็นแฟนซีรีส์จีนย้อนยุค ไม่ค่อยได้ดูซีรีส์ปัจจุบันเท่าไหร่ แต่พอมาอ่านรีวิวแล้วก็ค่อนข้างน่าสนใจครับ ฟีลดูเรื่อยๆเสพโมเม้นเขินๆ ขอบคุณที่มารีวิวให้อ่านนะครับ น่าสนใจมากๆไว้ผมมีเวลาแล้วจะไปดูแน่นอนครับ
Valentine Victor Zynaxalia
เป็นการรีวิวที่น่ารักมากๆเลยครับ เรื่องนี้กระแสดีไม่เบาเหมือนกัน ขอบคุณที่มารีวิวให้กันนะครับ 1152964469.gif NB185.gif
Noelle Darlene Fieres
เรื่องนี้น่ารักมากเลยจริงๆค่ะ แรกๆก็รู้สึกหมั่นไส้พระเอกมาก555แต่ก็เสียดายพระรอง พระรองก็น่ารักไม่แพ้พระเอกเลย😆
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ💗💗💗
Yolunda Deborah Benoit
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ดูซีรีย์โซนเอเชียเลยค่ะ

ก็เลยยังไม่เคยเห็นเรื่องนี้เลยยย แต่จากรีวิวแล้วน่าสนใจมากเลยค่ะ

ยังไงเดี๋ยวโยจะลองแว้บไปดูน้า ขอบคุณที่มาแชร์กันนะคะ

Sybil Sincare
จะบอกว่าเคยดูเรื่องนี้แล้วค่ะ ขอเป็นอีกกระบอกเสียงว่าเป็นเรื่องที่น่ารักมากจริงๆ
คู่พระนางฟินมากเลย ฮือ เป็นซีรีส์ที่ครบอารมณ์จริงๆค่ะ และยังเป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ตราตรึงใจเค้ามากๆเลยด้วย
สนุกแน่นอน! รับประกันเลยค่ะ ต้องตำแล้วว
Unique Waller
เป็นซีรีย์ที่ดูเเล้วน่ารักอบอุ่นมากละมุนไปทุกอย่างเลยอะดูเเล้วเขินตามเลยคับ
Mary Elle Fanning
เป็นคนชอบหนังจีนนะงับ รีวิวแค่นี้ก็รู้สึกอบอุ่นมากๆเลยๆ หลายเสียการันตีขนาดนี้ น่าดูค่ะๆ ยังไงว่างๆจะลองไปดูนะคะขอบคุณที่มาแนะนำค่าา
Maewin Xenres Sapoterson
เป็นซีรี่ย์​ที่น่าสนใจมากครับต้องเก็บไว้ดูหน่อยแล้วขอบคุณ​สำหรับการ​แนะ​นำนะครับหวังว่าจะมีอีกนะครับ
Diego Fatigue
เรื่องนี้น่าสนใจนะครับ ผมจะดองๆไว้แล้วค่อยมาดู
Oberon De Pelissier
ซีรี่ย์เรื่องนี้สนุกจริงๆครับ อบอุ่นมาก ดูจบแล้วยิ้มเลยครับ
Diego Fatigue
ซีรี่ย์​นี้น่าสนใจดีนะครับ​ ว่างๆผมจะไปดู​ ตอนนี้ขอดองไว้ก่อน
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.