ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ˜”*°• Jhou Dome Art Gallery IV (っ◔◡◔)っPerseus Percy Jackson •°*”˜
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > กราฟิกและแฟนอาร์ต > Gallery & Studio
Jhou Dome

DUMBLEDORE'S ARMY

Perseus Percy Jackson

สวัสดีทุกท่านอีกครั้งครับผม กลับมาอีกแล้วกับแกลอรี่ภาพวาด

ก่อนอื่นต้องขอแจ้งก่อนว่าตอนนี้เราเปิดทวิตเตอร์แล้ววววว

เผื่อใครสนใจอยากติดตามงานอาร์ตต่างๆ ขั้นตอนการวาดภาพหรือจะไปคุยเล่นเม้ามอยกัน

ก็ตามไปโลด (ลิงค์อยู่ด้านล่างงับ)

กลับมาเข้าเรื่องเลยดีกว่า ภาพวาดครั้งนี้เป็น 1 ใน กลุ่มของกองทัพดัมเบิลดอร์ครับผม

เขาก็คือ Perseus Percy Jackson นั่นเอง

พร้อมแล้วก็เชิญรับชมได้เลยยย

รอบนี้ลองเปลี่ยนมาใช้โทนสีหม่นๆมานิดนึงง

ภาพนี้สีจัดจ้านต่างกับภาพด้านบนเลย

ยินดีรับคำแนะนำติชมเช่นเคย ฝากติดตามและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

ใครสนใจช่องทางทวิตเตอร์จิ้มเล้ยย

@DomeJhou

********************************************************************************

เผื่อใครสนใจอยากเยี่ยมชมผลงานเก่าเข้าไปชมได้เล้ย

Charity Burbage

Erik Ivar Blafjella

Magic Blank

Jo Yuknow
ลงสีสวยมั่กกกคับ แถมยังน่ารักด้วย ใช้โทนสีได้ละมุนมากเลยคับ จะติดตามนะครับ เป็นกำลังใจให้ในการวาดรูปต่อไปนะะ Don't give up!
Myra Alliyana Bai
อ้ย สวยอีกแล้วค่ะ ทั้งสองรูปเลย รูปแรกเท่มาก ๆ มองแล้วเหมือนถูกดึงดูดเลยค่ะ รูปสองก็สุดแสนจะน่ารัก มันนุ้บนิ้บมาก รอชมผลงานต่อไปเลยค่ะ! สู้ ๆ นะคะ!
Celine De Pelissier
รูปคือน่ารักมากกกก วาดรูปเก่งมากงับ คือมันนุ้บนิ้บแบบมุ้งมิ้งน่ารักมะหวึยยยยย สู้ๆงับทำต่อไป!
Mabel Morris
เง้ยยยยย พี่เพชรผมสีชมพูวววว งานสวยมากๆอีกแล้ววว ภาพที่สองคือน่ารักมากกกก รอติดตามผลงานต่อไปนะคะ !
Julienne De Pelissier
น่ารักมากๆเลยค่ะ ลงสีได้ดีสุดๆเลย วาดต่อไปเรื่อยๆเลยนะ รอติดตามค่า
Mary Elle Fanning
ว้าววว สวยมากน่ารักดูดีจังเลย ดูมีมิติ ลงสี ลงเงา ลงน้ำหนัก หนัก เบาได้เริ่ด และก็สวยน่าดึงดูดทำให้มองแล้วมองอีกมองแล้วมองอีกกก เหมือนหุ่นโมเดลมีชีวิตเลยค่ะ เอาไปเป็นแบบทำหุ่นโมเดลลงสีตามได้สวยเลย ชอบการลงสีจังเลย ทำอีกเรื่อยๆนะคะ จะรอดู รอติดตามผลงานต่อๆไปนะคะ
Valentine Victor Zynaxalia
โห มาอีกรอบแล้ว รอติดตามผลงานตลอดเลยนะครับ และเป็นอีกครั้งที่สวยมากจริงๆ
Hwang Pyeonjae
ชอบทั้งสองเวอร์ชั่นเลยครับน่ารักเเละเท่มากๆเลยครับ ยิ่งน้องตัวเล็กยิ่งน่ารักใหญ่เลยครับ
Perseus Percy Jackson
สวยมาก ประทับใจที่สุดดดดด ภาพที่ 2 คือ ขาดน้ำลายย้อย 5555555555 น่ารักมากเลย
ปล. กดปุ่มติดตามแล้ว ทุกคนอย่าลืมไปติดตามกันหล่ะ
Yujin
น่ารักมากๆเลยค่ะ เจ้าก้อนรูปที่สองมันมุ้บมิ้บดีต่อใจมาก
Dimitriz Daedalus Spencer
ชอบลายเส้นมากๆเลยครับ เป็นเอกลักษณ์มากๆเลย รอติดตามผลงานนะครับ
Georgina Gwyneth Glordrier
ชอบมากเลยค่ะ ลายเส้นแล้วก็การลงสีดีมาก หัวชมพูโซฮ็อต ฮืออออ
Jody Lynn
วาดน่ารักอีกแล้วนะคะ ยังไงก็ชอบตัวจิบิที่สุดเลย T^T
Noelle Darlene Fieres
น่ารักมากเลยค่ะ รูปที่สองก็ยังนุ่มนิ่มเหมือนเดิมเลยค่ะ>< จะรอชมผลงานต่อไปนะคะ😊✌🏻
Alisha Dan Benjamin
มันน่ารักนุ้บนิบมากเลยครับ ชอบการลงสีด้วยอุกี๊ดดด
Milburga Wyvernbrooke
สวยมากเลยค่ะ วาดเก๊งเก่งงง คูมหนอนที่หน้าโหดยังดูมุ้งมิ้งนุ้บนิ้บดีมากเลย (o ^ ▽ ^ o) งู้ยยย รอติดตามผลงานต่อไปเลยค่ะ
Jhou Dome
QUOTE(Jo Yuknow @ Nov 5 2021, 10:49 PM) *
ลงสีสวยมั่กกกคับ แถมยังน่ารักด้วย ใช้โทนสีได้ละมุนมากเลยคับ จะติดตามนะครับ เป็นกำลังใจให้ในการวาดรูปต่อไปนะะ Don't give up!

ขอบคุณมากกกกกครับ เป็นกำลังใจที่ดีมากๆเลยยยย

QUOTE(Myra Lamour Alliyana @ Nov 5 2021, 10:54 PM) *
อ้ย สวยอีกแล้วค่ะ ทั้งสองรูปเลย รูปแรกเท่มาก ๆ มองแล้วเหมือนถูกดึงดูดเลยค่ะ รูปสองก็สุดแสนจะน่ารัก มันนุ้บนิ้บมาก รอชมผลงานต่อไปเลยค่ะ! สู้ ๆ นะคะ!

ขอบคุณที่ติดตามมาตลอดนะครับ ต้องเพิ่มคุณ Myra เข้าไปในลิสต์ที่จะวาดแล้วมั้งครับเนี่ย

QUOTE(Viwkiller Gemini Stella @ Nov 5 2021, 11:03 PM) *
รูปคือน่ารักมากกกก วาดรูปเก่งมากงับ คือมันนุ้บนิ้บแบบมุ้งมิ้งน่ารักมะหวึยยยยย สู้ๆงับทำต่อไป!

ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจที่ทำให้นุ้บนิ้บมากๆครับ

QUOTE(Mabel Morris @ Nov 5 2021, 11:04 PM) *
เง้ยยยยย พี่เพชรผมสีชมพูวววว งานสวยมากๆอีกแล้ววว ภาพที่สองคือน่ารักมากกกก รอติดตามผลงานต่อไปนะคะ !

ขอบคุณมากๆครับติดตามมาตั้งแต่แรกๆเลย (คุณ Mabel ต้องเป็นต้นแบบซักภาพได้แล้วล่ะ)

QUOTE(Jerlene Soulphan Dracoff @ Nov 5 2021, 11:24 PM) *
น่ารักมากๆเลยค่ะ ลงสีได้ดีสุดๆเลย วาดต่อไปเรื่อยๆเลยนะ รอติดตามค่า

ขอบคุณมากครับนะครับ ใจฟูมากๆๆๆๆครับ

QUOTE(Mary Elle Fanning @ Nov 5 2021, 11:52 PM) *
ว้าววว สวยมากน่ารักดูดีจังเลย ดูมีมิติ ลงสี ลงเงา ลงน้ำหนัก หนัก เบาได้เริ่ด และก็สวยน่าดึงดูดทำให้มองแล้วมองอีกมองแล้วมองอีกกก เหมือนหุ่นโมเดลมีชีวิตเลยค่ะ เอาไปเป็นแบบทำหุ่นโมเดลลงสีตามได้สวยเลย ชอบการลงสีจังเลย ทำอีกเรื่อยๆนะคะ จะรอดู รอติดตามผลงานต่อๆไปนะคะ

โห~~~~~ ชมขนาดนี้ตัวลอยเลย ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ

QUOTE(Valentine Martel @ Nov 6 2021, 12:24 AM) *
โห มาอีกรอบแล้ว รอติดตามผลงานตลอดเลยนะครับ และเป็นอีกครั้งที่สวยมากจริงๆ

ขอบคุณที่ติดตามมาตลอดนะครับบ คุณ Valentine สนใจเป็นแบบซักหน่อยมั้ยครับ
Jhou Dome
QUOTE(Hwang Pyeonjae @ Nov 6 2021, 12:57 AM) *
ชอบทั้งสองเวอร์ชั่นเลยครับน่ารักเเละเท่มากๆเลยครับ ยิ่งน้องตัวเล็กยิ่งน่ารักใหญ่เลยครับ

ขอบคุณนะครับติดตามตั้งแต่แรกๆเลย (ต้องเพิ่มเข้าในลิสต์แล้ว) ตอนแรกก็ไม่คิดว่าเป็นน้อนได้ขนาดนี้เหมือนกัน

QUOTE(Perseus Percy Jackson @ Nov 6 2021, 01:18 AM) *
สวยมาก ประทับใจที่สุดดดดด ภาพที่ 2 คือ ขาดน้ำลายย้อย 5555555555 น่ารักมากเลย
ปล. กดปุ่มติดตามแล้ว ทุกคนอย่าลืมไปติดตามกันหล่ะ

ขอบคุณคร้าบบ จริงๆก็อยากใส่น้ำลายแต่มีบางคนบอกว่าไม่ต้องเพิ่มอะไรแล้ว...

QUOTE(Yujin @ Nov 6 2021, 02:10 AM) *
น่ารักมากๆเลยค่ะ เจ้าก้อนรูปที่สองมันมุ้บมิ้บดีต่อใจมาก

ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจที่ดีต่อใจเช่นกันครับบบ

QUOTE(Dimitriz Daedalus Spencer @ Nov 6 2021, 03:44 AM) *
ชอบลายเส้นมากๆเลยครับ เป็นเอกลักษณ์มากๆเลย รอติดตามผลงานนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ รอติดตามผลงานต่อไปได้เลยครับ เร็วๆนี้....

QUOTE(Georgina Gwyneth Glordrier @ Nov 6 2021, 06:48 AM) *
ชอบมากเลยค่ะ ลายเส้นแล้วก็การลงสีดีมาก หัวชมพูโซฮ็อต ฮืออออ

ขอบคุณมากกกกกกกกกครับ ความจริงอยากลงสีผมสีแดงแต่เพลินไปหน่อยเลยเป็นสีนี้.....แหะๆ

QUOTE(Iris Lynn Almaecious @ Nov 6 2021, 08:09 AM) *
วาดน่ารักอีกแล้วนะคะ ยังไงก็ชอบตัวจิบิที่สุดเลย T^T

ขอบคุณนะครับติดตามผลงานเป็นคนแรกๆเลย สนใจเป็นแบบให้กองทัพดัมเบิลดอร์คนต่อไปมั้ยครับ....

QUOTE(Miguel Claire @ Nov 6 2021, 12:41 PM) *
น่ารักมากเลยค่ะ รูปที่สองก็ยังนุ่มนิ่มเหมือนเดิมเลยค่ะ>< จะรอชมผลงานต่อไปนะคะ😊✌🏻

ขอบคุณมากนะครับติดตามมาตั้งแต่กระทู้แรกด้วย ต้องมีคุณ Miguel Claire เข้าใน Art Gallery แล้วล่ะแบบนี้

QUOTE(Alisha Dan Benjamin @ Nov 6 2021, 05:35 PM) *
มันน่ารักนุ้บนิบมากเลยครับ ชอบการลงสีด้วยอุกี๊ดดด

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆนะครับ จะพยายามให้นุ้บนิบกว่านี้เรื่อยๆครับ

QUOTE(Milburga Wyvernbrooke @ Nov 6 2021, 07:39 PM) *
สวยมากเลยค่ะ วาดเก๊งเก่งงง คูมหนอนที่หน้าโหดยังดูมุ้งมิ้งนุ้บนิ้บดีมากเลย (o ^ ▽ ^ o) งู้ยยย รอติดตามผลงานต่อไปเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับติดตามมาตั้งแต่แรกๆเลย อยากหน้ามีหน้าโหดแต่นุ้บนิบเพิ่มใน Art Gallery มั้ยครับบ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.