ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : รีวิวซีรีย์ Netflix เรื่อง Squid Game สควิดเกม เล่นลุ้นตาย
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
หน้า : 1, 2
Darwin Prince Sapoterson

Squid Game สควิดเกม เล่นลุ้นตาย

ก็สวัสดีครับวันนี้เราจะมาเล่าเรื่อง Squid Game สควิดเกม เล่นลุ้นตาย ก็สำหรับเรื่องนี้นะครับเป็นเรื่องของ เกมปริศนาที่จัดโดยกลุ่มคนใต้หน้ากากลึกลับที่มีรูปเรขาคณิตต่าง ๆ โดยเขาจะนำผู้ที่รู้สึกว่าตัวเองไม่มีเงินแล้วทำอะไรก็ไม่ได้ เบื่อชีวิตที่ยากจน ง่ายๆคือถังแตก จะมาทั้งหมด 456 คน แล้วมาเล่นเกมทั้งหมด 6 เกม โดยแต่ละเกมถ้าเล่นแล้วชนะ จะได้เงินรางวัลถึง 45,600 ล้านวอน (ประมาณ 1,315 ล้านบาท) แต่ถ้าแพ้คุณจะต้องถูกกำจัดหรือก็คือตายนั่นเอง ก็เรื่องนี้นะครับเป็น เรื่องราวของชายที่โตมาด้วยกันอย่าง ‘กีฮุน’ หนุ่มตกงาน และ ‘ซังอู’ ผู้ต้องหาคดียักยอกทรัพย์ จนต้องมาร่วมเล่นลุ้นตาย ชิงเงินรางวัลสี่หมื่นล้านไปด้วยกัน และ ‘จุนโฮ’ จากทีมกรรมการขาโหด ที่ถ้าหากทำตามกฎก็จะสามารถมีชีวิตรอดอย่างปลอดภัย แต่ถ้าออกจากเกมเมื่อไหร่ จะต้องถูกกำจัดทันที จะเลือดสาดกระจายหรือโหดขนากไหนติดตามได้เลยครับ Squid Game สควิดเกม เล่นลุ้นตาย ก็เรื่องนี้นะครับเป็นเรื่องแนว หนังดราม่า, หนังระทึกขวัญ ,หนังลึกลับ ครับ และเรื่องนี้นะครับอาจจะเลทนิดๆนะครับ ก็ควรใช้ วิจารณญาณ ในการรับชมนะครับ สำหรับผมเรื่องนี้ก็สนุกมากๆครับมีตอนนึงทำน้ำตาแตกเลยแง่ แนะนำให้ดูเลยครับก็เรื่องนี้ ฉายที่ Netflix มีทั้งหมด 9 ตอนครับ มาดูกันเยอะๆนะครับ

ตัวอย่างครับ

รายชื่อ นักแสดงหลักๆครับ
Lee Jung-jae as Seong Gi-hun (NO.456)
Park Hae-soo as Cho Sang-woo (NO.216)
Oh Yeong-su as Oh Il-nam (No. 001)
Jung Ho-yeon as Kang Sae-byeok (No. 067)
Heo Sung-tae as Jang Deok-su (No. 101)
Tripathi Anupam as Abdul Ali (No. 199)
Kim Joo-ryoung as Han Mi-nyeo (No. 212)

ขอบคุณครับ
Sophia Velez Everett
เรื่องนี้คือน้ำตาแตกมากค่ะ😭 แต่ความพีคก็ยังคงพีคค่ะ ต้องไปหาดูแล้วค่ะตอนนี้ แนะนำให้เตรียมทิชชู่ก่อนดูด้วยนะคะ💖
Natsumi Fukato
ไม่รู้ว่าเเก่เเล้วหรืออะไรทำไมรู้สึกว่าตัวหนังสือมันเล็กมากเลย เเต่ก็ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ
Valentine Victor Zynaxalia
เรื่องนี้เห็นในtiktokอยู่ฉากนึง มันน่าสนใจมากครับแต่มีคนชอบสปอยเนื้อเรื่องเลยทำให้ไม่อยากดู แต่พอเห็นรีวิวแล้วก็อยากไปดูเองจริงๆแล้วครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ 1152964469.gif NB185.gif
Kailin Toeru
เรื่องนี้เป็นอะไรที่สนุกมากๆครับ ลุ้นทั้งเรื่องเลยมีฉากให้น้ำตาแตกอีก แต่รวมๆเรื่องนี้สามารถดูข้ามเวลาได้ถือว่าสนุกมากๆๆๆๆเลยครับ
Romeo Thearon Spencer
“ พี่คะ “ 5555555 หนูไม่ใช่ป้านะคะ หนูอายุแค่ 19 ปี

สนุกมากครับ แนะนำให้ไปดูครับ ❤
Hardin Negative
กำลังดูอยู่พอดีเลยครับ มันแอบเเปลกๆไปจากซีรีย์ทั่วไปอยู่พอสมควร แต่ก็ขอบคุณสำหรับการรีวิวและแนะนำสำหรับเรื่องนี้ด้วยครับ
Serafim Stewart
ไม่ใช่แนวหนังที่ชอบเลยครับ แต่มีนักแสดงที่ชอบหลายคน กำลังคิดอยู่ว่าควรดูดีมั๊ย รีวิวแบบนี้คงไม่ต้องคิดแล้ว ขอบคุณที่มารีวิวนะครับ
Merliah Lynn Cavendish
กำลังดูอยู่พอดีเลยค่ะ สนุกมาก ลุ้นสุดๆ ขอบคุณที่นำมารีวิวนะคะ
Gabriel Kalsier
เรื่องนี้สนุกมากครับ ผมตามไปดูเรียบร้อยแล้ว ฉากเรียกน้ำตาผมนี่ร้องไม่หยุดเลย55555 เรื่องนี้ดีครับ แนะนำให้ตามไปดูกันเยอะๆ ขอบคุณสำหรับรีิวการแนะนำครับ
Merliah Volans Stella
อยากดูมาก ๆ เลยค่ะ แต่เป็นคนมีอาการกลัวเลือด เสียดายที่พลาดอะไรแบบนี้ เห็นมีแต่คนบอกว่าน่าดู
Noelle Darlene Fieres
เรื่องนี้สนุกมากเลยค่ะลุ้นทีตื่นเต้นมากเลยค่ะ555 แต่ก็มีให้ร้องไห้บ้างสนุกไปอีกแบบค่ะ
Melanie Seline Zynaxalia
เรื่องนี่คนแนะนำมาเยอะมากกกก เห็นในติ้กต่อกน่าสนใจสุดๆเลย ต้องไปดูแล้วแหล่ะ5555
Euphrailde Volant
เราดูใกล้จบแล้ว สนุกมากๆ แมกๆ เกมลูกแก้วหดหู่มาก ตัวละครที่เราชอบตุยกันเยอะเลย ㅠㅡㅠ
Xarles Keisuke Fieres
เป็นคนไม่ค่อยชอบหนังเลือดสาด แต่เห็นสปอยผ่านๆตาคือสนุกมากก ไว้มีเพื่อนดูแล้วจะไปตามดูนะคะะ
Rafael Keith
ดูจาก Trailer แล้ว คือเลือดสาดมาก ส่วนตัวเป็นคนชอบดูหนังแนวนี้อยู่แล้วด้วย แต่เห็นคอมเม้นต์ก่อน ๆ หน้าบอกมีน้ำตาแตกด้วย เริ่มลังเลว่าจะดูดีไหม ฮ่า ๆ แต่ยังไง ก็จะลองดูก่อนแล้วกันครับ
Suwijak Sittiwa
อยากจะไปดูในNF แต่เจอtiktok สปอยยับ555+
Patterlene Lucne
เป็นหนังที่ น่าสงสารพอๆกับ ครูเพราะทั้งสปอยทั้งสรุปเต็มยูทูป และต๊อกๆ เป็นหนังที่ดีนะ ถึงพล็อตเรื่องจะดูเฉยๆ เพราะมีเยอะ แต่การสื่ออารมณ์คือดี ดีมากเลย และเป็นหนังที่เราแอบเอ็นดูน้องสามเหลี่ยมด้วย เอ็นดูเล็กๆ และมีตัวละครหลายตัวเลยที่เราไม่อยากให้ตาย เช่นอัปดุล เป็นคนที่ไม่อยากให้ตายมากกว่าพระเอกอีก แต่ก็นั้นแหละ ธรรมชาติของหนังแนวนี้ และแนวระทึกทุกเรื่อง ตัวที่นิสัยดีใสซื่อ เป็นคนดีที่สุด ดูบริสุทธิ์ที่สุดของเรื่อง ไม่ช้าก็เร็วต้องตายแน่นอน
Tenebris Varanus Salvator
น่าสนใจครับ ผมเพิ่มเข้าลิสไปแล้ว กำลังจะหาเวลาดูอยู่เลย
Alicia Genesis Kathiella
สนุกนะคะเเต่ตอนจบนี่…พางงเป็นไก่ตาเเตกเลยค่ะಥ_ಥ
Kanemoto Yoram
ผมกำลังดูอยู่เลยครับ เปิดมาก็สนุก มันส์ ฮาแล้ว
ไว้ถ้าผมดูจบเมื่อไรจะมาแก้ไขโพสต์ รีวิวเพิ่มเติมครับ
แต่ล้วนใดๆผมชอบนางเอกของเรื่องมาก เอาตามตรงเมนเยอะมากในเรื่อง ฮ่าๆๆ

ก็ถือดูจบแล้วตอนเกือบเช้าๆ ฮ่าๆ ใดๆคือปั่นยับๆ
ก็แบบว่า เฮ้อ มันแบบเฮ้อ อ่ะ แล้วมันก็ปูนไป SS2 ได้แบบ
เอ๋คุณจะเอายังไงครับนั่น สรุปแล้ว
สนุกครับ ช่วงหลังๆคือฉากเสียวนี้แอบเยอะจนปิดตา เอ๋เป็นสปอยมั้ยอ่ะ
แต่นั้นแหละ ทุกคนต้องไปดูนะครับ!
Ashira Gene
กำลังหาหนังดูอยู่เลยครับ ขอบคุณมากที่มาแชร์ครับ
Ethan Brown
เรื่องนี้น่าดูมากครับ ต้องไปตามดูแล้วล่ะ
Cartoon King
โชคดีที่มี Netflix ติ๊กต่อกน่ากลัวมากค่ะ 55555
Christine Saunders
ตามไปดู บวกกับ Netflix แนะนำขึ้นมาด้วยค่ะ ดูแล้วลุ้นจนลืมหายใจไปหลายฉากเลย แอบเครียดด้วย แต่สนุกดีค่ะ 5555 ขอบคุณสำหรับการรีวิวและแนะนำนะคะ _/\_ //ไหว้ย่อ
Theodore Damien Benoit

เรื่องนี้สนุกมากครับ ลองได้กดดูแล้วคือดูรวดเดียวยาวๆ ไปเลย มันส์มาก ถ้าคนชอบแนวนี้ไม่ควรพลาดอ่ะ
เนื้อเรื่องคือแบบ ไม่น่าเล้ย...อาลี...
ถ้าคนไม่ชอบดูเลือดเยอะๆ เสียงปืนดังๆ ก็บอกผ่านเรื่องนี้ไปได้เลยครับ

Pheobe Jarome Fieres
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ ว่าจะไปดูอยู่พอดีเลยค่ะ
Kathryn Miller
เห็นผ่านตาบ่อยมากช่วงนี้ ไว้ว่างๆจะลองไปดูนะคะ
Cheri Brooks
ดูจบในวันเดียวเลยค่ะ สนุกมากๆๆๆๆ
มีพาร์ทที่คิดว่าน่าจะสนุกได้กว่านี้ เหมือนเกมส์ที่ให้เล่นมันเฉยๆไปหน่อย
แล้วก็สงสารผู้หญิงที่ตาย เกือบจะรอดแล้วแท้ๆ
Dylan Dean
เรื่องนี้สนุกมากเลยครับ ลุ้นมาก เอาจริงๆเอาเสียวกับหลายๆเกม แต่ก็ไม่ใช่แค่สนุกนะ ยังน้ำตาแตกอีกด้วยๆๆๆ
Wulfstan Claye
ลุ้นทุกฉากเลยครับเรื่องนี้ หลบสปอยไม่ได้จนต้องตามไปดู
Laryssa Agnes
เรื่องนี้กระแสดังมากจนชักอยากจะลองดูแล้ว ยิ่งมีปมดราม่าสังคมสอดแทรกแบบนี้ รีซยิ่งชอบเลยค่ะ ขอบคุณที่มารีวิวกันนะคะ อ่านจากหลายๆคอนเม้นข้างบน รีซคงต้องดูแล้วล่ะะ
Genevieve Anne Cynthia
เก็บเรื่องนี้ลงคลังเรียบร้อยแล้วค่ะ ต้องไปดูซะแล้ว
Ashira Gene
เรื่องนี้สนุกมากหวาดเสียว และน่าคิดตาม ลุ้น ๆ แบบสุด ๆ ชอบ ๆ ขอบคุณครับ
Yumiko Umixko
เนี่ยยย น่าดู คล้ายๆเรื่อง alice in borderlandเลย
สนใจจจ
Serena Lewis
สนุกมากเลยค่ะ นี่ชอบซังอูมากกเป็นตลค.ที่ทั้งรักทั้งเกลียดเลย
Theodore Mateo Fieres
ได้ดูแล้วครับ ถือว่าหนังทำได้ออกมาดีเลยโดยเฉพาะนักแสดงที่เล่นได้ดีมาก
Crown Calphantom
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากครับ คิดว่าจะตามไปดูเหมือนกันครับ
Charlotte Hunter
เห็นตัวอย่างแล้วน่าดูมากเลยค่ะ
Vulcan Valentine
ดูจบภายในวันเดียวเลยครับ สนุก น่าติดตามลุ้นต่อมาก ว่าใครจะอยู่ใครจะไป
Holly Felson
เรื่องนี้สนุกมาก ลุ้นมากกก
Liliana Laurita
เรื่องนี้สนุกมากก แนะนำเลยค่ะ
Fortunatus Cearbhall Artus
มันเป็นเรื่องที่สนุกและแฝงไปด้วยแง่คิดครับ สนุกมากกกก
Alisha Dan Benjamin
เรื่องนี้แค่ดูตัวอย่าง ก็สนุกมากเลยครับ ไว้จะไปดู ขอบคุณนะครับ
Elilit Litte Kathiella

เป็นเรื่องที่ตอนท้ายๆรู้สึกเศร้ามากครับ เห็นฉากที่พี่ชายยิงน้องตัวเองตกหน้าผาแล้วมันหวิวมากครับ ส่วนเมนผมก็โดนปาดคอตาย รู้สึกเศร้ามากเลยครับอยากไปกระทืบซังอูมากเลยครับ มันแบบ แบบ แย่อะ สงสารอารีด้วย อารีน่องแค่ไม่รู้อะไรเอง

Milkshake Cheng
เรื่องนี้สนุกจริงๆค่ะ แนะนำเลย
Yumiko Umixko
มีแต่คนพูดถึง ไม่ดูไม่ได้แล้วว ขอบคุณนะคะ
Violet De Ophielia
เป็นเรื่องที่เราชอบนะ มันแสดงให้เห็นนิสัยคนได้เลยอะโดยเฉพาะตอนที่เล่นเกมส์ลูกแก้ว ฉากพระเอกกับคุณตาคือแทบจะร้องไห้เลยแหละ แต่บางคุ่มันก็ทำให้เราเห็นนิสัยคนได้แบบชัดๆเลยจนเราแบบเห้ย! อะไรเนี่ยย เกมส์ลูกแก้วเป็นเกมส์ที่รู้สึกกไม่ค่อยอยากจะดูเลยย;-;
แต่ใดๆก็ตามตอนจบคือพีค แบบพีคจริงงง
Georgina Gwyneth Glordrier
น่าสนุกมากเลยค่า จะลองไปหาดูนะคะ เห็นช่วงนี้เขาฮิตๆกันอยู่
Adam Zeigler
เห็นมีคนพูดถึงเยอะมาก เลยลองไปดู สรุปพอดูแล้ว สุดยอดมาก แต่ก็ยังติดใจกับพระเอกที่กลับไปทำไม
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.