ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ/รีวิว/สปอยล์อนิเมะเรื่องบันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคต
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Sorias Gwendolyn Hudson

Mirai Nikki

บันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคต

*มีเนื้อหาที่ควรใช้วิจารณญาณในการชม*

วันนี้ผมจะมาแนะนำ/รีวิว/สปอยล์อนิเมะเรื่องบันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคต

เรื่องนี้จะมีทั้งหมด1ซีซั่น และOVA

-Mirai Nikki บันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคตตอนที่ 26 ตอน +OVA

บันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคต เป็นการ์ตูนญี่ปุ่น วาดและแต่งเรื่องโดย ซาคาเอะ เอสุโนะ ลงตีพิมพ์ในนิตยสารการ์ตูนญี่ปุ่นรายเดือน โชเน็นเอซ ในเครือสำนักพิมพ์คาโดคาวะโชเท็น ตั้งแต่ฉบับประจำเดือนมีนาคม พ.ศ. 2549 ปัจจุบันมีภาคเสริมเนื้อเรื่องโดยใช้ชื่อว่า มิไรนิคคิ:โมเสก โดยผู้แต่งและสำนักพิมพ์เดียวกัน

เนื้อเรื่องย่อ (อ้างอิงจากwikipedia ส่วนหนึ่ง)

อามาโนะ ยูกิเทรุ ผู้ซึ่งชอบเก็บตัวและหลีกเลี่ยงการปฏิสัมพันธ์กับผู้อื่น และยังชอบจดบันทึกเรื่องราวประจำวันลงในโทรศัพท์มือถือ วันหนึ่ง เดอุส เอ็กซ์ มาชินะ ซึ่งเป็นเทพแห่งห้วงเวลาและจักรวาลหรือพระเจ้าในจินตนาการ ของยูกิเทรุ ได้ยื่นข้อเสนออย่างหนึ่งให้ยูกิเทรุ ซึ่งจะเปลี่ยนชีวิตของเขาไปตลอดกาล ยูกิเทรุได้พบว่าโทรศัพท์มือถือที่เคยใช้จดบันทึกเรื่องราวต่างๆ ได้แสดงถึงเรื่องราวที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ชีวิตของเขาได้เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น แต่เพียงไม่นาน เขาก็ต้องถูกไล่ฆ่าอย่างปริศนาโดยฆาตกรต่อเนื่อง แต่ก็ถูกช่วยไว้โดยเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง

พระเจ้า ได้คิดเกมหนึ่งขึ้นมา โดยมีผู้เข้าร่วม 12 คน แต่ละคนจะได้รับ "บันทึกแห่งอนาคต" โดยบันทึกของแต่ละคนจะทำหน้าที่ต่างๆกันไป และจะต้องใช้บันทึกของตัวเองค้นหาตัวตน และฆ่าหรือทำลายบันทึกผู้เข้าร่วมคนอื่นๆ ซึ่งบันทึกแห่งอนาคนอันใดถูกทำลายผู้ถือครองบันทึกก็จะตายไปด้วย จนคนสุดท้ายที่เหลือรอดจะได้สืบทอดตำแหน่งและพลังอำนาจแห่งพระเจ้า

เมื่อตัวตนของผู้ครองบันทึกถูกเปิดเผย ข้อความ DEAD END และเหตุการณ์ที่ตนเองจะถูกฆ่าจะปรากฏในบันทึก แต่ผู้ครองบันทึกสามารถเปลี่ยนอนาคตที่ตัวเองจะถูกฆ่าได้ การต่อสู้ระหว่างผู้ถือครองบันทึกแห่งอนาคตจึงขึ้นอยู่กับไหวพริบและความสามารถของตน

บันทึกแห่งอนาคตนั่นก็คือ โทรศัพท์ที่มีบันมึกของเรื่องที่จะเกิดขึ้นในอนาคต หากโทรศัพท์เสียตาย ผู้ใช้มันก็จะตาย ตามกฎเกมของพระเจ้าที่ได้สร้างไว้

แนว
สยองขวัญ, แอ็คชั่น, แฟนตซี, เลือดสาด

รีวิว
ไม่พูดเยอะครับ เกลียดยูโนะมากตอนที่ยูโนะฆ่าสุดหล่อของผม นางเอามีดปาดคออากิเสะสุดหล่อของผมมม ฮื่อออ แต่คือแบบ พี่อูริวนางหล่อเท่มากมาย ชอบแบบความรอบขคอบของพระเจ้าที่แบ่งพลังให้ คือจริงๆก็แอบสงสารยูโนะเหมือนกันนะที่โดนพ่อกับแม่ทำแบบนั้น แต่!! เธอจะมาฆ่าสุดหล่อกับน้องยูโนะในโลกคู่ขนานไม่ด้ายยยยยยย

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านรีวิวกันนะครับ

อนิเมะเรื่องนี้ผมไม่ทราบที่แน่ชัดนะครับว่าจะหาดูแบบถูกลิขสิทธิ์ที่ไหนได้บ้าง

แต่ว่าถ้าเป็นมังงะสามารถลองหาซื้อมาอ่านได้เลยครับ

Darwin Prince Sapoterson
ยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิยูกิ
สั้นๆง่าย55555สนุกจริงๆเรื่องนี้เป็นการ์ตูนที่น่ารักมาก55555จริงๆนะลองไปดูแนะนำอีกคนค้าบบ
Natsumi Fukato
ไม่เคยดูเหมือนกัน แต่มารออ่านรีวิวจากคนอื่น ถ้าดูเเล้วจะมารีวิวอีกคนนะคะ
Valentine Victor Zynaxalia
ไม่เคยดูเลยครับ เห็นลายเส้นแบบนี้ให้ความรู้สึกอยากดูเลยครับ ขอบคุณที่แนะนำกันครับ elfhat.png snowman.png
Idalia Destiny-Aulluring
แง เห็นคนรีวิวเรื่องนี้เย้อม้าดดดดดดดด เดี๋ยวจะลองไปดูนะงับ
Kailin Toeru
มีเรื่องน่าดูอีกแล้ว ชอบแนวนี้มากครับ แนวนี้มันออกมาน้อยมากๆต้องไปหาดูแล้วครับ ขอบคุณที่รีวิวนะครับ กำลังไม่มีไรทำอยู่พอดีเลย
Jamille Irene
หืมมมมม น่าดูมากๆเลยค่ะกำลังหาดูอยู่พอดีเลยย
Alisha Dan Benjamin
เคยเห็นผ่านแต่ยังไม่ได้เข้าไปดูเลย..ต้องแวะเข้าไปดูแล้วล่ะครับ
Eddy Wincer

เป็นการ์ตูนอีกเรื่องนึงที่น่าสนใจมากๆเลยครับ เดียวต้องปักหมุดดูต่อไปแล้วครับ

ตอนนี้หมุดผมยาวไปสักประมาณ 4-5 ปีได้แล้วครับ 55555
Sophia Velez Everett
มีแต่คนบอกน่าดูๆ ต้องลองไปดูแล้วค่ะ
Tenebris Varanus Salvator
น่าดูครับ ชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย เดี๋ยวหาเวลาไปดูเลย
Patterlene Lucne
5555 เรื่องนี้ ตอนแรกพระเอกกลัวนางเอกนะ กลัวมาก ไปๆมาๆ ก็ชอบกันจนจะแต่งงานกัน สุดท้าย พระเจ้ามีแค่คนเดียว นางเอกตุนเย่มั้ง แต่ตอนจบง่ายๆคือ
พระเอกเป็นพระเจ้าซึมเศร้าเก็บตัวเพราะเสียนางเอกไป
Celine De Pelissier
หนังแนวน่ากลัวมากไม่ไหว แต่แอบชอบลายเส้นมาก เดี๋ยวต้องไปดูละครับ
Rafael Keith
ยอมรับว่าไม่เคยอ่านมังงะแนวนี้มาก่อนเลย ถ้ามีโอกาสจะลองไปหาซื้อมาอ่านดูนะครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ
Melanie Seline Zynaxalia
เคยดูไปนิดนึงแต่ยังไม่กล้าดูต่อ55555 ต้องหาเวลาไปดูให้จบแล้วล่ะค่ะ
Ethan Brown
แค่เนื้อเรื่องก็น่าสนใจแล้ว ไว้ว่างๆต้องไปดูบ้างแล้วล่ะ
Sherlyn Walker
เคยดูเรื่องนี้นานแล้ว จำไม่ค่อยได้ แต่ตอนจบปวดตับมาก สนุกมากค่ะ
Cartoon King
ช่วงนี้กำลังอินกับอะไรแนวนี้พอดีค่ะ ไม่พลาดแน่นอนค่ะ
Christine Saunders
เนื้อหาคือเกินจากการ์ตูนโชเน็นไปมากค่ะ 55555 ฮือ อ่านคร่าว ๆ แล้วโหดมาก แต่ก็น่าตื่นเต้นดีคั้บ อิอิ ขอบคุณที่รีวิวน้า จะหาเวลาไปดูนะคะ! <3 (ขอให้เป็นวันที่ดีและไม่ปวดหลังด้วยนะคะ >_<)
Pheobe Jarome Fieres
ชอบเพราะ Characther นางเอกเลยดูค่ะ ขอบคุณที่มาแบ่งปันกันนะคะ
Theodore Mateo Fieres
เรื่องนี้สนุกจริงๆครับ ชอบตัวละครที่เป็นเจ้าลัทธิคาแรคเตอร์น่าสนใจมาก
Dylan Dean
เรื่องนี้เพื่อนแนะนำมาเหมือนกันครับ ยิ่งมาเจอรีวิวแบบนี้อีก ต้องไปดูแล้ว
Crown Calphantom
น่าดูมากครับ เพิ่มในลิสต์เรียบร้อย
Charlotte Hunter
เคยดูเมื่อนานมาแล้ว สนุกมากจริงๆค่ะ แต่เนื้อหาค่อนข้างรุนแรง อย่าลืมเซฟสภาพจิตใจกันด้วยนะคะ
Cheri Brooks
เคยดูแล้วไม่ไหว ปิดไปก่อนเลยค่ะ ;-;
แต่เนื้อเรื่องดีน่าติดตาม เลยตามอ่านสปอยล์เอา ไม่สามารถดูให้จบได้จริงๆ ใจมันอ่อนแอ
Minnerae Lynz
ตามไปตำแน่นอนค่ะป้ายยามาขนาดนี้
Holly Felson
มีเรื่องน่าดูอีกแล้ว ไปดูแล้วจะมารีวิวนะคะ♡
Georgina Gwyneth Glordrier
กิ้ดดดดดด ปกติแทบไม่ดูอนิเมะเลยค่ะ จะลองไปหาดูน้าคะ น่าสนุกม้าก !!
Sinclaire Gaultier Derlany
ไม่เคยดูเลยค่ะ เดี๋ยวจะแปะไว้ในคิวนะคะ
Nicasiolas Collins
เกือบลืมไปแล้วว่าดองเรื่องนี้ไว้ ยังไม่ได้ดูสักที ขอบคุณนะครับที่มารีวิวถือเป็นการช่วยเตือนผมว่ายังมีเรื่องนี้อยู่ในลิส
Adam Zeigler
น่าสนใจมากครับ เดี๋ยวจะลองไปหาดูนะครับ
Liliana Laurita
เห็นผ่านๆหลายรอบแล้ว จะดองไว้อีกเรื่องนะคะ
Parasatino Pakinsan
ยังไม่เคยดูเลย แต่เห็นแนวนี้น่าสนใจมากจะลองเก็บเป็นคลอเลคชั่นอนิเมะกัน
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.