ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำละครเรื่อง: ห้องสุดท้ายหมายเลข 6
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Darwin Prince Sapoterson

ห้องสุดท้ายหมายเลข 6

ก็สวัสดีครับวันนี้เราจะมาแนะนำละครเรื่องนึง เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับ ความรักของ คนและผี หรือความรักระหว่างคนเป็นกับคนตาย ครับเป็นเรื่องราวที่รวมทั้ง ความโรแมนติก ความน่ากลัว ความตลก ความดราม่า นั่นก็คือเรื่อง ห้องสุดท้ายหมายเลข 6 นั่นเองเป็นเรื่องเล่าของ เพียงรัก หญิงสาวผู้มีความสามารถในการมองเห็นผีได้ เธอได้รับหน้าที่มาดูแลรัตติกาลแมนชั่นแทนป้าให้ แต่แล้วเธอต้องมาเจอกับ กาย อดีตแฟนหนุ่มที่เธอยังลืมไม่ได้ดันอยู่ในแมนชั่นนี้ด้วยกันอีก จนกระทันวันนึงเธอรู้สึกถึงว่า แฟนใหม่ของกาย หรือ เบลนั่นไม่ใช่คนแต่เป็น ผี แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้กายรู้ว่าเบลนั่นไม่ใช่คน แต่เบลนั่นก็พยายามทำให้กายเชื่อว่าเบลนั่นเป็นคนไม่ใช่ผี แล้วกายจะรู้หรือไม่ว่าเบลนั่นเป็นคนหรือผี ติดตามต่อได้ใน ห้องสุดท้ายหมายเลข 6 นะครับก็เรื่องนี้นะครับร่วมทั้งความกลัว ความสนุก ความโรแมนติก ความดราม่า ครบรสเลยครับและก็นักแสดงหน้าใหม่เยอะเลย แถมเพลงประกอบก็ได้พี่ แหลม 25 Hours มาร้องด้วยสุดยอด ก็สามารถรับชมได้ใน YouTube ช่อง One31 มีทั้งหมด 14 ตอนนะครับ ไปดูกันเยอะๆนะครับ

ตัวอย่างครับ

เพลงประกอบละครครับ

รายชื่อ นักแสดงหลักๆครับ
นพจิรา ฤกษ์ขจรนามกุล รับบท เพียงรัก
นัตยา ทองเสน รับบท เบล
เพชร โบราณินทร์ รับบท กาย
ทิณณภพ ผดุงธรรม รับบท กอล์ฟ
ปาณิสรา ปริญญารักษ์ รับบท เป้
ติ๊ก กลิ่นสี รับบท พอลล่า
โก๊ะตี๋ อารามบอย รับบท มีมี่
ต๋อง ชวนชื่น รับบท ชาติ
จักรพันธ์ วงศ์คณิต รับบท หมวดเจมส์
อัฒรุต คงราศรี รับบท บิ๊ก
แรกขวัญ จิระกุล รับบท พลอย
ราตรี วิทวัส รับบท ป้าน้อย
ปาย สิตางค์ ปุณณภพ รับบท รัชนีกร
นพรุจ แย้มขะมัง รับบท ต๋อง
สร้อย สารคาม รับบท จ่ายอด
กิ๊ฟ ชวนชื่น รับบท แจ๊ค
อรชร เชิญยิ้ม รับบท ริชชี่
กรกฎ พวงสวัสดิ์ รับบท น้องเจล

ปล.ข้อมูลบางส่วนจาก ห้องสุดท้ายหมายเลข6 กดตุ่มเลยครับ
ขอบคุณครับ
Celine De Pelissier
ละครไทยสะด้วย เดี๋ยวต้องไปดู เรื่องนี้ไม่เคยดูไม่เคยเห็นเลย จากรีวิวน่าสนุกมากครับ
Justin Cho Stella
เป็นละครที่น่าสนใจมากเลยครับต้องลองไปหาดูแล้วขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
Berna Ardyn McCarthy
ละครไทยช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูเลยขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับลองไปหาดูดีกว่า
Valentine Victor Zynaxalia
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาได้ดูละครเลย ยิ่งละครไทยนี่ยิ่งไม่มีเลยด้วยซ้ำ แต่ก็ถ้ามีเวลาก็ไม่รู้จะดูอะไร แนะนำมาแบบนี้ต้องหาเวลาว่างดูแล้วล่ะครับ 1152964469.gif 1153015339.jpg
Kailin Toeru
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูละครเลยครับ โดยเฉพาะหนังไทย5555 โดยส่วนตัวผมเป็นคนที่ชอบเรื่องแนวผีอยู่แล้ว เอาไว้ว่างๆจะลองไปหาดูนะครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
Eddy Wincer

ชอบความรีวิวละครไทย เพลงไทย 55555

ตั้งแต่รู้จักเนตฟลิก ผมก็เลิกดูละครไทยไปเลยครับผม
Miharu Oshiyo
น่าสนใจมากเลยค่ะต้องลองไปหาดูแล้วขอบคุณนะคะ
Mabel Linda
เป็นละครที่ได้เห็นในแง่มุมต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว เพื่อน หรือคนรอบข้างถือว่าดีระดับนึง
Noelle Darlene Fieres
น่าดูมากเลยค่ะกำลังหาอะไรดูอยู่พอดีเลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
Nyrosta Harp
ไม่เคยได้ยินเรื่องมาก่อนเลยแฮะ ขอบคุณที่หยิบมาแนะนำกันนะคะ เรื่องย่อน่าสนใจดีค่ะ ตามไปดูๆ
Cartoon King
น่าสนใจมากเลยค่ะ ไม่พลาดแน่นอน จริงๆต้องไปหาดูให้ได้
Idalia Destiny-Aulluring
โห ละครไทยเรื่องนี้น่าสนใจมากค้าบ รีวิวได้ดีมาก
Natsumi Fukato
- ขอบคุณสำหรับการรีวิว คนนี้เขาคงเอกลักษณ์ละครไทยในดวงใจจริงๆ -
Sinclaire Gaultier Derlany
ไม่ได้ดูละครไทยมาพักใหญ่แล้ว ขอบคุณสำหรับการแนะนำค่ะ
Merliah Lynn Cavendish
ช่วงนี้ไม่ได้ดูละครไทยเลยค่ะ แต่เห็นคุณแม่ดูอยู่ พอได้มาอ่านรีวิวเเล้วน่าสนใจมากค่ะ คงต้องไปหาดูบ้างแล้ว ขอบคุณสำหรับการแนะนำนะคะ
Sherlyn Walker
เราไม่ค่อยดูละครไทยเลยค่ะ ส่วนมากจะดูแต่ซีรีย์เป็นส่วนใหญ่ เนื้อหาน่าสนใจ จะลองดูนะคะ
Sophia Velez Everett
ดองกี่เรื่องแล้วนะคะ5555555555555
Merliah Volans Stella
ลีอาติดตามดูทุกวีคจนถึงตอนจบค่ะ แรก ๆ ส่วนตัวคิดว่าโอเค น่าดูมาก แหวกแนวละครไทย หลัง ๆ เริ่มเลอะเทอะไปหน่อย แต่ให้อภัยเพราะยมทูตหล่อค่ะ
Pheobe Jarome Fieres
เห็นคนที่บ้านดูเรื่องนี้อยู่ค่ะ ต้องลองไปดูซะแล้วววววว
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.