ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : รีวิว&สปอยล์”Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”ใน Netflix
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Alicia Genesis Kathiella

รีวิว&สปอยล์”Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”ใน Netflix

วันนี้กัสจะมารีวิวหนังใน Netflix เรื่อง”deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”นี่จะเป็นการรีวิวครั้งเเรกนะคะ หากเนื้อหาบาง
ส่วนผิดพลาดอะไรต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
(ข้อมูลบางส่วนมีการอ้างอิงจากเว็บไซต์ต่างๆเเล้วนำมาเรียบเรียงในภาษาของกัสเองค่ะ)

“โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”เป็นภาพยนตร์แนวระทึกขวัญที่ฉายในNetflixเเละเป็นผลงานของนักศึกษาไทยที่ทาง Netflixเปิดโอกาสให้เยาวชนไทยได้เเสดงฝีมือในการกำกับเขียนบทนำเเสดงโดยอยู่ภายใต้กา
รดูเเลของผู้เชี่ยวชาญในวงการภาพยนตร์สร้างโดยบริษัททรานฟอร์เมชันจำกัด

;เนื้อเรื่องย่อ
การอดนอนเป็นไลฟ์สไตล์ส่วนนึงของวัยรุ่นในปัจจุบัน เเต่ละคนก็มีเหตุผลที่อดนอนต่างกัน จนเกิดการตั้งคำถามว่าเราจะอดนอนกันถึงจุดไหน
ด้วยเรื่องราวของกลุ่มนักศึกษาแพทย์ 4 คน เจน วิน ซิน และ พีช ผู้ถูกล่อลวงให้ร่วมโปรเจ็กต์ทดลองลับทางวิทยาศาสตร์ “DEEP” กับเงื่อนไข ถ้าพวกเขาสามารถอดนอนได้จะได้รับเงินมหาศาล เเต่ถ้าเกิดพวกเขาเกิดเผลอหลับไปเกิน 60 วินาที พวกเขาจะ”ตาย”ในทันที โดยการทดลองจะเเบ่งเป็น3ระดับ ระยะเวลาที่ใช้ในการอดนอนก็จะนานขึ้นเรื่อยๆ จนเมื่อถึงระดับ2พวกเขารู้สึกไม่ไหวจึงล้มเลิกการที่จะทำต่อเเล้วเเยกย้าย
ไปใช้เงินที่ตัวเองได้เเต่วันหนึ่งก็เกิดเหตุที่ทำให้พวกเขาต้องกลับมารวมตัวกันอีกค
รั้ง เพื่อร่วมทดลองในระดับที่3
จึงทำให้พวกเขาไม่รู้เลยว่าพวกเขาจะมีชะตาเป็นอย่างไร เเละต้องอดนอนอีกนานเเค่ไหน เเล้วพวกเขาจะรักษาชีวิตของพวกเขาต่อไปได้ไหม

:เเนว
ระทึกขวัญ,ตื่นเต้น

:เรท
18+
(มีการใช้ภาษาที่ไม่เหมาะสม,การใช้สารเสพติด)

:รีวิว
ในส่วนของเรื่องกัสค่อนข้างที่จะชอบ เนื้อเรื่องโดยรวมสนุก มีความน่าตื่นเต้น เเละมีเรื่องให้ลุ้นเเทบจะทั้งเรื่อง จะมีบางส่วนที่ไม่เมคเซ้นท์ เนื้อหาท้ายๆค่อนข้างที่จะเกินคาดเลยค่ะในความคิดกัส ตัวละครมีคาเเร็คเตอร์ชัดเจน เข้าใจความคิดของตัวละครนั้นได้ รวมๆคือ โอเคค่ะ

[สำหรับใครที่อยากดู สามารถไปดูได้ที่ Netflix นะคะ เเอพนี้เสียเงิน เดือนละเเค่99บาทเท่านั้นค่ะ]

;ข้อมูลบางส่วนอ้างอิงมาจากbeartaiเเละkhaosod

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านการรีวิวเรื่อง “Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย” ของกัสในครั้งนี้นะคะ ใครที่ชอบหนังเเนวนี้สามารถไปหาดูเเล้วมาเเชร์กันได้น้าา ขอบคุณค่าา

DEEP : 2021
Sorias Gwendolyn Hudson
กำลังลังเลอยู่เลยครับว่าจะดูเรื่องนี้ดีมั้ย เพราะเห็นบางคนรีวิวว่าตอนท้ายๆเรื่องไม่ค่อยสนุก แต่ตัวเองยังไม่เคยดู จะลองไปดูนะครับ૮ '꒳' ა
Valentine Victor Zynaxalia
อันนี้เห็นผ่านๆครับ ตอนแรกคิดว่าจะไม่ดูแล้วแต่เห็นมีมาแนะนำงั้นต้องลองดูซะแล้ว ขอบคุณที่มาแนะนำนะครับ teddy-bear.png 1152945994.gif
Regina Carrington
ดิฉันได้ดูเทรลเลอร์มานิดหน่อย สงสัยมากว่าทำไมถึงห้ามหลับ ยามันเป็นยาอะไร น่าสนใจดีค่ะ
Nyrosta Harp
ดูแล้วๆๆๆๆ ถือว่าทำได้ดีสำหรับวงการภาพยนตร์ไทยยุคใหม่เลยค่ะ ทั้งตัวนักแสดงเองก็ทำออกมาได้ดี เข้าใจในคาแรคเตอร์ของตัวเองดีมากทุกคนเลยค่ะ

อยากผลักดันให้มีบทละคร-ภาพยนตร์ ที่ไม่อินกับกรอบเดิมๆ มากขึ้นๆไปอีกค่ะ
Ruby Karishma
ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะคะ ดูน่าสนุกมากเลยค่ะแถมเป็นผลงานของนักศึกษาไทยอีกด้วย
Kailin Toeru
ส่วนตัวผมเป็นคนที่ไม่ค่อยดูหนังไทยหรือซีรี่ย์ไทยเลย ผมว่าเรื่องนี้เป็นที่น่าสนใจเรื่องนึงเลยครับเดี๋ยวไว้จะไปดูนะครับ
Cartoon King
น่าสนใจมากเลยค่ะ ดูแนวนี้น้อยมาก แต่อันนี้คือต้องดูแล้ว แบบขอบคุณที่เอามาแนะนำนะคะ
Madelyn Vulpecula Stella
กำลังหาดูอยู่เลยครับคุณกัส ขอบคุณที่มาแนะนำนะครับ
Justin Cho Stella
เป็นหนังที่น่าดูมากเลยครับต้องลองไปหาดูแล้วขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
Chaelin Carlyn Quinn
ได้ลองดูพวกตัวอย่างมาบ้างค่ะ ค่อนข้างน่าติดตามเลยทีเดียว แต่ติดอยู่ที่ว่ายังไม่ใช่แนว ไว้จะลองหาเพื่อนมาดูด้วยนะคะ
Dean Luce Spindleire
ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะครับ ส่วนตัวไม่เคยรู้หรือได้ยินเรื่องนี้มาก่อนไว้ถ้ามีเวลาว่างจะตามไปดูนะครับ
Merliah Volans Stella
เคยเห็นตัวอย่างแล้วน่าสนใจ กะว่าจะดูแต่ก็ลืมสนิท ต้องขอบคุณที่เอามารีวิวนะคะ เตือนความจำขึ้นมาได้เลย
Eddy Wincer

เรื่องนี้ผมกะจะดูอยุ่ครับ

แต่ยังติดดูอนิเมะอยู่ 555555 เดียวถ้าว่างเว้นจากอะนิเมะเมื่่อไหร่จะมาจัดครับ
Jordan Medison
อยากดูอยู่นะครับขอบคุณที่แนะนำนะครับสุดสวย[ปล.เสียดายพี่ไม่มี netflix ]
Zuleyka West Vanderbilt
เนื้อเรื่องน่าสนใจ อยากดูนะ แต่ไม่มีเน็ตฟริก​ซื้อให้หน่อยสิ้
Rusty Famerris
ขอบคุณ​ที่มาแนะนำเรื่องนี้นะคะ ในที่สุดวันหยุดก็มีหนังที่น่าสนใจดูแล้ว
Lamello Fer Flourite
หนังดูเครียดจังเลยค่ะ แต่เนื้อเรื่องรวมๆแล้วก็น่าดูมากเลยนะคะ
Christine Saunders
โอ้ะ เคยดูตัวอย่างเรื่องนี้ด้วยค่ะ แต่เรื่องเต็มยังไม่ได้ดูเลย ㅜㅡㅜ ฮือ ไว้ดูแล้วจะมาใหม่นะคะ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ แล้วก็ รักษาสุขภาพด้วยน้าคะ! <3
Ethan Brown
เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ ถ้ามีเวลาคงต้องลองไปดู
Primrose Gold
เรื่องนี้เราดูแล้ว จะบอกว่าตอนจบพีคมาก แต่ก็สนุกดีค่ะ
Theodore Damien Benoit

ตอนดูตัวอย่างก็น่าสนใจดีแหละ แต่เอาไว้ก่อน ๆ ตลอดเลย ไปดูเรื่องอื่นก่อนตลอด พอแวะเข้ามาอ่านรีวิวแล้วเลยนึกขึ้นได้
ว่านี่ก็เป็นอีกเรื่องที่ว่าจะดู สงสัยต้องไปดูซะล่ะ ขอบคุณที่มารีวิว ทำให้กระตุ้นความจำว่า...อย่าลืมไปดูเรื่องนี้ครับ

Elliot Finn
ผมมีโอกาสได้ดูตัวอย่างหนังมาบ้างแล้ว อยากจะบอกว่าเป็นพล็อตที่น่าสนใจมากๆเลยครับ ต้องขอบคุณกระทู้แนะนำของคุณด้วยที่แจกแจงรายละเอียดของหนังออกมา ทำให้ผมเข้าใจง่ายขึ้นไว้ผมจะลองไปดูนะครับ
Berna Ardyn McCarthy
เป็นหนังที่น่าสนใจมากๆเลยครับต้องลองไปหาดูแล้วขอบคุณนะครับ
Serene Persephone
เราเคยดูตัวอย่างหนังมาคร่าวๆค่ะ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจลองเปิดดูสักที กลัวไม่ถูกจริต 5555 เพราะไม่ค่อยอินกับสายหนังไทยเท่าไหร่ แต่เห็นเอามารีวิวแบบนี้ เห็นทีต้องไปหาย้อนดูแล้วค่ะ
Angela Pearl Wayde
น่าสนใจมากเลยค่ะ เคยดูตัวอย่างมาบ้างแล้วแต่ยังไม่เคยดูเต็มๆเลยค่ะ ต้องไปหาดูบ้างแล้ว ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
Suwijak Sittiwa
น่ากลัว;-;;;
Patterlene Lucne
เนื้อเรื่องน่าสนใจมั้ย ก็น่าสนใจแหละ แต่ไม่ได้มาก เนื้อเรื่องมันกลางๆนะ เราว่า ไม่ถือขั้นแย่ แต่ในเนื้อเรื่องในการกระทำของตัวละคร โดยเฉพาะช่วงท้ายมันสามารถทำให้มันไปสุดกว่านี้ได้ เยอะเลยล่ะ แต่เขาไม่ทำ ก็น่าขัดใจเหมือนกัน แต่ไม่ได้แน่นะ ถือว่าดีที่หนังไทย หรืออะไรพวกนี้ทำแนวอื่นนอกจาก ตลก ผี โรแมนติก บ้าง
Celine De Pelissier
เอาแล้วๆ มีเรื่องดูแล้วใน Netflix ที่ดิฉันได้สมัครแต่ไม่ได้ดูเลย มีเรื่องดู ผ้าห่มป๊อปคอร์นเสียงกรี๊ดพร้อมตลอดเวลา เนื้อเรื่องน่าสนใจมากครับ คืนนี้เดี๋ยวต้องดูแล้ว
Idalia Destiny-Aulluring
เย้ยย เค้าเห็นผ่านๆอยู่ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก แต่พอเธอขาลงรีวิว เค้าจะไปดูเดี๋ยวนี้เนยค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.