ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ/รีวิว/สปอยล์อนิเมะเรื่องAssassination Classroom(ห้องเรียนลอบสังหาร)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Sorias Gwendolyn Hudson

Assassination Classroom

ห้องเรียนลอบสังหาร

วันนี้ผมจะมาแนะนำ/รีวิว/สปอยล์อนิเมะเรื่องAssassination Classroomหรือห้องเรียนลอบสังหาร
นี่คือการรีวิวครั้งแรกของผมนะครับ ถ้าผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยนะครับ

เรื่องนี้จะมีทั้งหมด2ซีซั่นจบนะครับ ต่อด้วยOVA,เดอะมูฟวี่,ตอนพิเศษเป็นเวอร์ชั่นจิบิ และไลฟ์แอ็กชั่น

-Assassination Classroom SS1 จำนวนตอน 25 ตอน

-Assassination Classroom SS2 จำนวนตอน 22 ตอน + OVA

-Ansatsu Kyoushitsu: 365-nichi no Jikan

-Koro-sensei Quest! จำนวน 12 ตอน

-Assassination Classroom Live Action

ห้องเรียนลอบสังหาร เป็นซีรีส์การ์ตูนญี่ปุ่น ที่แต่งและวาดภาพประกอบโดยยูเซย์ มัตสึอิ ตีพิมพ์ลงนิตยสารการ์ตูน โชเน็งจัมป์รายสัปดาห์ ของชูเอชะตั้งแต่ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 ถึง 25 มีนาคม พ.ศ. 2558

เนื้อเรื่องย่อ (อ้างอิงจาก wikipedia ส่วนหนึ่ง )

โลกถูกคุกคามด้วยสิ่งมีชีวิตมีพลังที่ทำลายดวงจันทร์ได้ 70% ทำให้ดวงจันทร์มีรูปร่างเสี้ยวตลอดไป สิ่งมีชีวิตนั้นได้อ้างว่าภายใน 1 ปี โลกก็จะถูกทำลายโดยเขา แต่เขาให้โอกาสมนุษย์หลีกเลี่ยงชะตากรรมนี้ ในโรงเรียนม.ต้นคุนุกิงาโอกะ เขาได้เริ่มทำงานเป็นครูประจำชั้น ม.3 ห้อง E ที่สอนนักเรียนไม่เพียงแค่วิชาทั่วไป แต่มีวิธีการลอบสังหารด้วย

รัฐบาลญี่ปุ่นได้มีรางวัลเป็นเงิน 1 หมึ่นล้านเยน ให้สำหรับนักเรียนผู้ที่สามารถฆ่าอาจารย์ได้ โดยพวกเขาได้ตั้งชี่ออาจารย์ว่า “อาจารย์โคโระ” ชึ่งเป็นการเล่นคำโดยมี korosenai (殺せない, ฆ่าไม่ได้) และ sensei (先生, ครู) แต่ทว่าการฆ่าอาจารย์เป็นเรื่องที่แทบจะเป็นไปไม่ได้ เพราะเขามีพลังพิเศษมากมายไม่ว่าจะเป็นการเคลี่อนไหวด้วยความเร็ว 20 มัค แต่เขาก็เป็นครูที่ดีที่สุดที่พวกเขาเคยมี แต่ว่าห้อง ม.3 ห้อง E นั้นไม่ได้มีเพียงอาจารย์โคโระ แต่มีอาจารย์คาราสึมะและอาจารย์อิริน่ามือลอบสังหารสุดเซ็กซี่อีกด้วย ภายในห้อง E นั้นมีนักเรียนที่ความสามารถแตกต่างกันไปไม่แพ้ห้อง A เลยทีเดียว

แนว
ต่อสู้, เหนือธรรมชาติ, ตลก

รีวิว
ส่วนตัวผมคิดว่าอนิเมะเรื่องนี้เป็นอนิเมะที่สนุกพอสมควรครับ เป็นอนิเมะที่มีหลากหลายความรู้สึก หลังจากผมดูจบไป2ปีแล้วผมยังเศร้ากับการหายไปของอาจารย์โคโระอยู่ครับ เขาจะอยู่ในใจพวกเราตลอดไป เรื่องนี้เป็นอนิเมะแนวตลกที่ผมรู้สึกว่าช่วงภาคสองปลายๆมันหน่วงพอสมควรเลยครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านแนะนำ/รีวิว/สปอยล์อนิเมะเรื่องห้องเรียนลอบสังหารนะครับ อย่าลืมไปดูกันล่ะเดี๋ยวจะพลาดอนิเมะสนุกๆน้า

สามารถหาดูแบบถูกลิขสิทธิ์ได้ที่

NETFLIX

CLICK

YOUTUBE

SS1 CLICK

SS2 CLICK

Valentine Victor Zynaxalia
น่าสนใจมากครับ เห็นคนแนะนำเยอะอยู่ ต้องไปตามดูแล้ว 1152964469.gif NB185.gif
Diana Fernandeze
เป็นอนิเมะที่น่าสนใจและน่าติดตามมากๆเลยค่ะ ขอบคุณที่เอาอนิเมะดีๆมาแบ่งปันกันนะคะ
Stanard Waller Cassius
เรื่องนี้เคยดูเมื่อนานมาแล้วสนุกมากเลยค่ะ โคโระเซนเซย์คือนุ้บนิ้บมากฮือ
Hwang Jongseong
ผมเคยดูแต่เวอร์ชัน Live Action เนื้อหาสนุกดีครับ
ถ้าในเอมิเมะเนื้อหาแบบเดียวกับ Live Action อะนะครับ
Alicia Genesis Kathiella
น่าดูมาก เดี๋ยวจะลองไปดูปกติไม่ดูเมะนะคะเนี่ย
Nyrosta Harp
อุ๊ย สนุกใช่มั้ยคะ เห็นมานมนานเหลือเกิน ไม่เคยคิดจะเปิดดู //จดลงลิสต์ To watch list ที่ยาวเป็นหางว่าว
Sinistra Evelia Zedekiah
เคยเห็นผ่านๆ ใน netflix แต่ยังไม่เคยกดเข้าไปดูเลย อ่านเรื่องย่อกับที่คุณรีวิวแล้วน่าสนใจมากๆ เลยค่ะ
เมื่อกี๊ก็เสิร์จเว็บดูเจอที่เป็น live action เราว่ามันน่าสนใจมากๆ เลยค่ะ ขอบคุณที่มารีวิวอนิเมะสนุกๆ นะคะ รอรีวิวเรื่องต่อไปเลย
Michael Pierce Pontia
ผมร้องไห้จะเป็นจะตายกับเรื่องนี้ เพราะผูกผันกับตัวละครแทบทุกตัวเลย ดีมาก ทุกอย่างสมเหตุสมผลไปหมด แนะนำให้ดูอีกแรงครับ
Natsumi Fukato
อ่านตั้งเเต่สมัยเป็นมังงะ เเต่ไม่ได้ตามต่อเลย ขอบคุณมากๆนะคะ ลืมไปเลย ต้องไปขุดขึ้นมาอ่านอีกรอบ
Darwin Prince Sapoterson
จำไว้ว่านางิสะเป็นนางเอก5555เป็นการ์ตูนที่สนึกมากเศร้าสุดก็ตอนจบอะเศร้ามากโคโระเ
ซ็นเซเป็นครูที่ดีมากๆอะอยากได้ครูแบบนี้จริงๆแนะนำให้ดูครับ
Primrose Gold
สายอนิเมะอยู่แล้ว ไม่พลาดแน่นอนค่ะ
Cartoon King
น่าสนใจมั่กๆเลยค่ะ ขอบคุณที่เอามาเเนะนำนะคะ ไม่พลาดแน่นอน
Mabel Linda
เป็นอนิเมะที่บทดี ดัดแปลงจากมังงะได้เยี่ยม ลายเส้นก็สวยงามกำลังดี
Lennox Oberon Bai
น่าสนใจมากๆครับ จะรีบเคลียร์ธุระแล้วไปดูเลย
Ruby Karishma
เพิ่งดูทั้ง2ซีซั่นจบจากช่องMuseมาไม่นานเองค่ะ บอกเลยว่าสนุกมากๆ ซีซั่นแรกหัวเราะเริงร่ามากพอมาถึงตอนท้ายๆของซีซั่น2เราซึมเลยค่ะ เห็นไข่ดาวเป็นหน้าโคโระเซนเซย์ไปประมาณ3วันได้
เป็นเรื่องที่ดูแล้วสนุกได้ข้อคิดจากโคโระเซนเซย์ด้วย นับว่าเป็นอนิเมะอีกเรื่องที่ดีมากๆเลยค่ะ
Ethan Brown
เคยเห็นแต่ยังไม่เคยดู สงสัยต้องลองไปดูแล้วล่ะครับ
Karen Pere Fieres
ฮื้ออออออออออออ ยาวๆเลยค่ะ แบบมันทัชใจฉันในตอนสุดท้ายยยยยย ร้องบ้านแตกไปสามบ้านแปดบ้าน นานาเสะก็คือฮื้ออาจารย์ต้องภูมิใจจจจจ แนะนำเลยค่ะทั้งบู๊ ทั้งมิตรภาพ ตลกอีกคือครบ!
Chaelin Carlyn Quinn
จะว่าไปก็เห็นอนิเมะเรื่องผ่านๆบ่อยมากเลยค่ะ แต่ไม่รู้ว่ามาจากเรื่องอะไร ขอบคุณสำหรับรีวิวและสปอยล์เนื้อเรื่องบางส่วนนะคะ
Justin Cho Stella
การ์ตูนนี้ดีจริงๆครับโดยเฉพาะอาจารย์เป็นคนที่ดีมากๆคือเข้าใจนักเรียนทุกคนเลยว่าจ
ะกลับไปดูอีกดีกว่าขอบคุณที่แนะนำมานะครับ
Kailin Toeru
เรื่องนี้สนุกมากๆๆๆๆๆๆครับดูแล้วเพลินดีเหมาะกับการดูข้ามเวลาและแก้เบื่อมากเรื่อง
นี้มีความน่าสนใจตรงที่เป็น ร.ร ลอบสังหารและอาจารย์เป็นมนุษย์ต่างดาว นับได้ว่าเรื่องนี้สนุกมากๆเรื่องนึงเลยแนะนำเรื่องนี้ครับ
Madelyn Vulpecula Stella
น่าดูจังเลยครับ สงสัยต้องไปดูซะแล้ว
]
Berna Ardyn McCarthy
การ์ตูนเรื่องนี้น่าสนใจมากครับต้องลองไปหาดูแล้ว
Melanie Seline Zynaxalia
เรื่องนี้เป็นอนิเมะเรื่องแรกที่ดูในNetflixเลย สนุกมากๆๆๆๆๆๆจริงๆค่ะ เป็นจุดเริ่มต้นในการติดอนิเมะของเราเลย5555
Merliah Lynn Cavendish
น่าสนใจมากเลยค่ะ ขอบคุณที่เอามาเเนะนำนะคะ
Sherlyn Walker
ยังไม่เคยดู แต่คุ้นตัวละครหัวสีเเหลืองมากค่ะ น่าสนใจ จะลองดูนะคะ
Favonius Elzaphan
เรื่องนี้แนะนำเลยครับ สนุกมาก
Pheobe Jarome Fieres
เคยดูอยู่รอบนึงค่ะ ว่าจะกลับไปดูอีกรอบแต่ก็ไม่กล้าดูเพราะเจ่บใจมากค่ะ TT ขอบคุณที่แนะนำอนิเมะดีๆนะคะ
Kathryn Miller
เรากำลังดูอยู่เลยค่ะ ภาคเเรก เเล้วนี่คืออาจารย์คุโระตายหรอคะ;-; เราเพิ่งดูไปได้ไม่กี่ตอนเอง เเต่ชอบอาจารย์มากเลย เด็กๆในคราสด้วย ทำใจล่วงหน้าเลย😭😭
Holly Felson
น่าสนใจมากก ต้องไปดูแบ้วว
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.