ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Harry Potter: Magic Awakened เกมมือถือน่าเล่นมาก!!
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > ห้องใต้บันไดของแฮร์รี่ พอตเตอร์
Agatha Harkness

หลังจากเปิดให้ทดสอบในประเทศจีนมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ก่อนข่าวคราวจะเงียบหายไป ล่าสุด NetEase Games กลับมาอีกครั้ง
พร้อมประกาศเตรียมส่ง Harry Potter: Magic Awakened เกมมือถือ RPG ตะลุยโลกเวทมนตร์
ที่ตนพัฒนาร่วมกับ Warner Bros Interactive Entertainment ลุยประเทศเกาหลี, ญี่ปุ่น, ภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้รวมถึงไทย
โดยตัวเกมมีแผนจะเปิดให้เล่นทั้งบน iOS/Android และ PC

Harry Potter : Magic Awakened เป็นการ์ดเกมบนมือถือผสมแนว RPG ที่ผู้เล่นจะได้มุ่งหน้าสู่ฮอกวอตส์ในฐานะนักเวทย์ฝึกหัด
และเริ่มต้นการผจญภัยอันลึกลับไปกับเหล่าคู่หู ภายในเกมผู้เล่นจะได้ร่วมสนุกไปกับตัวละครที่คุ้นหน้าจาก 'Harry Potter' และ 'Fantastic Beasts'
เรียนรู้บทคาถา และท้าประลองกับพ่อมดผู้น่าเกรงขาม ตัวเกมได้เริ่มต้นขึ้นเมื่อคุณนั่งรถไฟสายด่วนฮอกวอตส์ มาสู่ปราสาทที่เต็มไปด้วยบรรยากาศอันแสนอบอุ่น
ณ หอประชุมอันโอ่อ่า พร้อมพบกับฉากต่าง ๆ ที่แทบจะหยิบยกมาจากต้นฉบับสุดคลาสสิคจาก JK Rowling ถ่ายทอดผ่านกราฟิกแนวเรโทรสไตล์ยุโรป
ในฐานะนักเวทย์ฝึกหัด คุณจะต้องเรียนรู้การควบคุมพลังคาถา และสัตว์เวทมนตร์ผ่านรูปแบบการลากการ์ด
อีกทั้งผู้เล่นจะได้สัมผัสกับเรื่องราวการผจญภัย จากต้นฉบับที่เต็มไปด้วยความท้าทายที่ยากจะลืมเลือน

Harry Potter: Magic Awakened สำหรับแพลตฟอร์มโทรศัพท์มือถือ แล้วมีกำหนดเปิดให้บริการในช่วง Open Beta ในวันที่ 9 กันยายนนี้

ตัวอย่าง Gameplay

เว็บไซต์ทางการ : https://www.harrypottermagicawakened.com/global
ที่มา : https://www.thisisgamethailand.com

Romeo Thearon Spencer
ภาพสวยมาก ไม่พลาดแน่นอนครับ 😳
Eddy Wincer

ตัวเล็กน่ารัก น่าเล่นมากเลยครับบบบ

ถ้าเปิดให้ลงเล่นแล้ว ผมไม่พลาดแน่นอนครับ :D
Valentine Victor Zynaxalia
ว้าว ตอนนี้ก็กำลังศึกษาวิธีการเล่นอยู่เลยครับ ไว้ว่างๆมาเล่นด้วยกันนะครับ wub.gif 1152945994.gif
Charlotte Quinn
ดูจากเทรลเลอร์แล้วน่าสนใจมากค่ะ ภาพสวย มีให้เล่นเยอะมาก
กว่าจะเข้าไทยน่าจะอีกสักพัก แต่คงไม่นานเกินรอค่ะ ปักหมุดไว้เลยยยย star.png
Mabel Morris
เฝ้ารอตั้งแต่มีข่าวออกมาใหม่ๆ ภาพสวยน่าเล่นมากๆ รอเล่นเลยยย
Cartoon King
ตั้งหน้าตั้งตารอคอยมานานมากค่ะ ภาพสวยน่ารัก ไม่พลาดแน่นอนค่ะ
Cyrilia Karmil Svabhila
ถึงกับร้องกรี๊ดเลยค่ะ เพราะรอมานานมากกกก รอไม่ไหวแล้วว
Tenebris Varanus Salvator
อยากเล่นมานานแล้วครับ
Primrose Gold
9 กันยา รอโหลดเลยค่ะ
โหลดมาเล่นด้วยกันเยอะๆนะคะ
Nyrosta Harp
เวอร์ชั่นเกมส์ออนไลน์หรอเนี่ย ค่ายนี้เราเคยเล่น Identity V มา ไม่ทำให้ผิดหวังเลย หวังว่าเกมส์นี้จะดือไม่แพ้เกมส์อื่นๆในค่ายนะ

//บันทึกลงcalendar
Ethan Brown
คงต้องลองโหลดมาเล่นแล้วล่ะครับ
Rommie Genova McCarthy
งื้อ เดี๋ยวโรจะลบเกมอื่นที่ดองไว้ในเครื่องไปโหลดดูนะคะ
Suwijak Sittiwa
ในที่สุดหลังจากไม่มีเกมเล่นมานาน รอโหลดเลย
Michael Pierce Pontia
ใกล้แล้วนี่หว่า ผมรอเกมนี้ตั้งแต่เปิดตัวแรกๆเลย ไม่พลาดแน่นอนครับเพราะชอบลายเส้นแนวนี้มากๆ
Merliah Volans Stella
ไม่พลาดแน่นอน
Kittinun Aglaea Crevenso
สงสัยต้องลองไปเล่นดูตอนเกมปล่อยตัวมาแล้วล่ะครับ
Lennox Oberon Bai
น่าเล่นมากครับ ไม่พลาดแน่นอน
Sinistra Evelia Zedekiah
น่าสนใจมากๆ เลยค่ะ เรารู้สึกว่าภาพสวยน่าเล่นมาก แนวเกมก็ต่างจากอันที่มีอยู่ในเครื่อง แบบนี้ต้องล้างเครื่องรอเเล้วค่ะ
Xayvion Xelelloas Xizurcus
ตั้งหน้าตาตารอให้เปิดเลยล่ะครับ อยากเล่นมากๆ ไม่พลาดแน่นอน
Ruby Karishma
ดูน่าสนุกจังเลยค่ะ ไม่พลาดที่จะลองเล่นแน่นอนไว้แอพเปิดเมื่อไหร่คงต้องรีบไปหาทดลองเล่นดูแล้วล่ะค่ะ
Justin Cho Stella
เป็นเกมที่น่าสนใจมากครับต้องลองไปหามาเล่นแล้ว ขอบคุณนะครับ
Kailin Toeru
เกมนี้ผมรอมานานมากก เพราะชอบเกมแนวนี้มาก เป็นเกมที่ผมรู้สึกอยากเล่นมากก แต่ก็คงรอต่อไป แต่ขอบคุณที่มาแนะนำเกมดีๆแบบนี้นะครับ
Miharu Oshiyo
ดูน่าสนุกมากเลยค่ะต้องลองไปหาโหลดเล่นแล้ว
Aerith Baker
อยากเล่นมากกสานฝันไม่พลาดค่ะ
Nyrosta Harp
วันนี้14แล้ว เข้าไปหาโหลดก็ไม่มี ตามข่าวที่ไหนได้บ้างคะ //ครางหงิ๋ง .__.
Pheobe Jarome Fieres
เอาแล้วววว มีเกมให้ติดเพิ่มอีกแล้ว555555 รอเล่นเลยค่ะ
Fred Liu
ใครโหลดเล่นแล้ว มารีวิวให้ผมฟังหน่อยนะครับว่าสนุก รึเปล่า
Dylan Dean
น่าสนใจมากเลยครับ กราฟฟิคก็น่ารักมาก
Theodore Mateo Fieres
ระบบเกมน่าสนใจมากเลยนะครับ ภาพสวยด้วย น่าลองโหลดมาเล่นเลย
Icarus Mylio D’Atlantis
น่าสนใจมาก ภาพสวย เห็นทีข้าจะต้องไปท้าแข่งกับเด็จพี่สักหน่อย
Charlotte Hunter
ภาพเกมดูสวยน่าเล่นมากๆเลยค่ะ สงสัยคงต้องไว้ลองหน่อยแล้ว
Yumiko Umixko
รออออออ ได้มีเกมมือถือเล่นแล้วว
Serena Lewis
รอนานมากๆเลยอยากเล่นนานแล้วว ชอบเพลงของหมวกคัดสรรด้วย🎩
Patterlene Lucne
ได้เวลาเติมพื้นที่ว่างในเครื่องเพิ่มแล้วสินะ
Seth Vysander
ด้วยความที่ชอบแนวเส้นแบบนี้อยู่แล้ว บวกกับเป็นแฟนแฮรี่พอตเตอร์ บอกได้เลยว่าค่อนข้างที่จะคาดหวังกับเกมนี้มากพอสมควรตั้งแต่ที่เริ่มเปิดตัวใหม่ๆ เข้าไทยเมื่อไหร่คงต้องได้โหลดมาลองเล่นแน่นอนค่ะ
Sophia Velez Everett
น่าเล่นมากค่ะะะะ
Karishma Lucy Madelyn
น่าเล่นมากค่ะ
Karishma Lucy Madelyn
น่าเล่นมากค่ะ
Cheri Brooks
เตรียมพร้อมรอเล่นแล้วค่ะ 😌
Crown Calphantom
เกมน่าเล่นมากเลยครับ ภาพสวยมากๆ ฉากก็เหมือนจริงเลยครับ กำลังศึกษาที่จะโหลดมาเล่นข้อมูลนี้เป็นประโยชน์กับผมมากๆเลยครับ
Paris Obsidian Berrario
ลายเส้นตัวละครเกมนี้สวยมาก กราฟิกก็แจ่มได้อารมณ์อบเสียว
Victor Badr Xerarch

ตัวเกมน่าสนใจดีนะครับ เดี๋ยวไว้ลองโหลดมาเล่นดู ขอบคุณสำหรับข้อมูลเกมนะครับ

Kathryn Miller
พวกงานกราฟฟิก งานภาพสวยดีนะ ตัวเกมส์เพลย์น่าสนใจ เเต่คงกินพื้นที่เยอะน่าดู โทรศัพท์เราคงไม่ไหว5555 เดี๋ยวไปตามเล่นในPCเเทน
Hwang Pyeonjae
ในที่สุดก็มีเกมเเนวนี้มาให้เล่น ผมชอบเกมเเนวๆนี้มากครับดีใจมากที่เป็นธีมเเฮรรี่ด้วย
Yolunda Deborah Benoit
เป็นเกมที่น่าสนใจมากค่ะ จนถึงตอนนี้เราพึ่งมาได้ทราบจากกระทู้นี้เลย กราฟฟิคสวยมากค่ะ ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ
Diego Fatigue
ไปเล่นมาแล้วสนุกมากเลย
Metal Griddle
เกมน่าสนใจครับ กราฟฟิคสวยมากก น่าเล่นสุดๆ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.