ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ So I'm a Spider, So What?
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Eddy Wincer
สวัสดีครับ สำหรับวันนี้ผมจะมาแนะนำ การ์ตูนที่ผมกำลังดูอยู่ช่วงนี้ครับ

So I'm a Spider, So What?

แมงมุมแล้วไง ข้องใจเหรอคะ (ญี่ปุ่น: 蜘蛛ですが、なにか? โรมาจิ: Kumo desu ga, Nani ka?) เป็นซีรีส์ไลต์โนเวลญี่ปุ่น เขียนเรื่องโดยโอกินะ บาบะ วาดภาพประกอบโดยสึกาสะ คิริว และลงฉายใน NETFLIX อยู่ในปัจจุบัน

เรื่องย่อ: เป็นเรื่องราวเกี่ยวเด็กสาวที่เกิดใหม่เป็นแมงมุมในดันเจี้ยนและพยายามดิ้นรนเอาตัวรอด เรื่องราวเริ่มต้นที่ เมื่อเด็กๆในห้องเรียนแห่งหนึ่งและคุณครูวิชาวรรณกรรม รวม 26 คน ตื่นขึ้นในชาติใหม่ โดยมีเด็กสาวผู้เคราะร้ายที่กลับมาเกิดในร่างแมงมุมในต่างภพ อาศัยอยู่ในดันเจี๊ยนเขาวงกตยักษ์เอลโรว์ เธอต้องหนีจากแมงมุมตัวแม่และพวกพ้องที่กัดกินกันเอง แล้วยังต้องพบกับมอนสเตอร์อีกหลายสายพันธุ์ ที่ทำให้การเดินทางของแมงมุมตัวจ๊อย อ่อนประสบการณ์ ไม่ราบรื่น แต่ปรับตัวได้อย่างรวดเร็วในโลกใหม่นี้ท่ามกลางโลกที่จอมมารและผู้กล้าได้ต่อสู้วนเวียนกันซ้ำแล้วซ้ำเล่า

รีวิว:: เป็นอีกเรื่องที่ผมชอบมากเลยครับ พูดเลยว่ามีหักมุมเรื่อยๆ ทำให้น่าติดตามยิ่งกว่าเจ้า Slime ยังไงเดียววันหลังผมจะมีรีวิวเรื่อง Slime อีกที พูดเลยน้องน่ารักและกินจุมากๆเลยครับ น่ารักสุดๆ

ปล. แปะกิฟของน้องแมงมุม
Valentine Victor Zynaxalia
น่าสนใจมากครับ ช่วงนี้เบื่อมากอยากหาอะไรดูอยู่พอดี ขอบคุณที่แนะนำให้กันนะครับ Pig.gif NB185.gif
Andromeda Bolsover
น่าสนใจมากค่ะ กำลังหาอะไรดูช่วงหยุดยาวพอดีเลย ไม่พลาดครับ
Merliah Lynn Cavendish
น่าสนใจมากค่ะ ช่วงนี้ดองไว้หลายเรื่องมาก ขอเก็บเรื่องนี้เพิ่มอีกหนึ่งเรื่องเลยค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
Cartoon King
ขอบคุณที่เอามาเเนะนำนะคะ ดูแต่ซีรีย์เกาหลี อ่านนิยาย ไม่มีอะไรจะดูแล้วค่ะ จะไปหาดูเดี๋ยวนี้5555
Kittinun Aglaea Crevenso
ล่าสุดก็ดูอนิเมะจบไปแล้วครับ ตอนนี้ก็คือรอซีซั่นใหม่ออกมาเพราะตอนล่าสุดรู้สึกว่าจบแบบค้างคามากครับ หวังว่าตอนจบจริงจะเป็นจบแบบดีนะครับ
Serene Persephone
พึ่งเคยเจอแมงมุมที่แสนจะคิ้วท์ขนาดนี้ ต้องรีบไปหาดูแล้วค่ะ ช่วงนี้ว่างๆเบื่อๆอยู่พอดี ขอบคุณสำหรับการแนะนำนะคะ
Catriona Cassiopeia Stella
ใจละลายกับGifน้องแมงมุม อ่ยย น่ารักมากๆ
ในช่วงสภาวะเครียดๆ ถ้าได้ดูการ์ตูนลายเส้นที่ทำให้นึกถึงสมัยเด็ก
คงทำให้หายเครียดได้มากเลยค่ะ ขอบคุณที่มาแนะนำการ์ตูนนะคะ
Cyrilia Karmil Svabhila
กำลังเบื่อๆเลยค่ะช่วงนี้ ต้องการหาอะไรดูเล่นมากๆ น้องแมงมุมน่ารักมากกกกกกก
Romeo Thearon Spencer
จะบอกว่า เป็นการ์ตูนที่สนุกมากอีกหนึ่งเสียงครับ ใครที่อยากหาอะไรมาทำคั่นเวลา มาดูน้องแมงมุมได้เลยยาวๆ
ผมถึงกับไปตามดูทุกสปอยในยูทูปด้วยที่ต่อจากในหนังที่จบไป55555
Tenebris Varanus Salvator
พึ่งดูจบไป ไม่นานเลยครับ สนุกดีครับ ดูไปเดาเนื้อเรื่องไปครับ ถูกไม่ถึงครึ่ง 55
Christine Saunders
กดเพิ่มลงลิสต์เรียบร้อยค่ะ มีวันหยุดเมื่อไหร่ไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณที่แนะนำนะคะ _/\_
Ruby Karishma
โง้ยยยย น้องแมงมุมน่ารักกกกก เคยเห็นแต่เขาแชร์กันไม่เคยดูสักทีขอบคุณที่นำมาแนะนำนะคะ><
Justin Cho Stella
น่าสนใจมากครับ น้องแมงมุมน่ารักจริงๆ ช่วงนี้ดองไว้หลายเรื่องมาก ขอเก็บเรื่องนี้เพิ่มอีกหนึ่งเรื่องเลยครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
Bobby Layne
เป็นอนิเมะที่ภาพสวยมากเลยครับ น้องแมงมุมก็น่ารักมาก
Rusty Famerris
น้องสไปเดอร์น่ารักมากเลยค่ะ ไว้ว่างๆจะไปหาดูนะคะ
Lucas Liberto Clover
ผมพึ่งดูจบไปไม่นานนี้เองส่วนตัวก็เป็นคนชอบดูอนิเมะแนวต่างโลกมีเก็บเวลอะไรประมาณน
ั้นแต่มันก็มีแบบที่ผมชอบให้ดูน้อยอยากให้มีอะไรแนวๆนี้อีถ้าเป็นไปได้อะนะ
Berna Ardyn McCarthy
เป็นการ์ตูนที่น่าสนใจมากเลยครับผมจะลองไปดูนะครับ
Zuleyka West Vanderbilt
แมงมุมน่ารักดี อยากให้มีขายในฮอก
Suwijak Sittiwa
เรื่องนี้เห็นบ่อยมากแต่ไม่เคยดูเลย สงสัยต้องเริ่มหาดูแบบจริงจังแล้ว
Dean Luce Spindleire
น้องแมงมุมน่ารักมากเลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับที่นำมาแนะนำ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.