ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ Jujutsu Kaisen
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Eddy Wincer
สวัสดีครับ สำหรับวันนี้ผมจะมาแนะนำ การ์ตูนที่ผมกำลังดูอยู่ช่วงนี้ครับ

Jujutsu Kaisen

มหาเวทผนึกมาร (ญี่ปุ่น: 呪術廻戦 Jujutsu Kaisen) เดิมที่เป็นหนังสือมังงะโดยท่านอาจารย์เกเงะ อากูตามิ ตีพิมพ์ลงในโชเน็งจัมป์รายสัปดาห์ตั้งแต่มีนาคม 2018 และต่อมาจึงมีการนำมาทำเป็นอนิเมะในปี 2020 และลงฉายใน NETFLIX

เรื่องย่อ:: อิตาโดริ ยูจิ"นักเรียนวัย 15 ปีผู้อาศัยอยู่ในเมืองเซ็นได แม้ว่าเขาเป็นนักเรียนจอมพลัง แต่ก็ปฏิเสธที่จะอยู่ชมรมกีฬาและมาสิงอยู่กับชมรมเรื่องเร้นลับ เขาเป็นคนไปหยิบวัตถุต้องสาปที่เก็บไว้ในศาลของโรงเรียนมาให้กับรุ่นพี่ในชมรมฯ ขณะเดียวกันก็มีนักเรียนไสยเวท"เมงุมิ"เดินทางมาที่โรงเรียนฯเพื่อรับวัตถุต้องสาปดังกล่าวได้ไปซ่อมผนึกใหม่แต่กลับหาวัตถุดังกล่าวไม่พบ เมงุมิสัมผัสได้ว่าเด็กที่ชื่อยูจิเป็นคนเอาไปและตามยูจิไปที่โรงพยาบาลที่ปู่ของยูจิรักษาตัวอยู่ แต่ยูจิกลับบอกว่าตนได้เก็บไว้แต่กล่อง ส่วนวัตถุในนั้นได้นำไปให้รุ่นพี่แล้ว ซึ่งพวกเขามีกำหนดการแกะผนึกในคืนนี้

ในคืนนั้น รุ่นพี่ในชมรมได้แกะผนึกออกมาจึงทำให้วิญญาณต้องสาปต่างพรั่งพรูออกมาทั่วทั้งโรงเรียน ยูจิและเมงุมิได้รีบกลับไปที่โรงเรียนและพบกับวิญญาณต้องสาปมากมายในตึกเรียน และสามารถช่วยรุ่นพี่ออกมาได้ แต่เมงุมิก็ถูกวิญญาณต้องสาปทรงพลังเล่นงานจนเจ็บตัวและอยู่ในสถานการณ์วิกฤต เมงุมิบอกว่าถึงยูจิจะแรงเยอะแค่ไหนเเต่ก็ไม่สามารถเอาชนะคำสาปได้ เพราะไม่มีไสยเวทในตัว ยูจิจึงกลืนวัตถุต้องสาปนั้นเข้าไปและกลายเป็นภาชนะของ "สุคุนะ"

รีวิว:: ผมชอบตัวละครในเรื่องนี้มากๆเลยครับ โดยเฉพาะอาจารย์โกโจ ห้าห้าห้า

Lavie Isaline
ฉากต่อสู้สนุกมากกกค่ะเรื่องนี้ โกโจแสนเท่เลยแถมรักลูกศิษย์มากๆด้วย อบอุ่นเหมือนไมโครเวฟ!!( ꈍᴗꈍ) และก็ต้องขอบคุณเมงุมิที่เลี้ยงโกโจเซนเซย์มาด้วยนะคะ55 แซวนาง><
//อยากอวยเทอคนนี้มากๆเลยละค่ะ.. >ส่วนตัวเราชอบโนบาระมากๆ แบบว่าเป็นผู้หญิงที่แข็งแกร่งและรักที่ตัวเองเป็นตัวเอง ยิ่งอยู่กับยูจิจะยิ่งน่ารักคูณสองค่ะ ตัวแสบเลย~ ep.17,ep.24 โนบาระเท่ม้ากค่ะ ^^ *ยังไงก็มารอดูเดอะมูฟวี่jjkไปด้วยกันนะคะ ~*
Charlyne Amarys McCarthy
เรื่องนี้สนุกจริงงงค่ะะะ เพลงเพราะด้วยย โดนป้ายยาให้ไปดูแล้วเนื้อเรื่องดีจริง (ถึงแม้จะดอง ดูไม่จบซักที 555555) ต้องหาเวลาไปดูต่อให้จบแล้ววว >.<
Catriona Cassiopeia Stella
ภาพสวย เรื่องราวน่าติดตามมากเลยค่ะ หาอนิเมะสายนี้มานานแล้ว
เดี๋ยวไปหาดูบ้างดีกว่า เห็นเค้าพูดหลายเสียงแล้วว่าสนุก ขอบคุณมากนะค้าบที่มาแนะนำ
Celine De Pelissier
โดนป้ายอีกแล้ว เรื่องนี้ดองอยู่เลยค้าบ 5555555 เดะต้องลองไปดูละแต่มีคน
แอบบอกว่าเรื่องนี้ผู้ชายหล่อ 555555 เป็นกำลังใจในการดูไปอีก
Ignis Draguneel
ตอนแรกนึกว่าไม่สนุกพอโดนเพื่อนป้ายยาไปติดหนักเลย
Valentine Victor Zynaxalia
ผมเคยเห็นตามTIKTOKเยอะอยู่ครับ ที่จริงว่าจะดูอยู่ แต่ไม่ว่างซะที แต่เห็นทุกช่องทางขนาดนี้ต้องหาเวลาว่างมาดูสักหน่อยแล้ว ขอบคุณนะครับที่มาแนะนำกัน
Katherine Eleanor Spencer
ใครยังไม่ดูก็อยากบอกให้หาดูเถอะค่ะ5555 สะใจมาก สนุกมาก ดูแบบไม่คาดหวังอะไรแต่มันดีกว่าที่คิดไปเยอะเลย ยิ่งฉากที่มีสุคุนะก็คือตายสถานเดียว ต้านไม่ไหว ตกหลุมรักเต็มเปา (*/▽\*)
อะไรที่คิดว่าพอได้เห็นแล้วมันต้องเท่มากแน่ๆ อย่างเช่น โกโจเปิดผ้าปิดตา แพนด้าบู๊ อินุมากิเปิดผ้าปิดปาก นานามิคลายปมเนคไทด์ ก็จะได้เห็นแล้วมันก็เท่มากจริงๆ อีกต่างหาก
ตัวละครที่ชอบรองลงมาจากสุคุนะส่วนตัวนี่ยกให้โทโดเลย ออกมาอย่างโหดแต่ขายขำทุกฉาก5555 สนับสนุนให้ไปดูกันเยอะ ๆ ค่ะ จะได้มีเพื่อนเม้ามอย ⊂( '▽ ` )⊃
Ruby Karishma
เราดูjujujutsu มาตั้งแต่ช่วงแรกๆที่ฉายเมื่อปีที่แล้วเลยค่ะเพื่อนลากเราดู ตอนแรกเราไม่ค่อยชอบแนวที่มีตัวที่ดูสยองๆน่ากลัวสักเท่าไหร่ (เช่นพวกคำสาปในเรื่องนี้555) ตั้งใจว่าดูแค่ตอนสองตอนก็พอแต่พอดูจริงแล้วคือมันส์มากค่ะ ดูแล้วติดงอมแงมเลย เนื้อเรื่องสนุกสุดๆ ถึงขนาดที่ว่ามานับวันรอเลยว่าตอนใหม่จะออกวันไหนแล้วจดใส่ปฏิทินไว้ ใครที่ยังไม่ดูเราแนะนำเลยค่ะว่าดูแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนนนน /// ใครดูแล้วติดใจตามหาอ่านมังงะต่อได้นะคะตอนนี้แปลไทยมี14เล่มค่ะ ตามอ่านต่อแล้วเนื้อเรื่องเจ้มจ้นค่ะต้องไปสัมผัสเองเลยค่ะขอไม่สปอยดีก่าาา

ปล.ดีใจมากเลยค่ะที่มีคนตั้งหัวข้อแนะนำเรื่องนี้ เห็นแล้วเรารีบกดเข้ามาอ่านอย่างไวเลย
Solina Kari Roshan
เรากำลังหาอนิเมะเรื่องใหม่ดูอยู่พอดีขอบคุณนะคะ เราโดนเพื่อนสปอยเรื่องนี้มาเยอะเลยแหะๆ แต่เพื่อนเราบอกว่าน้องเมน่ารักมาก อันนี้จริงไหมคะ
Cartoon King
ค่ะ แน่นอนว่าโดนเพื่อนสปอยเอาไว้เยอะ5555 แต่ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ ไว้ว่างๆจะไปหาดูนะคะ ขอบคุณที่เอามาเเนะนำน้า
Romeo Thearon Spencer
ตอนแรกคิดว่าไม่สนุก พอดูไป สนุกมากครับ นี่ดูไปได้ครึ่งทาง แต่มาขอรีวิวก่อน และกำลังจะกลับไปดูต่อครับ 555 บอกเลยนะครับว่าดูดพลังชีวิตมาก555
Tenebris Varanus Salvator
สนุกมากเลยครับ ติดงอมแงมเลย ตอนนั้นดูแบบมาเป็นอาทิตย์ต่ออาทิตย์ แล้วแอบเห็นตัวละครที่ชอบตายก็เลยยังไม่ได้ดูต่อ
Sinistra Evelia Zedekiah
เรื่องนี้เราเคยโดนป้ายยามาจากคนที่รู้จัก ตอนแรกดูแล้วรู้สึกเบื่อก็เลยเลิกดู แต่เห็นหลายคนบอกว่าสนุกสงสัยคงต้องกลับไปดูใหม่แล้วค่ะ ><
Xayvion Xelelloas Xizurcus
มารับเข้าลิสต์ครับ กำลังเบื่อๆเลยหาอะไรดูอยู่พอดี ขอบคุณที่แนะนำครับ
Christine Saunders
ชอบมากเลยค่ะ y _ y ขอบคุณที่แนะนำนะคะ ชอบทั้งเนื้อเรื่องและเพลงประกอบเลย ติดหูมาก แล้วก็ชอบตัวละครมาก ๆ ด้วยค่ะ ขอบคุณที่แนะนำอีกครั้งนะคะ! <3
Ignis Draguneel
I love Jujutsu ชอบเรื่องนี้มากๆๆๆๆ
Suwijak Sittiwa
จริงๆเห็นเรื่องนี้มาสักพักแล้ว เพื่อนก็บอกว่าสนุกมาก สงสัยต้องไปดูแล้ว ลงคิวอนิเมะไว้ก่อนนะ
Andromeda Bolsover
ความจริงเราติดตามเรื่องนี้มาแต่แรกเลยค่ะ สนุกมาก ชอบความทีเล่นทีจริงของเซนเซย์ คือเท่ระเบิดดดด
Ullynaze Precious Zynaxalia
เรื่องนี้คือโดนใจมากค่ะ เราดูซ้ำมาหลายรอบแล้ว ดูกี่ทีก็ไม่มีเบื่อเลยค่ะ
Valentina Herrmann
เราชอบเรื่องนี้มากๆเลยคับ สนุกมากๆๆ ผู้หญิงในเรื่องก็สุดแสนจะเท่ มีฉากให้ปวดใจด้วย;-;
ชอบโกะโจเซนเซย์ม้ากกกก คลั่งรักแบบไม่ไหว ฮรุก
Kailin Toeru
เรื่องนี้เห็นเยอะมากเลยครับทั้งสปอยทั้งในมีมแต่ยังไม่ได้ดูเลย ขอบคุณที่แนะนำนะครับ จะลิสไว้ดูเลย
Justin Cho Stella
เป็นอนิเมะที่สนุกมากเลยครับแนะนำอีก1เสียงครับเรื่องนี้สนุกจริงๆ
Rusty Famerris
เป็นอนิเมะที่น่าสนุกนะคะ แนวนี้รัสตี้ชอบดูซะด้วย ภาพก็สวยเดี๋ยวจะหาเวลาว่างไปดูนะคะ
Zuleyka West Vanderbilt
เดี๋ยวจะไปดุนะเรื่องนี้ ผู้ชายหล่อดีชอบ
Lamello Fer Flourite
เป็นหนังที่น่าดูมากๆเลยค่ะ เพิ่มลงลิสต์ไว้เลยแล้วกัน
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.