ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [แนะนำWEBTOON] เรื่องราวของชมรมSPIRIT FINGERS
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
Catriona Cassiopeia Stella

สวัสดีคร้าบ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ได้ลองทำกระทู้รีวิวการ์ตูน ขอฝากตัวด้วยน้า~ เอาล่ะค่ะทุกท่าน หลังจากที่ผ่านความวุ่นวายในแต่ละวันมาอย่างยาวนาน กระผมมีสิ่งที่จะเยียวยาจิตใจมานำเสนอเรื่องนี้มีชื่อว่า SPIRIT FINGERS จากWEB TOON
การ์ตูนภาพสีสัญชาติเกาหลี ผลงานของคุณนักเขียนฮันคยองซัล จากส่วนตัวที่ไม่ค่อยชอบอ่านการ์ตูนเท่าไหร่บอกเลยว่าอ่านง่าย ความยาวแต่ละตอนไม่ยืดเยื้อ แถมมู้ดโทนดี ลายเส้นละมุนสายตา เนื้อหาไม่หนักดราม่า เน้นอ่านเรื่อยๆ และเติบโตไปพร้อมกับตัวละคร (กระซิบนิดนึงว่า หนักไปทางตลกกรามค้างด้วย ตลกจริงๆค่ะ ขำทั้งน้ำตาเลยก็มี

เรื่องย่อ : ซงอูยอน เด็กสาวแสนธรรมด๊าธรรมดาที่ใช้ชีวิตตามกรอบที่ครอบครัววางไว้ แต่แล้ววันนึงเธอได้พบกับรักแรกพบที่เป็นหนึ่งในสมาชิกชมรมวาดรูป ที่ไม่ใช่แค่ชมรมวาดรูปธรรมดา ความพิศวงและเสน่ห์ของบุคคลในชมรมที่เธอได้พบ จะสามารถเปลี่ยนโลกสีเทาของเธอให้กลายเป็นโลกใหม่ที่สดใสได้หรือไม่

เรื่องนี้ตัวละครค่อนข้างเยอะ แต่รับประกันเลยว่าทุกคนจะไม่สับสนแน่นอน เพราะทุกคาแรคเตอร์นั้นแสดงออกตามสีได้เป็นอย่างดี มีเรื่องราวความรักของคนแต่ละช่วงอายุแตกต่างกันชนิดที่เรียกว่า กุ๊กกิ๊กเขินกันได้ทุกวัย อ่านแล้วอยากมีแฟนกันเลยมีเดียว(อุ๊บบบส์! ไม่สปอยยยยยยย) กระซิบอีกที ไฮไลท์ไว้เลยว่า คุณพระเอกอย่าง ‘นัมกิจอง’ หล่อมากกกกกก และหลุดโลกมากเช่นเดียวกัน เหมือนโดนคุณนักวาดแกง 555 คุณจะต้องสั่นประสาทไปกับความกวนโอ้ยของพระเอกของเราแน่นอน!

ไม่ต้องใช้หลักการอะไรมาก แต่การ์ตูนเรื่องนี้ให้ข้อคิดเราได้หลายแง่ มีเนื้อหากุ๊กกิ๊กตลกชวนให้ติดตาม แต่ทุกๆเรื่องก็ต้องมีปมดราม่าใช่มั้ยคะ T__T ? อ๊ะๆๆ ไม่สปอยล์ดีกว่า หากสนใจล่ะก็ต้องไปติดตามกันแล้วน้า อ่ า น ฟ รี ! และ จ บ บ ริ บู ร ณ์ ไปแล้วเรียบร้อย คนที่ไม่อยากรอนาน ก็อ่านรวดเดียว162ตอน จนตาแฉะไปเลยฮับ !
รับประกันความอ่านแล้วไม่อยากวาง อบอุ่นหัวใจที่ได้สัมผัสแน่น้อนนน ~

(จิ้มรูปภาพเพื่อเข้าสู่โลกฟิงเก้อ!)
Yumiko Umixko
ว้าวว ภาพสวยจังค่ะ น่าสนุกดีจัง
ต้องลองไปอ่านบ้างแล้ว >__<
Chaelin Carlyn Quinn
ลายเส้นสวยมากๆเลยค่ะ ต้องลองไปหาอ่านบ้างแล้ว ขอบคุณสำหรับการแนะนำการ์ตูนลายเส้นน่ารักๆนะคะ
Layla Rosely
หื้อน่ารักก น่าอ่านมากค่ะ
Cyrilia Karmil Svabhila
เป็นการ์ตูนเรื่องนึงที่อ่านแล้วฟีลกู๊ดมากๆ เลยค่ะ แรกๆ ที่อ่านรู้สึกไม่ชอบพ่อแม่ของอูยอนเลยที่กดดันนางเอก แต่ชมรมวาดรูปแห่งนี้เป็นที่พึ่งพาทางจิตใจของอูยอน แถมนัมกิจอง พระเอกของเรายังน่ารักสุดๆ คู่พี่นัมกรีนกับพี่ซอนโฮก็น่ารักไม่กัน เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ควรติดตามมากเลยค่ะ
Valentine Victor Zynaxalia
เป็นอะไรที่น่าติดตามและน่าดูมากๆครับ ชอบการรีวิวของคุณแคทมากเลยครับ ไว้ว่างๆมาลงอีกได้มั้ยครับ ชอบแนวแบบนี้มากเลย ขออนุญาตเก็บเข้าลงสต็อคเลยแล้วกันนะครับเรื่องนี้
Auntakarn​ G'Halloween
จะลองไปอ่านดูนะครับ
Charlyne Amarys McCarthy
ชอบเรื่องนี้มากๆๆๆเลยค่ะ จำได้ว่าติดเรื่องนี้มากขนาดต้องแอบไปหาต้นฉบับเกาหลีอ่านเพราะรอไม่ไหว (แปลไม่ออกดูรูปอย่างเดียวก็ยังดี)​ เราชอบตรงที่มันเรียลดี ไม่เพ้อฝันโชโจเกินไป แบบไม่ยึดติดว่าตัวเอกต้องสวย ต้องเก่ง100เปอเซ็น อ่านแล้วอยากให้มีชมรมนี้อยู่จริงๆ คอนเฟิร์มอีกเสียงเลยค่าาาาว่าควรค่าแก่การไปหาอ่าน ><
Rovena Veronica Lynn
ลายเส้นน่ารักดูอ่านง่าย ยิ่งบอกว่าเป็นเรื่องฟีสกู้ดด้วยยิ่งอยากอ่านเลยค่ะ ถ้ามีเวลาว่างต้องรีบไปจัดการ162 ตอนแน่นอน ขอบคุณนะคะ ที่แบ่งปันเรื่องฟีลกู้ดให้อ่าน
Violet Ran
เนื้อเรื่องน่าติดตามมากเลยค่ะ ตัวการ์ตูนก็น่ารัก อีกอย่างเป็นการ์ตูนเกี่ยวกับชมรมวาดรูปด้วยค่ะ
ซึ่งปกติก็ชอบมารูปอยู่แล้วด้วย ประเด็นสำคัญคือ จบบริบูรณ์แล้ว ไม่ต้องรอคอยตอนต่อไป ขอบคุณที่แนะนำและรีวิวนะคะ

Eddy Wincer
ดูน่ารักจังครับ ถ้ามีโอกาสเดียวจะไปตามดูนะครับผม เย่ๆ
Ruby Karishma
เราเป็นแฟนเว็บตูนเรื่องนี้เลยค่ะ ดีใจมากๆที่มีคนมาแนะนำเพราะเรื่องนี้มีเนื้อเรื่องพร้อมข้อคิดที่แฝงอยู่มีอยู่เยอะ
มากเลยค่ะ ภาพสวยสีละมุนเนื้อเรื่องทั้งโรแมนซ์ ดราม่า ตลก ไปพร้อมๆกันในเรื่องเดียวใครที่ยังไม่เคยอ่านขอแนะนำอีกเสียงเลยค่ะ^^
Mabel Linda
น่ารักมาก socute ภาพสวย💗 อย่างงี้ต้องลองไปอ่าน
Jody Lynn
เรื่องนี้เราอ่านตั้งแต่สมัยเพิ่งลงเว็บตูนไทยใหม่ๆเลยค่ะ อ่านจนไม่อยากรอเลยไปตามอ่านใน Naver รักพระเอกมาก ความน่ารักของโลกใบนี้ T-T คลั่งรักเก่งที่หนึ่ง ฮืออ
Cartoon King
อ้ยย น่าสนใจมากค่ะคุณเเบลร์ ช่วงนี้หาอะไรอ่านพอดี ขอบคุณที่เอามาแชร์กันนะคะ
Serene Persephone
เคยเห็นผ่านๆตาบ่อยๆในเว็บ แต่ปกติเป็นคนไม่ค่อยชอบลายเส้นแบบนี้ค่ะ แต่พอมาอ่านรีวิวแล้ว เห็นทีคงต้องกลับไปย้อนอ่านบ้าง เพราะต้องการหาอะไรเบาสมองแบบนี้อยู่เหมือยกัน 5555 ขอบคุณสำหรับการแนะนำนะคะ
Sinistra Evelia Zedekiah
ลายเส้นน่ารักมากเลยค่ะ เรื่องย่อที่รีวิวก็ดูน่ารัก ที่สำคัญจบคือจบแล้วด้วย ถ้าอ่านง่ายนี่คิดว่ามีอ่านยาวแน่ๆ ค่ะ
เราจะลองไปอ่านดูนะคะ ขอบคุณที่มารีวิวเรื่องน่ารักๆ ให้ด้วยนะคะ ><
Christine Saunders
กำลังหาอะไรอ่านอยู่พอดีเลยค่ะ ฮือ แว๊บไปดูมาแล้วชอบลายเส้นมาก ขอบคุณที่แนะนำนะคะ <3
Valentina Herrmann
เราเคยอ่านเรื่องนี้เมื่อหลายปีก่อนค่ะ ปัจจุบันไม่ได้ตามแล้วเพราะไม่มีเวลา;-;
แต่เรื่องนี้น่ารักมากเลยค่ะ พระนางน่ารักมากๆๆ เนื้อเรื่องก็ดี
Primrose Gold
เคยเลื่อนอ่านผ่านๆ ลายเส้นสวย การ์ตูนมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับชมรมวาดภาพ สงสัยต้องไปอ่านจริงๆจังๆแล้วค่ะ
Tenebris Varanus Salvator
น่าสนใจดีนะครับ กำลังเบื่อๆ เลย จะลองอ่านดู ถึงแม้ปกติจะไม่ค่อยอ่านแนวนี้ก็ตาม
Regina Carrington
ลายเส้นคลาสสิคดีนะคะ ตัวละครทุกตัวคาร์แรกเตอร์ชัดเจน แม้แนวเรื่องแรกๆจะดูเรียบๆไม่หวือหวา แต่โดยรวมแล้วก็เป็นเว็บตูนดีๆเรื่องนึงเลย เพราะส่วนใหญ่นั้นเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิตจริง สะท้อนสังคมไปในตัวค่ะ
Nyrosta Harp
กี่ตอนนะ!! 162!!!
ถ้ามีตั้ง162ตอน แต่คนสามารถอ่านรวดเดียวจบได้แบบนี้
มันคือเครื่องยืนยันความสนุกชั้นดีเลยหล่ะ

//added to reading list
Ethan Brown
เนื้อเรื่องดูน่าสนใจดี สงสัยต้องไปอ่านแล้วล่ะ
Kailin Toeru
ลายเส้นน่ารักมากครับ จากส่วนตัวผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบอ่านการ์ตูน แต่ด้วยความเรื่องนี้ถ่ายทอดชีวิตความเป็นวัยรุ่นได้ดี เป็นเนื้อเรื่องที่น่าอ่านมากๆเลยครับ
แนะนำให้อ่านเลยครับ
Berna Ardyn McCarthy
การ์ตูนเรื่องนี้ลายเส้นน่ารักมากเลยครับจะลองไปหาอ่านดูนะครับขอบคุณนะครับ
Justin Cho Stella
เป็นการ์ตูนที่น่าสนใจมากเลยครับลายเส้นก็สวยไว้จะลองไปอ่านดูนะครับ
Natsumi Fukato
มองจำนวนตอน ... โอเคค สนุกขนาดไหนที่อ่านรวดเดียวจนจบ ขอบคุณที่ทำมาเเชร์กันนะคะ
แต่ลายเส้นน่ารักมากเลยค่ะ ไว้จะเข้าไปตามอ่านบ้าง
Charlotte Hunter
สนุกมากเลยค่ะ เราชอบพี่แบล็คมากเลย
Theodore Mateo Fieres
เรื่องนี้น่ารักจัง ไว้จะลองอ่านนะครับ
Dylan Dean
ภาพสวยมากครับ เพิ่มเข้าในลิสต์แล้ว
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.