ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : พ่อมดน้อยจอมขมังเวทย์ มังงะ เว็บตูน
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
guuun
ฝากผลงาน การ์ตูนที่ผมเขียน เอง ครับ พ่อมดน้อยจอมขมังเวทย์

แนวการ์ตูน นี้ จะคล้ายเรื่อง แฮรี่พอตเตอร์ แต่ เป็นเรื่องโลกเวทมนตร์อีกจักรวาลนึงและ โรงเรียนเวทมนตร์ ไทย

เป็นแนว แฟนตาซี สอบสวน + ต่อสู้

เรื่องย่อ

วิน หรือ อิทธิพัฒน์ เป็นเด็กธรรมดาคนหนึ่งที่กำพร้าพ่ออแม่ตั้งแต่เกิด

เป็นเด็กที่ไม่เอาไหน ชอบ เพ้อฝันเและดูหนังเกี่ยวกับเวทมนตร์ อยู่บ่อยๆ วันหนึ่ง ได้เจอสิ่งที่ เขาได้เจอสิ่งที่เรียกว่า

เวทมนตร์ ในชีวิตของเขาและชีวิตเขาก็เปลี่ยนไปตลอดกาล ได้เข้าไปโลกเวทมนตร์

ซึ่งเป็นโลกที่ทับซ้อนกับโลกที่วินอยู่ และได้เข้าไปอยู่ในโรงเรียนเวทมนตร์

ชื่อ เวทวิทยา แขณะที่ วิน เรียนอยู่ที่ โรงเรียนเวทวิทยา ได้เจอเรื่องราวต่างๆมากมาย โดยที่ วินไม่ได้คาดคิด และ เมื่อเขาอยู่โรงเรียนเวทมนตร์ กลายมาเป็น

จอมขมังเวทมน์ที่ร้ายทีสุดในดินแดนสุวรรณภูมิ

ปล. เดี๋ยว จะ ทิ้งลิ้ง ไว้ให้ แต่ล่ะตอน นะ ครับ ตอนนี้ ถึงตอนที่ 8 ครับ

ตอนทั้งหมด
Charlyne Amarys McCarthy
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากเลยย กดติดตามในเว็บตูนแล้วนะคะ! เป็นกำลังใจในการผลิตผลงานต่อไปเรื่อยๆน้าค้าาา
Theon Qeith McCarthy
แอบชอบชื่อตัวละครเพราะชอบ วินวินWAYV ฮ่าๆ
ไว้มีโอกาสจะเข้าไปอ่านนะครับพี่กัน
Milin Rochelle McCarthy
เป็นสาวกเว็บตูน อ่านเกือบทุกเรื่อง 5555555
เป็นกำลังใจให้นะคะ เดี๋ยวจะไปกดติดตามเลยครัช!!
Annie Marshmallow
ตุนไว้แปบ เรื่องเก่ายังไม่เคลียร์เลย555
Revanche Athaliah
เนื้อเรื่องน่าสนใจ แต่ยังไม่ว่างมาอ่าน ขอปักหมุดไว้ก่อนนะคะ
Leopold De Notail
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากๆครับ รอติดตามผลงานต่อๆไป
Diana Sylvia McCarthy
น่าสนใจมากๆเลยค่ะ ปักไว้แล้วติดตามแล้วนะคะ เดี๋ยวจะทยอยมาตามอ่านค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
Natsumi Fukato
ขอแปะไว้แล้วจะมาทะยอยอ่านเรื่อยๆนะคะ
เนื้อเรื่องจากที่ย่อ น่าสนุกมากเลยค้า
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่า
Aura Cristina Latina
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากๆเลยค่ะ จะไปติดตามนะคะ
Xenix Xerixer
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากเลยค่ะ
Francesca Di Laurentis
เนื้อหาน่าสนใจดี จะรอติดตามเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้ผู้เขียนนะคะ ^^
Sephiroth Raizel Zynaxalia
เหมือนจะเคยเห็นผ่านๆ ตามาก่อนหรือเปล่าหว่า
เดี๋ยวจะแวะไปขุดดูนะครับพี่กัน เนื้อเรื่องน่าติดตามมาก
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.