ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ตัวอย่างใหม่ซีรีย์ Loki จาก Marvel Studios'
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Kim Kang Min

ตัวอย่างใหม่ซีรีย์ Loki จาก Marvel Studios'

โลกิ เป็นละครชุดทางโทรทัศน์อเมริกันฉายทางเว็บออนไลน์ที่กำลังจะสร้างขึ้นสำหรับดิสนีย์+ โดย Michael Waldron เนื้อเรื่องอิงตามตัวละคมาร์เวลคอมิกส์ในชื่อเดียวกัน โดยละครชุดเรื่องนี้จะอยู่ในจักรวาลภาพยนตร์มาร์เวล (MCU) เนื้อเรื่องมีความต่อเนื่องกับภาพยนตร์เรื่องอื่น ๆ ของแฟรนไชส์ ละครชุดนี้ผลิตโดยมาร์เวลสตูดิโอส์ โดยมี Waldron รับหน้าที่เป็นผู้เขียนบทและ Kate Herron เป็นผู้กำกับ โดยเรื่องราวจะต่อจาก อเวนเจอร์ส: เผด็จศึก โดยโลกิที่จะปรากฏในเรื่องคือ โลกิ (ช่วงปี 2012 ที่หนีโดยการใช้เทสเซอร์แร็ค) และเปิดตัว องค์กร TVA (Time Variance Authority) หรือ หน่วยงานควบคุมกาลเวลา โลกิคาดว่าจะเริ่มฉายในต้นปี พ.ศ. 2564 และจะประกอบด้วยหกตอน มันจะเป็นส่วนหนึ่งของจักรวาลภาพยนตร์มาร์เวลระยะที่สี่ (เครดิต : https://th.wikipedia.org/wiki/)

หลังจากดูตัวอย่างแล้ว รู้สึกชอบ เนื้อเรื่องชวนติดตาม เลยอยากนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ลองดู สำหรับใครที่ยังไม่เคยดูหนังหรือซีรีย์แนวฮีโร่ อยากให้ลองมาดูกัน ซีรีย์จะฉายผ่านแอพ Disney+ 11 มิถุนายน 2021 แต่สำหรับประเทศไทย น่าจะยังต้องรอการเปิดตัวอย่างเป็นทางการของแอพพลิเคชั่นนี้ก่อน
Xavior Mycroft Holmes
ผมรอให้ดิสนี่ย์พลัสเข้าไทยแบบใจจดใจจ่อเลยล่ะครับ มีซีรี่ส์​ที่รอดูอยู่เต็มไปหมด โลกิเองก็เป็นหนึ่งในนั้น ตอนนี้คงต้องรอดูหนังโรงแก้ขัดไปก่อน แต่ว่าขอบคุณสำหรับข่าวสารมากๆเลยนะครับ
Kenshi Kujo Fieres
ทำไมผมไปอยู่ไหนถึงพึ่งรู้ว่าโลกิจะมีซีรี่ย์ ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่นำมาบอกกัน ไม่งั้นผมคงรู้อีกทีตอนฉายแล้วแน่ๆ
Michael Pierce Pontia
รอดูตัวอย่างนานมากจนเกือบลืมแล้วครับ ออกซักที เล่นกับเวลาอีกแล้ว เป็นท้อต้องมานั่งวิเคราะห์ระหว่างดู
Nathaniel Sandos Winchester
โดยปกติแล้วชอบดูหนังของค่ายนี้อยู่แล้ว พอได้ดูตัวอย่างหนังแล้วเฝ้ารอเลย เมื่อไหร่ ๆ ๆ ๆ จะได้ดู 5555 ขอบคุณครับที่เอามาแบ่งปัน
Livian Kainax Fieres
ลืมไปแล้ว ว่าเคยรอดูเรื่องนี้ ขอบคุณที่มาช่วยเตือนควาจำค่ะ
Wulfstan Claye
โห! น่าดูมากๆเลยและหวังว่าจะเข้าในไทยเร็วๆนี้นะฮะ
Jeno Xan Martin
โห ผมพึ่งรู้ว่าโลกิจะมีซีรีย์รอติดตามเลยครับ รอให้เข้าไทยอยู่ จะรีบสมัครดิสนีย์พลัสเลย
Leopold De Notail
ชอบดูหนังค่ายนี้มากๆ ไม่พลาดแน่นอน
Patterlene Lucne
ไม่มีวันพลาดค่ะบอกเลย ตัวละครสามีแห่งชาติมีภาคของตัวเองทั้งที
Park Yerin
รอดูอยุ่
Lunafreya Cumberbatch
อยากดูมากๆ รักตัวละครและคนแสดงสุดๆ! ยอมที่จะเสียเงินเพื่อดูเรื่องนี้เลยละ!
Natsumi Fukato
น่าจะได้เวลาเสียตังอีกแล้ว อดใจรอ อีกพักใหญ่ๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารใหม่ๆค้าา
Gael Gabe Groot
โลกิเวอร์ชัน ริกกับมอร์ตี้ มาแน่ๆ 555
Sagittarius Dorothy Vysander
ว้าว เพิ่งรู้ว่าโลกิจะมีซีรี่ส์ คาดหวังเลยครับ ขอบคุณที่เอาข่าวสารมาแจ้งนะครับ
Marvelous Denis Valentino
น่าสนใจมากครับ ไม่พลาดแน่นอน
Melvin Vyronica Grays
หลังจากดูตัวอย่างแล้ว รู้สึกชอบ เนื้อเรื่องชวนติดตามมากๆครับ รอชมเลย
Xavier Lorenzo Blaze
เสียดายที่น่าจะยังต้องรอการเปิดตัวอย่างเป็นทางการในประเทศไทยก่อนจริงๆค่ะ น่าติดตามมาก
Helios Trezyl Luciano
แค่ได้ยินว่าละครชุดเรื่องนี้จะอยู่ในจักรวาลภาพยนตร์มาร์เวล (MCU) เนื้อเรื่องมีความต่อเนื่องกับภาพยนตร์เรื่องอื่น ๆ ของแฟรนไชส์มันก็คุ้มค่ารอแล้วครับ
Rommie Genova McCarthy
รอติดตามค่ะ จะรอดูแน่ๆ
Darren O’Hear
น่าสนใจมากค่ะ จะรอติดตามชมนะคะ^^
Elias Kaiser
น่าดูมากครับ รอติดตามแน่นอน
Perseus Percy Jackson
อยากจะบอกว่า แนะนำไปดูเลย ครบรสมากกกกกก ค่ายมาร์เวลก็คือซ่อนปมให้ลุ้นได้ตลอด และท้ายสุด
ชวนติดตามต่อๆไปในซีซั่น 2
Sorias Gwendolyn Hudson
ผมพึ่งรู้เลยว่าโลกิจะมีซีรีย์ ขอบคุณที่บอกนะครับ รอดูไม่ไหวเลยㅠㅠ
Cartoon King
ปักหมุดค่ะ แปะๆ ขอบคุณที่เตือนความจำนะคะ
Sinistra Evelia Zedekiah
ได้ยินข่าวซีรี่ย์ของโลกิแว่วๆ มาตั้งแต่ปีที่แล้วจนลงใน disney+ ตั้งตารอดูแต่ตอนนี้ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะคะ ><
Celine De Pelissier
สนุกมาครับ คือดือมาก โลกิหล่อมากกก5555555 เนื้อเรื่องสนุกมากคือต้องดูทีเดียวให้จบเรื่องเลยครับ
Valentine Victor Zynaxalia
อ๋า เรื่องนี้ ผมเห็นบ่อยมากครับ ดูเหมือนว่าจะสนุกมากด้วยคนพูดถึงเยอะทีเดียว เดี๋ยวถ้าว่างยังไงจะตามไปดูนะครับ ขอบคุณที่มาแนะนำกันนะครับ teddy-bear.png NB185.gif
Hardin Negative
ขอบคุณครับที่เตือนความรงจำ ว่าจะดูๆ ก็วุ่นจนลืมตลอดเลย วันนี้ต้องกลับไปดูแล้วครับ
Clydeton Catastrophe Xerarch
เห็นรีวิวตามเฟสกับทวิตเต็มเลย แต่ยังหาเวลาดูไม่ได้ ขอปักหมุดไว้ก่อนล่ะกัน ว่างแล้วจะรีบไปดูยาว ๆ เลย
Andromeda Bolsover
หลังจากรอมาสักพักก ไม่พลาดแน่นอนค่ะ
Ruby Karishma
จากที่ดูตัวอย่างแล้วน่าดูมากเลยค่ะ ไว้รอเน็ตฟลิกซ์หมดสงสัยต้องรีบสมัครดิสนีย์พลัสมาดูแล้วล่ะค่ะ555
Romeo Thearon Spencer
รอมานานแล้วววครับ ขอบคุณที่มาย้ำเตือนอีกทีนะครับ
Christine Saunders
ตามไปดูมาเรียบร้อยค่ะ รู้สึกเหมือนได้ทำความรู้จักตัวละครโลกิใหม่ในมุมอื่น ๆ เพิ่มเติม แล้วก็ชอบมากขึ้นด้วยค่ะ ทำให้รู้เลยว่าคาแรคเตอร์ตัวละครก็มาจากคนจริง ๆ แล้วก็คนคนนึงคงไม่ได้มีนิสัยแค่ด้านเดียวด้วย ขอบคุณสำหรับข่าวสารและการแนะนำนะคะ! <3
Suwijak Sittiwa
ดูซีรีย์เลย ไม่ทันได้ดูตัวอย่างครับ55+
Eddy Wincer

ในฐานะแฟนของมาร์เวลล์อย่างห่างๆ ผมยังไม่ได้ดูเลยครับบบ

ไม่ทราบว่าแบบนี่จะมีวันที่มันลงเข้าในเนตฟลิกไหมครับ 55555
Ignis Draguneel
เป็นเรื่องในดวงใจเลยเพราะว่าชอบโลกิมากกก
Valentina Herrmann
ทางนี้สมัครดิสนี่ย์พลัสเพราะเรื่องนี้เลยค่ะ555555 โลกิกับซิลวี่น่ารักมาก;-;
Justin Cho Stella
เรื่องเป็นที่สนุกมากๆครับผม ผมขอแนะนำดูอีกคนนะครับสนุกจริงๆ
Bobby Layne
ผมชอบหนังเรื่องนี้มากเลยครับ สนุกมากกกกใครยังไม่ดูแนะนำครับ
Rusty Famerris
ชอบโลกิมากค่ะ เป็นหนังที่สนุกมากจริงๆ
Berna Ardyn McCarthy
เป็นเรื่องในดวงใจมากๆเลยครับเพราะว่าชอบโลกิมากครับ
Dean Luce Spindleire
เรื่องนี้สนุกมากเลยครับ โลกิเท่สุดๆ
Zuleyka West Vanderbilt
มีกะเทยนางหนึ่งเปิดให้ดู ก็สนุกดีเหมือนกัน
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.