ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : รีวิวหนัง อ้ายคนหล่อลวง
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
หน้า : 1, 2
Ces Haper
อ้ายคน หล่อ ลวง

รีวิวที่พยายามไม่สปอยของเชสเอง
ต้องออกตัวก่อนเลยว่าเป็นหนังไทยที่ตัวเชสเองก็ไม่ได้ไปดูในโรงค่ะ เพราะช่วงสิ้นปีมีงานไฟนอลแบบไฟลุกมาก แต่เมื่อมีในเน็ตฟลิกแล้วเราต้องไม่พลาดเลยค่ะ ในมุมมองของเชสเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้คือรู้สึกว่าทุกองค์ประกอบดีมากเลยค่ะ เชสแอบชอบสีและภาพของหนังเรื่องนี้เป็นพิเศษเลยค่ะ เชสเลยถือโอกาศการเขียนรีวิวครั้งแรกด้วยเรื่องนี้เลยค่ะ
อ้าย...คนหล่อลวง เป็นหนังเรื่องใหม่จากค่าย GDH ผลงานการกำกับของพี่เมษ ธราธร ที่มีนักเเสดงนำโดย
ณเดชน์ คูกิมิยะ รับบทเป็นทาวเวอร์ และ ใบเฟิร์น พิมพ์ชนกรับบทเป็นอินา และยังมีนักแสดงที่ถือได้ว่าไปเล่นเรื่องไหนก็ตลกอย่าง เผือก พงศธร ได้รับบทพี่โจรอีกด้วย บอกได้เลยว่าใครที่ได้ดูหนังเรื่องนี้แล้วเนี่ย จะต้องมีภาพจำของคุณโจรคุยโทรศัพท์แน่นอน 555 ขาดไม่ได้อีกคนที่มาน้อย แต่มาแบบเน้นๆคือ เต๋อ ฉันทวิชช์ที่รับบทเป็นพี่แซมซั่น เสกสรรค์ สร้างสวนเสือ เป็นบทที่สุดโบ๊ะบ๊ะ การรับเล่นหนังเป็นครั้งแรกของพี่แหม่ม คัทลียา ที่ได้รับบทเป็นครูครูนงนุช ที่มาสร้างความตะลึกให้กับแกงค์ชาวนักต้มตุ๋นทุกคนให้ตะลึง ตั้งแต่เปิดเรื่องถึงจบใช้เวลาไป2ชั่วโมงกว่า โดยที่รู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วมากเลย เป็นหนังที่กระชับและพอคาดเดาได้ แต่ช่วงท้ายๆมีการหักมุมที่พีคมากและเหนือการคาดหมายอยู่พอสมควร เรื่องราวจะสนุกสนานและจะหักมุมเกินความคาดหมายอย่างไร อย่าลืมไปติดตามดูกันนะคะ

งื้อการรีวิวครั้งแรกของเค้าค่ะ อาจจะยังไม่สมบูรณ์แบบมากพอต้องขออภัยมานะที่นี่นะคะ
เชสจะพยายามพัฒนาทั้งด้านการใช้ภาษา และด้านการเล่าเรื่องไปเรื่อยๆค่ะ รบกวนเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

Karen Pere Fieres
ดูแล้วค่าาาา ดีมากกกกกแบบโอ๊ยณเดชน์หล่อได้ใจเหลือเกิน555 ตลกพี่เต๋ออมากกกกก แล้วพี่แหม่มแบบสวยสวยมากกกกกกกกกกก
Natsumi Fukato
ชอบความ รีวิวที่จะไปสปอยมาก
เสริมคือ หาดูได้แล้วในเน๊ตฟิค เหมือนจะเข้ามาไม่นานนี้ค้า
Michael Pierce Pontia
ตอนหนังเข้าโรงช่วงโควิดแรงพอดีครับ และ ที่ไม่ไปดูเพราะผมไม่ชอบณเดชน์ แต่พอได้ดูใน Netflix ผมชอบทาวเวอร์มาก ใครมาเล่นก็ว่าไม่เข้าเท่าณเดชน์
โทนหนัง Comedy Style GDH ครับ เนื้อเรื่องไม่ได้ว้าวหรือตื่นเต้นอะไรเป็นพิเศษ ตัดต่อไม่น่าเบื่อ
ส่วนที่ผมขำที่สุดคือ พี่แซมซั่นนะ มันหยี๋นะ แต่ผมขำ มันแบบชอบในไม่ชอบอ่ะ ประหลาดดี 5555555555
Arnalezta Viaz
Ad ขึ้นบ่อยมากเลยค่ะเรื่องนี้ เห็นมีใน Netflix ด้วยแต่ก็ยังไม่ได้เข้าไปดูสักที เพราะปกติไม่ค่อยชอบดูหนังไทย 5555555
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ <3
Chiella Regan
เรื่องนี้หลงตั้งแต่คนร้องเพลงประกอบแล้วค่ะ สายตาแบบนี้~ //เพ้อ.
Bobby Layne
ไม่ได้ดูหนังไทยมานานมากแล้ว แต่เห็นรีวิวแล้วก็น่าสนุก สงสัยต้องไปลองดูสักหน่อยแล้วครับ
Richard Levi Steven
ผมเห็นอยู่นะแต่ไม่รู้ว่าสนุกไหมเลยไม่ดูครับแต่เห็นมารีวิวแล้ว น่าสนใจทันทีครับขอบคุณสำหรับการรีวิวนะ
Perseus Percy Jackson
ก็คือรู้จักหนังเรื่องนี้จากการได้ยินเพลง คนไม่หล่อลวงจากโปรไฟล์ใครสักคน ;)
Alesso Van Veeldvoorde
QUOTE(Pierre Alexandre Balmain @ Mar 9 2021, 07:31 PM) *
ก็คือรู้จักหนังเรื่องนี้จากการได้ยินเพลง คนไม่หล่อลวงจากโปรไฟล์ใครสักคน ;)

ปล. แต่น่าดูดีครับ ไว้ว่าง ๆ ต้องหาทำ
Kirill Vsevolod Ivanov
ไปดูมาแล้วครับเมื่อวานนี้เลย พอเห็นรีวิวไปดูทันทีเลยแบบไม่รอช้า
Cyrilia Karmil Svabhila
ขอบคุณสำหรับรีวิวหนังมากๆเลยค่ะ ช่วงนี้ต้องการหนังแนวคอมเมดี้มากเพราะจะไว้ดูคลายเครียดเรื่องงาน555555 รอผ่านสัปดาห์นรกนี้ไปจะดูค่ะ
Tatsuya Nana
ผมเห็นอยู่ในนฟ. ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ไว้ปั่นการบ้านเสร็จจะรีบดูทันทีเลย
Tatiana Monica Westminster
เรื่องนี้ไปดูตั้งแต่เข้าโรงแรกๆเลยค่ะ ตลกสนุกมากๆเลย เพลงก็เพราะด้วย
Fujiwara Hayato
ขอบคุณสำหรับรีวิวหนังนะครับ เรื่องนี้น่าดู ผมเคยเห็นใน nf อยู่บ้าง ไว้ถ้ามีเวลาต้องไปหาดูแล้ว
Luminous Li
QUOTE(Pierre Alexandre Balmain @ Mar 9 2021, 07:31 PM) *

Megan Masiano
เรื่องนี้ไม่ได้มีโอกาสไปดูเลยค่ะ เเต่ว่าเพื่อนๆพูดเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าสนุกมาก ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
Kenshi Kujo Fieres
ว่าจะดูเรื่องนี้แต่ก็ไม่ได้ดูสักที พออ่านรีวิวแล้วอยากดูมากกว่าเดิมอีก
Anastasia Shadowwalker
น่าสนใจนะคะ แต่ก็ยังไม่ได้ดู ส่วนตัวชอบคุณใบ น้องน่าร๊ากกกกก
Ruby Lee Byers
เดี๋ยวเก็บไว้ในลิสต์ครับ สมัครเน็ตฟลิกซ์ครั้งหน้าดูแน่นอนนน
Princeton Rhyz Fernandez
เห็นมีคนรีวิวออกมาว่าหนังดีมาก สงสัยคงต้องหาโอกาสไปดูซะแล้วล่ะครับ ถ้าหนังของค่ายGDHนี่ก็คงการันตีในระดับนึงแล้วล่ะว่าดีและสนุก
Liliana Ai
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ กดดูเรื่องนี้เพราะใบเฟิร์นเลยค่ะ น่ารักดี
Sanari Yushi
จะเก็บไปดูนะคะตอนเเรกก็ไม่ได้สนใจหรอค่ะ😅เเต่พออ่านริวิวเเล้วน่าสนใจมาก
Sharon Cavendish
ขอบคุณ​สำหรับรีวิวนะคะ ส่วนตัวเราไม่ได้ดูหนังไทยนานมากแล้วว่างๆจะตามไปดูนะคะ
Estiana Christie
อ่านรีวิวแล้วน่าสนใจมากเลยค่ะ จะเก็บไปดูนะคะ^^
Andy Maier
จะไปดูในนฟนะครับ
Xerxes Vyacheslav Ivanov
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ น่าสนุกดูเพลินๆดี
ไว้มีเวลาว่างผมจะต้องไปหาดูบ้างเเล้วล่ะครับ
Pual De Larose
ชอบพี่แหม่มจากในเรื่องนี้มากเลยครับ คิดว่าเป็นหนังที่ทำได้ดีทีเดียว เสียอย่างเดียวบางมุขแหยะไปหน่อย
Vivienne Zhang
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ เรื่องนี้เราดู เพราะได้ฟังเพลงผ่านๆในยูทูป เลยไปลองดูหนังสักหน่อย อาจจะเพราะเบื่อๆอยู่บ้าน เลยอยากหาอะไรขำๆดูด้วย ชอบมาก 5555555555 แอบคิดว่านักแสดงตอนเล่น เค้าไม่ขำกันเองหรอ
Blake Richardson
อยากดูมากเลยครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปดูเลยอ่ะครับ
Yimmy Benjarat
สนุกมากตลกด้วย โดยเฉพาะตอนพี่เต๋อออกมา
Jirateep Majun
เราดูแล้วสนุกมาก ดูเพลินสุดๆ ชอบความเป็นแกะล่อหมาป่า พีคมากๆหักมุมแบบงงๆ แต่ก็จบดัวยดี ดูสองสามรอบแล้ว ใครยังไม่ได้ดูลองหาไปดูเลย!

Ktus Rill
พึ่งดูจบไปเลยครับสนุกมากๆขอบคุณที่มารีวิวให้ฟังนะครับ
Livian Kainax Fieres
คือแบบเรื่องนี้คือดีตลกดูแล้วไม่เครียดเอาเป็นเป็นหนังไทยเรื่องแรกที่ตั้งใจดูในรอ
บปีเลย
Orianna Grace
สนุกมากเลยล่ะค่ะ คือพึ่งดูจบไม่น่นนี่เองเหมือนกัน
France O'Henry
รีวิวได้น่าสนใจมากเลยครับ แม้จะมีคำผิดอยู่บ้าง แต่ก็สามารถแก้ไขได้ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
ส่วนตัวหนังคือสนุกจริงๆ ครับ นั่งขำตลอดทั้งเรื่องเลย หนังค่าย GDH ดีมีคุณภาพทุกเรื่องจริงๆ
Darren O’Hear
ดูแล้วค่ะส่วนตัวชอบเนื้อเรื่องมากๆเลยค่ะจะมีฉากที่ชอบ3ฉากคือฉากในตำนานของพี่โจร5
55555
Bowen Newdriver
ขำตอนร้องเพลงก่อนฤดูฝน55555
Jeno Xan Martin
เรื่องนี้เป็นหนังไทยอีกเรื่องที่ผมชอบเลยครับ ฉากพี่แซมซั่นคือตลกมาก ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
Park Yerin
แนวนีีเราก็ดูนะคลายเครียดแต่ส่วนตัวชอบแนวบู้ๆแต่ชอบความโบ้ะบ้ะของเรืองนี้
สุดๆเเล้ว
Wulfstan Claye
เป็นหนังที่น่าสนใจเลยทีเดียวจะเก็บไว้ดูนะฮะ
Darren O’Hera
ไว้จะสมัครเน็ตฟลิกซ์แล้วดูนะครับ
Xavior Mycroft Holmes
ไว้จะลองไปดูนะครับ ขอบคุณครับผม
Slytheria Athaliah
เราเห็นอยู่หน้าโรงค่ะ เเต่ยังไม่ได้ไปดูเลย ขอบคุณที่มารีวิวให้ฟังนะคะ
Hardin Negative
เเค่ทีเซอร์หนังก็ขำแล้ว ไม่อยากคิดภาพตอนไปดูจริงๆมันจะขนาดไหน
ขอบคุณสำหรับการรีวิวด้วยนะคับ
Elena Quinlan
ต้องไปหาดูแล้ว กำลังอยากหัวเราะหาหนังคลายเครียดพอดี
Olivae Lilinz
มันคือดีมากๆๆๆๆๆ ไปดูค่าาา55
Olivae Lilinz
มันคือดีมากๆๆๆๆๆ ไปดูค่าาา55
Antonio Vincenzo
เคยฟังแต่เพลง แต่ไม่เคยได้ดูตัวหนังเลยสงสัยต้องดูซะแล้ว5555
Gianna Beaufort
แค่เห็นหน้าพี่เต๋อ รู้เลยว่าต้องสนุกแน่ๆ ติดตามค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.