ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ/รีวิว Sing Street รักใครให้ร้องเพลงรัก
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
หน้า : 1, 2
Damian Burton Freund
Sing Street

เรื่องย่อ

ขณะที่ทุกคนก้าวไปตามจังหวะดนตรีป๊อปในช่วงต้นทศวรรษ 1980s ดับลิน คอร์เนอร์ วัยรุ่นที่อ่อนไหวต้องดิ้นรนเพื่อรับมือกับความสัมพันธ์ในครอบครัวที่ตึงเครียด สานสัมพันธ์กับเบรนแดนพี่ชายของเขาอีกครั้งและเหนือสิ่งอื่นใดคือจัดการกับสภาพแวดล้ อมที่ไม่เป็นมิตรในโรงเรียนของรัฐแห่งใหม่ของเขา แล้ววันหนึ่งเขาก็เห็นเธอ วัยรุ่นสาวตัวสูงผมยาวเกาลัดผิวสีน้ำตาลและดวงตากลมโตสีเข้ม สาวสวยปริศนายืนอยู่หน้าประตูโรงเรียนสังเกตผู้คนที่เดินผ่านไปมาอย่างไม่สนใจ เพื่อให้ได้รับความสนใจจากหญิงสาวที่ห่างไกลคอร์เนอร์จึง ขอความช่วยเหลือจากกลุ่มวัยรุ่นที่มีความฝันในการก่อตั้งวงดนตรีและที่น่าแปลกใจคือ ด้วยเนื้อเพลงทุกเพลงที่เขาเขียนทำให้ช่องว่างระหวา่างพวกเขาแคบลงและทุกเพลงที่เขาเ ล่นทำหัวใจของเธอ เต็มไปด้วยความรัก

รีวิว
ถือว่าเป็นหนังในปี 2016 ที่ชอบที่สุดเรื่องก็ไม่มีอะไรมากเจอหญิงที่รักอยากทำให้เขาสนในเลยตั้งวงดนตรีขึ้น มาเพื่อจีบสาว แต่ประเด็นหลักของหนังเรื่องนี้ที่เราชอบเลยก็คือเรื่องราวของบทเพลงที่เปรียบดังเป็
นชีวิตของคอร์เนอร์ในหนังทำให้เราได้รู้เรื่องราวต่างๆว่าเป็นอย่างไรถ้าจะให้สรุปอา รมณ์ของหนังก็เปรียบเป็นคำพูดในหนัง 1 คำที่เราชอบมาก Happy Sad(สุขปนเศร้า) ในหนังเราจะได้ว่าคอร์เนอร์นั้นต้องผ่านอะไรมามากมายพ่อแม่เหมือนจะแยกทางกัน ต้องย้ายไปโรงเรียนที่รวมเด็กปัญหาพี่ชายที่ออกจากมหาวิทยาลัย เก็บตัวอยู่บ้านไม่ทำอะไรกับชีวิตจนกระทั้งคอร์เนอร์ได้เจอราฟีน่านางเอกของเรื่อง และรู้เรื่องราวต่างๆของเธอทำให้คอร์เนอร์เข้าใจความหมายของ สุขปนเศร้า มากชึ้น ถ้าจะตีความหมาย Happy Sad ก็คือ ชีวิตของเราก็มีทั้งสุขและเศร้าอยู่รวมกันเป็นสิ่งที่ไม่มีทางเปลี่ยนแปลงได้เหมือน กับความรักแต่เราก็ต้องลุกขึ้นมาเผชิญกับมันและใช้ชีวิตอยู่กับมัน เพราะนี้แหละคือชีวิต

“Your problem is that you’re not happy being sad. But that’s what love is, Cosmo. Happy sad.”
“ ปัญหาของเธอคือเธอไม่มีความสุขกับการเศร้า แต่นั่นคือสิ่งที่รักคือคอสโม มีความสุขปนเศร้า”

ป.ล เพลงเพราะทุกเพลง

Charlyne Amarys McCarthy
ขอบคุณรีวิวค่า นี่เป็นคนชอบดูหนังที่เกี่ยวกับดนตรีมากกก แต่เรื่องนี้ยังไม่เคยดูเลย เห็นคุณทิมว่าเพลงเพราะทุกเพลงด้วย ได้หนังดูละะคืนนี้
Kirill Vsevolod Ivanov
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เก็บเข้าคลังเรียบร้อยแล้วไว้หลังเลิกเรียนจะกลับไปดูนะครับ
Xerxes Vyacheslav Ivanov
ขอบคุณสำหรับรีวิวหนังนะครับ เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องนึงที่น่าดู
เคยเห็นแต่ไม่เคยได้มีโอกาสเข้าไปดูเลย ไว้ตั้งกลับไปลองดูแล้วล่ะครับ
Heidi Keller
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เราชอบมากเลย บรรยากาศไอร์แลนด์ ยุค 80 มีเพลงดัง ๆ ของศิลปินยุคนั้นอยู่ด้วย เราชอบเพลง Up มาก ดูหนังเรื่องนี้จบออกโรงมาแทบจะกดซื้อเพลงประกอบภาพยนตร์ทั้งอัลบั้ม
มันดีต่อใจจริง ๆ ❤
Esfetimar Aerpez
เป็นหนังที่น่าสนใจอีกเรื่องหนึ่งเลยค่ะ เก็บเข้าลิสต์เรียบร้อยแล้วค่ะ คืนนี้เตรียมเสบียงแล้วนั่งดูยาว ๆ 55555
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ <3
Kenshi Kujo Fieres
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ช่วงนี้อยากหาหนังที่ตัวเองยังไม่เคยดูพอดีเลย ขอบคุณครับ
Bobby Layne
เหมือนผมเพิ่งจะเห็นรีวิวผ่านๆมาทางทวิตเตอร์ พอได้มาอ่านรีวิวเต็มๆแล้ว ผมนี่อยากรีบไปเปิดดูเองเลยครับ
Adele Skylar
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ เคยติดหนังเกี่ยวกับพวกเพลงอยู่ระยะนึง ช่วงนั้นชอบฟีลดูหนังแนวนี้มากๆเลย ขออนุญาตเซฟเก็บลงคลังนะคะ ไว้จะไปตามดูค่ะ!
Serene Persephone
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ แอบเซฟเก็บไว้อีกเรื่อง แม้จะดองเรื่องอื่นๆไว้เป็นกองภูเขาแล้วก็ตาม ~T_T~
Fujiwara Hayato
เหมือนผมเพิ่งจะเห็นเรื่องนี้ผ่านตาไปไม่นานนี่เองเลยครับ ได้มาเจอรีวิวแบบนี้คงต้องกลับไปหาดูซะเเล้ว
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับผม
Emma Malfoy
เคยจะดูทีนึงแล้วค่ะแต่งานยุ่งมาก บุ้กไว้แต่ลืมดู5555 สงสัย​คงต้องไปดูคืนนี้เลย ขอบคุณ​สำหรับรีวิวนะคะ
Natsumi Fukato
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ กำลังหาอะไรดูเลย
ส่วนการบ้านดองต่อไป 5555
Richard Levi Steven
โอ๊ะขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับเป็นหนังที่น่าสนใจมากๆเลยเอาไว้เวลาว่างๆ จะลองไปดูนะครับ
Tatsuya Nana
กำลังหาอะไรดูระหว่างนั่งรถกลับบ้านเลยครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวอีกครั้งครับ
Wulfstan Claye
กำลังหาหนังแนวนี้อยู่เลยครับเป็นหนังที่น่าสนใจและน่าดูมากเลยขอบคุณที่รีวิวหนังดี
ๆแบบนี้ครับ
Cyrilia Karmil Svabhila
หนังน่าสนใจมากค่ะ แล้วก็เป็นแนวที่เราชอบด้วย เพิ่มลงในลิสหนังที่ต้องดูเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับการรีวิวมากๆเลยค่ะ
Gina Quintan
ขอบคุณที่รีวิวนะค่าาา ตอนนี้กำลังหาหนังสนุกๆดูอยู่แต่ไม่รู้จะดูเรื่องอะไรดี ต้องไปดูแล้ว
Olivia Chloe Kennocha
ต้องรีบเก็บเข้าคลังแล้วหนังดีๆแบบนี้
Megan Masiano
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ปกติไม่ค่อยได้มีโอกาสดูหนังสไตล์นี้เท่าไหร่เเต่ว่าเรื่องนี้น่าสนใจมากเลย จะหาเวลาไปดูให้ได้เลยค่ะ
Olivia Wilson
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ เรื่องน่าสนมจมากๆต้องไปหาดูแล้วล่ะ
Artemis Gardner
หนังเรื่องนี้น่าสนใจมากกก กำลังเบื่อพอดีเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
Sharon Cavendish
รีวิวน่าสนใจ​มากเลยค่ะ แต่ช่วงนี้​ไม่ว่างดูเลยล่ะ ฮ่าๆ
Weston Ryker Kingston
รีวิวน่าดูมากครับ ขอบคุณที่แนะนำหนังดีๆครับบ
Gabriel Kalsier
ขอบคุณสำหรับรีวิวหนังดีๆครับ เรื่องมู้ดของหนังเรื่องนี้ดีมากครับ เป็นหนังที่ดีเรื่องนึงเลย
Julien Delacroix Bai
ถ้าเรามีโอกาสเราจะไปดูแน่นอน ปกติเป็นคนชอบหนังเพลงอยู่แล้วด้วย ยิ่งเป็นเรื่องของวัยรุ่นแล้วก็เป็นยุค 1980s ด้วย ต้องดีมากแน่ๆ ขอบคุณที่เอามาแนะนำนะครับ แต่เราว่าข้อความที่จัดให้มันอยู่ตรงกลางทำให้อ่านยากไปหน่อย แหะ
Ruby Lee Byers
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับบ เก็บไว้ในลิสต์เรียบร้อยแล้ววว
Etienne De Pelissier
ขอบคุณที่แชร์หนังดีๆมานะครับ
Etienne De Pelissier
ขอบคุณที่แชร์หนังดีๆมานะครับ น่าดูมากเลยส่วนตัวชอบหนังแนวดนตรีเป็นทุนเดิมแล้วด้วย
Zane Everett Parker
พึ่งเห็นกระทู้นะครับเนี่ย ขอบคุณสำหรับหนังดีๆครับ
Parasatino Pakinsan
เป็นการรีวิวที่ดีเยี่ยมจริงๆขอบอก โดยเฉพาะเดิมพันแล้วผมชอบฟังเพลงม๊ากกๆ
ขอบคุณสำหรับการรีวิว ไว้ว่างๆจะแวะไปดูนะครับ รับรองว่าดีแน่นอน
Arnalezta Viaz
ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ เป็นหนังที่น่าดูมากๆเลยค่ะ ต้องไปตามบ้างแล้ว
Ces Haper
ชอบเรื่องนี้มากๆเลย เป็นอีกหนึ่งเรื่องเลยที่ดีมาก
Miguel Jang
ไม่ได้ดูหนังแนวเพลงมานานมากกกกก~ เก็บเข้าเพลลิสอีกเรื่องเลยละกัน ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
Belion Elandoor
หนังน่าสนใจมากครับ ต้องหาเวลาว่างดูซะแย้ววว
France O'Henry
เพิ่งเห็นรีวิว SING STREET เป็นหนังที่ชอบเรื่องนึงเลย โครงเรื่องมีความน่าสนใจ คอยลุ้นเอาใจช่วยคอร์เนอร์อยู่ตลอด เพลงก็เพราะทุกเพลงจริงๆ
โดยเฉพาะเพลง Go Now ของ Adam Levine เราชอบเป็นพิเศษเลย ดีใจมากที่ได้เห็นรีวิวเรื่องนี้ ขอบคุณที่นำมารีวิวนะครับ
Estiana Christie
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ น่าสนใจมากๆเลย จะเก็บไปดูนะคะ^^
Liliana Ai
ไอชอบเพลงจากเรื่องนี้มากก เคยฟังแต่เพลง ยังไม่เคยดู ขอบคุณที่มารีวิวกันนะคะ
Sanari Yushi
เป็นหนังที่น่าสนใจมากๆค่ะ ไว้จะไปติดตามนะคะ
ปล.ขอขอบคุณริวิวมากๆค่ะ
Yimmy Benjarat
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ปกติไม่ค่อยได้ดูหนังสไตล์นี้เลยเเต่ว่าเรื่องนี้น่าสนใจมากเลย จะหาเวลาไปดูนะคะ
Princeton Rhyz Fernandez
เห็นรีวิวเลยลองไปเปิดดูครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ ตัวหนังสนุก ได้กลิ่นอายความเป็นยุค80 ทั้งเรื่องของดนตรี ไลฟ์สไตล์ในหนังเองก็ทำออกมาได้ดี ชวนให้น่าติดตามตั้งแต่ต้นจนจบเลยครับ ยอมรับเลยว่าเพลงทำออกมาได้ดีเลย แนะนำให้ไปดูตามจขกท.เลยครับ
ปล.คะแนนจากRottentometoesสูงถึง95% ทางฝั่งคนดูก็ได้ไปถึง92% คะแนนสูงแบบนี้ก็เรียกได้ว่าไม่ควรพลาดแล้วล่ะครับ ขอบคุณจขกท.สำหรับหนังดีๆที่แนะนำเข้ามาด้วยนะครับ
Wulfstan Claye
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับเป็นหนังที่ดูและน่าสนใจมากๆเลย
Hendery Charles
ขอบคุณสำหรับการรีวิวดีๆนะครับ ชอบดูอะไรเกี่ยวกับดนตรีพอดีเลยครับ
Darren O’Hear
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ไว้จะไปหาดูนะคะ^^
Darren O’Hear
แงง~ไว้จะไปหาดูนะคะ
Jeno Xan Martin
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ น่าสนใจมากๆ
ขอบคุณสำหรับริวิวมสกๆนะคะ จะไปคิดตามค่ะ
ขอบคุณริวิวมากๆนะคะจะไปติดตามนะคะ ริวิวน่าสนใจมากๆเลย
Park Yerin
นึกชื่อตั้งนาน
ขอบคุณ​ที่เอามารีวิว​ ทำให้กนึกชื่อหนังได้T.T
Park Yerin
ส้วนตัวอยากได้นางเอกงานดีสวยๆมากๆฮ่าาาาา
แต่ก็ดูจนจบแล้วเรื่องนี้
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.