ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [รีวิว] หนังสือ Live from Planet Earth สดจากโลกมนุษย์
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
Natsumi Fukato

.

หนังสือที่เล่าประสบการณ์ของ สิระ บุญสินสุข (แพท) ที่เดินทางไปเที่ยวตามคอนเสริตที่ต่างๆ ทั่วโลก
ในเล่มจะมีการฝากเพลงไว้ด้วย เวลาอ่านบทไหนก็เปิดตามไปเพิ่มความฟินในกับเรื่องราว (อันนี้เราได้เพลงฟังมาเยอะเลย)
ใครชอบฟังเพลง ชอบไปเสพคอนเสริต งานดนตรีแนะนำมากๆ มันเปิดโลกให้เยอะมาก จริงๆบอกได้ว่าบางประเทศคือโห่ ห้องน้ำ สุดยอดดด กลัวแล้ว
(ส่วนตัวเราเป็นผญ. เห็นรูปคือ อายนิดๆ เขินเบาๆ)

สปอยเลอร์

หน้าตาห้องน้ำที่ว่า 5555 แบบนี้เลยย คิดถึงเวลาปวดหนักเลย หรือคนละห้องหละเนอะะ
.

ในหนังสือจะมีการเล่าเรื่องราวการเดินทาง ใช้ชีวิตต่างแดน รวมไปถึงการตามหาบัตร แต่ละใบมีที่มาสุด บางใบพิเศษมาก (อยากได้บ้างง)
บางใบมาพร้อมการทำงาน เรื่องราวของคอนเสริตของแต่ละที่ แน่นอนว่ามันไม่เหมือนเมืองไทย บางทีคนดูเงียบมาก บางทีก็ร้องแข่งกับศิลปินต่างกันออกไป
.
ส่วนตัวชอบในส่วนของการใช้ชีวิตมาก ไปชิวๆ นอนแบบง่ายๆ กินง่ายๆ ไปเเบบเซฟงบ ไอดอลแห่งการไปคอนเสริต
ไปวันนี้ เพื่อดูพรุ่งนี้ ดูจบเดินทางกลับมาไทย ทำงานต่อเช้าวันถัดมา เนื้อเรื่องของและละตอนจะไม่สั้นและยาวมาก กำลังพอดี

สปอยเลอร์

อันนี้เป็นส่วนหนึ่งของในหนังสือนะ
.
หนังสือสำหรับเรารูปถ่ายไม่ได้อลังการแล้วเนื้อหาที่ถูกร้อยออกมาคือดีมาก ความหนาประมาน 240 หน้าน้ำหนักเบา(มาก)
.

ผู้เเต่งกล่าวไว้ว่า: แอบเจ้านายเขียนในเวลางาน ไปหาอ่านกันนะ55555 เหมือนว่าตอนนี้จะเลิกผลิตแล้ว แต่ยังพอมีอยู่ตามหนังสือมือ 2 จ้า
ตามหาได้อยู่ เราเองก็ซื้อส่วนของมือ 2 มาอ่าน ไม่มีภาคต่อหรือเล่มต่อแต่อย่างไรน้า
แต่ถ้าชอบ ยังมีอีกเล่มที่เเนะนำจะคล้ายๆกัน ชื่อ Love, From Planet Ice โสดจากโลกมนุษย์
เราพึ่งได้มาเมื่อวานจากผู้ส่งที่น่ารักเดินทางมาถึงมือแล้ว รอบหน้าจะมารีวิวเล่มนี้ให้นะ ขออ่านก่อนน

สำหรับใครที่ไม่ค่อยได้ไปเที่ยว ให้หนังสือพาไปเที่ยวกันเถอะ เราเองก็คงไม่มีปัญญาพาตัวเองไปแบบนี้ขออ่านและจินตนาการว่าได้ไปด้วยก่อนละกันน
.
Queenland Mardon
โอ้ น่าสนุกมากเลยค่ะ ได้เปิดโลกในมุมมองอื่นจากคนที่ได้ไปท่องเที่ยวเมืองนอกด้วยอะค่ะ อยากรู้มาตลอดเลยว่าคอนเสิร์ตที่ต่างประเทศเป็นยังไงบ้าง วันนี้ได้เห็นแล้ว!
Julienne De Pelissier
เป็นคนที่ไปคอนเสิร์ต​ไม่บ่อย ทั้งชีวิตนี่ยังไม่ถึง5ครั้งเลยมั้ง ถ้าได้อ่านเรื่องนี้คงได้ตื่นเต้นกับคนที่เดินทางตามคอนเสิร์ต​ไปทั่วโลกอย่างเขา น่าอ่านดีค่ะ
Ivy-Ann Londyn
คอนเสิร์ตไม่เคยไป เคยคิดไว้ว่าจะลอง เห็นห้องน้ำแบบนี้ขอทำใจก่อย ไว้ค่อยลองอีกที
Celine De Pelissier
ตั้งแต่เกิดไม่เคยไปคอนเลย
Lucas Liberto Clover
ผมไม่เคยไปคอนแม้แต่รอบเดียว
Caroline Kate Miller
เป็นคนนึงที่ไม่เคยไปคอนเสิร์ตเลย อาจจะเพราะไม่มีเพื่อนไปด้วย แต่ก็อยากจะลองไปสักครั้ง อยากพักผ่อนร่างกายไปกับเสียงเพลง
Elena Quinlan
เป็นคนที่ชอบดูคอนเสิร์ตมากก ทั้งดูที่ไทย บินไปดูที่ญี่ปุ่น บินไปดูที่เกาหลี แต่ก็ยังรู้สึกตื่นเต้นที่ได้อ่านอยู่ดีค่ะ ><
Reiju Z. Linz
ไปคอนเสิตน้อยมากๆ ยิ่งคอนของศิลปินในประเทศ แต่อ่านจากที่รีวิวมาดูมีความน่าสนใจมากในเรื่องของ life style ของผู้เขียน ที่ดูชิลไปหมดเลยค่ะ 555
Lavie Isaline
ไม่เคยคิดจะอ่านแนวนี้เลยแต่เล่มนี้น่าสนใจจ มีโอกาสจะไปหาอ่านนะคะ คิดแค่ว่างๆเปิดอ่านชิลๆคงเพลินนน
Bruno Schmidt
ส่วนตัวไม่เคยไปคอนเลย ว่างๆคงต้องไปซื้อมาอ่านแล้วละ
Lilalita Omolalan
หือ เราชอบคอนเสิร์ตมากเลยค่ะแต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ไป อยากไปปลดปล่อยยยย หนูอยากโดดไปกับทำนองเพลงหนักๆ แงงงง
Pitchaya Pantaeng
อยากลองไปหาอ่านมากเลยค่ะ
Any Consit
น่าจะสนุกมากๆเลยนะฮับไว้จะลองไปอ่านดูนะคะ
ขอบคุณสำหรับรีวิวฮ่ะ
Bourne Astor
การไปไหนมาไหนคนเดียวมันสบายใจและสะดวกใจมากครับ การไปเที่ยวแบบ อยากไปก็ไป อยากกลับก็กลับ อยากนอนก็นอน อยากกินก็กิน โดยที่ไม่ต้องกังวลหรือห่วงใคร มันทำให้การเที่ยวนั้นสนุกมากขึ้น การได้ไปที่ใหม่ๆ ก็เป็นการเปิดโลกเปิดแมพไปอีก อยากไปแบบนี้มั่งครับ
Adele Skylar
อยากไปคอนเสิร์ตมาก ฟีลแบบว่าอยากเก็บเอาบรรยากาศช่วงนั้นมาบำบัดตัวเองหน่อย เดี๋ยวจะลองไปหามาอ่านดูนะคะ
Hadriana Mitena Kathiella
นี่ไม่เคยไปคอนแต่ก็รู้สึกว่ามันน่าสนใจดีเอาจริงๆที่ไม่เคยได้ไปเพราะไม่มีตังด้วยแ
หละเห็นรีวิวแล้วก็น่าไปหามาอ่านดูยังไงก็อาจจะได้ซึมซับไปบ้าง
Annabel Cole
อยากลองหาหนังสือดีๆเเบบนี้มาอ่านบ้างเเต่เราไม่รู้จะเริ่มจากตริงไหน แฮะๆ ด้วยความที่มันมีทีซื้อเยอะแหละเลยไม่รู้จะซื้อที่ไหนดี ดูเเล้วน่าสนุกดีนะคะ ไว้จะหาเวลาไว้หาซื้อมาอ่านบ้าง
Ashley Johnson
ง่าน่าสนใจมากค่ะ. เราชอบไปคอนเสิร์ตมากๆ เป็นฟิวที่ต้องไปเองถึงจะได้รับรู้ความรู้สึกว่ามันดีขนาดไหน หนังสือเล่มนี้น่าจะถ่ายทอดได้ดีมากแน่ๆเลย
Monarika Collins
มีหนังสือแบบนี้ด้วยหรอเนี่ย ไม่เคยอ่านอะไรแบบนี้เลยค่ะ น่าสนุกจัง
ตกใจกับรูปห้องน้ำมากกกก 55555 เห็นละเขินเบาๆ 5555
ขอบคุณที่นำมาแชร์กันนะคะ
Luby Felton
เพิ่งรู้นะคะว่ามีหนังสือแบบนี้ด้วย ทำเอาอยากดูเนื้อหาข้างในเลยค่ะ ว่าจะมีคอนเสิร์ตแบบไหนบ้างในนั้น แต่ก็แอบตกใจรูปห้องน้ำนิดหน่อยนะคะ55555
Licht Springfield
ส่วนตัวแล้วยังไม่เคยลองไปสัมผัสประสบการณ์แบบนั้นเลยค่ะ บางอย่างในหนังสือก็สามารถเปิดโลกที่เรายังไม่เคยได้สัมผัส
ทำให้เราได้รับรู้ได้แม้ไม่ต้องเจอกับตัว แต่จะทำให้เราอยากที่จะลองได้เจอกับสิ่งนั้นด้วยตาของตัวเอง ลองอรรถรสใหม่ๆ
รับรู้สิ่งใหม่ เปิดโลกทัศน์ใหม่ เผลอๆอาจจะเปลี่ยนมุมมองของเราที่เคยมีไปเลยก็ได้
หนังสือเล่มนี้ต้องสนุกมากๆ แน่เลยค่ะ :)
Magic Vtaetae
เรายังไม่เคยลองอะไรแบบนี้เลยค่ะ แต่ถ้าให้ลองมันก็น่าสนใจดีนะคะ ชักอยากอ่านแล้วสิ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.