ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : รีวิวภาพยนตร์อบอุ่นหัวใจ: ครอบครัวปุ๊บปั๊บ (Instant Family)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Maverick Aether

ชื่อภาพยนตร์ : ครอบครัวปุ๊บปั๊บ (Instant Family) - 2018
นักแสดงนำ:
Mark Wahlberg
Rose Byrne
Isabela Moner
Genre: ครอบครัว
เนื้อเรื่อง

ถ้าพูดถึงหนังครอบครัวหลายๆคนอาจจะนึกถึงหนังที่สื่อถึงครอบครัวที่สมบูรณ์แบบ หรือไม่สมบูรณ์แบบ แต่กลับกันใน Instant Family นั้นสื่อถึงคู่สามีภรรยาที่ไม่สามารถมีบุตรได้ และมีความต้องการที่จะรับเลี้ยงเด็กจากสถานสงเคราะห์ โดยPete และ Eille ได้รับเลี้ยงเด็กมาทั้งหมดสามคน ซึ่งทั้งหมดนั้นเป็นเด็กวัย 15, 5 และ 3 ขวบ ซึ่งหากจำกัดนิยามของหนังเรื่องนี้แล้วละก็ ถือเป็นหนังที่อบอุ่น และสร้างรอยยิ้มจากหนังได้อย่างง่ายๆ
สิ่งที่ตัวหนังต้องการจะสื่อออกมานั้นมีหลากหลายรสชาติมาก ไม่ว่าจะเป็น

ความยากลำบากของเด็กที่สถานสงเคราะห์สภาพแวดล้อมที่เด็กๆเหล่านั้น โดยเด็กที่มักจะถูกรับเลี้ยงมักจะเป็นเด็กที่น่ารัก เด็กวัยเบาะแบะ แต่กลับกันเด็กที่โตมาในระดับหนึ่งกลับถูกมองว่าเป็นเด็กมีปัญหา เสพยา หรือไม่มีใครแม้แต่จะรับเลี้ยง

ความพยายามของพ่อแม่ฝึกหัดที่อยากจะรับเด็กมาเลี้ยงแต่ตนเองไม่เคยแม้แต่เลี้ยงเด็กส
ักคนเลยจึงทำให้เกิดความยากลำบากในการทำความเข้าใจในตัวเเด็ก

แต่หากถามว่าเรื่องนี้เป็นหนังที่สนุกหรือเปล่า บอกได้เลยว่าพอดูจบแล้วรู้สึกอิ่มเอมหัวใจ ได้ฟื้นฟูพลังในเรื่องของความอบอุ่น และคิดถึงครอบครัว รวมถึงสงสารและเข้าใจเด็กที่สถานสงเคราะห์มากขึ้น

ทั้งนี้เป็นรีวิวหนังครั้งแรกที่เคยเขียน ถ้ามีอะไรควรปรับปรุงแนะนำมาได้นะครับ
รีวิวเว็บไซต์อื่นๆ : https://www.beartai.com/lifestyle/299020
Annie Jinnivara
สั้น กระชับ ได้ใจความดีจ้าาา ไม่เคยผ่านตาเลยเรื่องนี้ แต่เดี๋ยวจะลองไปแอบส่องสปอยดูเพิ่มเติม
Ivy-Ann Londyn
ปุ๊บปั้บจริงๆ มาสั้นๆแต่ได้ใจความ จะว่าไปไม่เคยเห็นเรื่องนี้ผ่านตาเหมือนเขาว่า แต่เนื้อหาก็ไม่ได้ดูแย่เลย ออกจะน่าสนใจอยู่ด้วยซ้ำ ถ้ามีเวลาจะลองดูบ้างล่ะนะ
Julienne De Pelissier
เรื่องนี้เคยไปฟังสปอยมาแล้ว ยังไม่ได้ดูแบบเต็ม ก็สนุกนะ ถึงจะเป็นสปอยแต่ก็สนุกนะ
Anastasia Shadowwalker
เขียนรีวิวได้ดีค่ะ มีเวลาว่างแล้วจะหาดูนะคะ ขอบคุณที่แนะนำเรื่องราวดีๆให้กันค่ะ
Thedang Veryverycry
เท่าที่อ่านรีวิวเหมือนหนังจะสะท้อนปัญหาสังคมที่เกิดแทบทุกประเทศในมุมมองของสถานสง
เคราะห์ซึ่งมันมีด้านดีๆและน่ารักมากมาย
Adele Skylar
ได้ใจความมากค่ะ ดูเหมือนจะดราม่ากันหน่อยๆ แต่ถ้าตอนจบอิ่มเอมหัวใจ ก็จะลองไปดูนะคะ
Queenland Mardon
โอ้วววว แค่เปิดมาก็อบอุ่นหัวใจแล้วค่ะ มันแบบเอ้อ ปัญหาในส่วนนี้ของครอบครัวมันมีจริงๆนะคะ บางครอบครัวไม่มีลูกเลยจริงๆ แต่อยากมีลูกมาเติมเต็มหัวใจเลยรับเลี้ยงเด็กกำพร้าเงี้ย ชอบค่ะ /ปักหมุด
Luciano Rose Kathiella
เป็นการรีวิวหนังที่เข้าใจแจ่มแจ้งเลยค่ะ..แบบรับรู้ได้เลยว่ามันเป็นหนังที่อบอุ่นไ
ปถึงหัวใจเลยค่ะ
Any Consit
ดูน่าอ่านมากเลยนะคะ อ่านถึงแค่ว่ารับเลี้ยงเด็กมา ก็พอจะเดาได้ว่า มันน่าจะเป็นหนังที่ดูอบอุ่นมากๆแน่ๆเลย ขอบคุณสำหรับแนะนำนะฮ่ะ จะลองไปหาดูน้าา
Celine De Pelissier
ดูน่าอ่าน น่าดู ขอแค่อบอุ่นไม่ดราม่ามากก็พอ
Ashley Johnson
สั้นๆแต่เข้าใจและน่าสนใจมากค่ะ ไว้ว่างๆจะไปตามดูนะคะ
Chiella Regan
น่าสนใจ น่าสนใจ จะไปตามดูแน่ๆค่ะ
Reiju Z. Linz
เป็นหนังที่น่าสนใจจริงๆ ค่ะ ดูไปแล้วหัวใจจะนุ่มฟูรึเปล่า คงต้องไปหาดูตามแล้วค่ะ
Nathaniel Sandos Winchester
ไม่เคยดูเลยเรื่องนี้ เนื้อเรื่องโอเคครับ ต้องตามไปดู
Damian Burton Freund
เรื่องนี้เคยเห็นตัวอย่างอยู่ผ่านๆ น่าสนใจมากครับ เห็น netflix เอามาลงแล้ว ว่างๆจะตามไปดูครับ
France O'Henry
รีวิวได้ดีเลยครับ ถึงจะสั้นๆ แต่ก็ตรงประเด็นและได้ใจความมากครับ ตัวหนังดูเดินเรื่องในประเด็นของเด็กๆ ในสถานสงเคราะห์เป็นหลัก ซึ่งรู้สึกจะไม่ค่อยมีหนังเล่าถึงประเด็นนี้ ถือว่าน่าสนใจมากเลย ถ้าว่างๆ คงจะต้องลองไปหาดูบ้างแล้ว
Felicia Star
ปุ๊บปั๊บสุดๆ ทั้งชื่อเรื่องแล้วก็รีวิวเลยค่ะ เป็นรีวิวที่น่าสนใจมากๆ เดี๋ยวจะลองไปหาดูนะคะ
Magic Vtaetae
เห้ยยยยนมันน่าสนใจมากเว้ย คือเราไม่เคยดูแต่อ่านจบคือค้าหาเพื่อดูเลยอ่ะ55555 ทุกคนลองดูๆเผื่อชอบกันนะคะ
Natsumi Fukato
รีวิวดีค่ะ กระชับ ได้ใจความมากเลย ไว้จะไปดูนะคะ
ตอนนี้ต้องไปปั่นงานก่อน เยอะเหลือเกิน เดท์ไลน์มาแล้ว กำลังใจทำงานพุง
รอปิดเทอมจะนอนดูให้ร่างบวม
Monarika Collins
รีวิวสั้น กระชับ ได้ใจความจริงๆค่ะ
ส่วนตัวไม่เคยเห็นหนังเรื่องนี้มาก่อนเลย น่าดูจัง
ดูแล้วน่าจะอบอุ่นหัวใจ อยากรู้เลยว่าเด็กๆจะเข้ากันได้มั้ย พ่อแม่จะเลี้ยงไหวรึป่าว 555
ขอบคุณที่แนะนำหนังน่ารักๆแบบนี้นะคะ
Pitchaya Pantaeng
เล่าได้ดีมากเลยคะ เห็นมีคนบอกว่าหนังสปอย เรื่องนี้อยู่ เดี๋ยวจะไปหาดู โดยส่วนชอบดูหนังสปอยเเนวนี้อยู่เเล้ว
Bruno Schmidt
รีวิวได้ดีมากๆเลยค่ะ เห็นรีวิวปุ๊บ อยากจะไปดูปั๊บเลย ว่างๆต้องหาดูซะแล้ว
Beliana Minova
เรื่องนี้น่าสนใจมากเลย ขอบคุณรีวิวดีๆนะคะ สนุกมากค่ะ
Caroline Kate Miller
รีวิวได้น่าสนใจมากเลยค่ะ พาให้อยากไปหามาดูเลยค่ะ ขอบคุณที่แนะนำหนังน่าดูแบบนี้มาให้รู้จักนะคะ
Luby Felton
เป็นครอบครัวที่ดูน่ารักจังเลยค่ะ ทำเอาอยากดูความวุ่นวายของครอบครัวน่ารักแบบนี้เลยค่ะ
Zane Ace Karter
ครอบครัวนี้น่ารักจังครับ
Licht Springfield
เป็นหนังที่ดีอีกเรื่องหนึ่งเลยค่ะ น่าจะสะท้อนจากทั้งมุมมองของคนภายนอกกับคนภายในที่สัมผัสกับคำว่า "เด็กกำพร้า" ที่อยู่ในสถานสงเคราะห์
อาจจะสร้างมุมมองที่ต่างออกไป กระจายสิ่งที่ผู้คนยังสัมผัสถึงความรักและความจริงใจของผู้เป็นพ่อแม่ และ สะท้อนตัวละครของเด็กที่มีลำดับของอายุที่ต่างกัน
เนื้อหาเกี่ยวข้องกับการสร้างสัมพันธ์ของครอบครัว เป็นภาพยนตร์ที่ดีเลยทีเดียว

Tayyin Anun
เคยดูสปอยมาแล้วก็เป็นเรื่องที่ดีนะ
Milin Rochelle McCarthy
ชอบหนังแนวครอบครัวอยู่แล้ว เดี๋ยวจะไปตามดูเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
Eve Felicity
อยากไปหาดูเลยค่ะ รีวิวได้กระชับ ได้ใจความและน่าสนใจมากเลยค่ะ
Anatasia Lasder
อบอุ่นแบบชื่อหนังเลยจริงๆเลยค่ะ รีวิวน่าสนใจมากขอบคุณกระทู้ดีๆนะคะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.