ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [แนะนำหนังสือ] The Crimes of Steamfield
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
หน้า : 1, 2
Elizabeth Leo Stella
[แนะนำหนังสือ] The Crimes of Steamfield

รายละเอียดหนังสือ
น้ำหนัก : 9.8 ounces
จำนวนหน้า : 192 pages
ISBN-10 : 8418047372
ISBN-13 : 978-8418047374
ขนาด : 5.5 x 0.48 x 8.5 inches
สำนักพิมพ์ : Nau Llibres; พิมพ์ครั้งที่ 1 (8 ตุลาคม 2020)
ภาษา: : สเปน

คำโปรย
ณ ชุมชนที่เงียบสงบแห่งนี้ เมือง Steamfield ได้เกิดเหตุการตายอย่างต่อเนื่องโดยไม่มีคำอธิบายที่ชัดเจน และการปรากฏตัวของหมอกมืดปริศนา และหนาแน่นกระจายไปทั่วทั้งเมือง หนุ่มแอนดรูว์แอนเดอร์สันได้รับโอกาสที่เขาใฝ่ฝัน ผลักดันเขาให้ทำภารกิจอันน่าตื่นเต้น เพื่อเปิดเผยข้อเท็จจริงเหล่านี้โดยบังเอิญ โชคดีที่เขาจะมีเพื่อนใหม่สองคนร่วมเดินทางไปกับเขาในการผจญภัยในครั้งนี้

นวนิยายเล่มนี้ได้ผู้วาดหน้าปกชาวไทย คุณ Apolar เป็นผู้ออกแบบหน้าปก เป็นเรื่องราวของหนุ่มน้อยในเมืองที่เกิดเหตุการฆาตกรรมต่อเนื่องขึ้น ซึ่งกำลังได้รับการแปลเป็นภาษาอังกฤษและจะเปิดตัวแล้วในเร็ว ๆ นี้

ARCH APOLAR

Special Thanks: Alesso's Box
Monarika Collins
รูปปกสวยมาก คนไทยวาดด้วย อยากอ่านจังค่ะ เสียดายไม่มีแบบแปลไทย แต่จะรอติดตามนะคะ ขอบคุณที่นำมาแชร์กันนะคะ
Ashley Johnson
รูปปกสวยมากเลยค่ะ น่าสนใจตรงที่คนไทยเป็นคนวาด เห็นแล้วรู้สึกน่าติดตามมากๆเลยค่ะภาพสวยมาก
Queenland Mardon
โหหหหหห ปกสวยมากค่ะ เป็นการลงสีที่ดูหม่นนิดหน่อยชวนติดตาม องค์ประกอบต่างๆ ทำให้คนที่มองเห็นเริ่มคิดและจินตนาการถึงแนวทางความเป็นไปได้ของพล๊อต อยากให้ไทยซื้อมาแปลจัง ;-; เค้าไม่รู้ภาษาสเปนอาาา
Angela Vermillion
รูปปกสวยมากเลยค่ะะะ​ แถมคนไทยเป็นคนวาดด้วยแต่น่าเสียดายที่ไม่มีแปลไทย;-;ขอบคุณ​มากๆเลยที่นำมาแชร์กันนะคะ
Melody Miller
คนวาดปกแฮร์รี่นี่เอง ลายเส้นสวยมากค่ะ น่าอ่านมากค่ะ จะรอวันที่ไทยเราได้ลิขสิทธิ์มาแปลนะ เราอ่านภาษาสเปนไม่ออก
Rainbow Osmild
หน้าปกสวยภาพน่าค้นหามากเลยครับ
น่าอ่านมากๆ
Lucas Liberto Clover
พี่ภาพแบบกาตูนโคตรสวย +999
Elena Quinlan
หน้าปกสวยมากก เห็นแค่หน้าปกก็อยากอ่านแล้วค่ะ
Ceren Quintan
โอ้โหลายเส้นสวยมาก จะรอวันที่เข้าไทยเลยค่ะ
เนื้อเรื่องหน้าอ่านสุดๆ
Magenta Sendiwan
ชอบสไตล์งานรูปปกมากๆเลยค่ะ💖 เนื้อเรื่องก็น่าสนใจมากๆด้วย!!
Danika Wang
ภาพสวยมากเลยค่ะ เห็นปกแล้วอยากอ่านเลยแต่เสียดายที่ไม่มีแปลไทย อ่านคำโปรยแล้วรู้สึกน่าติดตามจัง เหมือนจะสนุกถ้ามีแปลไทยแล้วมาอัพเดตอีกครั้งนะคะ รอๆ ค่าา

Radovic Mekalov
ดาวสวยจังเลย
Sunny T. Sunday
ดูจากปกแล้วอยากอ่านเลยคะ เสียดายไม่มีฉบับภาษาไทย ภาพสวยดีคะน่าติดตาม
Sean Morningstar
วาดสวยมากครับหน้าเจ้าหนุ่มน้อยหล่อมากลายเส้นระเอียดมากกก
Parasatino Pakinsan
เห้ย อันนี้น่าอ่าน น่าตามพี่พาราสนใจเล่มนี้หนักมาก
ชอบกราฟฟิกภาพมันชวนให้หลงไหลน่ะ
อยากจะรู้เหลือเกินว่าเรทราคาเท่าไหร่ ขายที่ไหนยังไงบ้าง
น่าตามนะสำหรับแนวคดีฆาตกรรมสยองขวัญต้องไม่พลาดแน่ๆ
Merlina Jane Marple
ตอนแรกเคยเห็นผ่านเว็บยังไม่สนใจ แต่พอมาอ่านเนื้อเรื่องคำแนะนำดูแล้วน่าอ่านมากๆ ปล คนเขียนกระทู้น่าร้ากกกก
Annabel Cole
โอโห้ น่าอ่านมากๆเลยค่ะ ภาพปกสวยมากๆแค่เห็นภาพปกก็น่าสนุกเเล้วอ่ะ ดูน่าค้นหาให้อยากอ่านเลย ;-;
Ruby Karishma
รูปภาพปกวาดออกมาสวยมากๆเลยค่ะ อยากอ่านจังแต่เสียดายจังไม่มีแปลไทยTT
Chiella Regan
ปกสวยมากเลย อยากวาดแบบนั้นได้บ้างจัง เนื้อหาก็น่าสนใจ
Arianna M. Clemente
เป็นหนังสือที่ดึงดูดตั้งแต่ปกเลยค่ะ ลายเส้นและแนวการวาดของรูปหายากนะคะแบบนี่น่ามีสะสมไว้ในครอบครองมากๆรอจำหน่ายฉบับภ
าษาไทยนะคะ ตั้งตารอเลยค่ะ
Fah Gianna
เป็นแนวที่ตามหา รอมาอ่านนะคะ คงสนุกแน่ๆ
Gracie Brianna Riley
ปกสวยมากค่ะ น่าสะสมมากต้องตั้งตารอฉบับภาษาไทย หน้าปกเเค้าดึงดูดมากๆ
Ivy-Ann Londyn
ส่วนตัวชอบอ่านหนังสือแนวนี้นะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้หาเล่มที่น่าสนใจเลย
.. เห็นแบบนี้ว่างๆก็คงต้องลองแวะไปหาดูบ้างแล้วแหละ
ปกสวย เนื้อเรื่องน่าสนใจ ไปตำเลยครับ
Pam Grandelling
เห็นปกก็อยากอ่านแล้วค่ะ ปกสวยมากกก(✯ᴗ✯)
France O'Henry
ภาพหน้าปกสวยสะดุดตามากๆ ครับ พอได้เห็นภาพหน้าปกกับพล็อตเรื่องแล้วก็นึกถึงเรื่องเชอร์ล็อกโฮมส์เลยครับ อารมณ์เหมือนลอนดอนในยุคมืดที่มี คดีฆาตกรรมเกิดขึ้นมากมาย แต่น่าเสียดายถ้ามีฉบับภาษาไทยจะดีมากๆ เลย ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะครับ
Felicia Star
ว่าแล้วลายเส้นปกคุ้นมากๆ คุณ Apolar ที่เป็นคนไทยคนแรกวาดปก Harry นี่เอง
Darlene Peverell
ลายเส้นปกสวยมากเลยค่ะ เสียดายไม่มีแปลไทย
Ankaa White
หน้าปกสวยมากๆเลย น่าอ่านสุดๆ
Anasta Sia Olivia
หุ้ยยยย เล่มนี้ปกสวยมากกๆๆเลย เรามีเล่มนึงของแฮร์รี่พอเตอร์ฉบับแปลไทยซื้อที่มหกรรมหนังสือครั้งที่25 สวยมาก เล่มนี้คือเสียดายที่ไม่มีแปลไทย อยากเก็บสะสมเลยค่ะ>...<
Anastasia Shadowwalker
ปกคือดีงาม น่าติดตามมากค่ะ
Sinx Lezgen
แค่ปกก็น่าสนใจขนาดนี้ผมว่าเนื้อหาต้องสนุกแน่นอนครับ
Lostmarry Martha
ปกสวยมาก น่าสะสมจริงๆค่ะ
Luke Carter
รูปสวยมากกกเลยครับ คนไทยวาดเองด้วย ชอบๆๆๆ
Eugenia Xaviya Ivanov
เล่มนี้ได้ยินมาว่าเป็นนวนิยายภาษาสเปนที่กำลังจะเปิดตัว นี่รอแปลภาษาอังกฤษเลยค่ะ ไม่ค่อยได้อ่านวรรณกรรมสเปนหวังว่า
เล่มนี้น่าจะน่าตื่นเต้นนะ แถมพี่อาชว์เป็นคนวาดปกอีกด้วย รอติดตามเลย ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ
Blizzard Quigley
หนังสือเป็นปกที่สะดุดตาจริงๆค่ะ เนื้อเรื่องก็ดูน่านใจนะคะ น่าเสียดายที่ยังไม่มีภาษาไทย แต่ไม่ทราบว่ามีภาษาอังกฤษมั้ยนะ ชอบลายเส้นรูปจริงๆลายเส้นแบบนี้ไม่ค่อยเห็นคนทำเลย
Dady Magical
น่าอ่านจังเลยค่ะ รูปหน้าปกก็สวย
Xarles Keisuke Fieres
หน้าปกสวยยย เดี๋ยวไปตามอ่านเลยย
Theris Kendrick
ชอบหน้าปกค่ะสวยดี น่าอ่านมากๆเลยค่ะ
Natsumi Fukato
ลายเส้นหนังสือสวยมากเลย ปกคือดึงดูดให้เข้าไปอ่านมากค่ะ
Alice Berrycloth
ปกสวยงามมากก
Rosenah Adams
รูปปกคือสวยมากเนื้อเรื่องน่าสนใจสุดๆแค่เห็นละอยากหยิบมาอ่านมากๆเลยค่ะ
Bourne Astor
เนื้อหาน่าติดตามครับ มีการไขคดี ปริศนาการตายต่างๆ น่าสนใจครับ
Miguel Smith
ภาพวาดสวยมากเลยค่ะ อยากไปหาอ่านเลย
Joachim Woler
แค่เห็นหน้าปกก็อยากหยิบมาอ่านแล้ว ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะครับ
Irham Sama-ae
รูปปกสวยมากๆ น่าอ่านด้วย
Emma Malfoy
ปกสวยน่าสนใจมากค่ะ ถ้าเจอตามห้องสมุดคือหยิบไปอ่านก่อนเลย
Thedang Veryverycry
รอหาอ่านเลยน่าสนใจมาก
Gael Gabe Groot
ชอบลายเส้นที่วาดปกมากเลยครับ :)
Fera Safeera
ปกสวยมากเลยค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.