ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : The Gifted นักเรียนพลังกิฟต์
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Finnegan Devlin Almaecious

THE GIFTED
นักเรียนพลังกิฟต์

คุณเคยถามตัวเองไหม? ว่าเราเรียนหนักกันไปเพื่ออะไร เคยรู้สึกมั้ย? ว่าไม่มีครูคนไหนเข้าใจเราเลย เคยอึดอัดไหม? กับระบบงี่เง่าของโรงเรียน ที่ไม่เคยถามว่าเราต้องการมันหรือเปล่า เคยสงสัยไหม? ว่าทำไมโรงเรียนต้องการแต่คนเก่ง แต่ไม่เคยสนใจว่าพวกเราจะเป็นอย่างไรบ้าง แล้วเราต้องทนอีกนานแค่ไหน วันนี้ผมจะมาเล่าเรื่องของโรงเรียนนี้ให้ฟัง โรงเรียนนี้มีชื่อว่า ฤทธาวิทยาคม และห้องเรียนพิเศษ ที่หลาย ๆ คนไม่รู้ว่า... 'ห้องกิฟต์'

หากคุณกำลังมองหาซีรี่ย์วัยรุ่นไทย ที่มีเนื้อหาไม่ซ้ำซาก จำเจ และน่าเบื่อ 'THE GIFTED นักเรียนพลังกิฟต์' ก็เป็นตัวเลือกหนึ่งที่น่าสนใจมากทีเดียว เรื่องราวของโรงเรียนฤทธาวิทยาคม โรงเรียนที่ไม่ได้มีแต่เด็กเก่ง แต่ที่นี่ยังมี “ห้องกิฟต์” ห้องเรียนพิเศษที่มีเด็กเพียงหยิบมือเท่านั้นที่จะมีสิทธิ์ได้เรียนในห้องนี้ เด็กที่ “พิเศษ” มากกว่าใคร ๆ แต่แล้ว แปง เด็ก ม.4 ห่วย ๆ ห้องบ๊วยกลับสอบติด ห้องกิฟต์โดยไม่ทราบสาเหตุ การเข้าเรียนห้องกิฟต์ของเขาเต็มไปด้วยความสับสน พร้อม ๆ กับเพื่อนใหม่ในคลาสที่เริ่มรู้สึกว่าการสอนในห้องนี้มีบางอย่างแปลก ๆ และในที่สุดพวกเขาก็ได้รู้ว่า ห้องกิฟต์ห้องนี้กำลังจะปลุก “ศักยภาพ” บางอย่างในตัวพวกเขาให้ตื่นขึ้น เมื่อชีวิตของพวกเขากำลังจะเปลี่ยนไป เมื่อพรสวรรค์สามารถเติมเต็มทุกความฝันของพวกเขา แต่มันก็มาพร้อมกับปัญหามากมาย และที่สำคัญความพิเศษเหล่านี้กำลังจะนำพาพวกเขาไปสู่ความลับบางอย่าง ที่โรงเรียนนี้พยายามซ่อนอยู่

สามารถรับชมซีรี่ย์ได้ทาง Youtube , NetflixTH , LINE TV , Viu , Dailymotion

| โรงเรียนฤทธาวิทยาคม

Mabel Morris
เรื่องนี้เบลชอบมากๆๆๆๆๆเลยค่า ดูซ้ำไปประมาณ3รอบ กำลังจะมีSS2
The Gifted Graduation เร็วๆนี้ด้วยค่ะ เบลรอมาตั้งแต่ต้นปีแล้ววว><
Captain Boomerang
เรื่องนี้สนุกมากครับผมรอดูภาค2อยู่🥰
Yevgeni Kaitlyn Almaecious
'คุณเคยถามตัวเองไหม? ว่าเราเรียนหนักกันไปเพื่ออะไร เคยรู้สึกมั้ย? ว่าไม่มีครูคนไหนเข้าใจเราเลย เคยอึดอัดไหม? กับระบบงี่เง่าของโรงเรียน ที่ไม่เคยถามว่าเราต้องการมันหรือเปล่า เคยสงสัยไหม? ว่าทำไมโรงเรียนต้องการแต่คนเก่ง แต่ไม่เคยสนใจว่าพวกเราจะเป็นอย่างไรบ้าง' แค่คำโปรยก็ปังมาก ปังไม่ไหวว ฉันรู้เธออึดอัดใช่ไหมฟินหนี้ หนังน่าดูมากกกกแบบ โอ้ยยมันใช่เลยย ระบบงี่เง่าของโรงเรียน อันนี้มันน่าจะตรงกับหลายๆคนอยู่นะ 55555 มันต้องมีแหละระบบงี่เง่าอ่ะ เราเรียนหนักกันไปเพื่ออะไร​ อันนี้คือแบบโอ้ว้าวมาก ได้ข่าวว่าหลายๆคนช่วงนี้เรียนหนักกันมาก (ฉันเองด้วย) ถ้าถามว่าเพื่ออะไร อนาคตมั้ง? แต่ไปๆมาๆหลักสูตร​ที่เรียนอยู่เนี่ยใช้ได้จริงเท่าไหร่คะ พอๆเราจะหยุดกับการออกความคิดเห็น​(?)​แค่นี้ ฉันจะไปตามดูเวลาว่างๆ (ซึ่งไม่รู้ว่าจะได้ดูไหม..) แต่อยากบอกว่าเธอแนะนำดีมากบรา!!!
Elwin Om Hallewell
ดีมากครับบ เรื่องนี้ คอนเฟิร์ม SS2: The Gifted Graduation เริ่มตอนแรก 6 กันยายน นี้แล้วครับ รอๆๆ
boom15
รอเลย แต่ว่า น้ำตาลไม่อยู่แล้ว
Onyx Morrel
เรื่อวนี้สนุกดี อยากได้พลังที่ลอกเลียนทักษะคนอื่นได้ครับ 5555 ลอกแล้วเอามาต่อยอดเพิ่มได้ ไม่ใช่ทำเป็นแค่ลอกมัน ดูไม่ต้องฝึกนาน (รู้เลยว่าเป็นคนขี้เกียจ)
Zia Rigantona
ชอบมากเลยค่าเรื่องนี้ “เราทุกคนมีศักยภาพเป็นของตัวเอง” เจอคนพูดแบบนี้แล้วกรี้ดมากช่วงนั้น 5555 ติดกันทั้งบ้านเลยค่ะ มันสนุกมากจริงๆ
QUOTE(Mabel Morris @ Aug 26 2020, 07:37 PM) *
เรื่องนี้เบลชอบมากๆๆๆๆๆเลยค่า ดูซ้ำไปประมาณ3รอบ กำลังจะมีSS2
The Gifted Graduation เร็วๆนี้ด้วยค่ะ เบลรอมาตั้งแต่ต้นปีแล้ววว><

ชอบมากๆๆๆ เหมือนกันเลยค้าบ นี่ถ้าว่าง ๆ ก็จะหาโอกาสดูอีกซักรอบ ก่อน The Gifted Graduation จะมา > <

QUOTE(Captain Boomerang @ Aug 26 2020, 07:40 PM) *
เรื่องนี้สนุกมากครับผมรอดูภาค2อยู่

รอเหมือนกันค้าบบ อยากดูแล้ววววว

QUOTE(Yevgeni Kaitlyn Almaecious​ @ Aug 26 2020, 08:02 PM) *
'คุณเคยถามตัวเองไหม? ว่าเราเรียนหนักกันไปเพื่ออะไร เคยรู้สึกมั้ย? ว่าไม่มีครูคนไหนเข้าใจเราเลย เคยอึดอัดไหม? กับระบบงี่เง่าของโรงเรียน ที่ไม่เคยถามว่าเราต้องการมันหรือเปล่า เคยสงสัยไหม? ว่าทำไมโรงเรียนต้องการแต่คนเก่ง แต่ไม่เคยสนใจว่าพวกเราจะเป็นอย่างไรบ้าง' แค่คำโปรยก็ปังมาก ปังไม่ไหวว ฉันรู้เธออึดอัดใช่ไหมฟินหนี้ หนังน่าดูมากกกกแบบ โอ้ยยมันใช่เลยย ระบบงี่เง่าของโรงเรียน อันนี้มันน่าจะตรงกับหลายๆคนอยู่นะ 55555 มันต้องมีแหละระบบงี่เง่าอ่ะ เราเรียนหนักกันไปเพื่ออะไร​ อันนี้คือแบบโอ้ว้าวมาก ได้ข่าวว่าหลายๆคนช่วงนี้เรียนหนักกันมาก (ฉันเองด้วย) ถ้าถามว่าเพื่ออะไร อนาคตมั้ง? แต่ไปๆมาๆหลักสูตร​ที่เรียนอยู่เนี่ยใช้ได้จริงเท่าไหร่คะ พอๆเราจะหยุดกับการออกความคิดเห็น​(?)​แค่นี้ ฉันจะไปตามดูเวลาว่างๆ (ซึ่งไม่รู้ว่าจะได้ดูไหม..) แต่อยากบอกว่าเธอแนะนำดีมากบรา!!!

หูย ชอบในความพยายามจะคอมเม้นต์คำโปรย นี่ก็อุตส่าห์ใส่โค้ดกันก็อป 5555555
คำโปรยนี่ไม่ได้คิดเองนะครับบ เอามาจากในซีรี่ย์อีกที แต่มันตรงกับชีวิตจริงเอามากๆ ;-; แนะนำให้ดูเลยซิส สนุกมากๆๆจริงๆ

QUOTE(Elwin Om Hallewell @ Aug 26 2020, 08:03 PM) *
ดีมากครับบ เรื่องนี้ คอนเฟิร์ม SS2: The Gifted Graduation เริ่มตอนแรก 6 กันยายน นี้แล้วครับ รอๆๆ

รอๆๆๆ อยากให้ถึงวันที่ 6 ไวๆแน้ว แต่ถ้าเรายังไม่ได้ดูละใครมาสปอยเราจะโกด!

QUOTE(boom15 @ Aug 26 2020, 08:17 PM) *
รอเลย แต่ว่า น้ำตาลไม่อยู่แล้ว

ฮือออออออออออ ร้องไห้เหมียนหมาแล้วพี่บูม นุทำใจไม่ได้ ;____;

QUOTE(Felic Marlon Leviana @ Aug 26 2020, 08:32 PM) *
เรื่อวนี้สนุกดี อยากได้พลังที่ลอกเลียนทักษะคนอื่นได้ครับ 5555 ลอกแล้วเอามาต่อยอดเพิ่มได้ ไม่ใช่ทำเป็นแค่ลอกมัน ดูไม่ต้องฝึกนาน (รู้เลยว่าเป็นคนขี้เกียจ)

อยากมีศักยภาพนี้เหมือนกันนนน เพราะความขี้เกียจล้วนๆเลยคูมโอ 55555555

QUOTE(Zia Rigantona @ Aug 26 2020, 08:50 PM) *
ชอบมากเลยค่าเรื่องนี้ “เราทุกคนมีศักยภาพเป็นของตัวเอง” เจอคนพูดแบบนี้แล้วกรี้ดมากช่วงนั้น 5555 ติดกันทั้งบ้านเลยค่ะ มันสนุกมากจริงๆ

แงงง เป็นนี่นี่ก็กรี๊ด 555555 แบบได้ยินคำว่า 'ศักยภาพ' ละมันเป็นใจเต้นหน่อยๆ ด้วยความเป็นติ่ง 5555
รอ SS2 วนปายยยยยยยยยย

`Kiara
ได้ดูสรุปเนื้อเรื่องในยูทูป ชอบมากกกก เนื้อเรื่องน่าสนใจ
เห็นว่า season 2 จะเริ่มเดือนกันยา เดี๋ยวจะรอให้ฉายจบก่อนค่อยย้อนดูตั้งแต่ season 1 ep 1 xD
Charlotte Louise Mccarran
สนุกมากค่ะเรื่องนี้ ชอบตั้งแต่ออริจินัลของนิเทดจุฬาแล้ว มาทำเป็นซีรีย์ก็คือติดมากๆ
Perseus Percy Jackson
สนุกมากเรื่องนี้ เห็นเพื่อนดูกันเลยลองดูตาม รอดูซีซั่น 2 ละจ้า
Ethan Hawk Black
รอSeason2อยู่เลยครับผม แหะๆ
Dylan Middleton Yang
เรื่องนี่สนุกมากครับ ชอบมากๆจน ดูวนรอภาคสองหลายรอบแล้ว แต่เหมือนเดิมรอให้จบก่อนค่อยดูรวดเดียวไม่งั้นมันจะหงิดๆหน่อย
Theodore Damien Benoit
คอนเฟิร์มว่าสนุก ตอนที่ดูก็ถามตัวเองว่าแล้วศักยภาพของเราล่ะคืออะไร...? รอติดตาม season 2 ครับ
Eugenia Xaviya Ivanov
เราเคยดู SS1 ชอบมากๆ เลยค่ะ สนุกมาก ลุ้นในทุกๆ ศักยภาพ (แอบบบอกว่าชอบเวฟมาก5555555) รอ SS2 เดือนหน้าเลย ถึงจะไม่มีเวลาแต่จะแอบดูให้ได้

THE GIFTED
G R A D U A T I O N

คุณรู้อะไรไหม ถ้าคุณได้ดูวิดีโอนี้ แปลว่าผมแพ้ แต่ไม่ได้แปลว่าเราจะแพ้ตลอดไป ถ้าคุณกำลังดูวิดีโอนี้อยู่ แปลว่าคุณก็มีพลังเหมือนกัน พลังที่มันจะเปลี่ยนแปลงเรื่องงี่เง่าทั้งหมดให้มันดีกว่าเดิม... ผมต้องการพลังจากคุณ ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร ถ้าคุณอยากเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้ คุณจะเปลี่ยนมันได้ แต่เราต้องร่วมมือกัน สู้ไปด้วยกัน และเชื่อผม... เราจะสำเร็จไปด้วยกัน

2 ปี ผ่านไป ปีการศึกษาใหม่เริ่มต้นขึ้นอีกครั้ง แปง และพรรคพวก ในฐานะนักเรียนม.6 ยังต้องเผชิญหน้ากับ ผอ.สุพจน์ ที่เชื่อมั่นในระบบการศึกษาที่เขาสร้างขึ้นมา ขณะที่แปงต้องการเปลี่ยนแปลงโรงเรียนให้เสมอภาคและเท่าเทียม นอกจากนั้นยังมีภัยซ่อนเร้นจากกระทรวง นำโดย ครูดาริน ฝ่ายวิชาการคนใหม่ที่ไม่มีใครล่วงรู้ความต้องการที่แท้จริงของเธอ รวมถึง ธาม เด็กนักเรียนชั้นม.4 และเพื่อน ๆ เด็กกิฟต์รุ่นใหม่ ที่ต้องการกำหนดอนาคตของตัวเอง การต่อสู้ทางความคิดระหว่างเด็กและผู้ใหญ่ดำเนินมาถึงจุดแตกหัก เต็มไปด้วยอันตรายและซับซ้อนกว่าที่คิด การต่อสู้ครั้งสุดท้ายนี้จะเป็นอย่างไร ใครจะได้รับชัยชนะ แปงและพรรคพวกจะสามารถรักษาอุดมการณ์ และมิตรภาพ ไปได้พร้อมกันหรือไม่

TEA/SER

TRAI/LER

"เราเคยแพ้ แต่เราจะชนะ"

..| ..โครงการพิเศษ
Jupiter Rosu Soare
เรื่องนี้จำได้ว่าเคยดู และรอติดตามมากๆเนื้อเรื่องเป็นแนวที่เราชอบพอดี ได้แต่หวังรอคอยว่าภาค2จะมาเร็วๆนี้
Luciano Rose Kathiella
เรื่องนี้สนุกมากและยิ่งตอนนี้มีซีซั่นสองยิ่งต้องลุ้นเลยว่าพวกของแปงจะทำยังไงต่อไ
Minnerae Lynz
ชอบมากกกกก
เรื่องนี้คือแรงบันดาลใจที่ทำให้รู้สึกว่าคนเราไม่จำเป็นต้องเก่งเหมือนๆกัน
ดูแล้วรู้สึกตัวเองมีคุณค่าและน่าภูมิใจ แล้วยังสนุกไปกับเนื้อเรื่องด้วย
นอกจากนี้ยังชอบที่ไม่นำเสนอแต่ด้านดีๆแต่บอกให้รู้ว่าคนเราก็มีทั้งดีและไม่ดี
รับผิดชอบในการกระทำของตัวเอง
ประทับใจค่ะ
รอติดตามต่อเลย
Annabel Cole
ชอบมาก ติดตามมาตั้งเเต่ss1ลิ้วด้วย สนุกมั่กๆ
Kathlyn McCarthy Spencer
มองผ่านๆคิดว่าซีรีย์วัยรุ่นธรรมดา แต่ทำออกมาดือมากก สะท้อนหลายอย่าง สามผ่านเลยย
Olivier Clarence
เรื่องนี้สนุกจริงค่ะ​ เนื้อเรื่องน่าติดตาม​ พีคตลอด
Parasatino Pakinsan
เป็นเรื่องเดียวที่ติดตามแล้ว ไม่พลาด สนุกมากเลย ชอบพลังของตัวละครใหม่ อย่างของน้องใหม่ วิธีป้องกันภัยอันตราย บางคนถึงมีพลังกับถอยหลัง สุดยอด
Sherita Nicasio Spencer
ชอบซีรี่เรื่องนี้มากค่ะ เพราะส่วนตัวชอบเรื่อง X-Men อยู่แล้วและซีรี่เรื่องนี้คือคล้ายมากแต่สถานการณ์อยู่ที่ไทยและโรงเรียนไทยและชอบตั
วละครปุณมากๆเลยค่ะชอบทั้งพลังทั้งบุคคลิก นี่รอให้ซีซัน 2 จบก่อนแล้วค่อยดูทีเดียวเพราะไม่มีเวลาดูแงงงงงงงงงง แต่รักซีรี่เรื่องนี้มากๆค่ะ
Natcha Thuaychan
เรื่องนี้สนุกจริงครับ สนุกจนต้องชวนเพื่อนมาดู
Luciano Gaston
สนุกมากครับ แต่ละตอนก็ทิ้งปมให้คอยติดตาม
Brianna Richard
เรื่องนี้สนุกมากๆเลยค่ะ ดูมาตั้งแต่ซีซั่น1 น่าติดตามมากๆ
Luciano Rose Kathiella
ตอนนี้อยากลุ้นมากว่าอดีพของผอ.เป็นแบบไหนคนที่ใช้พลังคนแรกคือใคร..ลุ้นมากเลยค่าา
Anasta Sia Olivia
เพิ่งดูเมื่อไม่นานมานี้เองค่ะ ดีจริงๆๆ ชอบๆ
Theris Kendrick
เรื่องนี้สนุกจริงๆค่ะ ติดตามมาตั้งเเต่ss1แล้วค่าา
Anastasia Shadowwalker
เนื้อหาดีมาก ดูทุกตอน อยากสนับสนุนซีรีย์ไทยแนวนี้มาก ล้ำสุด
Gemini Canon
เห็นทุกคนว่าสนุกผมจะลองไปหาดูบ้างละ 55
Mireal Cruze
อ้ากกกก เค้าชอบเรื่องนี้มากเลยยยย ss1ติดตามตลอดพอมา ss2ยังไม่ได้ตามเก็บเลยย แงง
ไอเลิ้บบบ
Jirapa Pengsawat
รักหนังเรื่องนี้มากค่ะ
Adriana Turner
ติดเรื่องนี้มากค่ะ ดูตั้งแต่ Season 1 ติดงอมแงม
Adriana Turner
ติดเรื่องนี้มากค่ะ ดูตั้งแต่ Season 1 ติดงอมแงม
Ferita Euphro Crevenso
เรื่องนี้ภาค 2 จะต่างกับภาค 1 เยอะเลย คือ
1.ภาค 1 แต่ละตอนคือการแนะนำตัวละครแต่ละคน เรียงกันเป็น โอม น้ำตาล แคลร์ ปุณ มณ กร โดยสองแฝดจะแทบไม่มีบทคือเป็นตัวประกอบชั้นดีเท่านั้น ส่วนแปงกับเวฟ คือของเวฟเฉลยตั้งแต่ตอนแรกเลยว่าศักยภาพของเขาคืออะไร แต่ไม่ได้เด่นจนช่วงท้ายที่เปิดปมให้รู้ถึงอดีตของเขา ส่วนแปงมีให้ว่าใช้ศักยภาพมาตั้งแต่แรกๆแล้ว แต่ไม่รู้ตัว จนมาชัดเจนในตอนของมณ ทำให้สองคนนี้คือไม่มีตอนของตัวเอง แต่เอาบทเด่นไปเลย 3 ตอนตั้งแต่หลังสอบกลางภาค
2.ภาค 2 จะออกแนวมานั่งแก้ปม + เปิดสงครามกันระหว่างกระทรวง(+ครูดาริน)กับผอ. และเด็กกิ๊ฟกับแอนตี้กิ๊ฟ แต่ภาคนี้คือพีคในพีคในพีค ตั้งแต่ว่าเปิดมาว่าทิ้งปริศนาแรกมาแล้ว แถมดูไปดูมาก็รู้สึกถึงความเจ้าเล่ห์ของครูดารินที่สุดยอดมาก เสียดายที่เด็กกิ๊ฟภาค 1 ขาดไปคนหนึ่ง แต่เราจะได้ยินเสียงน้องอยู่ช่วงหนึ่งนะ(ตอนที่ 7) ขอใบ้ไว้ก่อนเลยนะว่าผู้อยู่เบื้องหลังกลุ่มแอนตี้กิ๊ฟเป็นเด็กจากภาค 1 (รุ่นของแปง) ขออีกอย่างภาคนี้มันไม่ได้เนิบๆแบบภาค 1 นะ มันเดือดแต่แรกเลย
ใครอยากดูก็ที่เดิมเวลาเดียวกับภาค 1 เลยค่ะ หรือจะดูย้อนหลังทาง LineTV ก็ได้นะ มันส์ยิ่งกว่าอีกได้อ่านเม้นระหว่างดูคลิป
Gracie Brianna Riley
เป็นซีรี่ย์ที่สะท้อนมากๆค่ะ ติดตามตั้งแต่ss1แล้ว
Evelyn Cronos
เรื่องนี้สนุกมากๆๆๆๆ ตามตั้งแต่ss1แล้ว สนุกจริงๆ
Flynn Yasmine Vorlentino
FC ตั้งแต่ภาค 1 แล้วค่าาาา เลิฟเลย สนุกจริง ตอนแรกภาค1 ดูบางตอน แต่พอมีภาค2 เลยต้องย้อนไปดูภาค1โดยปริยาย เพราะกลัวดูภาค2ไม่รู้เรื่อง
Madison Riley Quartier
รู้สึกชอบภาค1มากกว่าภาค2น่ะ
Zane Ace Karter
ผมชอบมากเลยละสนุกสุดๆครับบ
Ruby Karishma
เรื่องนี้เราก็ดูค่ะ สนุกมากจริงๆพอดูจบก็มีความคิดว่าอยากมีพลังบ้างอะไรแบบนี้555
Silly Billy
เรื่องนี้คือดีสุดๆ
Miguel Smith
ดูวนมา2-3รอบแล้วค่ะ 555สนุกมาก อินมาก
Eve Felicity
ชอบมาก เคยคิดว่าถ้าตัวเองมีศักยภาพ จะได้ศักยภาพแบบไหนนะ แต่SS2 แอบอึดอัดกับตัวละครแปงอยู่นิดหน่อย
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.