ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Onyx Morrel
Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ
ซีรีส์ สืบสวน สอบสวน Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ

ปีที่ออกฉาย: 2017
ผู้กำกับ: Shin Yong-hwi
ผู้เขียนบท: Lee Eun-Mi
นักแสดงหลัก: ชเวจินฮยอก, อียูยอง, ยุนฮยอนมิน, อีชีอา

เรื่องเริ่มต้นที่ปีค.ศ. 1986 ในจังหวัดแห่งหนึ่งประเทศเกาหลี ได้เกิดคดีฆาตรกรรมต่อเนื่องขึ้น โดยฆาตกรลงมือกับเหยื่อที่เป็นเพศหญิงเท่านั้น คนร้ายเมื่อลงมือฆ่าเหยื่อสำเร็จได้ทิ้งร่องรอยสัญลักษณ์บนศพ นั่นจึงเป็นข้อสันนิษฐานว่าคนร้ายที่ลงมือกับเหยื่อเป็นคนเดียวกัน ตำรวจไม่รู้สาเหตุแรงจูงใจ เพราะไม่ใช่คดีฆ่าข่มขืนแน่นอน จนวันหนึ่งนักสืบปาร์คกวางโฮ ก็สืบจนรู้ตัวคนร้ายทั้งคู่วิ่งตามจับกันไปถึงในอุโมงค์ร้างแห่งหนึ่ง แต่แล้วเมื่อวิ่งมาถึงสุดปลายอุโมงค์เขากลับไม่พบใครสักคนแม้แต่คนร้ายที่วิ่งตามจับ ปาร์คกวางโฮสังเกตว่ารอบตัวเขาทำไมดูแตกต่างมีตึกสูง มีแสงสี และเขาก็คิดได้ว่า ตัวเองนั้นได้ข้ามมิติมายังปี 2016 !!! เขาพยายามหาวิธีกลับมิติเดิม แต่ไม่สามารถทำได้ และในโลกนี้เขาคือปาร์คกวางโฮ ที่กำลังจะได้บรรจุในแผนกนักสืบของสถานีตำรวจ เมื่อทำคดีแรกที่โลกใหม่ก็ต้องเจอกับคดีฆาตกรรม โดยเหยื่อเป็นเพศหญิง และมีสัญลักษณ์ที่ฆาตรกรทิ้งไว้บนร่างของศพเหมือนคดีเดียวกับปีที่เขาจากมา นั่นจึงหมายความว่าแม้จะผ่านมา 30 ปี ก็ไม่มีใครตามจับคนร้ายคนนั้นได้เลย มันยังลอยนวลจนมาถึงปัจจุบัน และอายุคดีความใกล้จะหมดลงแล้ว หากคดีหมดอายุความฆาตกรก็จะลอยนวลต่อไป

...เรื่องจึงเน้นไปที่การสืบสวนร่องรอยหาฆาตกรต่อเนื่องคนนี้ ว่าเป็นใคร พีคแล้วพีคอีกครับผม ทุกคนอยากรู้มั้ยครับว่าแรงจูงใจที่ต้องฆ่าเหยื่อ คืออะไร ผมบอกได้เลยว่า
สปอยเลอร์
ต้องไปดูเองครับ

ใครคือฆาตกร เหตุจูงใจในการฆ่าคืออะไร จะจับคนร้ายก่อนหมดอายุคดีความได้หรือไม่ ทำไมปาร์คกวางโฮถึงทะลุมิติมาได้ และจะกลับมิติเดิมได้ไหม
ติดตามชมในซีรีส์ Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ

หากใครอยากติดตามชมสามารถดูได้ทาง netflix และช่องทางอื่นๆ

Luciano Graves
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เนื้อเรื่องดูน่าสนใจดี
Elwin Om Hallewell
มาคอนเฟิร์มครับ เรื่องนี้สนุก ลุ้นทุก EP ครับ
Verira Venus Intinius
จะตามไปดูค่ะ ชอบแนวนี้มาก
Parasatino Pakinsan
ถ้าตามไปดูนี้มันเหนื่อยนะครับพี่ ดังนั้นเราควรจะเดินไปดูดีกว่าครับ
บอกเลยครับว่าสนุกมาก แต่ว่าอย่าตามไปดูนะครับ มันเหนื่อยดังนั้น
เดินดีกว่าครับ แถมสบายด้วย ไม่ดื่มน้ำและก็กินอาหารที่มีร่างกาย
แต่บอกเลยครับว่า หนังเรื่องนี้เราควรที่จะเดินไปดูเองครับมันสบาย
แล้วก็ชอบแนวหนังมากครับ ผมนี่นึกถึงอินเตอร์เซ็ปชั่นเลยชอบมากๆ
Selvin Kazevalov Ivanov
ขอบคุณสำหรับการรีวิวมากเลยครับ จะลองไปดูนะครับ ชอบหนังหรือซีรีส์แนวนี้อยู่มากเหมือนกัน
Perseus Percy Jackson
พอดูตัวอย่างละก็ ถ้ามีเวลาก็ควรไปตามดูนะ เนื้อเรื่องน่าสนใจ ชวนติดตาม อยากรู้ตอนจบจะเป็นยังไง
sangkhaya
ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ ดูจบแล้ว สนุกจริงๆค่ะ เกือบพลาดเรื่องนี้ไปแล้ว

showa

Hannah Darlene
ขอบคุณสำหรับการแนะนำค่า เนื้อเรื่องน่าติดตามมาก จะลองไปดูนะ อยากรู้ว่าตอนจบจะเป็นแบบไหนนะคะ
Myra Alliyana Bai
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากเลยค่ะ ส่วนตัวชอบแนวสืบสวนสอบสวนอยู่แล้วด้วย ขอบคุณสำหรับรีวิวและการแนะนำนะคะ ไว้คงต้องไปหาดูบ้างแล้ว!
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.