ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [แนะนำอนิเมะ]My Roommate Is a Cat
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
Luciano Graves

My Roommate Is a Cat

เหล่าทาสน้องแมวต้องห้ามพลาดอนิเมะเรื่องนี้

อนิเมะแนว feel-good เรื่องนี้สร้างมาจากมังงะที่ชื่อว่า

Doukyonin wa Hiza, Tokidoki, Atama no Ue

ซึ่งเป็นเรื่องระหว่างคนและแมว

ในตัวเรื่องนี้จะแสดงให้เราเห็นถึงความคิดของน้องเหมียวต่อเจ้าของด้วยนะคะ

ISBN : 9786163635266
Story by : MINATSUKI
Manga by : AS FUTATSUYA
แปล : Pisces
สำนักพิมพ์ : Flex Comic Inc.
อื่นๆ : 160 หน้า
ราคา : 120 บาท

เรื่องมีอยู่ว่า * สปอยล์บางตอน *

มิคาซึกิ ซุบารุ ตัวเอกของเรื่องเป็นนักเขียนผู้เกลียดการเข้าสังคม

เพราะมีปมจากในอดีต อยู่มาวันหนึ่งเวลาอันเงียบสงบและน่าเบื่อของเขาก็มีอันต้องหายไป

เพราะมีแมวตัวหนึ่งเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตในชีวิตประจำวัน ฮารุ อดีตแมวจรจัด

ที่อยู่ๆ ก็ต้องมากลายเป็นแมวบ้านเพราะไปบังเอิญเจอกันกับซุบารุที่หลุมศพของครอบครัว

แล้วถูกเห็นแหล่งแรงบันดาลในการเขียนก็เลยได้มาเป็นแมวบ้านซะงั้น

เมื่อบ้านอันแสนเงียบสงบมีแมวเพิ่มเข้ามา 1 ตัว

เรื่องวุ่นๆ ทั้งหลายก็เลยตามมาอีกอย่างมากมาย

ทั้งเรื่องจากการไม่เข้าใจกันของทั้งคนและแมว คนก็คิดอย่างหนึ่ง แมวก็คิดอีกอย่างหนึ่ง

แล้วไหนจะความวุ่นวายต่างๆ จากเหล่าผู้คนที่มาเกี่ยวข้องกับซุบารุเพราะฮารุ

ซึ่งเหตุการณ์ต่างๆ ก็ทำให้ซุบารุเริ่มเปิดใจพูดคุยกับผู้คนมากขึ้นในขณะเดียวกัน

ความสัมพันธ์ของคนและแมวเองก็เริ่มที่จะผูกพันธ์กันมากขึ้น

ต่างคนต่างเรียนรู้เรื่องราวของกันและกันในจนค่อยๆ ที่จะกลายมาเป็นครอบครัวกัน

Selvin Kazevalov Ivanov
ชอบความสัมพันธ์ระหว่างคนกับมะแอวมากครับ ไว้มีโอกาสจะแวะไปดู ฮื่ยยยย มะแอวน่ารัก ><
ปล. ถ้าเป็นเกี่ยวกับหนัง ภาพยนตร์ อนิเมชั่น ฯ ให้ไปโพสต์ที่ http://hogwartsthai.com/forum/index.php?showforum=13 นะครับ
Minnerae Lynz
น้องเหมียววววว จะรีบไปดูเลยย
น้องเหมียวน่ารักเหลือเกิน งื้อออ
Queenland Mardon
เรื่องนี้เราชอบมากกก ตามมาตั้งแต่ฉบับมังงะแล้วแหละ น้ องฮารุน่ะเป็นแมวผู้หญิงตัวเล็กๆ เอง(?)
ช่วงแรกจะขำหน่อยกับความไม่รู้อะไรเลยของซุบารุ ไม่รู้แม้กระทั่งเพศน้องแมว
คอนเฟิร์มด้วยคนค่ะว่าสนุกมากกกกกกกกก
Monarika Collins
งุ้ยยย น้องแมววว น่ารักจังเลยค่ะ >.<
น่าดูมากเลยอ่าา แค่ตัวอย่างก็น่าสนุกแล้ว จะตามไปดูแน่นอนค่ะ
Ashley Johnson
น่าสนใจมากเลยค่า ปกติเป็นคนชอบแมวมากแต่ที่บ้านเลี้ยงไม่ได้ พอเห็นอนิเมะที่เกี่ยวกับแมวแล้วก็ใจบางมากอยากดูขึ้นมาเลยค่ะ
Magenta Sendiwan
ในมังงะน้องแมวน่ารักมากๆเลย✨ ไว้ว่างๆจะหาดูตัวอนิเมะแน่นอนค่ะ!!
Gracie Brianna Riley
แงง ทางนี้ทาสแมวค่ะ น้องน่ารักมากๆเลย จะลองหาดูนะคะ
Lucas Liberto Clover
อันนี้ทาสแมวน่าจะชอบนะครับเนี่ย 555
Elena Quinlan
น่าอ่านนน ปกติชอบอ่านการ์ตูนแนวนี้อยู่แล้ว เดี๋ยวลองดูแบบเป็นอนิเมะบ้าง คิดว่าสนุกไม่แพ้กันแน่นอน ขอบคุณค่าาที่แนะนำ
Radovic Mekalov
มีไรดูช่วงใกล้สอบแล้ว 555
Emma Malfoy
เย้ยยยย ไอ่ต้าวเหมียววววว
Parasatino Pakinsan
เป็นการ์ตูนเรื่องเดียวที่มีสีน่ากินมาก พระเอกน่ารัก แมวก็น่ารักเช่นกัน
อ๊ากกก อยากให้มีคู่จิ้น
Ruby Karishma
งื้อออ น้องแมวน่ารักมากๆเลยค่ะภาพก็สวยมากเลยด้วยเราพลาดอนิเมะดีๆแบบนี้ไปได้ไงต้องตามไปห
าดูบ้างแล้วล่ะค่ะ
Fah Gianna
น้องแมวกับเจ้าทาส น่ารักและก็น่าอ่านมากเลยค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.