ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : • Niklas' FOTOGALERIE •
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > กราฟิกและแฟนอาร์ต > Gallery & Studio
หน้า : 1, 2, 3, 4
Niklas Hinterregger
Niklas FOTOGALERIE
ขอต้อนรับทุกคนเข้าสู่ห้องภาพของผมนะครับ ที่นี่จะจัดแสดงรูปถ่ายต่าง ๆ ที่ผมถ่ายไว้แล้วแต่อารมณ์ของตัวเอง จุดประสงค์คือต้องการพัฒนาฝีมือการถ่ายภาพของตัวเองให้ดียิ่งขึ้นไป คำติชมของทุกคนจะเป็นประโยชน์ต่อผมมาก ๆ เพราะผมเชื่อว่า ภาพถ่ายคือสิ่งที่สามารถบันทึกอดีตเอาไว้ได้ดีที่สุด และผมต้องการทำให้มันมีคุณค่ามากที่สุดครับ

MY GALLERY : MY RULES

ก่อนที่จะไปชมภาพถ่าย ผมมีกฎอยู่ไม่กี่ข้อที่อยากให้ทุกคนทำตามนะครับ

1. ขอให้พูดคุยด้วยความสุภาพดั่งผู้มีอารยะ ที่ฮอกไทย เรามาจากร้อยพ่อพันแม่ การมีมารยาทที่ดีย่อมเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม
2. การโพสต์ข้อความสั้นๆ ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้ ถือว่าเป็นการปั๊มโพสทั้งหมด (บทที่ 2 มาตรา 2 : คู่มือนักเรียนฉบับเต็ม)
3. ภาพของผมทุกภาพมีลิขสิทธิ์ ห้ามทำซ้ำ ดัดแปลง แก้ไข หรือกระทำการใดๆแก่ผลงานของผม รวมถึงการโมเมแอบอ้างเป็นผลงานตัวเอง หากจะนำภาพไปใช้ ขอให้แจ้งผมและลงเครดิต ผมซีเรียสเรื่องทรัพย์สินทางปัญญา หากผมพบ โดนนะครับ

ถ้าพร้อมแล้วไปชมกันเลยครับ

-------------------------------------
ตอนอื่นๆ (คลิกเพื่อไปยังตอนนั้น ๆ) :
Teil 2 : Auf dem Berg อัพเดทเมื่อ 02/06/2020
Teil 3 : FROSTIG อัพเดทเมื่อ 21/06/2020
Teil 4 : Meine Stadt Wien (1) อัพเดทเมื่อ 14/03/2021
Teil 5 : Hallstatt in summer อัพเดทเมื่อ 30/06/2021
Teil 6 : Zdravo Zagreb อัพเดทเมื่อ 22/02/2022

Teil 1

[Makartsteg, Salzburg, Austria]

[Dachstein Krippenstein, Obertraun, Austria]

[Karlsplatz, Vienna, Austria]

[หลังบ้านผมเอง]

[Tiergarten Schoenbrunn, Vienna, Austria]

[Tiergarten Schoenbrunn, Vienna, Austria]

[Prater, Vienna, Austria]

[Prater, Vienna, Austria]

Estemyzo Jeromuzdha Psy
รูป 2 วิวสวยมาก น่าไปเที่ยวมากๆเลย แล้วก็รูปที่ 4 ท้องฟ้าสวยมากเลย ครับ รอติดตามผลงานอยู่เรื่อยๆนะครับ
Thana Austin
มาแล้วครับบบ บอกแล้วว่าจะมาตามดูรูปเป็นคนแรก เอิ้ก

ในที่สุดนิคลาสคนนู่มมมก็มาตั้งทู้เอาไว้ลงรูป รอมานานมากกก

ปกติก็ชอบท้องฟ้าอยู่แล้วด้วย เลยชอบรูปที่ 2, 4, 5 มากๆ ครับ [แต่จริงๆ แล้วก็ชอบทุกรูปที่คุณถ่ายแหละ อุแหะ]
ถ่ายรูปมาลงบ่อยๆ นะ ผมจะรอดูรูปสวยๆ จากคุณนะครับ :)

ตอนนี้เขียนได้เท่านี้ครับ ง่วงแล้ว ถ้ามีต่อจะมาดิทเพิ่มนะครับ
Helina Tatiana Ivanov
ชอบรูปธรรมชาติมากเลยยยย 2,4,5,6 คือดีงามมม ท้องฟ้าสวยมากเราอยู่โลกเดียวกันมั้ยเนี่ย
Eugenie Patricia Shafiq
สวยมากเลยค่ะ ท้องฟ้ากับวิวคือดีมาก สวยมากๆ เดี๋ยวพ้นช่วงนี้จะตามไปเที่ยวตามรูปเลย ยกเว้นหลังบ้านคุณนะคะ555
Cynthia Marion Zynaxalia
ชอบรูปแนว รูปที่4,5,6 มากๆเลยค่ะสวยมากๆ รอติดตามผลงานอื่นๆอีกนะคะ
Zia Rigantona
สวยทุกรูปเลยค่ะ เราอยากจะไปเที่ยวและถ่ายรูปทุกที่มากเลยค่ะ
Ethel Hallow
ชอบทุกรูปเลยค่ะ ถ่ายได้สวยมากเลยค่ะ รอติดตามนะค่ะ
Dylan Middleton Yang
ชอบรูปที่ 5 มากเลยครับ ถ่ายสวยมากๆ
Caroline Charlotte Luciano
สวยมากเลยค่ะ ท้องฟ้ากับวิวคือดีมาก ชอบรูปที่1กับ4มากๆเลย
Wasser Sone
เห็นรูปแล้วอยากไปเที่ยวเลยค่ะ มาลงอีกนะ รอติดตามเลย
Selena Fross
รูป 2,4,5 สวยมากเลยค่ะ รูปท้องฟ้าหลังบ้านคือสวยมากๆ มองแล้วรู้สึกสงบยังไงก็ไม่รู้ ติดตามนะคะ!
Allison Hales
ชอบการถ่ายภาพของคุณนิคมากครับ โดยเฉพาะรูปที่เป็นวิวธรรมชาติกับท้องฟ้า
แสงสีดีมากๆ รอติดตามภาพถ่ายเซ็ตต่อไปเลย
Jay Rigantona
สวัสดีครับคุณนิคลาส รูปสวยมากเลยครับ ผมหวังจะได้ไปถ่ายรูปสวยๆเหมือนคุณสักครั้งนึงนะครับ ^^
Pansy Malfoy
สวัสดีคุณนิคลาส รูปถ่ายแต่ละรูปของคุณสวยมากๆเลย ไม่ว่าจะเป็นรูปถ่ายสถานที่ บรรยากาศ หรือ แม้แต่สิ่งของ มันออกมาสวยๆเลย จะรอติดตามภาพถ่ายต่อนะคะ
Ohmega Huzgry W'artuch
พี่นิครูปท้องฟ้ากับทิวต้นไม้สวยมากๆเลยครับ ก้าเองก็ชอบถ่ายรูป เดี๋ยวไว้ก้าเอามาอวดบ้างนะครับ ลงรูปบ่อยๆน้า ที่เขาบอกว่ารูปถ่ายจะบอกความรู้สึกของคนถ่าย ก้าว่าจริงนะ
Rohan Vinci Morgan
สวยทุกรุปเลยครับ ผมชอบรุปสุดท้าย น่าไปเที่ยวมากครับ
Alexiana Kim
เห็นคุณนิคลงประกวดภาพถ่ายก็อยากให้ตั้งกระทู้มาตั้งแต่ตอนนั้นเลย ถ้าทำเป็น Vlog ได้ยิ่งดี ชอบบบ ไม่ใช่ทุกคนที่มีโอกาสได้ไปต่างประเทศเนอะ แล้วยิ่งไปใช้ชีวิต ไม่ใช่ไปเที่ยวด้วย อมก ชอบภาพท้องฟ้าา สวยย เราก็มีเก็บภาพท้องฟ้าที่ถ่ายกะมือถือไว้เพียบ 5555 ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองมั้ย แต่ภาพคุณนิคดูเหงาๆทุกภาพเลย แอแง และก็พึ่งรู้ว่าสถานที่แขวนแม่กุญแจเยอะๆ มีที่อื่นด้วย นอกจากเกาหลี 55555 อันนี้ขออนุญาตถามนิดนึง ไม่ได้แต่งรูปเพิ่มใช่มั้ยคะ? หรือแต่งด้วย Lightroom? สวยอะ ดูละมุนตุ้นมากเว่อ ติดตามต่อไปนะคะ มาลงบ่อยๆเลยนะ
Armeliq Vyernt Spencer
ในที่สุดคุณนิคก็ลงภาพเสียที หลังจากที่เคยป้ายยาไปเมื่อนานมาแล้ว // จุดพรุดังเปรี้ยงปร้าง
เอแง เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลยครับคุณนิค คุณนิคถ่ายภาพสวยจริง ๆ นะครับ ดูแล้วสบายตาไปหมด
ที่ลงในเฟสก็สวยครับ อยากถ่ายให้ได้เหมือนคุณนิคบ้าง แต่ฝีมือก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น แล้วก็ไม่ได้ไปเที่ยวไหนบ่อย ๆ ด้วยครับ
รอติดตามดูภาพเซ็ตต่อไปนะครับ :))
QUOTE(Estemyzo Jeromuzdha Psy @ May 31 2020, 05:59 AM) *
รูป 2 วิวสวยมาก น่าไปเที่ยวมากๆเลย แล้วก็รูปที่ 4 ท้องฟ้าสวยมากเลย ครับ รอติดตามผลงานอยู่เรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณมากๆที่ติดตามกันครับ ^^

QUOTE(Thana Austin @ May 31 2020, 06:01 AM) *
มาแล้วครับบบ บอกแล้วว่าจะมาตามดูรูปเป็นคนแรก เอิ้ก

ในที่สุดนิคลาสคนนู่มมมก็มาตั้งทู้เอาไว้ลงรูป รอมานานมากกก
ปกติก็ชอบท้องฟ้าอยู่แล้วด้วย เลยชอบรูปที่ 2, 4, 5 มากๆ ครับ [แต่จริงๆ แล้วก็ชอบทุกรูปที่คุณถ่ายแหละ อุแหะ]
ถ่ายรูปมาลงบ่อยๆ นะ ผมจะรอดูรูปสวยๆ จากคุณนะครับ :)

ตอนนี้เขียนได้เท่านี้ครับ ง่วงแล้ว ถ้ามีต่อจะมาดิทเพิ่มนะครับ

มาชมแบบนี้ก็เขินแย่เลยสิครับ แต่ก็ทำให้ผมมีไฟออกไปถ่ายรูปอีกรอบ ขอบคุณนะครับต้าวกาต่ายของผม ^^

QUOTE(Hydrangea​ Harmonic​ @ May 31 2020, 08:38 AM) *
ชอบรูปธรรมชาติมากเลยยยย 2,4,5,6 คือดีงามมม ท้องฟ้าสวยมากเราอยู่โลกเดียวกันมั้ยเนี่ย

โลกเดียวกันสิครับ ^^ อนาคตถ้ามีโอกาส แวะมานะครับ ^^

QUOTE(Allison Hales @ May 31 2020, 01:07 PM) *
ชอบการถ่ายภาพของคุณนิคมากครับ โดยเฉพาะรูปที่เป็นวิวธรรมชาติกับท้องฟ้า
แสงสีดีมากๆ รอติดตามภาพถ่ายเซ็ตต่อไปเลย

ขอบคุณมากเลยครับคุณอลิสัน ^^ ที่จริงผมก็สาย Landscape อยู่แล้วเลยตั้งใจเป็นพิเศษครับ 55555

QUOTE(Alexiana Kim @ May 31 2020, 04:06 PM) *
เห็นคุณนิคลงประกวดภาพถ่ายก็อยากให้ตั้งกระทู้มาตั้งแต่ตอนนั้นเลย ถ้าทำเป็น Vlog ได้ยิ่งดี ชอบบบ ไม่ใช่ทุกคนที่มีโอกาสได้ไปต่างประเทศเนอะ แล้วยิ่งไปใช้ชีวิต ไม่ใช่ไปเที่ยวด้วย อมก ชอบภาพท้องฟ้าา สวยย เราก็มีเก็บภาพท้องฟ้าที่ถ่ายกะมือถือไว้เพียบ 5555 ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองมั้ย แต่ภาพคุณนิคดูเหงาๆทุกภาพเลย แอแง และก็พึ่งรู้ว่าสถานที่แขวนแม่กุญแจเยอะๆ มีที่อื่นด้วย นอกจากเกาหลี 55555 อันนี้ขออนุญาตถามนิดนึง ไม่ได้แต่งรูปเพิ่มใช่มั้ยคะ? หรือแต่งด้วย Lightroom? สวยอะ ดูละมุนตุ้นมากเว่อ ติดตามต่อไปนะคะ มาลงบ่อยๆเลยนะ

ขอบคุณคุณเรนนี่สำหรับคำแนะนำมาก ๆ เลยครับ เรื่อง vlog ผมก็เคยคิดๆอยู่ แต่กลัวไอเดียตัน ไม่เหมือนถ่ายรูปที่ถ่ายได้เรื่อย ๆ ส่วนเรื่องรูป ผมใช้ LR แต่งครับ แต่ก็ทำให้มันน้อยที่สุด เพราะผมคิดว่าถ้าภาพมันออกมาดีตั้งแต่แรกเราก็ไม่ต้องเสียเวลาตรง post processing มากเกินไปน่ะครับ ^^

QUOTE(SERiL @ May 31 2020, 04:19 PM) *
ในที่สุดคุณนิคก็ลงภาพเสียที หลังจากที่เคยป้ายยาไปเมื่อนานมาแล้ว // จุดพรุดังเปรี้ยงปร้าง
เอแง เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลยครับคุณนิค คุณนิคถ่ายภาพสวยจริง ๆ นะครับ ดูแล้วสบายตาไปหมด
ที่ลงในเฟสก็สวยครับ อยากถ่ายให้ได้เหมือนคุณนิคบ้าง แต่ฝีมือก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น แล้วก็ไม่ได้ไปเที่ยวไหนบ่อย ๆ ด้วยครับ
รอติดตามดูภาพเซ็ตต่อไปนะครับ :))

ขอบคุณมากครับทั่นประธานนน มีโอกาสก็แวะมานะครับ เรื่องฝีมือผมก็พยายามค่อนข้างหนักเหมือนกันครับ อุปกรณ์ไม่ได้แพงมหาโหดอย่างพวกตากล้องมืออาชีพเขาน่ะครับ 55555

-------------------------------

เบื้องต้นขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์มากเลยนะครับ ชุดที่สองอีกไม่นานเกินรอครับ ^^
Lalin Fovillea
รูปภาพสวยมากๆเลยค่ะ พอดูแล้วรู้สึกอยากไปเห็นด้วยตาตัวเองเลย ขอบคุณที่ถ่ายมาให้ชมนะคะ
Archer Grayson
สวยมากครับรุ่นพี่ ผมชอบรูปที่ 6 มาก /ปรบมือ ฝีมือสุดยอดเลยครับ!
Ariel Alison Swift
โอ้โห เราถึงกับต้องมนต์สะกดเลยค่ะ สวยมากๆเลยยฮื่ออ เเสง มุม ให้ความอบอุ่นมาก
ชอบท้องฟ้าหลังบ้านคุณมากเลยค่ะ สวยจนอยากจะร้องเหมือนเราอยู่คนล่ะประเทศกันเลยค่ะ5555
ปกติเราชอบวิวท้องฟ้าอยู่เเล้วขอบันทึกภาพของคุณให้เป็นTop Treeของเรานะคะ
จะติดตามผลงานไปเรื่อยๆเลยค่ะ^^
Clydeton Catastrophe Xerarch
ถ่ายรูปสวยทุกรูปเลย แต่ผมชอบรูปที่ 2 เป็นพิเศษ ไม่รู้ทำไม
ป.ล. ใช้กล้องอะไรถ่ายครับ?
Vivace Hong
ชอบรูปที่ 5 และรูปสุดท้ายมากเลยค่ะ ให้ความรู้สึกมีชีวิตมาก ๆ
Luriel Eternity Herrscher
นิคถ่ายเองหรอคะ นิคคคคคค สวยมากกกก อยากไปเที่ยวออสเตรียเลยงู้ววววววว
Flynn Yasmine Vorlentino
สวยมากกกกค่ะ
Vanessa Ella Gardenia
ปกติเป็นคนที่ชอบดูภาพวิวอยู่แล้ว สวยมากกกกกเลยค่ะ เห็นแบบนี้แล้วอยากไปเหยียบที่นั่นเองเลย
Arines Sanlinmac
สวยมากๆทุกรูปเลยค่ะ เห็นแล้วอยากลองไปเที่ยวบ้างเหมือนกัน
Ohmega Huzgry W'artuch
รอติดตามชุดสองนะค้าบพี่นิค
Jody Lynn
ความเห็นของเรานะคะ ส่วนตัวแล้วเราชอบรูปที่สองกับรูปที่สี่เพราะวิวท้องฟ้าด้วยแหละ บรรยากาศตอนกลางวันมันสดใสดี แต่ภาพที่สามต้นไม้ข้างหน้ามันบังตึก รู้สึกว่าไม่มีอะไรบังจะสวยกว่า แต่โดยรวมแล้วคือสวยทุกรูปค่ะ
Erekia Seere Almaecious
ส่วนตัวชอบภาพธรรมชาติ น้ำตก ภูเขา ทะเล ป่าไม้ บลา ๆ อะไรที่ธรรมชาติมาเถอะ 55555
คหสต. ชอบรูปที่ 5 กับ 6 มากที่สุด เป็นบรรยากาศยามเช้าใช่มั้ยฮะ ดูเหงา ๆ เศร้าหน่อย ๆ
รอชมผลงานรอบต่อไปนะครัช

หนแรกเข้าใจว่าคุณนิคอยู่ออสเตรเลีย ตกลง ออสเตรียนะฮะ สับสน 555555
Teil 2 : Auf dem Berg
พบกันอีกแล้วครับสำหรับตอนที่ 2 ในห้องภาพเล็ก ๆ ของผม วันนี้ผมไปปีนเขาแถบ Niederoesterreich มาครับ เป็น 6 ชั่วโมงที่ต้องบอกว่าเหนื่อยแต่มีความสุขครับ สีเขียวของต้นไม้กับอากาศเย็นสบาย ทำให้ลืมเรื่องระยะทางและความโหดของเส้นทางไปเลย และผมก็เลยขอถือโอกาสนี้ เอาความเขียวและธรรมชาติมาฝากทุกคนนะครับ ^^

เมื่อพร้อมแล้วไปดูกันเลยครับ ^^

Edith Hienz Almaecious
ชอบภาพแนวเขียว ๆ ธรรมชาติแบบนี้
เห็นแล้วสัมผัสถึงบรรยากาศสบาย ๆ ได้เลย เยี่ยมไปเลยครับ ส่วนตัวชอบ ภาพที่ 5 - 6 มาก มันดู 'อธิบายไม่ถูก'

จะรอชมภาพต่อๆ ไปนะครับ
Thana Austin
มาแล้วครับบบ เห็นบอกว่าอยากให้ผมมาดูรูปเป็นคนแรก อิ_อิ

อยากบอกว่าที่คุณไปถ่ายมาครั้งนี้สวยทุกรูปเลยครับ ชอบธรรมชาติ ชอบต้นไม้ มันดือมากกก มองแล้วรู้สึกถึงบรรยากาศสบายๆ เหมือนได้เกาะหลังคุณไปจริงๆ เลยครับ คุณนิ้คคคค ผมอยากให้คุณเอามาลงให้มากกว่านี้อีก ได้ยินว่ายังมีอีกเป็นร้อ— เอิ้ก

จะคอยติดตามนะว่าครั้งหน้าคุณจะไปไหนอีก จะรอดูภาพสวยๆ เสมอนะครับ รวักกก <3

ปล.ภาพ BONUS สวยมากกก แสงสวย สีดือ ขอเซ—-แค่ก

เขียนเยอะกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ สมองเริ่มเบลอแล้ว ถ้ามีอะไรเพิ่มจะมาดิทเหมือนเดิมนะครับ
Ilknur Ira Intinius
แนวธรรมชาติคือที่สุดของที่สุด เห็นแล้วรู้สึกจรรโลงใจมากเลยค่ะ โดยเฉพาะภาพที่ 5 6 และ ภาพสุดท้าย สภาพอากาศที่แตกต่างกับประเทศแถบเส้นศูนย์สูตร พืชพรรณต่างๆคงแตกต่างจริงๆสินะคะ

จะคอยติดตามต่อไปค่ะ
Clydeton Catastrophe Xerarch
สวยทุกรูปเลยครับ รูปสุดท้ายน้ำสวยมากกกกกก
รอชมภาพต่อนะครับบ ;')
Chryses Rhea Zynaxalia
ชอบรูปห้ากับแปดมากค่ะ สวย คือชอบท้องฟ้ากับบรรยากาศตอนกลางคืนรูปที่ถ่ายปังมาก อยากลลองไปสัมผัสเลยค่ะ
Helina Tatiana Ivanov
ท้าเลลลฉาบบบบบบบบบบ หนูจาบุยๆๆๆๆ ภาพ2คือน้องมาก แบบน้องงงงงง อยากไปอยู่กะนิคเลย อิจฉา​ธานาจัง ʕ•ᴥ•ʔ
Finnegan Devlin Almaecious
ฮือออ รูปสวยมากครับคูมนิคคค
ปลาทับใจที่สุด อยากไปเที่ยวออสเตรียบ้างจังเลยครับ
; w ;

รอชมภาพชุดต่อ ๆๆ ไปนะครับบ

Perseus Percy Jackson
COMMENT by Pierre
  • Teil 1 ชอบทุกภาพเลย วิวที่ต่างประเทศสวยมากๆ เห็นภาพแล้วก็อยากไปเที่ยวบ้าง
  • Teil 2 ก็คือสวย ธรรมชาติสวยมาก สบายตา ดอกไม้สีชมพูสวยมาก
สรุปคือถ่ายรูปได้ดีมากเลยครับ ไม่มั่นใจว่าใช้มือถืออะไร หรือกล้องถ่าย ภาพชัด รายละเอียดดีมาก
Chen Feifeng
ถ่ายสวยมากเลยค่ะ ชอบรูปที่ 2 มาก มีความธรรมชาติ
QUOTE(Maverick McDaniel @ May 31 2020, 08:36 PM) *
ถ่ายรูปสวยทุกรูปเลย แต่ผมชอบรูปที่ 2 เป็นพิเศษ ไม่รู้ทำไม
ป.ล. ใช้กล้องอะไรถ่ายครับ?

ขอบคุณที่แวะเข้ามานะครับ ผมใช้กล้อง Canon 1300D รุ่นนี้มือสมัครเล่นจะใช้กันน่ะครับ

QUOTE(Jody Lynn @ Jun 1 2020, 06:50 AM) *
ความเห็นของเรานะคะ ส่วนตัวแล้วเราชอบรูปที่สองกับรูปที่สี่เพราะวิวท้องฟ้าด้วยแหละ บรรยากาศตอนกลางวันมันสดใสดี แต่ภาพที่สามต้นไม้ข้างหน้ามันบังตึก รู้สึกว่าไม่มีอะไรบังจะสวยกว่า แต่โดยรวมแล้วคือสวยทุกรูปค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับโจดี้ สงสัยได้ไปถ่ายซ่อม ขอบคุณนะครับ ^^

QUOTE(เจ้าหญิงสีน้ำเงิน @ Jun 1 2020, 07:40 AM) *
ส่วนตัวชอบภาพธรรมชาติ น้ำตก ภูเขา ทะเล ป่าไม้ บลา ๆ อะไรที่ธรรมชาติมาเถอะ 55555
คหสต. ชอบรูปที่ 5 กับ 6 มากที่สุด เป็นบรรยากาศยามเช้าใช่มั้ยฮะ ดูเหงา ๆ เศร้าหน่อย ๆ
รอชมผลงานรอบต่อไปนะครัช

หนแรกเข้าใจว่าคุณนิคอยู่ออสเตรเลีย ตกลง ออสเตรียนะฮะ สับสน 555555

ผมอยู่ที่เวียนนา ออสเตรียครับ ^^

QUOTE(Thana Austin @ Jun 2 2020, 05:17 AM) *
มาแล้วครับบบ เห็นบอกว่าอยากให้ผมมาดูรูปเป็นคนแรก อิ_อิ
อยากบอกว่าที่คุณไปถ่ายมาครั้งนี้สวยทุกรูปเลยครับ ชอบธรรมชาติ ชอบต้นไม้ มันดือมากกก มองแล้วรู้สึกถึงบรรยากาศสบายๆ เหมือนได้เกาะหลังคุณไปจริงๆ เลยครับ คุณนิ้คคคค ผมอยากให้คุณเอามาลงให้มากกว่านี้อีก ได้ยินว่ายังมีอีกเป็นร้อ— เอิ้ก
จะคอยติดตามนะว่าครั้งหน้าคุณจะไปไหนอีก จะรอดูภาพสวยๆ เสมอนะครับ รวักกก <3
ปล.ภาพ BONUS สวยมากกก แสงสวย สีดือ ขอเซ—-แค่ก

เซ็ทหน้าผมจะพาไปลากแสงนะครับ คอยดูให้ดีนะครับที่รัก ^^

QUOTE(Pierre Alexandre Balmain @ Jun 3 2020, 05:52 PM) *
COMMENT by Pierre
  • Teil 1 ชอบทุกภาพเลย วิวที่ต่างประเทศสวยมากๆ เห็นภาพแล้วก็อยากไปเที่ยวบ้าง
  • Teil 2 ก็คือสวย ธรรมชาติสวยมาก สบายตา ดอกไม้สีชมพูสวยมาก
สรุปคือถ่ายรูปได้ดีมากเลยครับ ไม่มั่นใจว่าใช้มือถืออะไร หรือกล้องถ่าย ภาพชัด รายละเอียดดีมาก

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ปกติผมใช้ Canon 1300D + เลนส์ไวด์ครับ ส่วนบางภาพก็เป็น iPhone 11 ครับ ^^
Theodore Damien Benoit
ภาพสวยมากทุกภาพเลยครับพี่นิค ชอบสไตล์ภาพธรรมชาติ TEIL2 จังเลย
ดูแล้วอยากออกไปเที่ยว ภาพสุดท้ายสีของน้ำสวยมาก แค่ได้ไปนั่งมองน้ำก็คงจะฟินแล้ว
Eugenia Xaviya Ivanov
รูปสวยมากเลยค่ะตัวเอง รอติดตามผลงานต่อนะคะ
Dylan Middleton Yang
ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ รู้สึกเหมือนได้รับอากาศบริสุทธิ์เลย สบายตามากๆ เห็นแล้วอยากไปตั้งแคป์เลยครับ
Irvette Belen Almaecious
คุณนิคเราชอบรูปสุดท้ายมากค่ะ แง รอติดตามผลงานนะคะ
Rin Natsu Karter
รูปสุดท้ายเหมือนการหมุนเร็วๆเลยค่ะ สวยมาก
Charlotte Louise Mccarran
ชอบองค์ประกอบในรูปแรกมากเลยค่ะ แล้วก็รูปสุดท้ายด้วย รอติดตามผลงานต่อนะคะ
Teil 3 : FROSTIG
Servus Leute! ได้ยินมาว่าที่ไทยช่วงนี้เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวฝน ผมเลยเอาภาพความเย็นเยียบช่วงเดือนมกราคม 2020 มาฝากทุกคนครับ เมืองนี้มีชื่อว่า St.Veit im Pongau เป็นเมืองเล็ก ๆ ที่ผมมีโอกาสไปพักผ่อนเล่นสกีช่วงสั้น ๆ ที่นี่อยู่ห่างจาก Salzburg ประมาณ 50 นาทีโดยรถยนต์ (2 ชั่วโมงนิด ๆ ทางรถไฟ) นับว่าโชคดีที่ผมไปนั้นเป็นช่วงหิมะตกหนา ผมเลยถือโอกาสเดินลุยหิมะสูงและฝ่าอากาศหนาวประมาณ -5 องศาออกไปเก็บภาพความงามของธรรมชาติแบบที่ผมไม่ค่อยได้เห็นบ่อย ๆ มาให้ได้ชมกันครับ

•ตื่นมาเจอวิวนี้นอกหน้าต่าง เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม•

•ที่นี่ชาวบ้านเขามีฟาร์มเลี้ยงลามะด้วยนะครับ วันไหนโชคดีเขาก็จะปล่อยให้ออกมากินหญ้า แต่พออยู่ใกล้ ๆ นี่กลิ่นแรงน่าดู•

•สภาพอากาศเปลี่ยนแปลงเร็วมาก แป๊ป ๆ หิมะตก ด้วยสัญชาตญาณช่างภาพ ผมคว้ากล้องคู่ใจแล้วออกไปเดินเล่นคนเดียวท่ามกลางสภาพอากาศหนาวจัด•

•หน้าร้อนของที่นี่จะสวยงามมากครับ แต่ผมชอบฤดูหนาวมากกว่า มันเหงาดี•

•ตอนที่ถ่ายรูปนี้ เหมือนผมหลุดไปอยู่อีกโลกหนึ่งทันที หิมะขาวโพลนสูงท่วมเข่า บรรยากาศเหงา ๆ แต่แฝงไปด้วยความสวยงาม•

•ไม่มีใครบนโลกนี้ที่ต้องเจออะไรแย่ ๆ ไปตลอดชีวิต ชีวิตของเรายังมีอะไรดี ๆ ซ่อนอยู่ เพียงแต่เราจะมองเห็นมันมั้ย เท่านั้นเอง•

นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.