ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [แนะนำ] มาลงทะเบียนทำหนังสือเดินทางผู้วิเศษกันเถอะ!
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > โลกเวทมนตร์ (Wizarding World)
หน้า : 1, 2, 3
Credence

หนังสือเดินทางผู้วิเศษ คืออะไร?

คุณสามารถสร้างหลักฐานที่สามารถยืนยันตัวตนผู้วิเศษได้แล้ว โดยในหนังสือเดินทางผู้วิเศษ จะประกอบไปด้วยข้อมูล บ้านในฮอกวอตส์, ผู้พิทักษ์ และ ไม้กายสิทธิ์ รวมถึงข้อมูลและที่ยังไม่ถูกเปิดเผยอีกมากมายในอนาคต

ฉันจะขอรับหนังสือเดินทางผู้วิเศษ ได้อย่างไร?

หากคุณเป็นสมาชิก พอตเตอร์มอร์ — ลงทะเบียนสำหรับสมาชิกเดิม
หากคุณเพิ่งค้นพบว่าคุณเป็นผู้วิเศษ — ลงทะเบียนผู้มาใหม่

จะเจออะไรบ้างระหว่างการทำหนังสือเดินทางผู้วิเศษ?

เมื่อลงทะเบียนเข้าสู่ระบบเรียบร้อยแล้ว เราจะเจอกับคำถามแต่ละหมวด ได้แก่

หมวดแรก 'บ้านฮอกวอตส์'

สำหรับคนที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนแล้วเคยผ่านการคัดสรรบ้านเรียบร้อย ไม่ต้องทำในส่วนนี้ครับ

หมวดที่สอง 'ความชื่นชอบ'

I. ตัวละครที่คุณชื่นชอบ
II. คาถาและน้ำยาที่คุณโปรดปราน
III. สถานที่และพาหนะ
IV. สิ่งมีชีวิตและสัตว์ประหลาด
V. ทีมควิดดิชในดวงใจ
VI. ข้าวของเครื่องใช้และอาหาร

หมวดที่สาม 'ไม้กายสิทธิ์'

สำหรับคนที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนแล้ว และเคยผ่านการทดสอบไม้กายสิทธิ์ ไม่ต้องทำในส่วนนี้ครับ

หมวดที่สี่ 'ผู้พิทักษ์'

สำหรับคนที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนแล้ว และเคยผ่านการค้นหาผู้พิทักษ์ ไม่ต้องทำในส่วนนี้ครับ
สำหรับใครที่ต้องการคำแนะนำสามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่ เอกซ์เปกโต พาโตรนุม! มาค้นหาผู้พิทักษ์ของคุณกันเถอะ

พอทำเสร็จแล้วก็กดแชร์ออกมาได้หน้าตาแบบนี้

Aileen van Stiphout
ของเราได้แบบนี้ค่ะ

Alice Kyteler

ได้หนูได้แบบนี้ค่ะ
Onyx Morrel
เอ่อผมแชร์แบบคนอื่นไม่เป็น แต่คัดสรรได้บ้านฮัฟเฟิลพัฟครับ

First Ravenna
ฉันได้กริฟฟินดอร์เฉยเลยล่ะค่ะ​ ('^')​
Sherita Nicasio Spencer
ของเฌอก็ยังได้บ้านสลิธีริน
Cara Murray
Helina Tatiana Ivanov
เย้​ เรเวนคลอล่ะ
Victoria Hart
Darren Orlando
Alexiana Kim

ทำไมพ้มรู้สึกเหมือนมันไม่เข้ากันเลยสักอย่าง 55555555555
Violet Tears

ของเราได้แบบนี้ค่ะ ;-;
Kaia Circus Leviana
ได้ฮัฟเฟิลพัฟ ส่วนผู้พิทักษ์เป็นโลมาอ่ะครับ555
Allison Hales
เล่นด้วยคน :3

Artemis Iris Hawks
Wasser Sone
Dylan Middleton Yang
ได้กริฟฟินเหมือนเลยครับ555555
Vanessa Ella Gardenia
ได้สลิธีรินค่ะ เว็บแรกที่ได้บ้านอื่นนอกจากฮัฟ
Juleon Bermont
เราได้แบบนี้ค่าา

Zia Rigantona
ได้สลิธีริน แต่อยู่เรเวนคลอค่ะ //ยิ้มแห้งเลย

Miguel Jang
Joanna Maureen Vorlentino
เรียบร้อยค่าา เห็นได้ชัดเลยว่าเป็นสายไหน 55555555 ของกินคือเพื่อนของเรา

Eugenie Patricia Shafiq
Pizza Matilda Spunky
ได้ฮัฟเฟิลพัฟเเต่อยู่สลิธีรินค่ะ ฉันนิสัยฮัฟ? ยิ้มอย่างงงค่ะฮ่าๆ
Regina Sancia Vorlentino
Jay Rigantona
อยู่กริฟฟินดอร์ซะงั้น &555

Katherine Eleanor Spencer
Cynthia Marion Zynaxalia
ได้ฮัฟเฉยเลย

Charlotte Louise Mccarran
อยู่กริฟฟินดอร์แต่ได้สลิธีรินเฉยเลย
Arines Sanlinmac

ฉันได้บ้านตัวเองด้วยล่ะค่ะ
Theodore Damien Benoit
Sullyvan Camilla Quincy
ได้กริฟฟินดอร์ครับ แต่ผมอยู่สลิธีรีนนะ
Magloix Evan Dante
ทำไมผมได้บ้านเรเวนคลอกันนะครับ ฮ่าๆๆ
Chen Feifeng
เราได้ Ravenclaw ค่ะ
Hestia Brown
เราได้แบบนี้ค่าา

Chryses Rhea Zynaxalia
ได้ประมาณนี้เลยค่ะ

Travis Donavan
Pimm Suii
ได้กริฟฟินดอร์ แต่อยู่ฮัฟ 55555

Robinson Crusoe
Elwin Om Hallewell
เป็นเว็บแรกที่ได้กริฟฟินดอร์ ผู้พิทัก เป็นน้องหมาครับ

Xaviell Severin Vynestier
Ampere-Rose Jarrish

ของเราได้แบบนี้ค้าบบบ
Matthew Gray
Eugenia Xaviya Ivanov
จริงๆ แล้วแชมเปญเป็นเด็กบ้านสิงห์ค่ะ แต่โชคชะตานำมาสู่สลิธีรินแหละ แต่แชมเปญก็ชอบบ้านงูนะคะ เพื่อนๆ พี่ๆ น่ารักทุกคนเลย >•<

Jamille Tyler
Gameset R. Buchareat

ได้บ้านเรเวนคลอคับ
Rovena Veronica Lynn
Luciano Graves
Akatos N. Nighthelm
เสียดายกดแชร์ไม่ได้ ที่นั่นอยู่บ้านสลิธ สัตว์ประจำกายเป็นโลมาขาว
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.