ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : มาอวดของสะสม Harry Potter กันเถอะ
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > ห้องใต้บันไดของแฮร์รี่ พอตเตอร์
Mami Sasazaki

เอาล่ะ เห็นยังไม่มีใครตั้งกระทู้แนวนี้ เพราะงั้นขอเปิดเลยละกัน งิ
พูดถึง แฮร์รี่ พอตเตอร์แล้ว นอกจาก ภาพยนตร์ และหนังสือ สิ่งที่ขาดไม่ได้อีกอย่างของแฟนแฮร์รี่นั่นก็คือ
"ของสะสม สินค้าแฮร์รี่" นั่นเองค่ะ วันนี้ก็จะมาอวดของเล็กๆ น้อยๆ ที่มีติดบ้านอยู่ตอนนี้กันนะคะ

เริ่มกันเลยที่ส่วนแรก! หนังสือ นั่นเองค่า

สำหรับหนังสือเล่ม 1-7 นี้ปันมีตั้งแต่สมัยอยู่ประถม มัธยมเลย เพราะแม่กับพี่สาวก็ชอบดูชอบอ่านเหมือนกัน
เรียกได้ว่า ปันไม่ได้จ่าย 555555 (สบายตัวไป เอิ๊กก) ส่วนตั้งแต่เล่มเด็กต้องคำสาปยันหนังสือภาพนี่สิ มาซื้อเองตอนเริ่มมีเงินเก็บ
และก็เป็นจุดเริ่มต้นเล็กๆ ที่ต้องซื้อนู่น ซื้อนี่มาจนทุกวันนี้นั่นเอง

ในส่วนที่สอง จะเป็น ตระกูล Funko Pop

น้องหมาไม่เกี่ยวกับแฮร์รี่น้า เอามาวางให้ดูมีหมา

พวก Funko Pop นี้ ส่วนมากก็จะซื้อที่เซนเวิล กับ เซนลาด และก็มีของมือหนึ่ง มือสองที่ลงขายในกลุ่ม facebook ค่ะ
หลายตัวได้มาจากกลุ่ม 3 กลุ่มนี้เลย ค่อนข้างเชื่อได้ว่าเป็นของแท้จ้า ถูกแพงปะปนกันไปตามสภาพของ (ชี้เป้า)

สปอยเลอร์
- Funko King Thailand ซื้อ ขาย โมเดล ฟันโกะ Pop Mini โฉด ดิบ เถื่อน
- Funko Funatic Thailand
- ตลาดนัด Funko Funatic TH

และเผื่อใครสนใจชั้นวางของ สามารถหาซื้อได้ที่อิเกีย เลยค่ะ (ปันซื้ออิเกียบางใหญ่ แต่จำราคาไม่ได้แล้ว แง้ว)
ส่วนที่สามเป็น กาชาปอง สุดคิ้วววท์

อันนี้ซื้อมาจากคนในกลุ่มที่กล่าวไปข้างต้นเช่นกัน หมดนี่รู้สึกจะ 1,000 ถ้วนพอดีรวมค่าส่ง EMS เคิ้บ

ในส่วนที่สี่ ส่วนสุดท้ายนี้จะเป็นของจิปาถะอื่นๆ ค่ะ

แว่นแอบเบี้ยวเพราะอากาศร้อนไปนิด T^T
แหล่งซื้อส่วนมากจะที่สำเพ็ง เยาวราช สะพานเหล็กจ้า ตึก Megaplaza มีแทบทุกอย่างเล้ย ราคาถูกด้วยน้า
หมดไปแล้วค่ะ กับของทั้งหมดที่ปันมี อาจยังไม่มากมายเท่าคนอื่นๆ ที่เห็นตามกลุ่มและเพจต่างๆ แต่แค่นี้ก็สุขใจแล้วว
แล้วเพื่อนชาวฮอกไทย มีอะไรมาอวดกันบ้างเอ่ย อยากเห็นของสะสมของทุกคนบ้างจังเลย เชิญได้ที่ใต้กระทู้นี้เลยค้าบ
Adrian Silverthorn
สวัสดีครับทุกคน ของสะสมที่ผมนำมาอวดในวันนี้ คือ โมเดลของ Q posket - Harry Potter Series ครับ
โดยในปัจจุบัน ซีรีส์นี้จะมีทั้งหมด 4 ตัวละคร ได้แก่ แฮร์รี่ พอตเตอร์, รอน วีสลีย์, เฮอร์ไมโอนี่ เกรนเจอร์ และ เดรโก มัลฟอย
ซึ่งแต่ตัวละครจะมี 2 แบบให้ได้สะสมคือ แบบสีธรรมดา และ แบบสีหายาก ครับ
และโมเดลที่ผมนำมาในวันนี้เป็นแบบสีธรรมดาครับ ไปชมภาพของแต่ละตัวละครที่ด้านล่างกันเลยครับ

[ Harry Potter ]

[ Ron Weasley ]

[ Hermione Granger ]

[ Draco Malfoy ]

Chen Feifeng
น่ารักจังเลยค่ะ อยากสะสมบ้างแต่ไม่มีตังค์
Dylan Middleton Yang
ขอสะสมเยอะจังครับ Qposket โมเดลของเดรโกหายากมากครับ
Chryses Rhea Zynaxalia

สวัสดีค่ะ อยากมาลองอวดของสะสมที่อยู่ในบ้าน เอาจริงคือเเพงมาก แพงจนแบบคุณแม่มาตามตบเลยค่ะ

เกือบไม่ได้ไม้มาแล้วนะคะ เพราะเขาบอกว่าเป็นของชิ้นสุดท้าย น้ำตาเเทบไหลเลยค่ะ
Caroline Charlotte Luciano
อยากสะสม แต่ไม่มีตังค์ ;-; ยิ่ง Qposket โมเดลก็คือใจละลายย
Hestia Brown
ทางนี้ไม่ค่อยมีของสะสมเลยค่ะ มีแต่ Box-set 20 ปีของแฮรี่ในไทย แล้วก็ของตั้งอีกนิดหน่อย เห็นภาพแล้วชอบโมเดล 4 ชิ้นมากเลยค่ะ น่ารักมากกกก
Eugenia Xaviya Ivanov
มีแต่หนังสือ boxset 20 ปีอย่างเดียวเลยค่ะ อยากได้ที่เป็นหนังสือภาพแต่ละภาคด้วยแต่เล่มนึงราคาพอๆ กับ textbook เลย นุ้งเปญจะเป็นลมมมม
Miki Hayashi
มีเเค่หนังสือ เล่ม 2,3,6 อย่างเดียวเลยฮืออ อยากได้โมเดลบ้างง โมเดลน่ารักก
Wasser Sone
ของสะสมส่วนใหญ่เป็นโมเดลค่ะ แต่ก็ไม่ได้ครบชุดหรือครบทุกเซตที่ออกเพราะราคาเอาเรื่องเลย เลยต้องทยอยเก็บ
ที่มีอยู่ตอนนี้ก็คือ
- Funko mystery ver 1, 2 (บางตัว)
- Q Posket Harry Potter ver.1
- Gashapon มีเซ็ตเดียวกันเลย
Irvette Belen Almaecious
ของทุกคนสวยมากเลยค่ะ เรามีแค่หนังสือ TvT
Elwin Om Hallewell
มีหนังสือครบเซต ปกแข็งปกอ่อน
Charlotte Louise Mccarran
ทั้งเนื้อทั้งตัวมีแต่หนังสือ โมเดลคืออยากได้ม้ากกก
Nerrissa Percksey
อยากได้โมเดลบ้างจังเลย...
Patrick Runar
สวยมากเลยคับ
Nora Donovan
เห็นแล้วอยากซื้อมาเก็บบ้างแต่ทางนี้โดนแม่บ่นตลอด 555 ในบ้านเลยมีแค่หนังสือboxset 20ปีของแฮรี่กับแผ่นDVDครบทุกภาค ถ้ามีงบคงต้องหาซื้อโมเดลมาเก็บบ้างแล้ว ^__^
Nathaniel Sandos Winchester
อยากได้ อยากสะสมบ้างขอรับ
Madison Riley Quartier
สวยมากเลยค่ะ
Karishma Naomi
มีเเต่หนังสือฮะพวกโมเดลไม่ค่อยซื้อเท่าไหร่
Ruby Karishma
ของสะสมน่ารักจังเลยค่ะ เราชอบโมเดลของเดรโกมากๆเลยแต่ก็หาซื้อไม่ได้สักทีอยากมีบ้างเพราะโมเดลน้องเดรโกน่า
รักมากเลย♡

Gracie Brianna Riley
อยากสะสมมากๆเลยค่ะ ตอนนี้มีหนังสืออยู่ไม่กี่เล่ม โมเดลแต่ละตัวหายากมากๆ
Zane Ace Karter
อยากสะสมนะครับแต่ผมมีหนังสือแค่เล่มเดียวอ่ะ
Eve Felicity
มีหนังสือและของต่างๆ เช่น ผ้าคลุม หมวกฯ แต่ที่ชอบที่สุดจะเป็นเกมส์แฮรี่ไว้เล่นกับเพื่อน
Queenny​ Wellyland​
ว้าว!! ควีนนี่​ เองเป็นคนหนึ่งนะที่ชื่นชอบภาพยนตร์และอ่านหนังสือเรื่อง​ Harry​ Potter​ แต่ก็ไม่เคยมีของสะสมเกี่ยวกับภาพยนตร์เรื่องนี้เลยสักครั้ง​ แต่เราชอบโมเดลของเดรโก มังฟอยมากๆเลยค่ะ
Pam Grandelling
ของสะสมน่ารักจังเลยค่ะ อยากมีบ้างจังㅠㅠ
Primrose Periculum
สวัสดีค่ะของสะสมเรามีไม่มากแต่ก็อยากจะอวดเหมือนกัน/หัวเราะ

ชิ้นแรก สมุดโน้ตลายลอร์ดวอเดอร์มอร์ ได้มาจากB2Sค่ะ

ชิ้นต่อมา หนังสือแฮรีพอร์ตเตอร์กับเด็กต้องสาป เป็นแบบบทละครค่ะ

เล่มนี้น่ารักเหมาะกับการสะสมมากค่ะ เราอ่านหลายรอบมาก

สัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู๋

นิตยสารAday ปกดีมากเลยค่ะ

ปากกาบ้านสลิธีริน จากดิสนีย์แลนด์ประเทศญี่ปุ่นค่ะ

และชิ้นที่ภูมิใจนำเสนอสุดๆ
ไม้กายสิทธิ์ของศาสตราจารย์สเนป

เราชอบศาสตราจารย์สเนปมาก ของสะสมส่วนใหญ่จึงเป็นของบ้านงูเสียส่วนใหญ่ ใครมีของสะสมอะไรก็มาอวดกันค่ะ/ยิ้ม

Chiella Regan
เยอะมากๆเลยค่ะ //ปรบมือ นี่ใฝ่ฝันว่าอยากสะสมพวกไม้กายสิทธิ์ล่ะ แต่ยังไม่มีสักอัน เศร้าใจจัง
Lucas Liberto Clover
โอ้โห่เยอะมากๆอะอยากมีนะแต่ว่าเราไม่มีงบนี่สิน้าา
Natsumi Fukato
เห็นของคนอื่นแล้วของตัวเองดูเบาไปเลย 55555
Reiju Z. Linz
ของสะสมของแต่ละคนสวย ๆทั้งนั้นเลยค่ะ ถ้ามีโอกาสอยากสะสมบ้างค่ะ
Elena Quinlan
สวยมากค่ะ เรามีแค่หนังสือเอง ;_;
Nanny Lautner
เห็นของสะสม น่ารักมากค่ะ
Anastasia Shadowwalker
น่ารักมากเลยค่ะ อยากสะสมแบบนี้บ้าง ภาคแรกคือเรียนอยู่ ป.4 ไม่มีเงินซื้อเลยค่ะ 555555
Sean Morningstar
อยากสะสมอ่ะ แต่เคยชื้อไม้มาอันนึงโดนน้องทำพังหลังจากนั้นก็ไม่ชื้ออีกเลยยย
Rainbow Osmild
อยากมีของสะสมมั้งส่วนตัวชอบฟิกเกอร์มากครับถ้ามีงบจะหามาสะสมครับ
Proud Adaline
ของสะสมน่ารักมากๆเลยค่ะทางนี้เก็บพวกเสื้อผ้าเเบรนด์ที่ไปคอเลปกับharry potterสะส่วนใหญ่
Ashley Johnson
ของสะสมน่ารักมากเลยค่ะ โดยเฉพาะ Funko Pop น่ารักมากๆ
Alice Berrycloth
อยากได้โมเดล งื้อออ

Deacon St. John
โมเดลน่ารักมากครับ
Rosenah Adams
รู้สึกมีความตาร้อนเรามีแต่หนังสือครบเซ็ทแต่เป็นเซ็ทเก่าละนะ
Fera Safeera
อยากสะสมนะคะแต่ต้องหาเงินก่อนน
Irham Sama-ae
น่ารักครับหาซื้อที่ไหนครับบ
Stella Caisidei
อยากได้บ้าง นี่กะจะซื้อชุดจากเถาเบาแต่รอไปซื้อที่จีนเองดีกว่า
Irham Sama-ae
อยากได้ครับบ
Darlene Peverell
ชอบโมเดลของเดรโกมากเลยค่ะ
Theris Kendrick
น่ารักมากๆค่ะ ของสะสม><
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.