ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Captain Marvel (2019)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Agent Whan

Captain Marvel (2019)

ผู้กำกับ: แอนนา โบเดน, ไรอัน เฟล็ก
นักแสดง: บรี ลาร์สัน, ซามูเอล แจ็กสัน, ลี เพซ, จู๊ด ลอว์
วันที่เข้าฉาย: 6 มีนาคม 2019

เรื่องย่อ: เรื่องราวของของแครอล แดนเวอร์ส หรือ กัปตัน มาร์เวล ฮีโร่ที่ทรงพลังที่สุดในจักรวาลมาร์เวล กับการปกป้องโลกจากสงครามระดับจักรวาลระหว่างเอเลี่ยน 2 เผ่าพันธุ์ มาร์เวล สตูดิโอส์ จะพาเราไปพบกับการผจญภัยที่คุณไม่เคยเห็นมาก่อนในประวัติศาสตร์ของจักรวาลภาพยนตร์มา
ร์เวล พบกัน มีนาคม 2562

พูดเลยว่าอดใจรอมานานเเสนนานพอทาง Marvel Studios ได้ปล่อยคลิปตัวอย่างผ่านทางยูทูป สาวกมาร์เวลอย่างเรากรีดร้องด้วยความดีใจ ดูจบปุ๊บปาดน้ำตาด้วยความปิติ บรีลาร์สันในลุคกัปตันมาร์เวลนี้คือเเสดงถึงความเเข่งเเกร่งจริงๆ ขอหวีดคุณเเม่บรีหมดใจ เเต่พอเห็นฉากนิค ฟิวรี่ กับ เจ้าหน้าที่โคลสันนี้บอกเลยว่า หล่อ! ยุค 90s สุดคูลจริงๆ

SPriteZung
สิ่งที่ตื่นเต้นที่สุดคือจะได้ดูฟิลโคลสันกับโรแนนอีก อ๊ากกกกกกก เป็นปลื้ม *0* ตานิคดูท่าตาก็ยังไม่บอด หวังว่าภาคนี้จะบอกให้รู้ว่าตาบอดเพราะใครนะ
Luriel Eternity Herrscher

สะดุ้งฉากต่อยยายมากเลย ไปต่อยยายแกทะไมม 5555
กลิ่นอายรู้สึก SF มาก นึกว่าดูแนวสตาร์วอร์ ไม่ก็สตาร์เทร็ก
Hayden Gelford
ตัวอย่างออกมาแล้วว สิ่งแรกที่เซอร์ไพรซ์คือนิค ฟิวรี่เวอร์ชั่นไม่ตาบอด! ดูแปลกตา(ที่สำคัญคือ So handsome มาก)
หนังฉาย 2019 รอวนไปค่ะคุณ
AmreenQaysar
จัดไปเลยย ปีหน้ากับหนังเรื่องนี้
Colin Firth
ดูเเล้ว บรีเท่มากเลย มีพลังปล่อยเสงเหมือนพี่ธอร์เลย สงสัยได้ร่วมมือกับธอร์กำจัดธานอสใน อเวนเจอร์4เเน่
Pierrette Le Claire
ชอบการวางแผนการตลาดของมาร์เวลตรงนี้ล่ะ
แล้วเฟดนี้ก็น่าติดตามทุกเรื่อง จริงๆก็น่าตามทุกเฟดนั่นแหละ ฮ่าๆๆ
เธอคนนี้อาจจะเป็นอีกหนึ่งซุปหญิงที่เราชื่นชอบ..ก็เป็นได้
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
Agent Whan
QUOTE(SPriteZung @ Sep 18 2018, 09:53 PM) *
สิ่งที่ตื่นเต้นที่สุดคือจะได้ดูฟิลโคลสันกับโรแนนอีก อ๊ากกกกกกก เป็นปลื้ม *0* ตานิคดูท่าตาก็ยังไม่บอด หวังว่าภาคนี้จะบอกให้รู้ว่าตาบอดเพราะใครนะ

เราเเฟนคลับโคลสันตื่นเด้นมาก555+ เห็นฉากนุงในเทรลเลอร์เเกเอาอะไรประคบตาด้วย น่าจะโดนทำร้ายไปเเล้ว อยากดูเร็วๆเลย ><

QUOTE(Akanso @ Sep 18 2018, 09:54 PM) *

สะดุ้งฉากต่อยยายมากเลย ไปต่อยยายแกทะไมม 5555
กลิ่นอายรู้สึก SF มาก นึกว่าดูแนวสตาร์วอร์ ไม่ก็สตาร์เทร็ก

เราดูเเล้วกลัวเเครอลเลย ทำไมฮีโร่ค่ายนี้ชอบทำร้ายคนเเก่5555

QUOTE(Hunnyzz @ Sep 18 2018, 10:09 PM) *
ตัวอย่างออกมาแล้วว สิ่งแรกที่เซอร์ไพรซ์คือนิค ฟิวรี่เวอร์ชั่นไม่ตาบอด! ดูแปลกตา(ที่สำคัญคือ So handsome มาก)
หนังฉาย 2019 รอวนไปค่ะคุณ

จะได้รู้สักทีฟิวรี่เเกตาบอดเพราะอะไร ดูกัปตันมาร์เวลจบต่ออวเนเจอร์4เลย5555 รอยาวไปค่ะ

QUOTE(AmreenQaysar @ Sep 19 2018, 10:55 AM) *
จัดไปเลยย ปีหน้ากับหนังเรื่องนี้

ไม่อยากรอเลยจริงๆอยากดูเร็วๆเเล้วมากกว่า

QUOTE(Colin Firth @ Sep 19 2018, 05:17 PM) *
ดูเเล้ว บรีเท่มากเลย มีพลังปล่อยเสงเหมือนพี่ธอร์เลย สงสัยได้ร่วมมือกับธอร์กำจัดธานอสใน อเวนเจอร์4เเน่

เเน่นอน เห็นฉากผปล่อยพลังนั้นเเล้วอลัง

QUOTE(Shay Nott @ Sep 19 2018, 10:47 PM) *
ชอบการวางแผนการตลาดของมาร์เวลตรงนี้ล่ะ
แล้วเฟดนี้ก็น่าติดตามทุกเรื่อง จริงๆก็น่าตามทุกเฟดนั่นแหละ ฮ่าๆๆ
เธอคนนี้อาจจะเป็นอีกหนึ่งซุปหญิงที่เราชื่นชอบ..ก็เป็นได้
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า

เนาะ เราชอบมากเลยเเต่ก็เเอบเศร้าเนาะเหมือนจะไม่ได้เจอฮีโร่ตัวเก่าในเฟสที่เราตามดูมาอี
กต่อไป รุ่นใหม่มาเเทนเก่า เเง๊

Donald Trump
สุดยอดเลย กัปตันมาร์เวล ผมดูย้อนไปยันตัวอย่างที่หนึ่งเเล้ว ผมเชื่อเลยว่า กัปตันมาร์เวลนั้นจะไปต่อกรกับธานอสได้เเน่นอน ดูพลังของเธอสิดูน่าจะมีมากกว่าของธอร์ โอดินสันเสียอีก ขอบคุณAgent Whan ที่เอามาเเชร์กันให้รู้นะครับ
Audrey Hepburn
อลังเวอร์ชอบพลังนางมากค่ะ สรุปนี้คือนางโดนลักพาตัวโดยเอเลี่ยนใช่ไหม ถึงได้มีพลังขนาดนั้น ขำตอนยายโดนต่อย เป็รอีกเรื่องที่รอดูเหมือนกันค่ะ
Darren Orlando
ชอบอะเหมือนไดอาน่ากับเดอะแฟรชผสมกันนางสวยด้วย
BEARBRAND
ทาสแมวตายค่ะบอกเลย น้องน่ารัก ‘มาก’ Hahahahaha
Rosalia Campbell
ไม่คิดว่าลุงนิคเป็นทาสเเมว 555+ สนุกๆเเนะนำให้ดูค่าาาาาา
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.