ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : เผย Trailer ใหม่ของเกม Harry Potter: Hogwarts Mystery
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > ห้องใต้บันไดของแฮร์รี่ พอตเตอร์
NOEYbood

Harry Potter: Hogwarts Mystery, A New Mobile Game | J.K. Rowling's Wizarding World

หลังจากที่ในปลายเดือนธันวาคมของปีที่ผ่านมา Warner Bros. ได้ประกาศเกม RPG ใหม่ที่มีฐานมาจาก Harry Potter นิยายชื่อดังของ J.K. Rowling

วันนี้ทาง Warner Bros. ได้เปิดเผยตัวอย่างของเกมใหม่ ที่จะทำให้เรารู้ว่าแนวทางของเกมจะเป็นอย่างไร

อย่างที่เห็นได้ชัดว่าเกมนี้เกี่ยวกับ "คุณ ... ที่เป็นตัวละครหลัก" ที่ไม่ใช่แฮรี่ พอตเตอร์ แม้ว่าตัวเกมจะชื่อ Harry Potter: Hogwarts Mystery ก็ตาม ..

นอกจากนี้ในตัวอย่างเกม ยังมี "เรื่องราวของคุณ" ที่ไม่ได้มีในชุดหนังสือนิยาย และยังมีตัวละครทั้งหลายอาทิเช่น Dumbledore, Snape, Prof. McGonagall และ Hagrid.

ซึ่งผู้เล่นจะได้ สร้างตัวละครของตัวเอง เข้าโรงเรียน เรียนบทเรียนเวทมนตร์ต่างๆ สร้างมิตรภาพ และอื่น ๆ คล้ายกับเกม RPG ทั่วไป

Harry Potter: Hogwarts Mystery มีกำหนดการเปิดให้เล่นบน iOS และ Android ช่วงมีนาคม - พฤษภาคม ปี 2018
สามารถลงทะเบียนล่วงหน้าได้ที่นี่ : >ลงทะเบียนล่วงหน้า<

Trailer
Harry Potter: Hogwarts Mystery, A New Mobile Game | J.K. Rowling's Wizarding World

ภาพจากตัวอย่างเกม

Credits : HarrypotterHogwartsMystery / GameZone
เรียบเรียง : NOEYbood @ HOGWARTS THAI School
ping weasly
ลงทะเบียนเเล้วอยากเล่นที่สุดเลยในบรรดาเกมทั้งหลาย

อยากเล่นนนนนน
Chiffon-FairChild
ลงทะเบียนไปแล้วค่า อยากเล่นมากเลย ติดตามมาตั้งแต่ปีที่แล้ว

Venessa Sandy Thomas
ลงทะเบียนแล้ว น่าเล่นมากเลย สมแล้วที่เป็นเด็ก Hogwarts
Xenophony B. Maura
เกมน่าสนใจมากค่ะ ลงทะเบียนเรียบร้อย หวังว่าระบบเกมจะดีสมการรอคอยนะคะ จะได้ไม่เสียอรรถรสในการเล่น
ส่วนมากเกมที่คาดหวังไว้มากจะทำให้ผิดหวังทุกทีค่ะ 555
Katherine Jones
จะรอวันที่มาถึงไทยนะคะ น้องจะโหลดมาเล่นค่ะ 555
Sven Emerson
รอนานแล้วครับบ อยากเล่น
Alexiana Kim
เคยเห็นมีคนเล่นได้ล่ะ น่าจะใช้ตัว apk ม่ีแต่งหน้าแต่งตัวนี่ขอมอดสีผิวมอดคสอ.มอดเสื้อผ้าทรงผมด้วยค่ะ จะได้ครบเซ็ต 5555
Ohm Lee
อยากเล่นแต่มือถือโหลดไม่ได้ครับ แย่จัง
Pearl Peaches
เมื่อวานซืนแอบไปเล่นตัวที่โหลดจาก apk มา (ตอนนีเล่นไม่ได้ละ มันขึ้นว่าเราอยู่นอกเขตที่อนุญาตให้เล่น ไว้ว่างจะลองแหก VPN ดู55555)
เกมดูเน้นตัวเนื้อเรื่องเป็นหลัก เป็น RPG ที่การตัดสินใจทุกอย่างของเรามีผลต่อเส้นเรื่องหมด ฉากสวยคล้ายในหนังเลย ดีต่อใจมากกกก
เมื่อไหร่จะถึงเดือนมีนา -3-
SPriteZung
ตอนนี้เห็นเพื่อนๆ ในแก๊งเราโหลดapkมาเล่นกันให้พรึ๊บ ภาพสวยมากกกกก เป็นเกมที่มีเนื้อเรื่อง ชนิดว่าคำตอบของเรามีผลต่อเกมในภายภาคหน้า ด้วยเป็นแฟนพันธ์แท้แฮร์รี่ พอตเตอร์มันดีต่อใจมากอ่ะ แต่ก็อย่างที่เคยๆบอกไปคือด้วย ความที่โง่ด้านภาษามาก (T-T)/ อยากให้เกมมีแปลไทยอ่ะ แต่ก็รู้ว่าเปอร์เซ็นที่จะได้แปลไทยคงน้อยมากแต่ก็ยังหวังในใจอยู่นะ 5555 ถือซะว่าฝึกภาษาไปในตัว เดะรอเกมเข้าสโตร์ไทยมะไหร่จะจัดโหลดมาซะเลย
Veronica Summers
ลงทะเบียนไว้แล้ว อยากเล่นสุดๆ เข้าไทยเมื่อไหร่จะโหลดมาเล่นเลยยย
Mimicream
ลงทะเบียนไปเรียบร้อยแล้วค่ะ น่าสนใจมากเลย ทีนี้คงอาจจะต้องได้ล้างเครื่องแบบจริงๆ จังๆ แล้วสินะคะ
Albus Severus Potter //
อยากเล่นมานานแล้วครับลงทะเบียนแล้ว เค้ามีให้ทดลองเกมด้วยครับแต่โควต้าอาจเกินกำหนดครับ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.