ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Series: The End of the F***ing World (2018)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Gelato

The End of the F***ing World

เมื่อเราพูดถึงซีรีส์หรือหนังรักวัยรุ่น เราก็มักจะนึกถึงความรักอันสวยงามของหนุ่มสาวที่เป็นคนปกติ ซึ่งอาจจะมีการเพิ่มอุปสรรคต่างๆ
มาขวางทางความรัก ทั้งพ่อแม่ หรือโรคภัยแต่ว่าท้ายที่สุดความรักก็มักจะจบลงอย่างสวยงาม

แต่กับซีรีส์เรื่องใหม่จากทาง Netflix ที่ใช้ชื่อภาษาไทยว่า ‘โลกมันห่วย ช่วยไม่ได้‘ เรื่องนี้กลับไม่เป็นแบบนั้น แถมตัวละครรักวัยรุ่น
ที่ควรจะเป็นคนปกติก็ดันสวนทางสุดๆ เพราะว่าเรื่องนี้ตัวละครพระเอกนางเอกล้วนเป็นคนที่จิตไม่ค่อยจะปกติสักเท่าไหร่

The End of the F***ing World (โลกมันห่วย ช่วยไม่ได้) netflix.com/title/80175722

______เป็นซีรีส์ชุดแนวดราม่าตลกร้าย ดัดแปลงจากหนังสือการ์ตูนชุด The End of the Fucking World เขียนโดย Charles S. Forsman ออกฉายทาง Channel 4 และ All 4 ในประเทศอังกฤษ

______ซีรีส์นั้นจะบอกเล่าถึง James (รับบทโดย Alex Lawther) เด็กหนุ่มวัย 17 ปี ที่คิดว่าตัวเขาเองนั้นเป็นโรคจิตและกำลังวางแผนจะฆ่าใครสักคนในโรงเรียนของเขา ซึ่งเหยื่อคนแรกที่เขาวางไว้คือ
Alyssa (รับบทโดย Jessica Barden) เด็กสาววัย 17 ปี โรงเรียนเดียวกัน เพียงแต่ปัญหามันอยู่ที่ หญิงสาวที่เขาเลือกให้เป็นเหยื่อดันเป็นคนที่แสร้งทำเป็นต่อต้านสังคมไปซะได้

______และแม้ว่าตัว James จะแกล้งทำเป็นรักเพื่อเข้าใกล้และวางแผนฆ่า Alyssa แต่ดูเหมือนทุกอย่างจะไม่ได้เป็นไปตามที่เขาคิด เพราะเมื่อทั้งคู่ใช้เวลาร่วมกันทุกอย่างมันก็ดูจะดำดิ่งลงไปเรื่อยๆ
จนจะถอนตัวออกมาก็ทำไม่ได้เสียแล้ว

______เรื่องราวความรักสีเทาจะไปจบลงที่ตรงไหน และ James จะฆ่าแฟนสาวของเขาตามที่คิดไว้ได้ไหม เราก็คงต้องไปตามกันได้ใน The End of the F***ing World ทาง Netflix ซึ่งซีซั่นแรกจะมี
ให้ดูด้วยกัน 8 ตอน และเริ่มฉายในวันที่ 5 มกราคม 2018 แบบรวดเดียวจบ!!

อ้างอิง
catdumb.com/the-end-of-the-fucking-world-044/
th.wikipedia.org/wiki/โลกมันห่วย_ช่วยไม่ได้
Morton Wematin Spencer

ฉากประทับใจ

15+ ละกัน

ปล.มีหลายครั้งที่เราคิดว่านางเอกคือวีอะ555555555

Katherine Jones
หนังน่าสนใจดีค่ะ ขอบคุณที่เอามาแชร์นะคะ
NOEYbood
ตัวอย่างหนังตลกอ่ะ น่ารักดี 555555555
คำหยาบเยอะมากเว่อ ดูเรียลดี น่าดู *0*

ป.ล.ดีที่พึ่งสมัคร Netflix ไว้ ลิสเป็นเรื่องต่อไปต่อจาก Black mirror เลยละกัน > <
Xenophony B. Maura
แค่ชื่อเรื่องก็น่าสนใจแล้วค่ะ ตัวอย่างหนังยิ่งชวนให้ติดตามขึ้นอีก
อยากทราบเลยค่ะว่า 2 คนนี้จะป่วนโลกได้สักแค่ไหน
Ohm Lee
ตัวอย่างหนังสนุกดี อยากรู้ฉาบจบของหนังเรื่องนี้
ว่าเป็นหนังตลกหรือ หนังฆาตกรรมสยองขวัญ

ขอบคุณสำหรับข่าวหนังใหม่ครับ
Veronica Summers
อยากดูมากกกก แต่หมดโปรดูnetflixฟรีตั้งแต่เดือนที่แล้วแล้วง่ะ ฮืออ
Sergi Anatoly Ivanov
เป็นซีรีย์ที่ช่วงนี้เห็นผ่านตาบ่อยๆ

ว่าเดี๋ยวจะตามเก็บทีหลัง

ขอบคุณสำหรับซีรีย์ดีๆ ที่แนะนำมานะฮะ
Sven Emerson
ซีรีส์เรื่องนี้มีความกวนดี ชอบครับ ติดตามเลยเรื่องนี้
Hakin
แปลกใหม่ดีครับ เดาเรื่องไม่ค่อยออก ติดตามอยู่ครับเรื่องนี้
Angharad

Young Bonnie and Clyde 555555555
เป็นซีรีส์ที่สีสวยและเพลงเพราะ อเล็กซ์น่ารั—
ตลคเจมส์เป็นตลคที่นุ่มนิ่ม(?)มากบ้าเง้ย

You shouldn't just make people if you're going to abandon them
because they think they've done something wrong their whole lives.

และประโยคนี้คือเอาใจไป ._.

Prawan
เห็นว่าเรื่องงนี้กำลังมาแรงมากกก ตอนนี้เพิ่งดู TEEN WOLF จบว่าจะดูนี่ต่อเลยยยย
Brooklyn swan
รอดูอยู่เหมือนกัน น่าดูมากกกกกกกกก
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.