ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Infographic: ท่องสำรวจทามไลน์ชีวิตของดัมเบิลดอร์
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > โลกเวทมนตร์ (Wizarding World)
Credence

Infographic: ทามไลน์ชีวิตของ อัลบัส ดัมเบิลดอร์

ผลงานอาร์ทเวิร์คสุดสวยของศิลปิน อย่าง Owen Davey ที่นำเหตุการณ์สำคัญในแต่ละช่วงวัยของดัมเบิลดอร์ออกมาวาด เพื่อให้เราทุกคนได้ท่องสำรวจช่วงชีวิตที่หล่อหลอมให้เขากลายมาเป็นพ่อมดผู้ยิ่งใหญ่ อย่างที่เราเล่าขานกันในปัจจุบัน คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่นะครับ (แนะนำว่าให้เข้าไปดูในเว็บ จะรู้เรื่องกว่าครับ เพราะภาพจะทับซ้อนกันอยู่ ซึ่งเป็นลูกเล่นของทางพอตเตอร์มอร์เอง ที่ The life and times of Albus Dumbledore อ่านเวอร์ชั่นข้อความได้ที่ Text Version)

Bruce Wayne
ภาพน่ารักมากครับ หลังจากจบ FB สงสัยภาพจะเยอะขึ้นอีกเป็นกอง
iamami
ถึงจะดูสั้นไปสักหน่อย เมื่อเทียบกับเรื่องราวสำคัญๆ ในชีวิตของศ.ดับเบิลดอร์ แต่ก็พอเข้าใจได้ว่าศ.ได้ผ่านอะไรมาบ้าง มีทั้ง สุขและเศร้า
Veronica Summers
ภาพสวยและน่ารักมากเลยย เล่าเรื่องราวของดัมเบิลดอร์ได้ดีด้วย ถึงแม้จะไม่ได้เป็นเรื่องราวที่สำคัญทั้งหมด
NOEYbood
พอเข้าไปดูในเว็บแล้วเลิศศศศศ อ่ะ *0*
มีเครื่องหมายให้กดดูรายละเอียดแต่ละช่วงด้วย

ภาพก็น่ารักมาก ชอบมากค่ะ อ่านเพลินสุด
ขอบคุณสำหรับบทความดีดีนะคะ
Saru Riddle
ชอบมากค่ะภาพน่ารักดีและยังทำให้เรารู้จักศ.ดัมเบิลดอร์ในเรื่องที่เราไม่รู้ด้วย
Xenophony B. Maura
ภาพสวยและดูเข้าใจง่ายค่ะ
บ่งบอกทามไลน์ของดัมเบิลดอร์ได้อย่างสร้างสรรค์มากค่ะ
Katherine Jones
ภาพสื่อความหมายได้เป็นอย่างดีค่ะ
Licht Springfield
ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำ เรื่องราวชีวิตของอาจารย์ใหญ่แห่งฮอกวอร์ต มานำเสนอ เราไปอ่านในเวอร์ชั้น Text มาแล้วนะคะ
บอกเลยว่าสนุกและลำดับเหตุการณ์ที่ไม่เข้าใจบางตอนในภาพยนตร์ มาอ่านในเวอร์นี้ เข้าใจขึ้นเยอะค่ะ
Minnerae Lynz
เหมือนได้ย้อนความทรงจำเลยค่ะ เจ๋งมาก
Casey Willow
เป็นความทรงจำที่ดีเลยค่ะ
Elena Quinlan
ภาพสวย น่ารัก เข้าใจง่าย ชอบค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.