ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : The Chronicles of Narnia : The Silver Chair
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Armeliq Vyernt Spencer

The Chronicles of Narnia : The Silver Chair

อภินิหารตำนานนาร์เนีย : เก้าอี้เงิน

หลังจากที่ภาพยนตร์ "นาร์เนีย" ที่ทำยอดรายได้สูงเกินต้นหลายเท่าภาคสุดท้าย "ผจญภัยโพ้นทะเล" ได้ถูกปล่อยออกมาเมื่อปี 2553

เมื่อ 27 เมษายน 2560 ปีนี้ ทาง Major Cineplex ประเทศไทยได้ออกมาบอกว่าภาพยนตร์ภาคต่อไปที่มีกระแสรีบูตตั้งแต่สิงหาคมปีที่แล้ว ได้ผู้กำกับแล้ว!!

โดยมีรายละเอียดว่า

เมื่อปีที่แล้ว ได้มีการแนะนำว่าบริษัทผู้สร้างหนังอย่าง TriStar Company, Entertainment One, and The C.S. Lewis Company ได้เดินหน้าในการรีบูทตำนานแห่งนาร์เนียขึ้นมาใหม่อีกครั้ง ภายใต้ชื่อภาคว่า The Silver Chair นี่ออกจะเป็นเรื่องราวที่แตกต่างจากที่เราคุ้นเคย แต่ก็น่าสนใจตรงที่เราจะได้ไปผจญภัยโดยไม่ต้องผ่านตู้เสื้อผ้าและรูปภาพอีกต่อไปแล้ว อย่างไรก็ตามตั้งแต่เปิดเผยว่าจะมีแผนการรีบูทไปตั้งแต่เดือนสิงหาคมปีที่แล้ว ก็ยังไม่มีวี่แววใดๆของข่าวคราวเพิ่มเติม จนกระทั่งในสัปดาห์นี้ ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้ผู้กำกับแล้ว[/size]

สำหรับผู้กำกับคนใหม่สำหรับภาคใหม่นี้ เขาคือ "โจ จอห์นสตัน" ผู้มีผลงานกำกับหนังดังหลายเรื่อง เช่น

Bobba Fett / Captain America: The First Avengers และ Jumanji ที่กำลังจะเข้าฉายปลายปีนี้

โดย Marc Gordon ได้ออกมาชื่นชมถึงความสามารถของผู้กำกับคนใหม่อย่าง โจ จอห์นสตันว่า

"โจ เป็นนักเล่าเรื่องที่เก่งมาก ที่จะสามารถสร้างสรรค์และหยิบจับตัวละครมาในมหากาพย์ของ C.S. Lewis มาใช้ได้เป็นอย่างดี เพราะฉะนั้นเขาจึงเป็นทางเลือกที่ดีในการที่จะนำเอาตำนานภาคใหม่อย่าง 'The Silver Chair' ออกมาสู่โรงภาพยนตร์"[/size]

________________________________________________________________________________

โดยในภาคนี้ จะพูดถึงเรื่องของการผจญภัยของยูซตาส สครับบ์ และเพื่อนใหม่ของเขา จิล โพล ในการเดินทางเพื่อตามหาลูกชายของเจ้าชายแคสเปี้ยน ซึ่งเจ้าชายแคสเปี้ยนนี้เป็นตัวละครที่มีบทบาทสำคัญในภาพยนตร์เรื่องนี้ในทั้ง 2 ภาคก่อนหน้า ไม่ว่าจะเป็นภาคเจ้าชายแคสเปี้ยน (2009) หรือภาคผจญภัยโพ้นทะเล (2011)

________________________________________________________________________________

สำหรับผู้ชมอย่างเรา ๆ ก็คงจะต้องมาจับตาดูกันแล้วว่า "โจ จอห์นสตัน" จะทำภาพยนตร์เรื่องที่ห่างหายไปนานถึง 7 ปีเรื่องนี้ให้กลับมาโลดแล่นบนจอภาพยนตร์อีกครั้งได้อย่างไร เนื่องจากตัวหลักของเรื่องนี้เป็นพวกที่ไม่ค่อยมีเพื่อน แต่เขาก็ต้องเติบโตขึ้น มีความเป็นผู้นำที่สูงมากยิ่งขึ้นอีกด้วย

สำหรับบทภาพยนตร์โดย David Magee ก็ได้เขียนเสร็จสิ้นลงแล้วตั้งแต่ปี 2015 ถือเป็นเรื่องที่ดีที่มีทั้งบทและผู้กำกับครบ ส่วนตัวแสดงนั้นก็ยังไม่รู้ว่าจะเป็นคนเดิมหรือชุดใหม่ เพราะก็ผ่านมานานพอสมควรมากแล้วด้วย ส่วนวันกำหนดฉาย เเละรายละเอียดอื่น ๆ ก็คงต้องรอดูกันต่อไป

รู้สึกว่า จะอดใจรอไม่ไหวแล้วสิ !

CREDIT

http://www.majorcineplex.com/news/narnia-news
https://moviepilot.com/p/joe-johnston-director-chronicles-of-narnia-silver-chair/4255703

สำหรับใครที่อยากรู้เรื่องก่อน ไปซื้อนิยายฉบับแปลของ สนพ.ผีเสื้อมาอ่านก็ได้นะครับ
[/size]

Phonetica Gutenberg
จะไม่ได้เห็นพี่น้องพีเวนซี่แล้วสินะ น่าเสียดาย แต่ก็อยากเห็นตัวละครใหม่ทั้ง จิล โพล และลูกของเจ้าชายแคสเปี้ยน รอดูละกันค่ะ
Dina
นึกว่าจะไม่มีภาคต่อแล้ว ชอบมากเลยจะซื้อหนังสือมาอ่านก็แพงอะค่ะ 555555
รอติดตามนาเนียร์ภาคนี้ต่อไป
Visenya
แงชอบเรื่องนี้มากกก คิดว่าจะไม่ทำต่อแล้วอะ
ใจหายมาก ๆ คิดถึงสี่พี่น้อง อยากให้เอามาแสดงอีก
Sergi Anatoly Ivanov
เป็นวรรณกรรมที่ชอบมากกกกกกกก ที่บ้านมีปกเก่ายกเซ็ท ซึ่งตอนนี้อ่านจนปกเยินหมดแล้ว ว่าจะหาซื้อมาเก็บใหม่อยู่ Orz

คือส่วนตัวเรารู้สึกว่าตัวภาพยนตร์ทำออกมาได้ดีมากเลยนะ ชอบมาก ประทับใจทุกภาค แต่แปลกที่ในหนังสือชอบปีเตอร์ แต่ทำไมในหนังชอบเอ็ดมันต์ก็ไม่รู้ 555555555555555

นี่รอคอยให้ทำภาคนี้มาก เป็นภาคที่สนุกมากกกก และคาดหวังว่าจะทำให้ครบทุกภาคด้วย.. เป็นวรรณกรรมที่งานดีจริง ๆ lol

รอคอยต่อไปว่าจะได้ดูเมื่อไหร่ 55555555555555

ขอบคุณสำหรับข่าวนะฮะ เซลวิน *0*
Ender Evan Ivanov
ดีใจที่จะกลับมาอีกครั้ง น้ำตาจะไหล ฮือออ อีกเรื่องที่อยากให้รีบูท คือ เพอร์ซี่ แจ๊คสัน รอต่อไป นะ
Octavia
ดีต่อจิตใจมากค่ะ คิดถึงอัสลาน ถถถถถ
June Hermione
อยากดูแล้วอ่า ไปซื้อหนังสือมาอ่านก่อนดีกว่า
Carziella Rozella Traveas
โอ้ยยยยยย.... มีต่ออีกภาคแล้วววววววววว... นาเนียร์ก็เหมือนกับแฮร์รี่.. บ่งบอกอายุมากกกเลย.. ถ้าใครทันภาคแรก..
Armeliq Vyernt Spencer
Phonetica Gutenberg
T_T อยากให้เค้ามีบทเยอะๆ เหมือนกันครับ ออกจะดี(?) แต่เนื้อเรื่องภาคนี้น่าสนใจ และกระตุ้นต่อมอยากดูมากครับ 55

Dina
หนังสือผมว่าไม่แพงนะครับ แต่ผมก็ยังไม่มีโอกาสได้ซื้อ เพราะตังค์ไปตกกับอย่างอื่นหมดเสียก่อน ถ้ามีโอกาสก็ซื้อมาอ่านแล้วแบ่งทางนี้ด้วยนะครับ ของสนพ. ผีเสื้อตอนแรกก็คิดว่าจะไม่มีภาคต่อครับ เสียดายมากเพราะว่ามันนานมาแล้วเนอะ แต่พอมารู้ว่าจะทนี่โคตะระดีใจครับ อยากให้ออกฉายไว ๆ ;-;

D.O.
ชอบมากเหมือนกันครับ เป็นแฟนซีที่สนุกสุด ๆ จริง ๆ คิดเหมือนกันว่ามันนานมากจนคิดว่าคงจะไม่มีภาคต่ออีกแล้ว พอมีก็ดีใจมากก 55 แล้วก็ชอบนักแสดงมาก หล่อ .//.

Kim S. Zeenior
ข่าวนี้ผมก็เอามาจากที่พี่โค่กับพี่ซีแชร์มาแหละครับ แฮะๆ ขอบคุณด้วยนะครับที่แชร์มาไม่งั้นไม่ได้เอามาลงแน่ ๆ 55 แล้วก็เรื่องนี้เป็นหนังที่ดีงามพระรามแปดเก้าสิบมาสำหรับเซลวินเลยครับสวยมาก คนแสดงหล่อมาก เฮือก หนังสือถ้ายังไงโยนมาทางนี้ได้นะครับ 55

Cobetta Davy
ดีใจมากเหมือนกันครับ ;-; ฟินมากอยากดูเร็วๆ ส่วนเพอร์ซีย์นี่เหมือนกระแสไม่ดีเค้าเลยไม่ทำต่อมั้งครับ ได้ข่าวมาแว่วๆ

Octavia
ดีมากด้วยครับ คิดถึงเอดมันต์มากกว่า[?] แฮร่

June Hermione
ซื้อแล้วแบ่งปันมาทางนี้บ้างนะครับ ทางนี้แกล๊บแกล 55

Ella Rozel Black
55555 ทันครับ แต่อายุ 16 เองนะ ?? ดีใจมากที่มีภาคต่อ ฟินเด้อ
Alexander McLaggen
ตามมาตั้งแต่ภาคแรกขอสรุป Narnia #SilverChair หน่อยนะครับ
    - มิ.ย. 58 เขียนบทเสร็จแต่ยังไม่มีค่าย
    - ม.ค. 59 เปลี่ยนนักแสดงใหม่หมด แต่เนื้อหาต่อเนื่อง
    - ส.ค. 59 อยู่ค่าย Sony
    - พ.ค. ได้ผู้กำกับคนใหม่

ปล.รอวันเปิดกล้องกับกำหนดวันฉาย อยากดูแล้วครับ :)
M.D cheller Hunter
“โจ เป็นนักเล่าเรื่องที่เก่งมาก ที่จะสามารถสร้างสรรค์และหยิบจับตัวละครมาในมหากาพย์ของ C.S. Lewis มาใช้ได้เป็นอย่างดี
เพราะฉะนั้นเขาจึงเป็นทางเลือกที่ดีในการที่จะนำเอาตำนานภาคใหม่อย่าง ‘The Silver Chair’ ออกมาสู่โรงภาพยนตร์”

อ่านอันนี้รู้สึกอยากอ่านมาก เเต่ก็ไม่อยากไปซื้ออ่าน
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.