ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : การกลับมาของ "เทพเจ้าสายฟ้า"ใบปิดและตัวอย่างแรกจาก Thor: Ragnarok
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Alexander McLaggen

Poster Official | โปสเตอร์แรกอย่างเป็นทางการ
กำหนดฉาย 1 พฤศจิกายน พ.ศ.2560

ตัวอย่างแรกของ Thor: Ragnarok ออกมาโหด มันส์ ฮา
ตัดออกมาได้น่าดูมาก ไม่แคปพี่ธอร์เลยจ้า กรี๊ดแม่เคต แม่ลุคนี้ให้ 10 10 10 ไปเลย!

หนังซูเปอร์ฮีโร่ของปีนี้ก็เหลือเพียง Thor: Ragnarok เรื่องเดียวที่ยังไม่ได้ปล่อยตัวอย่างหนังและบัดนี้ ก็ปล่อยออกมาแล้ว
โทนหนังเปลี่ยนจากลิเกๆ หรือจักรๆ วงศ์ๆ ไปมาก มีความหลุดโลกกว่าที่คาดมาก มีความเป็น Guardians of the Galaxy มากขึ้น
ใน Thor: Ragnarok ของมาร์เวล สตูดิโอ ธอร์ถูกจองจำอยู่อีกซีกของจักรวาลโดยไร้ซึ่งค้อนมโยลเนียร์อันทรงพลังของเขา และพบว่าตัวเอง
ต้องแข่งกับเวลาเพื่อกลับไปยังแอสการ์ดเพื่อยับยั้งแร็กนาร็อก อันเป็นการทำลายล้างบ้านเกิดของเขาและอวสานของอารยธรรมแอสการ์ด ด้วยน้ำมือของเฮลา
ผู้โหดร้าย ภัยคุกคามใหม่ที่ทรงพลัง แต่ก่อนที่จะทำเช่นนั้นได้ ธอร์ต้องเอาตัวรอดจากศึกประลองมรณะที่จับเขามาโรมรันกับพันธมิตรและเพื่อนเก่า
แห่งอเวนเจอร์ส นั่นก็คือ ดิ อินเครดิเบิล ฮัลค์ Thor: Ragnarok กำกับโดยไทกา ไวทีที โดยมีคริส เฮมส์เวิร์ธ กลับมารับบทธอร์ และ
ทอม ฮิดเดิลสตัน กลับมารับบทโลกิ อีกครั้ง ร่วมด้วยเคต แบลนเชตต์, ไอดริส เอลบา, เจฟฟ์ โกลด์บลัม, เทสซา ธอมป์สัน และ แอนโธนี ฮอปกินส์
ผู้กำกับไทกา ไวทีที เปรียบเทียบหนังเรื่องนี้ว่าคลายกับหนังคัลท์ Big Trouble in Little China ของจอห์น คาร์เพนเตอร์ “มันคล้ายๆ กับหนัง Big Trouble in Little China
ที่แจ็ค เบอร์ตัน เป็นคนตลก แต่เขาก็เป็นคนน่ารักด้วย และเราก็เดินทางไปกับเขาตลอดทาง ผมคิดว่าธอร์จะต้องเป็นคนที่คุณอยากอยู่ด้วยกับเขาไปตลอดทุกฉาก”ใน Thor: Ragnarok

News From : jediyuth , imdb
Posted by : Alexander McLaggen @ Hogwartsthai.com

Bellatrix Lestrange
สุดยอดค่ะ ตะละแม่

Angharad

เป็นตัวอย่างหนังที่ทำให้อยากกรีดร้องแรงๆ สักทีสองที ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ นี่คิดมาตลอดว่าภาคแร็กนาร็อคจะต้องเครียดแน่ๆ ไม่อยากดู ไม่กล้า กลัวจุดจบโลกิ กลัวรับไม่ได้ แต่เอาเข้าจริงมันคงไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอกใช่ไหม คงไม่ดราม่า(?) มาร์เวลชอบพลิกแพลงอยู่แล้ว อย่าเป็นแบบซีวิลวอร์พอ ขนาดนี่ไม่ได้อะไรมากมายคือยังปวดหนึบในหัวใจอ่ะแง

นี่ชอบธอร์ผมยาวนะ แต่ตัดสั้นละหล่อกว่า ยอมก็ได้ 55555555555555 ผมสั้นละมันมีความเป็นคริสง่ะ ไม่เหมือนธอร์ แบบครั้งนี้หมีมาเอง เทพเจ้าสายฟ้าอะไรหลบไป /โดนฟาด/ พี่ทอมก็งานดีมากค่ะ มีคอสตูมใหม่ด้วย งาม แบบบางทีก็แอบอยากเห็นโลกิเชิร์ทเลสบ้างนะ มีให้สักซีนหรือเปล่าคะ ก๊าก

แบบเชื่อมั่นมากว่าภาคนี้จะต้องออกมาดีเพราะวิสัยทัศน์ของผู้กำกับ ;-; เราเชื่อมือคุณไทกา หลังจากนี้ hulk น่าจะกระเด็นกระดอนออกไปนอกอวกาศเจอกับพวกการ์เดี้ยนอ้ะเป่า รอดูพี่เบนที่จะมาแจมด้วยก่ะ .\. ขอโลกิกับหมอแปลกด้วยกันสักฉากสองฉากจะเป็นบุญกับแฟนเกิร์ลยิ่ง 5 อยากรู้จังว่าเวทโลกิ vs เวทหมอแปลกจะเป็นยังไง
Erekia Seere Almaecious

ภาคนี้ธอร์ถูกกระทำหนักมาก 55 ฮีหั่นผมแล้วดูเป็นคนละคน
ฉากต่อสู้แว่บแรกนึกถึงเรื่อง กลาดิเอเตอร์ ขึ้นมาเฉย
หนังมีความแฟนตาซีต่างจากภาคแรก ๆ มาก เลยรู้สึกแปลกตา #แล้วภาคแรก ๆ มันไม่แฟนตาซีรึไง ?
ชอบฉากทำลายล้างแอสการ์ด มีความสะใจนิด ๆ -.,-
ทั้งหมดทั้งมวลรอดูโลกิคนเดียว -/- ฮีคงไม่ตายอย่างอนาถชิมิ กลัวใจผู้กินกับจุง 5555
ฉายพฤศจิกาฯ แน่ะ นับวันฉายวนไป Orz
Natasha Boyd
จริงๆไม่เคยคิดจะดูเรื่องนี้เล้ยยย แต่พอมาดูตัวอย่างอันนี้คือแบบ มันดีอ่ะ
#ไปขุดอันเก่าดูแพรบบบ
Gelato
คุณธอร์ตัดผมแล้วแทบจำไม่ได้เลยค่ะ ตอนแรกเห็นชื่อแร็กนาร็อกแล้วรู้สึกไม่ค่อยสนใจ
แต่พอตัวอย่างออกมาน่าจะสนุกก
ใครที่จับค้อนธอร์นั่นนน
papane
คือส่วนตัวเป็นคนชอบหนังแนวนี้อยู่แล้ว แต่ที่ดึงดูดคงจะเป็นพระเอกซะแล้ว แต่ๆจริงๆแล้วน่าดูมากๆ :D
ขอบคุณนะคะที่ให้ข้อมูล ^^
KwangSF
แม่สาวที่พังค้อนธอร์คือใครกัน ช่างแข็งแกร่งจริงๆ แอสการ์ดก็ล่ม ธอร์ก็โดนหั่นผมไปอีก ดูไม่คุ้นตาเลยค่ะ ฮ่าๆๆ ส่วนพี่โลกิของเรา คือปังเหมือนเดิม รักพี่นะคะ ส่วนพี่ฮัคไปไงมาไงล่ะนั่น อยู่ๆโผล่มาเฉย
`Skyline
จากตัวอย่างภาคล่าสุด ให้อารมณ์แตกต่างจาก สองภาคแรกมากๆเลยครับ เห็นชัดจากดนตรีกับคาแล็คเตอร์ของตัวเอกอย่างธอร์
ที่เริ่มหลุดไปจากสองภาคแรก สงสัยจะอยู่โลกนานไปหน่อย 555 โดยรวมๆน่าติดตามมากๆครับ
Nellarys Shanks Spencer

ชอบบบบบบบบบ ภาคนี้น่าดูกว่าภาคก่อนมากๆ แบบภาคก่อน อยากให้เจนมีบทบาทมากกว่านั้นอะ
ตอนที่ได้พลังอะไรสักอย่างมา (ลืม) แต่ก็อ้าว จบซะแล้ว เสียดายหน่อยๆ คือนี่ชอบเห็นผญ.มีพาวเวอร์เยอะๆ //// 5555
พอดูตัวอย่างละเห็นขุ่นแม่เคตปุ๊ปคือชอบบบบมาก จะไปดูให้ได้ <3

นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.