ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [Spoiler Alert] ผู้กำกับเผย ใครคือ Leta Lestrange?
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > ภาพยนตร์สัตว์มหัศจรรย์
Calyx Rev Amistes
คำเตือน :: เนื้อหาในกระทู้นี้มีการกล่าวถึงและอ้างอิงเนื้อหาของภาพยนตร์ Fantastic Beasts and Where To Find Them

หลังจากภาพยนตร์ Fantastic Beasts and Where To Find Them ได้เข้าฉายในโรงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
แฟนๆตาดีหลายๆคนคงอดสงสัยไม่ได้ถึงที่มาที่ไปของตัวละครอย่าง Leta Lestrange (แสดงโดย Zoe Kravitz)
ซึ่งยังมีข้อมูลเผยออกมาจากตัวหนังไม่มากนัก จับความได้เพียงว่าเป็นคนสนิทของนิวท์ เธอคือคนในรูปที่นิวท์พก
และเรียนอยู่ในฮอกวอตส์กับเขา นอกจากนั้นท่าทางในภาพยนต์ของนิวท์ยังสามารถตีความได้ว่า พวกเขาไม่ได้ติดต่อกันแล้ว
แต่แม้จะไม่รู้ข้อมูลของเธฮคนนี้มากนัก สิ่งที่เราแฟนๆแฮร์รี่ พอตเตอร์คุ้นเคยดี คือนามสกุล Lestrange นั่นเอง
ในส่วนว่าเธอคนนี้จะเกี่ยวข้องอย่างไรกับตัวละครที่คุ้นเคยเช่น เบลลาทริกซ์ และคนอื่นๆ คงต้องติดตามกันต่อไป

ผู้กำกับ David Yates ยืนยันว่าตัวละคร Leta Lestrange จะปรากฎในภาคที่สองของแฟรนไชส์นี้อย่างแน่นอน ทั้งยังอธิบายถึงตัวละครไว้ว่า
" เธอเป็นตัวละครที่ค่อนข้างซับซ้อน แตกหัก และสับสน เป็นตัวละครประเภทที่มีชีวิตน่าสงสารในบางมุม "

(Zoe Kravitz ในงานพรีเมียร์ภาพยนตร์ Fantastic Beasts and Where To Find Them)

สิ่งที่ทำให้ตัวละครนี้น่าสนใจไปอีกขั้น คงหนีไม่พ้นความสัมพันธ์ระหว่างเธอ และนิวท์ สคาเมนเดอร์ พระเอกของเรื่อง
แต่จากเหตุการณ์ในภาพยนต์ภาคแรก ทำให้เห็นว่านิวท์ได้เข้าไปพัวพันกับตัวละครสาวอเมริกันอีกคนอย่างทีน่า
นั่นเป็นเบาะแสที่ดีที่อาจสาวเรื่องราวไปถึงเหตุการณ์รักสามเส้า ที่อาจเกิดขึ้นได้ในอนาคตอันใกล้
ผู้กำกับ David Yates ยังยืนยันว่าเราจะได้เห็นดราม่าถึงความสัมพันธ์ของพวกเขาในภาคต่อๆไป ทั้งยังอธิบายเสริมไว้อีกว่า
" แน่นอนว่านิวท์ ยังคงรักเลท่าอยู่อย่างปฏิเสธไม่ได้ นั่นทำให้เธอมีอิทธิพลเหนือเขา "

อย่างไรก็ตาม ทางเดียวที่เราจะรู้ได้ว่าตัวละครนี้จะมีอิทธิพลและความสำคัญอย่างไร คงจะต้องรอดูกันต่อไป
ในภาพยนตร์ Fantastic Beasts ภาค 2 ซึ่งมีกำหนดฉายในปี 2018

อ้างอิงข้อมูล Bustle.com
แปลและเรียบเรียง โดย d`lusion จากเว็บไซต์ Hogwartsthai.com
Violet Lershell
ขอบคุณสำหรับเนื้อหาค่ะ ก็แอบงงอยู่เหมือนกันว่าใครคือ Leta Lestrange
ในตอนที่น้องสาวของทีน่า ลืมชื่อไปแล้ว555
เห็นรูปแล้วอ่านใจนี่ติดใจมากเลยค่ะ เราก็เลยไปค้นในคัมภีร์ท่านกูเกิ้ลแต่ไม่เจอ

แต่ก็ต้องรอปีหน้ากว่าจะมีภาคต่อไป

Christine Terapathy
มีความเป็นไปได้ว่า ลีต้าอาจจะเป็นคนไม่ดี 5555
เพราะว่านิวท์รัก ถ้าเป็นแฟนเก่าหรือว่าคนรักที่พลัดพรากจากกัน
ตัดใจไม่ได้แน่ๆเลย เวลาแฟนเก่าบอกไรก็จะเชื่อหมดทุกอย่าง
มันต้องเป็นแบบนี้แน่ๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ไว้จะรอพิสูจน์ในภาค 2
Irina Ismilov​
ต้องรอภาคต่อไปสินะขอรับ
`Jetevios
อยากดูภาคต่อไปจะแย่แล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ :D
Mingish
อยากดูแล้วววว
Thursday Valerianne Blackburne
อยาก skip ไปดูภาค 2 แล้วค่ะ งานดราม่าเคล้าน้ำตาต้องมา รอดูความเข้มข้นที่จะมีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆในภาค 2 นะคะ
รวมทั้งบทบาทตัวละคร Leta Lestrange ด้วย อีกตั้งปีนึงแน่ะกว่าจะเข้าฉาย ._. รอติดตามค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ :)
fonnn
นั่น คนที่นิวท์รักจริงด้วย อยากดูแล้ววว ฮือ
Victoria Vilan
ข้อมูลน่าสนใจมากเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ อยากดูภาคต่อไปไวๆจัง ภาคแรกเหมือนแค่ปูเรื่อง
Nana Scamander.
เขาดูเหมือนคนที่เคยรักกันแต่ต่างคนต้องการไม่เหมือนกัน แนวๆนี้มั้งจากคำที่ควีนนี่บอก แต่ก็ภาคต่อไปก็คงมีทยอยขยายปม *-*
Qeen Elizabeth
ภาคต่อไปรอสุดๆ หลงรักผู้ชายรักสัตว์คนนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ
Mickaël
รักสามเศร้าไปอีก ปักธงรอภาค2รัวๆเลยครับ
อยากดูภาคต่อไปจะแย่แล้ว
`Candy`
อยากดูแล้ว คนที่นิวท์รักจะเป็นคนอย่างไง
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.