ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ตัวอย่างใหม่จาก Lemony Snicket’s A Series of Unfortunate Events
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Trazella Almaecious Spencer

ต้อนรับการกลับมาของเคาท์โอลาฟ! ด้วยตัวอย่างใหม่จาก

Lemony Snicket's A Series of Unfortunate Events

จากภาพยนตร์และหนังสือเรื่อง Lemony Snicket's ชุด อยากให้เรื่องนี้ไม่มีโชคร้าย เรื่องราวของสามเด็กกำพร้าโบดแลร์ (ไวโอเล็ต เคลาส์ และซันนี่) ที่สูญเสียพ่อและแม่จากเหตุการณ์ไฟไหม้บ้านอันมีเงื่อนงำ ทำให้พวกเขาต้องถูกส่งไปอยู่กับญาติห่างๆ เคาท์ โอลาฟ ผู้ตั้งใจจะโกงสมบัติประจำตระกูลของเด็กกำพร้าโบดแลร์ แต่ด้วยความฉลาดของสามพี่น้องที่ไม่ธรรมดาทำให้ไหวตัวทัน ทั้งสามจึงพยายามหาทางหนีให้พ้นจากท่านเคาท์จอมโลภคนนี้

. . . เมื่อเดือนที่ผ่านมา Netflix ได้เปิดตัว ตัวอย่างแรกของ Lemony Snicket's A Series of Unfortunate Events ซึ่งในเวอร์ชั่นนี้ได้มีนักแสดงมากความสามารถอย่าง Neil Patrick Harris มารับบท เคาท์ โอลาฟ หรือที่เรารู้จักกันดีในนามของคุณลุงสุดโหด หรือท่านเคาท์จอมโลภนั่นเอง โดยซีรีย์จะเริ่มตอนแรกในวันศุกร์ ที่ 13 มกราคม 2017 ทาง Netflix

: : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : :

: : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : : :

Teaser

Credit NERDVANA, tvweb, IMDb, ETC.
Translated & Collected data Violet. @ Hogwartsthai

อดใจไม่ไหว เห็นซีรีย์เรื่องนี้มาหลายวันละ ต้องเอามาลงจนได้555
คหสต. เราชอบ Jim Carrey ที่รับบทเคาท์โอลาฟเวอร์ภาพยนตร์มากกว่านะ น่าหมั่นไส้ดี ฮ่าาา
แต่ก็ต้องรอดูอีกทีว่านักแสดงเวอร์ซีรีย์จะออกมาเป็นยังไง แต่เราว่าคงโอเคแหละเพราะเป็นเรื่องโปรดอีกเรื่อง คือยังไงก็ชอบ -/-

Erekia Seere Almaecious
ทีเซอร์ตัวนี้เห็นแว่บ ๆ บนยูทูปเมื่อวาน อยากให้เรื่องนี้ไม่มีโชคร้ายเคยผ่านหูมาบ้าง แต่ก็นั่นล่ะไม่เคยอ่าน 5555
#ถูกจขกท.ดีดออกนอกกระทู้ เห็นหน้าท่านเคาท์ ทำไมพาลนึกถึง อาร์กัส ฟิลช์ ภารโรงโรงเรียนเราไปซะได้
แม่หนูน้อยที่อยู่บนอ้อมอกสาวน้อยคนนั้น น่ารักอ่ะ แก้มยุ้ยน่าหยิกเชียว -/- อยากกอด อยากอุ้ม #ผิดประเด็น
Sergi Anatoly Ivanov
เป็นเรื่องที่รอคอยยยยยยยยยยย นี่ตั้งแต่รู้ว่าจะทำเป็นซีรีย์ก็รอมาตลอด ด้วยความที่แบบชอบอ่านมาตั้งแต่หนังสือด้วย 5555555555
ภาพยนตร์ก็ชอบ แต่เหมือนจะเก็บรายละเอียดไม่หมด มันเลยรู้สึกขาด ๆ ไปหน่อย หวังว่าฉบับซีรีย์จะเก็บรายละเอียดได้เยอะขึ้นนะ
ชอบไวโอเล็ตจังเหลย 5555555555555555555555
Nellarys Shanks Spencer

เคยได้ยินชื่อเรื่องนี้มาหลายรอบแต่ก็ไม่ยักจะสนใจจริงๆจังๆสักที ._.
เพิ่งรู้ว่ามีเวอร์ชั่นภาพยนตร์มาก่อนด้วย ;0; แต่เมื่อกี้ดูทีเซอร์ละ น่าสนใจดี จะไปตามทั้งซีรี่ส์และหนังสือเล้ยย

Catherine`
น่าดูจังเลยค่ะ ตอนแรกมาตั้งปีหน้าเลย อยากให้ถึงวันออกอากาศเรื่องนี้เร็วๆ
Hermionie Weasley

ว้าว!! จะมาแล้วสินะ กำลังรอเลย อ่านเรื่องนี้จบไปนานละ อย่างนี้ต้องหยิบมาอ่านใหม่ซะแล้วสิ
อยากเห็นการแสดงของเคาท์โอลาฟแบบเต็ม ๆ จัง จะบ้า โหด ร้าย เกิน ๆ ขาด ๆขนาดในนิยายไหมนะ *0*
อีกอย่างเราชอบบุคลิกของตัวละครไวโอเล็ตที่เป็นพี่คนโตมาก
Por^-^
มันคือเรื่องอะไรหรอคะ อยากรู้ อยากดูด้วยค่ะ
Napoléon
ว่างๆต้องหามาดูสักตอน หนังสือก็น่าอ่านเอาเป็นว่าหาหนังสือมาอ่านก่อนล่ะกันครับ55555
`Jetevios
เคยได้ยินผ่านหูมาบ้าง แต่ยังไม่เคยรู้รานละเอียด วันนี้เปิดมาเจอ
เอ๊ะ ลองดูทีเซอร์สักหน่อย หืมมม เป็นอีกเรื่องที่น่าสนใจค่ะ
จะลองไปดูนะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่าา
Benjamin Bo
ต้องไปหาดูซีรีย์เรื่องนี้ซะแล้ว เพราะเป็นแนวที่เราชอบ มีซับไทยยัง55555
Lizhugn`
ขอบคุณสำหรับข้อมูลและสาระ รายละเอียดดี มีความต้องไปหาดูแล้ว
Luriel Eternity Herrscher

ใช่เรื่อง อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย ใช่ไหม
กรีดกร๊าดมาก รีเมครึ รีเมคสินะ โอ๊ยดีใจเวอร์
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.