ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : :: When the blossoms blooming :: by LuceLucrase
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > กราฟิกและแฟนอาร์ต > Gallery & Studio
LuceLucrase

When The Blossom blooming ..
The Spring is begin
ยามเมื่อดอกไม้ผลิบาน .. ฤดูใบไม้ผลิกำลังเริ่มต้น ..

Part I l Part II l Part III

Taken by : LuceLucrase [Luce , Lchynus. , LuceSoleil]
Date : 18th Apr 2016 - 23rd Apr 2016

:: Talk ::

กราบสวัสดีครับ ยินดีต้อนรับเข้าสู่คลังที่ 2 หลังจากคลังแรกหายสาบสูญไปเรียบร้อย
สำหรับรูปในคลังนี้เป็นผลงานภาพถ่ายล้วนไม่มีก็อป และ ผ่านการยำในpsมาเล็กน้อย
เพื่ออรรถรสในการชมกรุณาคลิ๊กที่รูปภาพเพื่อรับชมภาพขนาดเต็มใน deviantart.com
สาเหตุก็เพราะไฟล์ภาพมันใหญ่ ถ้าเอามาลงเต็มรูป เราไม่รู้จะปรับจัดหน้าคลังยังไงให้ดูดี
ในคลังนี้จะแบ่งเป็น 3 part ค่อยๆทยอยลงตามความขี้เกียจ ซึ่งเท่ากับอาจดองไม่มีกำหนด
เอาล่ะพล่ามมามากแล้ว.. สุดท้ายอะไรยังไงก็ฝากติชมด้วยแล้วกันนะครับ

LuceLucrase.

LuceLucrase

:: PART I ::
Beiling Park - Zhao Mausoleum

`Fendi
เจิมให้เพื่อนรัก คือมันดีมันสวยมากกก ชอบดอกไม้มากที่สุดแค่ตัวอย่างที่ส่งมาให้ดูในเฟสก็กริ๊ดและ ไม่ถามเรื่องกล้องเพราะชั้นไม่รู้ 55555
จะรอดูต่อไปนะ อารมณ์มันจีนมาก เพลงเพราะไปอีก ;0;
Erekia Seere Almaecious
จะบอกว่าเพลงนี้เป็นหนึ่งในลิสต์เพลงโปรดที่โหลดมาฟัง ชอบเสียงคนร้อง มีผลงานฮีเต็มมือถือไปหมด #นอกเรื่องไป๊
#เข้าเรื่อง
ส่วนตัวชอบพวกต้นไม้ใบหญ้า บรรยากาศ ศิลปวัฒนธรรมของจีนทุกแขนง แต่ภาษาเข้าขั้นกาก
เห็นผ่านตามาบ้างล่ะในเฟซ ฮี่ ๆ แต่ยังเอาลงไม่หมดหรอกเราเชื่อว่างั้น -0-
ดอกบ๊วยที่เข้าใจว่าเป็นซากุระ 555 #ก็มันเหมือนกันจริงอะไรจริง - -
งวดหน้ารอส่องบ้านเรือน ปราสาทราชวังนะครัช
ต้นไม้นี่พอได้มองมันก็ชื่นตาอ่ะ มีโอกาสคงได้ไปตามรอยเหมือนกัน #ตามรอยอะไรนั้นยังมิรู้ววว ถถถ

เดี๋ยวนะ ที่เม้นมานี่มันเกี่ยวกับหัวข้อ'ทู้ป่ะ แลชักจะออกอ่าวไทยไหลไปอ่าวตังเกี๋ย - -
Alexiana Kim
ฟังเพลงนี้แล้วนึกถึงเพลงจีนเพลงโปรดเราเลยค่ะลูซ เพลงนี้ 三寸天堂 by Walker(W.K) -瓶邪PV版
เป็นเพลงประกอบ PV บันทึกจอมโจรแห่งสุสานนั่นแหละ และมันเป็นผิงเสีย XD
ลูซใช้กล้องโปรถ่ายใช่มั้ย สวยมากอ่ะ เราเคยถือกล้องโปรของน้าไปเดินตามถ่ายน้องสาวรับปริญญา
คือมันเบลอหลังให้อัตโนมัติเลย (ส่วนตัวไม่เคยเล่นกล้องโปรมาก่อน) แต่กล้องหนักมาก 555+
เลื่อนขึ้นไปอ่านคอมเม้นของคุณเจ้าหญิงสีเงิน อันนี้คือดอกบ๊วยหรือเนี่ย เคยดูซีรีส์ญี่ปุ่นเรื่องนึง
นางเอกชื่ออุเมโกะ ที่หมายถึงดอกบ๊วย นางก็แบบน้อยใจ ทำไมไม่ชื่อซากุระไรงี้ เพิ่งรู้ว่ามันคล้ายกัน
ถ้าเรามีโอกาสได้ไปเที่ยวที่ไหน ก็อยากมีกล้องโปรเป็นของตัวเองบ้าง แต่ราคานี่คือแบบนะ
เงินเดือนทั้งเดือนก็ยังไม่พอไรงี้ 555555+ รอพาร์ทต่อไปนะคะ ส่วนตัวรอภาพบ้านเรือน
หรือพวกโบราณสถาน หรือจำพวกวัดเก่าๆ อะไรพวกนี้ ลูซมีถ่ายมั้ยนะ เอาเป็นว่ารอแล้วกันค่ะ
Dakota Quinn Clover
แวะมาฟังเพลงจากลูซ เพลงเพราะจัง
เปิดก่อนนอนคงหลับสบายเพลงเย็นๆฟังสบาย
แอบประทับใจกับรูปภาพดอกบ้วยสวยๆ ไม่แตกต่างจากคนอื่นๆ ที่เข้าใจว่านั้นคือดอก ซากุระ ในตอนแรกเห็น - -*
รอติดตามผลงานต่อไปนะคะ >.O
Phonetica Gutenberg
สวยทุกรูปเลยค่ะ เพลงก็เพราะด้วย สัมผัสได้ถึงฤดูใบไม้ผลิค่ะ
Gillesray
สวัสดีพี่ชาย555 ถ่ายรูปสวยมากเลยครับมืออาชีพมาก! ข้านี่เห็นแล้วเกิดกิเลศอยากไปบ้างเลยล่ะ555
สถานที่ก็สวยอาร์ตๆคลาสสิกดีจังอย่างกะดูเมะอยู่เลย555 ดอกไม้นี่ดูบริสุทธิ์ แต่ชอบรูปล่างสุดเท่มาก
สัมผัสได้ถึงความมีสตอรี่ดีจัง ภาพรวมก็แต่งสวยดูง่ายสบายตามากเลยล่ะ บวกกับเสียงเพลงไปด้วยแล้ว
รู้สึกได้ถึงลมเย็นพัดอ่อนๆกะไอชาร้อนลอยมาเลย555 สู้ๆ ติดตามพาทย์ต่อไปอยู่นะครับ ; D
LuceLucrase

:: PART II::

Harbin-Heilongjiang
St. Sophia catherdral , Songhua River
Stalin Park , Flood Controlling Monument

Pierrette Le Claire
พึ่งจะได้ตามเข้ามาดู เห้ยยยย สวยดีอ่ะ ไม่ใช่งานถนัดคอมเมนไม่ค่อยเป็น
เอาเป็นเดี๋ยวพูดตามความรู้สึกของสายตาชาวบ้านละกัน 5555
อยากถ่ายภาพเป็นบ้าง เลือกโพสสิชั่นได้ดีมาก ภาพดูไปใน mood&tone เดียวกัน ชอบอ่ะ
ว่าแล้วก็ มาถ่ายรูปรับปริญญาให้หน่อยสิลูซ 5555 #อรรถรสนะ
Erekia Seere Almaecious
รูปพวกนี้เราเคยเห็นนะ ก๊อปมาใช่มั้ย จากเฟซน่ะ 5555 #หลบรองเท้าแป๊บ
ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ขอเสริมไรนิดนึง -0- #อย่าเพิ่งเอาดาบมาจ่อคอ
อยากให้มีการบรรยายใต้รูปบ้างอ่ะว่าถ่ายจากที่ไหน บรรยากาศแบบไหน
เล่าเรื่องการเดินทางระหว่างถ่ายภาพด้วยก็ได้ ....เราอยากฟัง *^*
Amiria Grey
สนใจถ่ายคนมั้ยคะ55555 ถ่ายภาพออกมาไดสวยมากอ่ะ ดูเป็นสตอรี่เรื่องราว
โทนสีในภาพก็สวย คือสวยหมดชอบอ่ะะะะะะ
เอิ่ม..สนใจถ่ายคนมั้ยคะ // โพสท่า
มาแล้ว ภาพที่รอคอย สวยมากอ่ะ คือสวย ดูเพลินมาก
ไม่ยักรู้ว่าตัวเองชอบดูภาพแนวนี้ แบบสถาปัตยกรรมเก่าๆ สวยๆ
เช็ตนี้เราชอบทุกภาพเลย ดูแล้วดูอีก ดูเหมือนเก็บรายละเอียด 555

แล้วตลกภาพนี้มาก จิ้มๆ คือแบบ มันได้องศาเป๊ะพอดีเลยเนาะ 555+
พาร์ทหน้าจะเป็นอะไรน้าา ว่าแต่ว่าลูซคะ ถ้ามีโอกาสนะ ไปฉางไป๋ซาน
ไม่ก็ไปทิเบต เห็นแฟนอาร์ตวัดทิเบตสวยๆ เยอะเลย แฟนอาร์ตจากเต้ามู่นี่แหละ /0\
ไปแล้วถ่ายภาพมาค่ะ เรารอชม 55555+ (โดนตึ๊บ) ติดตามพาร์ทต่อไปจ้า
Ender Evan Ivanov
ชอบเซ็ทล่าสุด ให้อารมณ์แบบเมืองที่มีประวัติศาสตร์และดูขลังมากกก
มีส่วนผสมของยุโรปและก็เอเชียที่ดี เอามาลงอีกนะ จะรอ \o/
Gillesray
ข้าคงไม่ได้มาตอบช้าไปใช่ไหมครับ5555 คุ้มค่าแก่การรอคอยมากฮะพาทย์นี้ เห็นแล้วชะงักเลย555
ดูเป็นพาทย์ที่แสดงให้เห็นถึงความหลากหลายมากแต่มีความลงตัวดีเยี่ยม ย้ำนะ ครับ เยี่ยมมาก5555
จนข้าอดไปไม่ได้ที่จะไปหาภาพเต็มๆแต่ละที่ดูเลยล่ะครับ

ช่วงภาพ St. Sophia catherdral นี่ข้าบอกตามตรงว่ามุมและภาพมันดีมากครับ สวยมาก ระวังโดน
ขโมยภาพไปอ้างนะฮะใส่พวกลายน้ำบางๆไว้ก็ดีข้าเห็นแล้วยังเป็นห่วงแทน หาภาพแบบนี้ตามอากู๋ไม่ได้เลยนะ555

แถมพวกโคมไฟ โคมเทียน(?)นี่สวยแบบให้อารมณ์ภาพอาร์ตเกมมากครับ แฟนตาซีมากแสงสีมันดีมากเลยนะ
และสุดท้าย ภาพท่านเปล่งประกายทุกภาพจริงๆนะเมื่อดูโดยรวมแล้ว สรุปคือพาทย์นี้อลังการมากครับ5555
แล้วข้าจะรอพาทย์ต่อไปนะฮะลูซ^^
Celinez Dilanze Amistes

สวัสดีเจ้าลิชนัส (Lchynus. ชอบชื่อนี้ ภาษาสวยแม้จะอ่านยากมาก) เราหนีโครงงานวิทย์เธอมา 5
เพลงในคลังเธอเพราะเราชอบ แต่แอบอยากให้มันเป็นแบบ music box มากกว่า ไม่ชอบตอนคนร้อง

มาเข้าพาร์ทหนึ่ง อย่างที่เคยบอกไปแล้ว ความละลายหลังมันดีงามมากกกกกก ; - ;
เซ็ทแรกดอกไม้สีขาวเราว่าภาพมันสว่างไปหน่อย ดอกไม้มันเลยกลืนกับพื้นหลังที่แสงดันเข้าพอดี
แต่ก็ปล่อยมันไปเพราะความละลายหลังสามารถให้อภัยทุกสิ่งได้ 55555 เซ็ทแรกชอบสองภาพนี้
เซ็ทสองกันมั่ง เราชอบภาพ monument กับพวกโคมไฟ มันดูมีอะไรดี แต่มองไปมองมาตรงภาพโคมไฟบางภาพ
แอบชอบภาพในกระทู้นี้มากกว่าภาพจริง อาจเป็นเพราะเราเสพพวกภาพแต่งมั้ง ดูโคมไฟที่แต่ง fade เพิ่มไปแล้วเลยชอบ

สุดท้ายมานั่งไล่อ่านคอมเมนต์แล้วแอบเห็นด้วยกับพี่ทรายเล็กๆ ตรงที่บอกน่าจะมีพวกคำอธิบายใต้ภาพ
เราว่ามันเพิ่มอรรถรสในการดูภาพ 5 เอ้อ...อีกอย่างที่ชอบคือการจัดเรียงภาพมันทำให้ดูมีอะไรมากกว่าวางภาพธรรมดา (Y)
ขอบคุณภาพถ่ายเธอที่ทำให้ชั้นอยากออกไปถ่ายรูป แม้อากาศจะร้อนมากก็ตาม 5555555555555555

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
ยอมรับชื่ออ่านยากจริง 55 ไม่ต้องหนีโครงงานวิทย์ หนียังไงก็ไม่พ้น..? หึๆ เพลงแบบมิวสิคบอกไม่มี .-.
ความละลายหลังคือทุกอย่างใช่ไหม 55 ต้องขอบคุณเลนส์sigma 70-300 ที่เราอุตส่าห์ข้ามน้ำข้ามทะเลไปแบกมานะ
นี่คนลงเองยังชอบภาพในกระทู้มากกว่าเลย บางภาพอ่ะ 55 คำอธิบายใต้ภาพไว้รอพาร์ทหน้าไม่ก็กระทู้หน้า หาเวลาว่างก่อน
ดีใจที่ภาพถ่ายเราทำให้เธออยากไปถ่ายรูป 55 : Lychnus[Luce]
LuceLucrase

:: PART II ::
Shenyang Imperial Palace
Shenyang, Liaoning China

ลูซถ่ายภาพสวยจริงๆ ขนาดภาพหลังคาธรรมดายังสวยได้
ยิ่งเอามาใส่แสงสีภาพยิ่งดูมีเสน่ห์ โทนสีสวย ไม่แสบตาด้วย
ภาพสถาปัตยกรรมเวลาแต่งนี่ชอบมาก สนุก เพราะแต่งยังไงก็สวย
จะทำโลโม่หรือจะแต่งให้อาร์ตหน่อยๆก็ยังสวย ไม่ต้องปรับสีเองอ่ะ
โหลดแอคชั่นมาแล้วกดปุ่มเดียวจบเลย สวยทุกแบบ 555555
สรุปลงครบละเหรอ น่าเสียดายจัง อยากเห็นภาพอื่นๆ อีก
Chakira
ลูซถ่ายภาพสวยมากๆเลยค่ะ โทนสีดูอบอุ่นมาก ดูแล้วสบายตามากเลยค่ะ สนใจรับสมัครนางแบบมั้ยค่ะ ถ่ายรูปเก่งขนาดนี้
Thursday Valerianne Blackburne
ชอบภาพสไตล์นี้จัง :) ยิ่งแต่งโทนแบบนี้ด้วยแล้วภาพยิ่งดูน่ามองเข้าไปใหญ่ บางรูปที่ดูเข้มๆพอมาปรับโทนแล้วดูละมุนตาน่ามองไปเลย
ส่วนตัวชอบทุกภาพเลยอะ5555 แล้วก็คิดว่าคนที่มาเห็นภาพในแกลนี้คงหลงสเน่ห์ของรูปสวยๆกันได้ไม่ยาก
ทุกภาพที่สัมผัสได้มันมีความตั้งใจ มีความรู้สึก แล้วก็ความนิ่ง เหมือนเราได้อยู่ตรงนั้นจริงๆ มันมีมีสไตล์ดี
เห็นแล้วบอกเลย ชอบบบบค่ะ 555555
Ella Kim
สวยมากๆเลยค่ะ แสงสวยเป๊ะ และได้จังหวะมาก
อยากบอกว่าเพิ่งจะหัดเล่นกล้องค่ะ
ล่าสุดเพิ่งถอย canon 700D มาค่ะ
น้ำตาไหลพราก เพราะ มันคืองบซื้อเซตหนังสือแฮรี่7เล่ม T-T
Octavia
สวยมากเลยค่ะ ทั้งหมดถ่ายที่ประเทศจีนหรอคะ ?
ชอบรูปโทนสีแบบนี้มากเลย จะรอติดตามนะคะ
Sedric Wesley
สวยงามมาก
M.D cheller Hunter
สวยมากอ่ะ เข้ากับเพลงได้ดีจัง รู้สึกสงบ
Thedang Veryverycry
ชอบภาพดอกไม้สวย
Irham Sama-ae
น่าสนใจมากเลยครับดูแล้วเหมือนมันมีความขลังอยู่ในรูปแต่ละรูปเลยสวยจริงๆ
Anastasia Shadowwalker
ภาพสวยมากเลยค่ะ ชอบมากค่ะ
Natsumi Fukato
ภาพสวยมากเลย ภาพเป็นสตอรี่มากก ชอบที่ดูแล้วเหมือนมันเรียงเรื่องราวของมันเอาไว้ในภาพเลยย
Sinx Lezgen
ชอบรูปครับแต่ละพาร์ทสวยมากครับ
Elena Quinlan
สวยมากเลยค่ะ เห็นรูปดอกไม้แล้วสบายตามากเลย
Lucas Liberto Clover
นิยายวิทยายุทธนี่นา
Belion Elandoor
สวยครับ
Nathaniel Sandos Winchester
ภาพถ่ายและมุมภาพสวยมากครับ
Minette Hester Hynes
เรื่องราวของภาพส่งมาถึงคนดูเลยค่ะ สวยมั่กๆ เพลงที่แทรกมาก็เพราะดีเหมือนกัน ★彡
Sean Morningstar
สวยครับ น่าไป
Ashley Johnson
รูปสวยใากเลยค่ะเพลงก็เพราะมากๆด้วย เปิดเพลงไปคลิดดูรูปทีละรูปไปเพลินมากๆเลยค่ะ
Rainbow Osmild
รูปถ่ายสวยภาพชัดมากๆ
Belion Elandoor
ชอบมากกเห็นรูปดอกไม้ตอนเช้าแล้วแบบชื่นจายย
Minnerae Lynz
เซ๊นต์การแมทภาพสวยแล้วว จัดคลุมโทนเริสด้วย ยกนิ้วเลยค่าา
Naphatsorn Rodpai
ถ่ายภาพสวยมากๆเลยค่ะ ปรับสีได้อบอุ่น สบายตามากๆ
Magarette Cheng
ชอบบรรยากาศภาพมากเลยครับ ดูนุ่มๆดีมาก สบายตามากครับ
Thedang Veryverycry
ชอบบรรยากาศ อยากไปนอนนุ่มๆในภาพไม่อยากให้ใครมากวน
Lisesharte Carcassia
ชอบภาพสไตล์นี้มากค่าา ชอบทุกภาพเบยย
Julienne De Pelissier
สวยทุกภาพเลยจริงๆ บรรยากาศแบบ โอยดี
Theris Kendrick
สวยมากเลยค่ะชอบรูปโทนสีแบบนี้มากเลย รอติดตามค่ะ
Adele Skylar
โอโห โทนภาพสวยมากจริงๆค่ะ สวยจนอยากทราบเลนส์ที่ใช้อยู่เลยค่ะ สวยมากจริงๆ
Fera Safeera
ชอบทุกรูปเลยค่ะ สวยมากกก
Miguel Smith
สวยมากๆเลยค่ะ ละมุนสายตาดีด้วยดูเพลินไปเลย
Casey Willow
บรรยายกาศภาพดีและสวยมากๆค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.