ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : Captain America: Civil War (2016)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Morton Wematin Spencer

MARVEL
CIVIL WAR: CAPTAIN AMERICA

jediyuth.com
IMDb
Metalbridges
Majorcineplex

ชื่ออังกฤษ : Captain America: Civil War
ชื่อไทย : กัปตันอเมริกา: ศึกฮีกโร่ระห่ำโลก
แนว : แอคชั่น ผจญภัย วิทยาศาตร์
ผู้กำกับ : Anthony Russo, Joe Russo
ฉาย : 27 เมษายน 2016

จาก The Avenger Age of Ultron เรื่องเริ่มแสดงให้เห็นความบาดหมางและไม่ลงรอยระหว่าง สตีฟ โรเจอร์ (Captain) และ โทนี่ สตาร์ค (Iron-Man)
ซึ่งมีความคิดเห็นไม่ตรงกันในหลายเรื่อง เช่น มุมมองของโทนี่ที่คิดว่าการจะทำให้โลกสงบสุขได้ต้องสร้างการป้องกันที่แข็งแกร่ง นั่นคือการสร้างอัลตรอน
จนนำไปสู่ความคิดที่ผิดพลาด และนั่นหมายถึงว่าความคิดของโทนี่ รุนแรงและอันตรายมากในสายตาของโรเจอร์ รวมไปถึงการแอบทำโครงการอัลตรอนกับบรูซ
โดยไม่ได้บอกพวกพ้อง ทำให้โรเจอร์เริ่มมอง โทนี่ในทางที่เปลี่ยนไป

อีเวนท์ Civil War สร้างจากคอมมิคที่มีด้วยกัน 7 เล่มจบ ว่าด้วยกฎหมายลงทะเบียนซูเปอร์ฮีโร่ (Superhero Registration Act)
กฎหมายที่จะต้องให้ซุปเปอร์ฮีโร่ทุกคนเปิดเผยตัวตนต่อรัฐบาลสหรัฐ และฝึกเป็นสายตรวจของรัฐบาล มีหน้าที่ช่วยเหลือพลเมือง คล้ายตำรวจ
เพื่อเป็นการสร้างความเชื่อมั่นและสร้างการรับรู้ให้กับประชาชนว่า ฮีโร่คนไหนจะคอยช่วยเหลือเขา ปกติ โทนี่ สตาร์ค เป็นคนที่เปิดเผยความเป็นฮีโร่อยู่แล้ว
ตั้งแต่การเปิดตัวกลางวงแถลงข่าวในหนัง ทำให้ โทนี่ สตาร์ค ผลักดันและสนับสนุนกฎหมายฉบับนี้

แม้มันจะสร้างความเชื่อมั่นให้กับประชาชนแต่ผลร้าย คือ มันสร้างความไม่ปลอดภัยให้กับบรรดาฮีโร่และครอบครัว รวมถึงเป็นการละเมิดสิทธิพลเมืองด้วย
เนื่องจากกฎหมายฉบับนี้จะควบคุมฮีโร่ด้วยมาตรการพิเศษ จุดนี้เองทำให้มีการแบ่งขั้วออกเป็น 2 ฝ่าย นำไปสู่การห้ำหั่นกันจนไปสู่จุดจบที่แฟนคอมมิคส์รู้ดีว่า
จะมีผู้สูญเสียในการสู้ครั้งนี้ และกลายเป็นจุดเปลี่ยนโฉมหน้าของ Avengers และหนังฮีโร่ที่จะตามฉายต่อไปจนถึงปี 2019 ด้วย

#TEAMCAPTAIN
เผยชื่อมา 6 คน ได้แก่ Captain America, Hawkeye, Falcon, Scarlet Witch, Winter Soldier และ Ant-Man

#TEAMIRONMAN
เผยชื่อมา 5 คน Iron Man, The Vision, Spider-Man, Black Widow และ War Machine

Trailer

Patrixia maxcoy
รักเลยเรื่องนี้ รอมาตั้งปีนึง อยากดูแล้ว กัปตันหล่อวัวตายควายล้ม#TEAMCAPTAIN เลย
JorJy Weasley
รออยู่เลย อยากดูสกาเล็ต วิช
Fluffy Princess
นี่ทีมคลิ้นท์กับทีมไอรอนแมน แต่ดันอยู่คนละฝั่ง แถมแนตต้องมีตีกับคลิ้นท์อีก โอ้ยขอเป็นกลางค่ะ 55555555
Ender Evan Ivanov
#ทีมสการ์เล็ท
Trazella Almaecious Spencer
ยังเลือกทีมไม่ได้เลย เพราะสการ์เล็ตกับนาตาชาถูกจับแยก ._.
แต่ก็แอบปันใจให้สการ์เล็ต #ณ ตอนนี้ ตัวเอกแทบไม่มีความหมาย555
Amiria Grey
Teamcap แน่นอน ณ จุดๆนี้
เราจะไม่พรากจากบักกี้เด็ดขาดด
Angharad

ก่อนเข้าโรงต้องพกยาดมและผ้าเช็ดน้ำตาไปด้วยค่ะ มีแววว่าจะได้ร้องไห้แน่ๆ clintasha ตอน AoU ก็ทำเราช็อคแล้วนะ มา civil war ยังจะให้ตีกันอีก ฮือ คู่สามีภรรยาวิชั่นแวนด้าก็เหมือนกัน เป็นอะไรที่ใจร้าย ความจริงแล้วนี่ทีมทอม ฮอลแลนด์ #ห้ะ ตอนเห็นสไปดี้โผล่มาไม่กี่วิคือเกือบถลาไปหาไอรอนแมน ผิดมาก 5555555555 แต่ยังไงนี่ก็ stay strong ค่ะ stand with เฮียคลินท์และสก็อต เยิ้บ

Luriel Eternity Herrscher

กัปตันหล่อมาก แต่ยังไม่ตัดสินใจอวยฝั่งไหน ไม่เคยดูหนังฮีโร่สักทีมีหลายภาคเกิน
แต่อ่านแล้วน่าสนุก คอมมิคมีแค่ 7 เล่มจบแท้ๆ หนังออกมาเหมือนเป็นเรื่องต่อไม่สิ้นสุด
Erekia Seere Almaecious
ถูก Marvel สูบเงินไปไม่รู้กี่เรื่องต่อกี่เรื่อง 555
หลัง ๆ หาหนังถูกจริตดูยาก แต่ถ้าเสียเงินก็คาดหวังเหมือนกันว่าจะต้องได้อะไรจากเนื้อหา
คราก่อน The Avengers 2 ทำข้าพเจ้าเงิบกินมาก หวังว่ากัปตันคงจะช่วยกู้หน้า(?)ได้บ้าง

#ทีมโลกิ(?)
Hermionie Weasley

ทำไมแคปกับนาตาชาต้องอยู่คนละทีมกันด้วยเนี่ย ชอบทั้งสองคนเลย
ยังมีฮอร์คอายกับสไปเดอร์แมนอีก เลือกยากจริง ๆ
แต่อยากเลือกทีมที่มีนาตาชามาก (ไม่ใช่อะไรหรอก เพราะรักคนเล่น ฮ่า ๆ สการ์เล็ตต์นางสวยมาก)
เอาเป็นว่ารอดูอย่างแน่นอน
Feliona Elizabeth​ Vorlentino
ต้องโดนมาร์เวลสูบเงินไปอีกนานแค่ไหน อ๋อ เข้ามาแล้วออกไม่ได้สินะ ต้องเสียเงินอยู่ร่ำไป ฮือ ;---;
ใกล้จะได้ดูล้าวววว #TeamIronman แหละ กัปตันหล่อแต่อุดมการ์ณงดงามเกิน เราคงไปด้วยกันไม่ได้ (...)
ไปดูแน่นอนนนน แต่คงต้องเตรียมผ้าไปซับน้ำตา เตรียมหมอนไปจิก ฮือ

#ความจริงแล้วเค้าทีมโลกิ แฮ่ 5555555555
Alexiana Kim
งานนี้ขออยู่ #TEAMIRONMAN ค่ะ เห็นหลายคนอยู่ทีมกัปตันกันเยอะเกิน
แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นสำคัญสำหรับเรานะคะ ของเรานี่เลือกทีมนี้เพราะมีน้องสไปดี้ค่ะ #โบกป้ายไฟน้องทอมรัวๆ
Ella Kim
อยากดูหนักมาก แต่ช่วงนี่ม้ายมีเงินเบยยยย ขาดงบและคนไปดูด้วย
Hyoah Park
#TeamIronMan ทีมป๋า ทีมแบล็ควิโดว์ /ชูป้ายรัวๆและมองเงินในกระเป๋า
Joseph Vasellius Ravellino
#TeamIronMan รู้จักมาเวลก็เพราะป๋า 555555 ถึงกล้ามและซิกแพคแคปจะแน่นขาวและน่าฟัดมากแค่ไหนก็ขออยู่ทีมป๋าค่ะ ในนี้ทีมแคปเยอะมากเลยอ่ะ โฮะๆ

ปอลอ แบล็ควินโดว์นี่แม่ของลูกชัดๆ #โดนถีบ 5555555555555555555555555
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.