ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : The Little Prince
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Patrixia maxcoy

The Little Prince : เจ้าชายน้อย

เรื่องย่อ
The Little Prince

จากวรรณกรรมคลาสสิกของ อองตวน เดอ แซงเตกซูเปรี

มาโลดแล่นบนจอภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ที่ทั่วโลกรอคอย

เล่าชีวิตของเด็กหญิงคนหนึ่งดูสมบูรณ์พร้อมเพราะมีคุณแม่คอยเตรียมการเป็นระบบเสมอ

เพื่อจะให้เธอเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดีในอนาคต แต่นั่นคือสิ่งที่เธอต้องการหรือไม่

จนกระทั่งวันหนึ่ง เธอได้พบกับลุงนักบินข้างบ้านผู้เล่าเรื่องราวการเดินทางของเจ้าชายน้อยให้เธอรับรู้

แล้วเขาก็เปิดโลกใบใหม่เหนือจินตนาการให้เธอสัมผัส ได้รู้จักเพื่อนใหม่

และพาเธอไปผจญภัยครั้งยิ่งใหญ่สุดขอบฟ้าที่จะทำให้เธอ

ได้เข้าใจชีวิตเพื่อเติบโตอย่างมีคุณค่าแท้จริง

Trailer

เข้าฉาย 22 ตุลาคม 2558

ที่มา: http://movie.kapook.com/The%20Little%20Prince

Luriel Eternity Herrscher
เพิ่งไปดูหนังเรื่อง เมย์ไหน มาคะ
เห็นโฆษณาเรื่อง The Little Prince แอบกรี๊ดเบาๆ
อยากดูมาก แต่พอฟังเสียงพากย์ไทยแล้ว เสียงพากย์ไม่ให้เลย เศร้า แปบ
คงต้องไปดูแบบซับในโรง
Sergi Anatoly Ivanov
ไม่เคยอ่านแม้กระทั่งหนังสือ ..แต่หลายคนบอกว่าหนังสือดีมาก

พอเอามาทำเป็นหนังก็คิดว่าน่าจะดีไม่แพ้กัน

ไว้จะไปดูแน่นอนค่ะ
JorJy Weasley
ไว้จะไปดูแน่ๆครับ แต่ขอดูเมไหนก่อนยังไม่ได้ดูเลยยย55555
Vanisha Vince
โฮฮฮฮฮ สิ้นเดือนเจอกันค่ะ

Hotel Transylvernia 2 เราก็ยังไม่ได้ไปดูเลย TT ไม่รู้ออกโรงหรือยัง มีเรื่องนี้มาอีกแล้ว ไหนจะ The Martian อีก โอ๊ยยยยย สงสัยสิ้นเนื้อประดาตัวกันก็เดือนนี้แหละ ฮ่าๆๆๆ

ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยนะคะะะะะะะะะะะะ
Thursday Valerianne Blackburne
รอมานาน555 เคยอ่านเป็นวรรณกรรมแล้วชอบ ตอนที่รู้ว่ากำลังสร้างเป็นภาพยนตร์ก็ตื่นเต้นแล้ว จะต้องไปดูแน่ๆค่ะ ขอบคุณข้อมูลค่ะ
Dakota Quinn Clover
รอเรื่องนี้เหมือนกัน อยากดูมากๆเลย
ชอบตั้งแต่ตอนเป็นหนังสือละ อยากดูๆ กระตุ้นกระเป๋าแหกอีกแล้วว
Ender Evan Ivanov
โอ๊ยยยยย น่าดูมากอะ นึกถึงเรื่อง คุณปู่ซ่าบ้าพลัง เลย เพลงก็เพราะมาก ไม่แคล้ว ได้เสียตังค์เข้าโรงเป็นแน่
lee sana
เคยแต่อ่านหนังสือคะ ไม่เคยดู ต้องสนุกแน่ๆเลย
Prawan
อ่านแต่หนังสือมาหลายรอบล้ะ นี่ถ้าเข้าเมื่อไรจะไปดูเลย5555
Angdrey
รอมานานละ ชอบTrailerมากก รักตรงที่ทำอนิเมชั่นเจ้าชายน้อยได้เหมือน
ภาพในหนังสือเด๊ะๆเลย ไม่พลาดๆ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.