ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : [ตัวอย่างแรก FROZEN] ว่าที่เจ้าหญิงองค์ใหม่แห่ง Walt Disney
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > ภาพยนตร์ไทยและต่างประเทศ
Alexander McLaggen

Frozen The Snow Queen

Frozen แอนิเมชั่นสุดน่ารักเรื่องใหม่ของ วอลท์ ดิสนีย์ ที่ล่าสุดวันนี้ เฟซบุ๊ก Frozen
ได้ปล่อย 5 ภาพใหม่มาให้แฟน ๆ ที่รอคอยอยู่ได้ดูกันแล้ว ใน Frozen ให้เสียงพากย์โดย Anna (คริสเทน เบลล์), Elsa (อีดิน่า เมนเซล)
Kristoff (โจนาธาน กรอฟฟ์), Olaf (จอช แกด) และ Sven (ทอม เคน)

Frozen ว่าด้วยเรื่องราวของคำทำนายที่ทำให้อาณาจักรหนึ่งต้องตกอยู่ภายใต้ฤดูหนาว
อันเยือกเย็นและโหดร้ายตลอดกาล "แอนนา" สาวน้อยช่างฝัน (พากย์โดย คริสเทน เบลล์)
จึงร่วมมือกับ "คริสตอฟ" มนุษย์ภูเขาผู้กล้าหาญ ในการเดินทางครั้งยิ่งใหญ่
เพื่อที่จะตามหา "ราชินีหิมะ" (พากย์โดย อีดิน่า เมนเซล)
และยุติคำสาปน้ำแข็งอันหนาวเหน็บที่ปกคลุมอาณาจักรแห่งนี้มาอย่างยาวนาน
การผจญภัยสุดหฤโหดภายใต้สภาวะอากาศอันโหดร้ายดั่งเทือกเขาเอเวอเรสต์
การเผชิญหน้ากับสัตว์ในตำนานและมนตราในทุกย่างก้าว แอนนา และคริสตอฟ
ต้องฝ่าฟันและเอาชนะทุกอย่างที่มาขัดขวางการปกป้องอาณาจักรจากการล่มสลาย

ในบทความบอกด้วยว่า ทีมสร้างอนิเมชั่นเรื่องนี้ต้องเดินทางไปนอร์เวย์ เพื่อศึกษาภูมิประเทศในการสร้างภาพโลกฤดูหนาวให้สมจริง
และหนังยังได้โรเบิร์ต โรเปซ จากละครเพลง The Book of Mormon มาแต่งเพลงปละคำร้องที่ใช้ประกอบในหนังด้วย Frozen
ดัดแปลงจากงานเขียนของฮันส์ คริสเตียน แอนเดอร์สัน เรื่อง The Snow Queen ให้เป็นอนิเมชั่น 3D แต่มีการเปลี่ยนเรื่องไปพอสมควร
โดย Frozen จะมีกำหนดฉายในบ้านเราวันที่ 26 ธันวาคม 2556 จากผลงานการกำกับของ คริส บัค (Chris Buck)
ที่เคยฝากผลงานไว้ใน Tarzan, Surf's Up และ เจนนิเฟอร์ ลี (Jennifer Lee)

°´ ▧ Credit & News From : movies.disney.com
°´ ▧ Translated & Posted : Alexander McLaggen @ Hogwartsthai.com

`Zennita

น่าสนุกแฮะ แต่ส่วนตัวจะชอบมากกว่านี้ถ้าเป็น 2D มันจะดูคลาสสิคกว่า

Madelynn Donahuesa

ให้ความรู้สึกอยากดูมากกกกกกก เเค่ตัวอย่างอ่าน่ะ
น่าสนุก ไม่พลาดเเน่
ขอบคุณมากๆนะคะ
Freda
ohhh !!! ด๊อบบี้อยากดูมากๆๆๆเลยครับ ชอบๆๆ
Fredrick Kristoff Vorlentino
เมื่อไหร่ที่มีการ์ตูนเจ้าหญิงของดิสนี่ย์ที่ดิสนี่ย์แลนด์ก็ต้องมีเจ้าหญิง แต่งตัวอยู่ที่นั้น!
Hermionie Weasley
อยากดูมากๆ เชื่อว่าวอลท์ดิสนี่ย์ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน >_<
Nealon Dean Almaecious
ชอบดูการ์ตูนจัง 55555555555 (อายุมากแล้วไง อิอิอิอิิ)
#ตอนนี้กำลังรอ ทิงเกอร์เบลล์ ภาค5 น่าดูมาก
#ขอบคุณสำหรับข้อมูลการ์ตูนดีดีนะครับ
Matt
น่าดูมากเลยครับ
ถ้าออกโรงวันไหนบอกด้วยนะครับ
Natasha Boyd
ภาพสวย การตูนน่ารักดี อยากดูอ่ะ
Dolphinmunk
.เจ๋งอะ ตัวอย่างเเนวมาก จามหัวหาย ชอบๆ ครับถ้ามีอย่างอื่นมาบอกเอามาลงอีกนะ
อย่างเช่น วันที่เข้าฉาย รึ ไม่ก็วันที่ลงยูทูป 55 ว่าไปนั่น
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.