ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : HIDE GALLERY :: The Neverending Story
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > กราฟิกและแฟนอาร์ต > Gallery & Studio
HIDE.Dawn

นังไฮด์ตั้งกระทู้คลังอีกแล้ว... อันเก่าทิ้งไป ไฮด์เปลี่ยนเป็นแล้ว !! แต่ฝีมือก็เหมือนเดิม
ไอ้ที่เปลี่ยนมีแต่คลังนี้งานเก่าไม่โพส โพสงานใหม่ถอดด้าม! แต่ก็อัพช้าสุดๆ

เป็นคลังที่รวมมิตรทุกประเภท ไม่ว่าจะงาน 2D 3D งานวาดภาพ งานCG งานถ่ายภาพ
เรารับประกันความสดใหม่ แต่ไม่รับประกันคุณภาพงาน เหอะๆ

สำหรับคนที่ไม่รู้จักไฮด์ ไฮด์ชื่อว่า ไฮด์ อายุไปดูในโปรไฟร์
ก็หัดเล่นโฟโต้ชอปมา 4-5 ปี วาดรูป CG 3-4 ปี งาน 3D 2 ปี ถ่ายภาพเป็นงานใหม่เพิ่งหัด

มาดูงานดีกว่า.....

ใหม่สุดอยู่ด้านบน - เก่าสุดอยู่ด้านล่าง

งานชุดนี้เน้นเจ๊คิ้ม ชุดหน้างานวาดภาพแล้วกัน โพสพรุ่งนี้เดี๋ยวไม่มีอะไรจะโพส ฮ่าฮ่าๆ
คนไม่สวยก็สวยได้ด้วยโฟโต้ชอป แต่เดี๋ยวนี้เจ๊สวยขึ้นๆ

HIDE.Dawn

งานหน้าปกเฟสบุ๊ค เราเน้นความอาร์ต หึหึๆ

Trazella Almaecious Spencer

สวยไม่มีที่ติเลยยย ฝีมือดีขึ้นเรื่อยๆเลยอ่ะ ชอบงานหน้าปกเฟสบุ๊คที่สุด :D
# ฝีมือไม่มีตกเลยนะไฮด์ ><
`Zennita

โกรธยิมอ่ะ แย่งเม้นที่รักเค้า T^T สวยทุกอันเลยจ้าไฮด์ มาอวยมาชมอย่างเดียว ไม่มีตินะ 555
By-feurn
งานอลังการมาก ! -0- สวยสวดยอดดดดดดดดดด (วบพส) เม้นเเรกอายุ 17 # โดนเตะข้อหาไม่เกื่ยว
Hermionie Weasley
สวยมากๆๆๆ เลยค่ะ หาที่ติไม่เจอเลย
ชอบทุกภาพเลย จขกท.ฝีมือดีมาก ><
HIDE.Dawn

งานวาดรูป ฝีมือพัฒนาช้า วาดได้แต่หัว TT^TT
งานชุดแรกงานเรียล เพิ่งเคยวาด 2 งานแค่นี้แหละ
มือใหม่มากกกกกกกกกกกก

ตระกูลวาดตา าาาาาาาาาา

วาดออริจินัล

`Zennita

ฝีมือเจ๋งจริงอะไรจริง *0*b ชอบอันนี้เป็นพิเศษจ้า

Edith Hienz Almaecious
เจ้คิ้มสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลย ไฮด์ เอ้ยยย
ชอบมาก 555 ฝีมือดีขึ้นเรื่อย ๆ เลยนะเราว่าง ๆ ก็มาสอนพี่มั้งนะ = ,. =
priscilla
ชุดที่ 4 ดูไม่ใช่เจ้คิ๊มเลย =[]=!
เจ้แกเซ็กซี่เกิ๊นนนนนน (วัย) ๕๕๕๕ สวยทุกภาพ * *

ส่วนภาพวาดเจ๋งสุดๆ ชอบตายอ่ะพี่ แจ่มมากก..
Erekia Seere Almaecious
เราจะไม่พูดอะไรมาก !!!!!

สวยทุกงาน บางอันไปส่องมาจากเฟซแล้ว 55555555555555555555
ส่องรูปคนทำ -///- (เกี่ยว ??)
. j u a s /wqmk) ?
บอกได้คำเดียวว่า ' โอ้วพระเจ้า ' นี่มันเทพลงมาจุติ >< ' (ไส้กรอกมีแมว5555)

#1 งานแรกสวยมากไม่มีที่ติสุด ๆ แต่ว่ารูปพี่คิ้มแปลก ๆ เบลอมาก (คิดว่าคงตั้งใจ55)
#4 งานนี้ดูเรียบ ๆ ไปหน่อยแต่เรียบแบบสง่า ;D ' คิดว่าใช้บรัชฟุ้งลบบางส่วนมากไปบางส่วนก็น้อยไป (ถ้าใช่นะคะ55)
#5 ฟอนต์ไม่ค่อยเข้ารีทัชรูปมากไป (คิดว่า55555)
#6 เหมือนคอลลาจดอกไม้เลย5555 ดูเรียบ ๆ ไปสีสวยแต่สีโมเดลแปลก ๆ

หน้าปกเฟสนี่ติไม่ออกเพราะสวยมาก5555 มีแต่อันสุดท้ายของเจ้คิ้มใช้วิธีคล้ายงานที่ 4
รูปภาพนี่สวยเกินจะบรรยาย วาดรูปสวยมากและค่อนข้างสมจริงงง ><

สรุป ทุกงานสวยมากกแต่ว่างานเรปแรกรีทัชรูปมากเกินไป
ปล. ถ้าติผิดติถูกขอโทษด้วยนะคะ TT '
`Kiara
ฝีมือมีแต่พัฒนาอ่ะคนเนี้ย *0*
ชอบรูปตามากกกกกกกกกก! มันดูแฟนตาซี/อลังฯ/ขลังสุดๆ !
สอนเค้าวาดบ้างดิ T^T

HIDE.Dawn
#3 มันก็ตกอยู่บ้างในงานบางประเภทอะ

#4 แแพรเป็นที่หนึ่งเสมอ ไม่ต้องกังวลไป หุหุ ><

#11 เจ๊คิ้มเค้ามีมุมเซ็กซี่อยู่นา

#12 ตัวเองชอบถ้ำมองงะ >////<

#13 รูปแรกตกใจให้ฟุ้ง ไม่อยากให้แย่งกันเด่น
ฟอนต์ส่วนมากไฮด์ไม่มีเลยแหละ 555 หายประจำ
เลยต้องใช้ที่มันมี (ขี้เกียจโหลด)

#14 สอนวาดไม่เป็นงะ TT^TT

Celinez Dilanze Amistes

อ้ากกกกกกก! สวยมากพี่ไฮด์ *0* ติไม่ออกเลย ไม่มีอะไรให้ติ ฮ่าๆ .. เฮดเฟสหนูชอบอันที่สี่มากที่สุด ดูเท่ดี
ส่วนรูปที่พี่วาดพี่ใช้เม้าท์ปากการึเปล่าอะ เริ่ดเว่ออีกแล้ว TT ชอบดวงตาสีส้มๆ ตรงใต้ตาวาดสวยมาก ><
HIDE.Dawn
#16 ชอบอันนั้นเหมือนกัน ชอบอะไรมืดๆ 555.5
ใช่จ้ะ ใช้เมาส์ปากกา ถ้าเมาส์หนูได้เนียนขนาดนั้นไฮด์ก็เทพมากๆ 555
ภาพรูปตานั้นส่งประกวดเลยพิถีพิถันมาก แล้วก็ชนะด้วย ><
Hermionie Weasley
ชอบรูปตามากๆ เลยค่ะ ดูแฟนซีมากๆ เลย *0*
อย่างเราคงไม่มีทางทำได้แน่ๆ
Meringue/c i o u s
ขออนุญาตตินะคะ ><
งาน CG สวยมากก ดูมีเสน่ห์จนเลื่อนผ่านไปแล้วก็ต้องกลับมามอง
แต่ว่างานโฟโต้ช้อปบางงาน ฟ้อนต์ก็ยังไม่เข้านะคะ
บางงานก็ยังดูเหมือนจะขาดอะไรไปบางอย่าง
แต่รวมๆแล้วก็สวยมากค่ะ มีเทคนิคมีสไตล์มีความคิดเป็นของตัวเองดี
Nellarys Shanks Spencer
To Hidedy :D
- ของเธอแทบจะไม่ต้องเมนต์อะไรเลย เพราะงานมันสวยไร้ที่ติมากๆ!
เลิศมากทั้งการหารูป ลงสี ตกแต่ง ฟอนท์ เลิศสุดๆจ้า
signature'
ต้องบอกก่อนว่าไม่มีความรู้ความสามารถด้านนี้เลย แต่ชอบดู >_<

#1 ดูแล้วก็รู้สึกว่าสวยดี เทียบกันระหว่างใหม่-เก่า ก็เหมือนมีอะไรๆ เพิ่มขึ้น สวยขึ้นอลังฯ ขึ้น
#2 อันนี้ชอบมากกกกกก รู้สึกว่าลงตัวทุกอย่าง ทั้งภาพ แสงสี การตกแต่ง ทุกอย่างเลย อาจเพราะชอบสไตล์นี้ด้วย 55
#8 เห็นแวปแรกต้องบอกว่า รู้สึกว่าธรรมดามาก..
..แต่พอมองดีๆ ก็คิดว่า อื้อหือ แลดูยากมากเลยนะ การทำอะไรอย่างนี้ ยิ่งเพิ่งเคยทำด้วย ถ้าฝึกต่อไปนี่คงเก่งสุดๆ เลย :)

สรุป..เอาผลงานมาลงเรื่อยๆ นะ ชอบดูของสวยๆ งามๆ 555
Morton Wematin Spencer
ชอบงานวาดอะ รูปแรกเป๊ะมาก วาดจมูกสวยมาก ชอบจมูกสุด55555
HIDE.Dawn

ภาพนี้วาด 3 วัน เหนื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกก

Cosette
*___________________*
พี่ไฮด์วาดป้าซึนาเดะะะะะ ><
วาดโหด ลงสีเฉียบมาก ฝีมือสุดยอด แต่ออกจะน่ากลัวกว่าตัวจริงไปนิดเมื่อดูความเป็นออริจินัล =w=
พอมาดูรูปนี้แล้วนึกถึกนารุโตะ ห้าคาเงะหายหัวไปกี่ชาติแล้ว? - -
ตอนนี้ย้อนออดีตกี่อินเซปชั่นแล้วเนี่ย? = = #ไม่เกี่ยว
Madelynn Donahuesa
มองภาพ อยู่นานสองนาน เก่งมากเลยอ่ะ

ฝีมือนี้ ยก 10 นิ้วให้เลยอ่าค่ะ

กราฟฟิคสวยมาก ให้ความเป็นคลาสสิค

ส่วนรูปดวงตานี้ ชอบอันหลังสุด เเบบ

เหมือนจับความรู้สึกได้เลยอ่าค่ะ ว่ามันมีชีวิต

ลงอีกน่ะ อิอิ ชอบค่ะๆ
HIDE.Dawn

งานดินสอ แอบวาดให้ชั่วโมงเรียน ไม่มีการร่างเลย แต่ละรูปก็ประมาณ 30 นาทีก็เสร็จ

Madelynn Donahuesa
^
^
^
^

ตัวเองไม่มีปัญญาวาดสวยๆอย่างนี้เเน่ๆ
จะติดตามผลงานสวยๆน่ะคะ เอาอีกๆ ฮ่าๆๆ >...<~~
ภาพเเรก ชอบเส้นผม เเละเสื้อผ้ามากเลยคะ ชอบเเอคติ้งสีหน้า ฮ่าๆเหมือนนางเเบบเลย ^^
ภาพสองนั้น เส้นผม เเละรูปภาพองค์ประกอบ พริ้วไหว ชอบดวงตา เหมือนสบตาจริงๆเลย คิ้วคมสวยชอบ
เเต่ จมูกมัน ทู่นิดหน่อย +กับปากที่ต้องเเก้นิดนึง (ภาพสองของเดา เน้นน้ำหนังเเสงเงา เเละความสมจริง)
ภาพสาม เซ็กซี่มากค่ะ ทั้งสีหน้า เสื้อผ้า ท่าทาง เส้นผม รวมทั้งองค์ประกอบของลวดลายรอบๆ
ส่วนภาพสี่ นี้ขอเดาว่าใกล้จะหมดคาบเรียกเเล้วใช่ไหมคะ ฮ่าาาา
HIDE.Dawn
volcara darkliss #

ภาพสุดท้ายใกล้หมดคาบจริงๆ 555.5 ด่วนมากกกกก
ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ><
HIDE.Dawn

ฝึกงานภาพวาดเคลื่อนไหว มันยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ทำได้แค่นี้แหละ TT^TT วาดแล้วมันไม่ต่อกันดิ ลำบากโพดดดดด

งานอลังอีกแล้ว (y) ชอบภาพวาดภาพที่สาม เหมือนชายเสื้อคลุม(หรือชายกระโปรง)จะเป็นลายหางนกยูงป่ะพี่ สวยมากๆ
ส่วนงานวาดภาพเคลื่อนไหว ถึงยากแต่หนูว่าคุ้มนะ ชอบมือมาก สังเกตมาหลายงานละ พี่ไฮด์วาดมือสวยตลอดเว #อิจฉาเบาๆ เป็นคนวาดมือไม่สวย YY

HIDE.Dawn

งานปรับสี เน้นสีนวลๆ หวานๆ เพิ่งหัดปรับสีแนวนี้ ถ้ามีคนสนใจจะลง How to ปรับสีแบบนี้ให้

----------------------------------------------

งานนี้ไม่มีอะไรมาก แค่ปรับภาพ แปะภาพ เหอะๆ

----------------------------------------------

ช่วงนี้ไม่มีงานใหญ่ แนวอลังการที่ชอบแต่ง ไม่ค่อยว่าง

Nellarys Shanks Spencer
มาคอมเมนต์ *0*/
#งานปรับสี
- ชอบนะ โดยเฉพาะรูปที่สองแถวแรก กับรูปล่างซ้ายสุดอ่ะ /ดันๆ ลง How to ด้วยยย ~

#งานภาพวาดเคลื่อนไหว
- โผล่มานึกว่า Nokia ถ้าไม่เห็นคำว่า I'm sorry ซะก่อน จริงๆ นะ -.-

แก้ ๆ ------ ;3
ปรีบสีแบบนี้ให้ > ปรับ
งานนี้ไม่มีอะไรมาก แค่ปรีบภาพ แปะภาพ เหอะๆ > ปรับ

Erekia Seere Almaecious
- ตะลึงกับเจ๊ซึนาเดะ #บะละหึ่มมาก O_O!!!!!!
- รูปวาดลายดินสอเค้าเคยวาดอยู่ช่วงมัธยม ตอนนี้เป็นอาหารปลวกที่บ้านไปหมดแล้วมั้ง ไม่ได้จับดินสออีกเลย
- ปรับสีเห็นเยอะมากใน Tumblr (เพราะแอบไปสูบรูปชาวบ้านบ่อย 55555) ชอบเป็นการส่วนตัว อยากทำเป็นเหมือนกัน แต่ความอดทนต่ำ TT'
ไม่รู้จะติไร ไร้ที่ติ . .)
Natasha Boyd
โดยส่วนตัวชอบภาพที่ 3 มันสวยมากๆอ่ะ ส่วนภาพสุดท้ายมันดูแปลกๆยังไงก็ไม่รู็ แต่ก็สวยงามโอเคดีอ่านะ

เห็นงานปรับสีแล้วแทบกรี๊ด >///< ชอบสีโทนนี้มาก ทำ how to เลยพี่ #พลีส
งานสองสวยดี แต่หนูว่ามันโล่งไปนิด ส่วนภาพสอง(สีเหลือง)ในภาพหนูว่าจุดๆ มันเยอะไปง่ะ
รวมๆ แล้วเด็ดเหมือนเดิมค่าาา~ *0*

HIDE.Dawn

ไม่ได้แตะงาน PS และงานวาดรูปมานานมากๆ ตอนนี้มีที่เรียนแล้วเลย หันกับมาจับอีกครั้ง
งานใหม่นี้สดๆ ร้อนๆ ขอให้งามปีใหม่ให้เพจเพื่อน วาด...เอลรอนด์... ตัวละครในเดอะลอร์ด

มันก็ไม่เหมือนอิมเมจที่เคยๆเห็นกันอะนะ เพราะไฮด์ไม่ถนัดวาดหนุ่มหน้าเข้มๆ ส่วนมากก็วาดแต่หน้าสวยๆ
ท่านเอลรอนด์ของเราเลยออกมาสภาพนี้ (ตาเบี้ยวแต่ขี้เกียจแก้แล้ว แอบเผาส่วนที่ต่ำกว่าคางลงมา 555)
ช่วงนี้กำลังเห่อเดอะฮอบบิท หุหุ นั่่งอ่านตำนวนซิลมาริล เริ่มจากจะวาดเอลฟ์อีกคนตนสองตน

จากการวาดครั้งนี้ทำให้รู้ว่า ลายเส้นตัวเองมาลายนี้ตลอด ไม่เชื่อไปดูงานซึนาเดะ มันจะคล้ายๆกัน โดยเฉพาะตา
เป็นอะไรที่แบบเดียวกันมาก (โดยไม่ได้นัดหมาย) และรู้สึกว่าตัวเองลงสีมีมิติมากขึ้นจากเวลาที่ใช้ไป

ซึนาเดะมันดูเนียนเพราะลงสีอยู่ 2 วัน เอลรอนด์นี้ลงสีอยู่ประมาณ 3-4 ชั่วโมงมั้ง

------------------------------------------------------------------------------------

นี้คือวิวัฒนาการการวาดของของไฮด์ ตั้งแต่งานแรกในชีวิต จนงานปัจจุบัน อันที่จริงมาเยอะกว่านี้แต่หายไปเยอะ
รู้สึกว่าเส้นของตัวเองสมัยก่อนกากมาก T^T แต่นี้ก็ยังกลับกากลงสี -.- สู้ต่อไป

นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.