ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ▨ ติ ห นู ห น่ อ ย .. ′ ;hadeboard from contest
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > กราฟิกและแฟนอาร์ต > Gallery & Studio
`fillh0lic.

ทู้แรกในฟรั่มนี้ ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ y__y เห็นคนอื่นเขาตั้งกันก็อยากตั้งบ้าง #อยากปั่นเกลก็บอกมา..
เป็นเฮดบอร์ดที่ส่งประกวด กิจกรรมประกวดเฮดบอร์ด คริสต์มาส & ปีใหม่
[โค้ดจารย์ใหญ่ไม่เห็น]จะติหรือชมก็ได้ตามสบายถือว่าปั่นเกลแบบเก๋ๆ[/โค้ดจารย์ใหญ่ไม่เห็น]

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
ส่วนตัวผมว่าสองอันล่างนี่ทุเรศมาก 55555 แค่ปรับโทนเอาอ่ะคิดดู แสดงถึงความขยันของคนทำเหลือเกิน
สวัสดีปีใหม่ครับผมฮอกวอตส์ไทย :)

Dr.Sfinkk'k
คหสต.นะ -3-
งานแรก : เลือกรูปโอเคเลย ปรับสีสวย รูปบาลานซ์ ฟ้อนก็โอเคเหมาะกับรูป
แต่เพราะความยิบของรูป พวกจุดขาวๆของไฟต้นคริสมาสต์ที่เด่นออกมาอ่า
มันแย่งความเด่นของตัวหนังสือไปแทน อย่างรูป 3 เอาเทกเจอร์มาบังเป็นพื้นก็โอเค
ถือเป็นการแก้สถานการณ์ 555 {ใช้บ่อย - -/} แต่เราคิดนะ -0- ว่าน่าจะเลือกเทกเจอร์ที่ยุ่งเหยิงน้อยกว่านี้นิดนึงอ่า

งานสอง : รูปนี้ตัดต่อเองปะ -0- ถ้าตัดเองนี่เมพๆๆๆ คือพยายามแหกตาดูแล้ว แต่ไม่เห็นรอยต่อ 555
เราว่าโอเคแล้วนะรูปนี้ สำหรับเรา -3-

ไม่ค่อยโปร พิมพ์ตามที่คิด ไม่เคืองกันนะะะะ TT/
`fillh0lic.
QUOTE(Dr.Sfinkk'k @ Jan 1 2013, 09:42 AM) *
คหสต.นะ -3-
งานแรก : เลือกรูปโอเคเลย ปรับสีสวย รูปบาลานซ์ ฟ้อนก็โอเคเหมาะกับรูป
แต่เพราะความยิบของรูป พวกจุดขาวๆของไฟต้นคริสมาสต์ที่เด่นออกมาอ่า
มันแย่งความเด่นของตัวหนังสือไปแทน อย่างรูป 3 เอาเทกเจอร์มาบังเป็นพื้นก็โอเค
ถือเป็นการแก้สถานการณ์ 555 {ใช้บ่อย - -/} แต่เราคิดนะ -0- ว่าน่าจะเลือกเทกเจอร์ที่ยุ่งเหยิงน้อยกว่านี้นิดนึงอ่า

งานสอง : รูปนี้ตัดต่อเองปะ -0- ถ้าตัดเองนี่เมพๆๆๆ คือพยายามแหกตาดูแล้ว แต่ไม่เห็นรอยต่อ 555
เราว่าโอเคแล้วนะรูปนี้ สำหรับเรา -3-

ไม่ค่อยโปร พิมพ์ตามที่คิด ไม่เคืองกันนะะะะ TT/

ขอบคุณค่ะะ ถ้าว่างจะลองมานั่งแก้ดูเนอะ q__q
อันล่าง ภาพมันโทนเดียวกันอยู่แล้วปรับความเข้มนิดหน่อย แค่เอามามิกซ์แล้วปรับ style ก็เนียนแล้วอ่ะ -O-
(ดูจริงๆก็ไม่เนียนหรอกยังเห็นลอยๆจางๆ555)
`Kiara
แบบแรกเฮสชอบอันที่ 2 นะ เพราะเส้นขีดๆ มันช่วยกลบแสงข้างหลังที่ดูเหมือนจะสว่างไป (ทำให้เวลาอ่านประโยคแล้วแสบตา ##)
อันที่ 3 เฮสชอบตรงที่มีสีอื่นมาแซม แต่คือมันทำให้ยิ่งมองยิ่งแสบตาเข้าไปใหญ่ -.-;

แบบที่สองเฮสชอบอันแรกมากกว่า เพราะ.. ไม่รู้สิ อันที่สองมันสีเขียว ไม่ค่อยเข้ากับธีมในรูป ' '
แล้วก็ชมเหมือนกัน ตัดต่อได้เมพมากอ่ะ (Y)

`fillh0lic.
QUOTE(`Kiara @ Jan 1 2013, 02:27 PM) *
แบบแรกเฮสชอบอันที่ 2 นะ เพราะเส้นขีดๆ มันช่วยกลบแสงข้างหลังที่ดูเหมือนจะสว่างไป (ทำให้เวลาอ่านประโยคแล้วแสบตา ##)
อันที่ 3 เฮสชอบตรงที่มีสีอื่นมาแซม แต่คือมันทำให้ยิ่งมองยิ่งแสบตาเข้าไปใหญ่ -.-;

แบบที่สองเฮสชอบอันแรกมากกว่า เพราะ.. ไม่รู้สิ อันที่สองมันสีเขียว ไม่ค่อยเข้ากับธีมในรูป ' '
แล้วก็ชมเหมือนกัน ตัดต่อได้เมพมากอ่ะ (Y)

แทงยูเฮสถึ :) แบบสองเราตั้งใจทำอันแรก ส่วนไอ้เขียวๆนั่นปรับเอา เลยออกมาฮุเร่ๆ 55555
`The Ice Princess

ชอบเฮดอันแรกกับอันที่สี่เป็นพิเศษค่ะ ปรับสีแต่งฟ้อนท์ได้เข้ากัน สวยงามคลาสสิคมากๆ
'____Lestrade
ชอบแบบสามอันแรกฮะ ;-D
ชอบสไตล์แบบนี้555.5 ได้ที่หนึ่งด้วย
ยินดีด้วยนะฮะฟิว (y)
`Zerthys
ชอบอันสุดท้ายครับ 8)
ดูเ่ข้ากับฟอนต์มากที่สวด

#ชื่อกระทู้นั้น.. head นะครับ
Nellarys Shanks Spencer
To `fillh0lic.:D
CM ; ฝีมือดีขอชม ชอบเฮดอันที่ สาม สี่ ห้า
เฮดหนึ่ง สอง มองแล้วปวดตาอ่ะ มันดูกลืนกับพื้นหลัง -3-
(เอ๊ะ เรามาเมนต์ช้าไปรึเปล่า? = =;)
`fillh0lic.
QUOTE('____Lestrade @ Feb 6 2013, 05:37 PM) *
ชอบแบบสามอันแรกฮะ ;-D
ชอบสไตล์แบบนี้555.5 ได้ที่หนึ่งด้วย
ยินดีด้วยนะฮะฟิว (y)

QUOTE(wanisa maragoon @ Feb 6 2013, 07:50 PM) *
ชอบแบบสองค่ะ ภาพสวย แนวดีค่ะ

QUOTE(PhionaPhlox @ Feb 19 2013, 01:21 PM) *
สวยทุกรูปเลย ^^

ขอบคุณทุก คห. ครับ :D
QUOTE(Properties' @ Mar 25 2013, 03:34 PM) *
ชอบอันสุดท้ายครับ 8)
ดูเ่ข้ากับฟอนต์มากที่สวด

#ชื่อกระทู้นั้น.. head นะครับ

ฮึ้ยย 555555555555555555 ผิดอ่ะ เขินเลย ขอบคุณที่บอกครับ :)
QUOTE(Pxs'yz Here! @ Mar 25 2013, 10:52 PM) *
To `fillh0lic.:D
CM ; ฝีมือดีขอชม ชอบเฮดอันที่ สาม สี่ ห้า
เฮดหนึ่ง สอง มองแล้วปวดตาอ่ะ มันดูกลืนกับพื้นหลัง -3-
(เอ๊ะ เรามาเมนต์ช้าไปรึเปล่า? = =;)

ขอบคุณครับ ไม่ช้าหรอก :)
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.