ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : `( faroen ) CHIC } ' g a l l e r y.
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > กราฟิกและแฟนอาร์ต > Gallery & Studio
`F.faroen

CHIC GALLERY.
•THEPAsTEL ' Faroennref.

อะโลฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า -O-;
เค้าชื่ออะไรไม่สำคัญหรอก ไม่จำเป็นต้องรู้หรอกว่าเค้าชื่อเฟิร์น (เอ้ะ - -)
อายุเค้าก็ไม่สำคัญ อันนี้ไม่บอกจริง ๆ ด้วย - _____, -
เริ่มจับโฟโต้ช็อปมาเป็นปีแล้วแหล่ะ. แต่ก็มีหยุดบ้าง ทำบ้าง เรื่อย ๆ
พอเริ่มใหม่ก็เหมือนนับหนึ่งใหม่ ฝีมือก็ไม่ก้าวหน้าสักที T[]T'
งานโฟโต้ช็อป จริง ๆ แล้วเยอะมาก อาจจะอัพลงไม่หมด เคืองมาก ได้โพสต์ละ 10 รูปเอง = - = แง่งงงงง.
เพราะฉะนั้น ถ้าอยากดูงานกาก ๆ แบบเต็ม ๆ ก็เชิญที่เฟสบุ๊ค (ลิ้งค์อยู่ด้านล่างนะเออ)
หรือจะเป็นเว็บส่วนตัว แอร้ยย ย เรามีเว็บส่วนตัว (?) แล้วนะ -.,,,-

click .! เว็บกาก ๆ ของคนกาก ๆ และงานกาก ๆ 55555.

ปอลอ. งานเค้ากาก คงไม่มีใครก๊อปหรอกเน้ : )

contact me.
# e - m a i l ; Champions_kop@hotmail.com
# f a c e b o o k
# t w i t t e r
# h i 5
# b l o g s p o t
# t u m b l r
# e x t e e n
# m u l t i p l y

จะเล่นเยอะไปไหน ? 555555

งานเฮดบอร์ดเพอร์ซี่ คลิกเพื่อดูรูปขนาดจริง :-)
งานชิ้นยิ่งใหญ่ จุดบกพร่องยิ่งเยอะ (?)

หนูหลงรักผู้หญิงคนนี้ค่ะ ♥ -0-

http://image.ohozaa.com/im/desolationfin.jpg ปรับสี ใส่เทค บลา ๆๆ
http://image.ohozaa.com/ij/desolationorigin.jpg อันนี้ออริจินัล ไม่ปรับสี หรือใส่เทคทั้งนั้น

เดี๋ยวแวะมาดิทเพิ่มที่เม้นอื่น ๆ เน้อ .
`Zennita
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าฟาเรินเป็นคนทำเฮดบอร์ดเพอร์ซี่ย์ 0.0 สีสวยอ่ะ
งาน Avril สวยมากๆ ดูไฮโซหมดเลย *3*
peach25
ชอบรูปสุดท้ายน่ะ สวยดีอยากทำเป็นบ้างจังแต่ไรปัญญาในการทำรูป
ไปหัดทำมาจากไหนเรอะเพื่อว่างๆจะได้ไปลองทำมั้งสวยน่ะเนียะรูปนี่น่ะ
Charity Burbage
กดไลค์ทุกงานของเธอ >w<

Mukkonnakul
ชอบทุกภาพเลยค่ะ โดยเฉพาะภาพสุดท้ายนิสีพื้นสวยดี^^
เราว่าภาพเลดี้กาก้า ดูแปลกๆนะ สียังไงก็ไม่รู้ แต่คือพอดีไอ้เราก็ไม่มีึความรู้อะไรมากมาย พูดมากคงไม่ดีนะค่ะ 55
HIDE.Dawn
งานสวยมาก ๆๆ >.< จัดฟ้อนได้ดีมาก แต่ยังใส่เทกเจอร์กับจัดโมเดลไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่สวยมากๆ
แวะมาที่คลังเราได้นะ
GYUMiNgirl
คลังพี่ฟะรุย อั้ย > < คิดถึงมาก ๆ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ชุมด้วยกันเลย เจิม ๆ 555555'
`F.faroen

Peary - แอร๊ยยย อึ้งย้ง *O* *O* 555555 ,, ขอบคุณค่า โลโซมากกว่านะ 55555
dream-hermaiony PiN TenshI - ขอบคุณค่ะ :-)
peach25 - ขอบคุณค่า งานสุดท้ายมีหลายเวอร์ชั่นมาก เน่าทุกอัน 555555
Charity Burbage - เราไลค์เธอ ♥ 55555555. คิดถึงมากมากมากมากกกกกกก ! -3
Mukkonnakul - สีมันทึม ๆ ใช่มั้ย หน้าแม่ก้าแลดูดำ ๆ - . - 555555
HIDE.Dawn - เรามีปัญหาเกี่ยวกับฟ้อนต์ตลอด 5555555 ขอบคุณนะจ้ะ ^^
DangerouS .. GirL - ซิมดีแทคเค้าโดนปิดไปแล้วล่ะเจเจ 5555555555555 ไม่มีตังค์เติม เรียบร้อยเลย TT
คิดถึงมากมากมากกก ><
KaemmieZ Happy
สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยย * 0* *0 * ชอบบบ >< สวยเหมือนคนทำเลยย >3333<
`F.faroen

TorFun - ยังห่างไกลคำนั้นมาก T - T
KaemmieZ Happy - แปลว่างานน่าเกลียดมากสินะ 5555555 TT
ทะเลสีหมอก - เหมือนจะเน่าทุกรูปมากกว่านะคะ T T 555555.
HIDE.Dawn
เปิดคลังใหม่งามมากๆๆ สวยอ่ะจัดได้ลงตัวมากๆๆ
สีสดใส สบายตา เรียบๆ แต่ดูดี แหล่มมากๆ
Erik Ivar Blafjella
ตัวเอง เค้าอยากได้เฮดใหม่ สกินใหม่ 55555 >,, <
สวยทั้งภาพ สวยทั้งคนทำ เอิ๊ก ๆ
`F.faroen

HIDE.Dawn - ขอบคุณค่า >3<
Jwarisara ♥ - ขอบคุณค่า ยังห่างไกลคำว่าเก่ง TT
Facebook - ตัวเองงงง รอไปก่อน สมองตันมาก 55555 ,, ประโยคหลัง พูดงี้มาจุ้บทีสิ >["]<
Dr.Sfinkk'k
สำหรับบีจี + เท็กเจอร์ : บางรูปรกไปนิดนึง อย่างเช่นรูปกาก้า แต่บางรูปก็ถือว่าดีมาก
สำหรับสี : สวยทุกรูป :)
สำหรับฟอนต์ : เลือกฟอนต์เหมาะกับรูป
สำหรับตัดแปะโมเดล : ของเอวิลกับเพอร์ซี่ขอบถือว่าเนียนมาก แล้วก็วางตำแหน่งเหมาะด้วย แต่ของกาก้า 2 รูปบน เค้าว่ามันดูตัดไม่ค่อยเหมาะอ่า หน้าแอบแหว่งนิดนึง

คหตส. :)

ปล . อ่านเม้นทู้นี้แล้วเลี่ยนจะอ้วกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 5555555
`F.faroen

QUOTE(Dr.Sfinkk'k @ Apr 7 2011, 03:24 PM) *
สำหรับบีจี + เท็กเจอร์ : บางรูปรกไปนิดนึง อย่างเช่นรูปกาก้า แต่บางรูปก็ถือว่าดีมาก
สำหรับสี : สวยทุกรูป :)
สำหรับฟอนต์ : เลือกฟอนต์เหมาะกับรูป
สำหรับตัดแปะโมเดล : ของเอวิลกับเพอร์ซี่ขอบถือว่าเนียนมาก แล้วก็วางตำแหน่งเหมาะด้วย แต่ของกาก้า 2 รูปบน เค้าว่ามันดูตัดไม่ค่อยเหมาะอ่า หน้าแอบแหว่งนิดนึง

คหตส. :)

ปล . อ่านเม้นทู้นี้แล้วเลี่ยนจะอ้วกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 5555555

ขอบคุณฮ้ะ ฟะริ้งกี้ *3*
เค้าเชื่อฟิ้งค์ เพราะฟิ้งค์เมพโฟโต้ช็อป 5555. งานกาก้า เทคกินหน้า ลบไม่เนียน ชุ่ยมาก แอร้ย T^T

- - - - - - - - - - - • อัพงานนนนน.

ผิดพลาดตรงฟ้อนต์อย่างมหาศาลเลยทีเดียว
กะจะไม่ใส่ฟ้อนต์แล้ว เลยเลือกทำให้มันทึม ๆ ไป

พี่โดมหล่อ แอร๊ยอร๊ายอรุ้ย -.,,-
ถึงแม้งานมันจะเหียก แต่ยังไงโมเดลก็หล่อ แอร๊ยย ย :>
มีคนรีเควสพี่โดมมา 55555. ผิดหรอที่หนูจะทำงานพี่โดมรูปใหญ่ ๆ ! -0-
รู้สึกเทคจะหนาไป ไม่เป็นไร โมเดลหล่อ -0-♥

รู้สึกมันจะนานแล้วนะ .. พึ่งขุดเจอ (?)
Good Luck!! Thewayyouchoosetowalk.We'llcontinuetofight.
โชคดีกับหนทางที่คุณเลือกเดิน ต่อให้"พวกเรา"ไม่มี"คุณ" พวกเราก็จะ'สู้'ต่อไป.
พิมพ์ผิดขออภัย รีบมาก. -______.,-

งานตัน ๆ 5 55555

อร๊างงงงง -/////////- ♥

แทแทมีแฝด ♥ แอร้ยยย คอลลาจเน่า ๆ ฟ้อนต์ตัน ค้างนานมาก อารมณ์ค้าง 55.

บางทีข้อความบนเทคเจอร์ก็แรงไปนะ -.,,-
Logan Lerman & Alexandra Daddario.
คิดถึงเพอร์ซี่ย์แจ็กสัน :)

เบลนโล่งเรียบ เซ็ตนี้นานแล้วนะ. -____,-
GOD:ETEVI
อยากทำเป็นมั่ง -/\- ,, งานเอวิลสวยไฮโซทุกงาน >...<
พี่ฟาเรินตัดภาพเนียนจังงังงง :)
เค้าอยากเบลนภาพเป็นมั่ง
ฟอนต์ที่ใช้กับงานโดมแรกแอบไฮโซ *0*
แต่ทำไมจอยคิดว่ามันแปล่ง(แปลก)ๆ
โอ๊ะ เค้าไม่มีความรู้โฟโต้หรอก ทำเป็นนิด ๆ สรุป ไฮโซบัฟฟฟ*~

*(มันแปลว่ามากก =..= ภาษาส่วนตัว)
HIDE.Dawn
รูปที่ 1 จัดรูเนียนแล้ว bg งามมาก แต่ฟอนต์กลืนไปหน่อย

รูปที่ 2 โมเดลจางไปหน่อย ฟอนต์โดดเด่นกว่า

รูปที่ 3 ทุกอย่างลงตัว ยกเว้นฟอนต์โดดไปอีก

รูปที่ 4 สวยมากติไม่ออก *0* เป็นอะไรที่งดงาม

รูปที่ 5-6 จำไม่ได้แนวนี้เขาเรื่องว่าอะไร จัดไอเท็มได้สวยมาก ลงตัวทั้งสองรูป

รูปที่ 7-8 เรียบๆแต่งดงาม อีกอันก็เบลนได้เนียนมากๆ

สรุปงานหลังๆสวยมากๆ สวยขึ้นมากอย่างเห็นได้ชัด =w=b
Bossfrenzy Longbuttom
แม่จ๋าจะทำสวยไปไหน อลังการอ่า แม่ทำเลิศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศ ตบมือๆๆ ><

`F.faroen

GOD:ETEVI - ชอบคำว่าไฮโซบัฟฟฟ 5555555 ฟ้อนต์งานพี่โดมงานแรกแปลกจริง ๆ เค้ากะจะไม่ใส่ฟ้อนต์แล้วแหล่ะ TAT
HIDE.Dawn - เง้อออ ความจริงเค้าไม่ได้เรียงตามลำดับที่ทำเน้ เค้าเรียงไม่ถูก จำไม่ได้เน้ T[]T
รูปที่ 5-6 เค้าเรียกคอลลาจค่า ,, ขอบคุณสำหรับคำติชมเน้ เค้าชอบงานตัวเธอมาก ๆ ชื่อไฮด์ใช่มั้ย เค้ากลัวเรียกผิด .___.
Bossfrenzy_Longbuttom - ขอบคุณค่าลูกกกกก รูปตบมือจะทำคลังเค้าอืดกว่าเดิม อาเมนค่ะ 5555555

COLORING

ICON SET

FIRST MIX !!

ขอสารภาพจากก้นบึ้งของหัวใจว่า ฟาเรินมิกซ์ไม่เป็นค่า 55555
งานนี้เป็นมิกซ์อันแรก พยายามออกมาให้แบ๊วที่สุดแล้ว อาเมนค่ะ =/\=

อันนี้ทำให้พี่มุกสุดที่รัก (:
พี่มุกบอกว่าอยากได้โทนพาสเทล แอร๊ยย มันไม่พาสเทลเท่าไหร่เน้ -3-

`F.faroen
SECOND STEP!

งานนี้ทำเล่น ๆ แต่จริงจังหน่อย ๆ 5555555

ส่วนตัวชอบงานกาก้าคอลลาจนี้มากที่สุดแล้ว ไม่รู้ทำไม -3-

เบลนแหวกแนว ต้องการทำให้มันแปลก ไม่เหมือนงานอื่น ๆ ที่เคยทำมา มันอาจจะดูทะแม่ง ๆ นะ
แต่มันเป็นอาร์ต ! มันคือศิลปะ โอ้วว ว (บ้าไปแล้ว -0-)
มาตันตรงฟ้อนต์นี่แหล่ะ ไม่รู้จะเอาตัวเขียนหรือเรียบ ๆ สุดท้ายเลยทำแบบเรียบ ๆ

คอลลาจสาวชิคส์ :>
HIDE.Dawn
ทำสวยวันสวยคืนจริง *0* (ไฮด์ยังคงอยู่เท่าเดิม 555)

งาน COLORING รูปฮอกสวยมาก ฟอนต์แจ่มมากค่ะ =w=b
งาน MIX ไม่เป็นเช่นกัน แต่ทำเองมาดีมากนะ
งานเจ๊กาก้า มันเละไปมั้ง พันกันยุ่ง แต่งานเอพริวสวยมาก

ธีมคลังใหม่สวยอ่ะ (ไฮด์ยังเน่าคลังไปชั่วนิรันดร์ 555.5)
GOD:ETEVI
ชอบฟอนต์ในงานคัลเลอร์ริ่ง >W<

งานเอวิล แอบมีนางมารสวมปราด้า(จำชื่อไม่ได้)ด้วยใช่มั๊ยนั่น ถ้าจำไม่ผิด =..=
`Kiara
เก่งค่ะ ไปเรียนมาจากไหน เทพจริงๆ T^T
`F.faroen

Grainnie Martina - ขอบคุณค่า ^^
HIDE.Dawn - ขอบคุณค่า -3- ไฮด์ทำงานสวยกว่าเค้าอีก >< ลายเซ็นกริฟแต่ละอันสวยมาก ♥
GOD:ETEVI - ใช่เลย แต่มันไม่มีนางมารน้า T T 5555555
Hestia - ไม่ได้เรียนค่า ฝึกเอง แฮ่ะ ๆ ถ้าเรียนแล้วได้แค่นี้ เสียตังค์มาก 555555 -3- งานห่วย T T ,,
Tara Duncan - ขอบคุณค่า ^^
Charity Burbage - ขอบคุณ จุ้บจุ้บ -3-
nutsherhols - มิกซ์ไม่เป็น 555555555 T^T

HEADBOARD

อัพงานเฮดบอร์ดเพอร์ซี่ย์. เฮดนี้ออกแนวเน่า ๆ หน่อย tt' ไม่มีรูปจะทำแล้ว 5555555.
ลงเป็นลิ้งค์น้า เดี๋ยวคลังอืดไปกว่านี้ TT

PINK HEAD.
ฺBLUE HEAD.
Erik Ivar Blafjella
ภาพก็งั้นๆ (แต่ที่จริงอ่ะสวยนะ ) แต่คนทำไม่งั้นนะ 0///////////// 0
`fillh0lic.

กรี๊ดดดดดดดด พี่ฟาเริน X)
ชักเริ่มหลงรักสตรีผู้นี้แล้วสิ คนอะไร! หน้าตาก็ดี ความสามารถก็เลิศ! อิจฉา ! 55555555555555555555555

ชอบสองงานนี้ กรี๊ดมากๆๆ >33
เค้าลองแตะโฟโต้ช็อบหลายครั้งมากๆ แต่ผลมันก็ออกมาเหมือนเดิม
ไม่ว่าจะเอาใครมาเป็นโมเดล เขาก็จะกลายพันธุ์เป็น ' แห้วง่อย ' เลยอ้ะ T^T!

Hermione _Granger
สวยมว๊ากก อยากถามพี่เฟิร์นว่ารูปนี้ใช้ฟอนต์อะไรคับ

Celinez Dilanze Amistes
สวยมากเลยจ้า ชอบทุกงานเลย เก่งมากกกๆๆอ่ะ
อยากทำได้บ้างจัง
(แต่มันคงยาก ToT)
. `เมจิคสเปล /*
งานสวยมากค่ะแต่เลดี้กาก้า กับเพอร์ซี่
ทำภาพแตกไปหน่อย55555 แต่แนะนำ
ทำภาพแตกแล้วมันยึกๆยังไงไม่รู้นะคะ
ทุกงานร้อนแรงมากงานสุดท้ายหนาวได้ใจ
ฟอนต์ไม่เข้านะคะ : ) แต่ทุกงานมัน
อลังมากค่ะสวยโดนนนน !
`F.faroen
หลังจากทำงานค้างไว้เป็นเวลาหลายเดือน พอได้กลับมาทำอีกครั้ง รู้สึกเหมือนนับหนึ่งใหม่
เอาจริง ๆ พอเลิกเล่นสยามโซน ก็ทำให้เราห่างจากงานกราฟฟิคมากขึ้นนะ
แต่เมื่อเดือนที่แล้ว ได้มีโอกาส ออกแบบบัตรปิดกล่องชอล์คให้กับโรงเรียนที่โลกมักเกิ้ล
แก้เกือบยี่สิบกว่าครั้งกว่าอาจารย์จะพอใจ แต่สิ่งที่แก้เสร็จ มันไม่ใช่แนวเราเลย เหมือนกับว่าเราต้องพยายามทำตามในสิ่งที่ผู้สั่งต้องการ
แล้วถ้าหากเราเลือกเรียนในสายนี้ เรียนด้านกราฟฟิคดีไซน์ พวกออกแบบ
บางทีก็เหมือนกับว่าเราต้องพัฒนาอีกเยอะ และโอกาสที่จะทำสำเร็จมันยากเหลือเกิน
ช่วงนี้เหมือนเป็นช่วงที่ต้องเริ่มค้นหาตัวเองอย่างจริงจังแล้วว่า จะเรียนต่อในด้านไหน
เอาจริง ๆ ที่เล็งไว้คือสถาปัตย์นะ แต่วาดรูปได้งู ๆ ปลา ๆ และก็ไม่ได้ลงเรียนวาดรูปด้วย =______=
แล้วดูชาวบ้านเค้า เมพขริง โอ่ยยย -_______- เราเป็นคนชอบด้านภาษา แต่เรียนสายวิทย์
เป็นเด้กวิทย์หัวใจศิลป์ 5555555555 *เพ้อ* ถ้าจะเลือกเรียนทางภาษาก็กลัวว่าจะสู้พวกที่เรียนสายภาษาโดยตรงมาไม่ได้
แอบสับสนนะตรงนี้ ไม่รู้จะเรียนอะไรดี TT

เวิ่นจบแล้วววว. มาตอบเม้นแล้ว แฮ่ -//-

Kaimook - คนสวยมาเม้นคลัง -////////- *เขิน*
Facebook - อรั้ยยยย -.,- ปากหวานแท้เหลา เหลาแหลมเปี๊ยบ *เอ้ะ*
เมพขริงๆ - ค้าบ ขอบคุณค้าบ :D
Fewzc. - มาจ้วบทีมามะ แฮ่ -//////////- แอร้ยยยย ดีใจที่ชอบน้า >3
ลองแตะไปเรื่อย ๆ มันก็จะเริ่มพัฒนาขึ้นเองแหล่ะ แรก ๆ ก็เป็นแบบนี้กันทุกคนแหล่ะ เค้าก็เคยเป็น T^T (ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่?) 55555
เด็กแว่นผู้รอดชีวิต? - ไอ่ย้ะ -//- ขอบคุณค้าบ
+'Penelopii - ขอบคุณค่าา เจ้วิลสวย -/-
Hermione _Granger - Stereofidelic ค้าบผม
Alice Cullen - ขอบคุณค่าา >3<
Ning Potter'z - 555 ขอบคุณค่า วิธีทำ ลองหาจากในเน็ตตามเว็บต่าง ๆ ก็ได้ค่ะ ฝีมือแค่นี้ ยังไม่กล้าสอนใครหรอกค่ะ -.,-
. `เมจิคสเปล /* - 555555 ภาพแตกจริง ๆ -.,- ขอบคุณค่าา <3
Stephie - อรั้ยยย -//- ขอบคุณฮร้า สำหรับคำว่าฝีมือคิง เฟินคงต้องฝึกอีกนานกว่าจะได้คำนี้ TT ไม่สิ ชาตินี้อาจจะไม่ถึง -.,-

UP WORK!

งานเฮียเซน :3 ตามรูปเลยนะ ,, ทำนานแล้วแหล่ะ -w-
ถึงเดอะสตาร์ 6 จะผ่านพ้นไป แต่ใจยังไม่เปลี่ยนแปลง ฮิ้วววว ~
ว่าง ๆ จะทำเดอะสตาร์อื่นมั่ง -.,- แต่รักเดอะสตาร์ 6 ที่สุดแบ้ววววววววว ~

ฟะอิมบอกว่ารูปที่สว่างสวยกว่า -.,-b
ver. dark  http://image.ohozaa.com/i/b17/zovApc.jpg

ทำนานแล้วเหมือนกัน แต่พึ่งใส่ฟ้อนต์ค่า สมองตันเบาเบา ฟ้อนต์ไม่เข้าอ่ะเด้ -,.....,-

ver. dark  http://image.ohozaa.com/i/a25/XuA2aZ.jpg  อันนี้ดูเรียบกว่า

ตอนแรกตั้งใจจะแก้จาก lady เป็น queen แต่ไม่มีไฟล์ psd เลยปล่อยเลยตามเลย =w=

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

แรงบันดาลใจก็มาจากพี่โชนนี่ล่ะ <3
อีกแบบนึง  http://image.ohozaa.com/i/352/fZf5i.jpg

ชอบม๊าาา กล้ามเป็นมัด อรึ้ยยย O.,,O หนูเปล่าหื่น กร๊ากกก -3-
ฟ้อนต์ไม่เข้า สมองตันม้วกกก T-T

ขอบคุณสำหรับทุกคำติชมค่า
ฟาเรินขอสัญญาด้วยเกรดของเนตรนารีว่า จะอัพงานบ่อย ๆ และไม่ปล่อยให้คลังรกร้างแบบนี้อีกแล้วจ้าาาา -[]-
มีเวลาว่าง ๆ จะมาโมดิฟายคลังนะ -.,-
ติได้ แรง ๆ ก็ได้ จะได้ไปปรับให้มันออกมาดูดีกว่านี้ -3-
ปลื้มคนที่เข้ามาชม แต่รักคนที่เม้นนะแจ้ะ จุ้บจุ้บ *โดนถีบ*
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.