ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : เทวากับซาตาน (Angels & Demons)
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > นอกเรื่อง > หนังสือและวรรณกรรม
HIDE.Dawn

สำนักพิมพ์ : แพรวสำนักพิมพ์
ผู้แต่ง: Dan Brown
ประเภท : วรรณกรรมแปล, เรื่องสืบสวนสอบสวน
ราคา : 345.00 บาท
ปก : ปกอ่อน
พิมพ์ครั้งที่ : 26
จำนวนหน้า : 602
ขนาด : 228 x 153 x 38
น้ำหนัก : 854
แดน บราวน์ มาแล้ว! จากผลงานอันลือสั่นสะเทือนวงการหนังสือทั่วโลก รหัสลับดาวินชี (The Da Vinci Code) ครั้งนี้กับนวนิยายลึกลับตื่นเต้นเรื่อง เทวากับซาตาน
ที่ อรดี สุวรรณโกมล และอนุรักษ์ นครินทร์ แปล Angels & Demons โดยมีตัวละครเอกคนเดียวกัน คือ โรเบิร์ต แลงดอน
ศาสตราจารย์ด้านศาสตร์สัญลักษณ์แห่งมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด
แต่เหตุการณ์ใน เทวากับซาตาน นี้เกิดก่อนเรื่อง รหัสลับดาวินชี หลายคนที่อ่านรหัสลับดาวินชี อาจสงสัยว่าตัวละครบางคนที่ถูกเอ่ยถึงในเรื่องเป็นใคร
ไม่ว่าจะเป็น วิตโตเรีย เวตรา หรือสมเด็จพระสันตะปาปา คำตอบเหล่านี้รอคุณอยู่แล้วใน เทวากับซาตาน
รับรองว่าสนุกจนวางไม่ลงไม่แพ้เรื่องรหัสลับดาวินชีอย่างแน่นอน และล่าสุดได้นำไปสร้างเป็นภาพยนตร์ระดับโลกแล้ว !!!

เรื่องจากหลังปก

ก่อนการผจญภัยในฝรั่งเศสกับอังกฤษที่สร้างความตื่นเต้นระทึกใจให้กับผู้อ่านทั่วโลกใน "รหัสลับดาวินชี"
โรเบิร์ต แลงดอน ศาสตราจารย์ด้านศาสตร์สัญลักษณ์แห่งมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด เคยแทบจะเอาชีวิตไม่รอดในนครรัฐวาติกันมาแล้ว เมื่อต้องเข้าไปเกี่ยวข้องในความขัดแย้งระหว่างศาสนากับวิทยาศาสตร์
ที่มีสมาคมโบราณซึ่งเชื่อกันว่าสูญหายไปนานแล้วเข้ามาพัวพันอยู่ด้วย อะไรจะเกิดขึ้นเมื่อสมเด็จพระสันตะปาปาสิ้นพระชนม์กะทันหันและ การเลือกตั้งประมุขแห่งคริสตจักรคาทอลิกองค์ใหม่
ตกอยู่ในความโกลาหลวุ่นวาย เมื่อพระคาร์ดินัลตัวเก็งสี่รูปถูกลักพาตัวและสังหารโหดทีละรายตามจุดต่างๆ ทั่วกรุงโรมโดยแลงดอนจะต้องพยายามช่วยให้ทันเวลา
พบกับการผจญภัยครั้งแรกที่สนุกเข้มข้นไม่แพ้ครั้งที่สอง พบกับ วิตโตเรีย เวตรา หญิงสาวที่แลงดอนเฝ้าถวิลหาก่อนจะได้พบกับโซฟี เนอเวอ และค้นหาคำตอบว่าใครคือผู้อยู่เบื้องหลังเหตุการณ์ทั้งหมดนี้
ในเทวากับซาตาน ซึ่งจะทำให้ผู้อ่านต้องนั่งไม่ติดและวางไม่ลงอีกครั้งเหมือน รหัสลับดาวินชี
peach_kung
ไม่เคยอ่านเป็นเล่มน่ะคับแต่เคยดู สนุกมากคับ
boom15
เพิ่งไปถอยมา อ่านได้นิดเดียวสนุกมากกกกกกกก
Charity Burbage
ในหนังไม่เหมือนในเรื่องเลย -w- หนังสือสนุกกว่า ฟันทิ้งง
ATENA FRORA SWIFT
ไม่เคยอ่าน แต่ก็น่าสนุกอยู่นะ รวยเมื่อไหร่เดี๋ยวไปซื้อ (คงชาตืหน้า)
Mitch
จำได้ว่า เคยอ่านไปไม่กี่บท วางเลยครับ
เพราะเนื้อหามันค่อนข้าวเกี่ยวกับพวกศาสนา เลยไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร
แต่พอมาดูหนัง ก็ชอบนะครับ แต่ยังชอบน้องกว่ารหัสแอปเปิ้ล
เรื่องนี้ไม่ซับซ้อนเท่า
Rachel Dare
เพื่อนเคยอ่านบอกว่าสนุกดี ตอนแรกว่าจะยืม ตอนนี้เปลี่ยนเป็นซื้อดีกว่า จะได้เก็บเอาไว้ 555
Hermaione
อยากลองอ่านมากๆค่ะ น่าอ่านนะค่ะ
papane
ข้าพเจ้าอยากอ่านเรื่องนี้เป็นที่สุด
Mzestrongxz:')
ดูชื่อกระทู้ตอนแรกนึกว่าตาลาย ฟอร์ตดันไปอ่านว่า เวดากับซาตาน = =' สงสัยมึนจริง
หน้าแหนังาือน่าอ่านมากค่ะ ภาพชวนน่าอ่านมาก ออกแนวลึกลับดีค่ะ
เดี๋ยวจะลองไปหาซื้อมาอ่านบ้าง ขอเพื่อน เพื่อนไม่ให้ยืม
ไปถามเพื่อว่า มีหนังสือเรื่องเทวดากับซาตานให้อ่านมั้ย เพื่อนบอกฟอร์ตบ้าเลย
เค้ามีแต่เทวากับซาตาน ;p
.CR34MPU!.8?
อยากลองอ่านบ้างค่ะ ไว้จะลองไปหามาอ่านดู คงสนุกมากแน่ๆ
Alexander McLaggen
สนุกมากเลยละ แต่อยากดูหนัง ยังไม่ได้ดูเลย
Sephia Harriet Almaecious
เรื่องนี้ชอบมากอีกเรื่องนึก แต่เป้นจำพวกดูหนังก่อนแล้วจึงอ่าน เหอะๆ
ขอบคุณสำหรับเนื้อหานะจ้ะ :)

bater peet
ต้องซื้อมาอ่านสักเล่ม แล้วเพราะยังไม่ได้อ่าน หาได้ที่ไหนอ่า
`I-Rene ヅ
อ่านในหนังสือสนุกกว่าดูในหนัง >w<
LEOminor
เคยอ่านแล้ว สนุกมาก โดยเฉพาะช่วงหลังๆ
ตอนต้นเรื่องยัง งงๆ นิดหน่อย ศัพท์วิทย์เยอะ
หนังก็สนุกดีนะ
Qoz
เค้าชอบแนวสืบสวนสอบสวนพอดี -0-b
Ruby Karishma
ยังไม่เคยลองอ่านเลยค่ะ แต่ดูจากที่รีวิวมากคงต้องไปลองดูซะแล้ว
Queenland Mardon
เห็นราคาแล้วน้ำลายไหล ถือว่าถูกมากนะคะสำหรับนวนิยายแปล ใครพอจะมีข้อมูลมั้ยคะว่าตอนนี้ยังมีวางขายมั้ยกับเรื่องนี้ ;-; อยากได้มากเลยค่ะ
Fah Gianna
อยากลองหามาอ่านบ้างจัง คงน่าสนุก
Elena Quinlan
หน้าปกดึงดูดให้อยากอ่านมากกก ต้องสนุกมากแน่ๆ
Ashley Johnson
น่าสนใจนะคะ ส่วนตัวไม่เคยอ่าน แต่ชอบแนวๆนี้นะคะ ขอบคุณที่มาแนะนำไว้จะไปหาอ่านนะคะ
Lucas Liberto Clover
เทวดากับซาตานจะเป็นแบบใหนกันน้า?
Gracie Brianna Riley
ยังไม่เคยอ่านเลยค่ะ อยากหามาอ่านจัง ตอนนี้ยังมีวางขายอยู่มั้ยคะ สามารถหาซื้อได้จากไหน
Sean Morningstar
ต้องจัดแล้วมัั้ยยยยย
Merlina Jane Marple
เคยเห็นผลงานของ Dan brown ผ่านตาอยู่บ่อยๆ แต่ยังไม่ได้ลองอ่านสักที ไว้ถ้างานหนังสือครั้งต่อจะไปตามหาอ่านค่ะ
Sean Morningstar
น่าอ่านนะแต่เอาไว้ก่อน55555ตอนนี้ลิสเต็มม
Rosenah Adams
กระเป๋าตังค์ในมือมันสั่นมีแต่เรื่องน่าสนใจแง้;-;
Fera Safeera
เดี๋ยวลองอ่านดูนะคะ
Anastasia Shadowwalker
ของมันต้องมีซะแล้ว ต้องไปหามาอ่านบ้างแล้วแหละ
Melody Miller
เรืองนี้เคยดูหนังอยู่ สนุกดีนะคะกับการตามไขปริศนา ไม่รู้ว่าในหนังสือจะสนุกเท่าหนังมั้ย คงต้องลองหาอ่านดูแล้วล่ะ
Asmody Crack
อ่านแนวนี้คือต้องอ่านหลายรอบมาก เพื่อแบบบางทีคีย์หลักของเรื่องมันอยู่ที่สำนวน สำนวนเดียวเลยอ่ะ แต่ชอบนะซับซ้อนดี นับถือคนเขียนเลยครับ
Rainbow Osmild
น่าอ่าน สงสัยต้องหามาอ่านดูบ้าง
Magenta Sendiwan
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ!! แค่อ่านเรื่องจากหลังปกมันก็ดูน่าสนุกแล้ว✨
Angela Vermillion
ชอบหนังสือแนวนี้มากๆเลยค่ะ​ แต่เห็นราคาแล้วน้ำตาซึม​ไปเลยค่ะ;-;
Mina Lee
ยังไม่เคยอ่านเลยค่ะ เนื้อหาน่าจะสนุก แต่เราคงต้องลองหาอ่านบ้างละ
Elizabeth Leo Stella
ยังไม่เคยอ่านเรื่องนี้เลย จากเรื่องย่อดูน่าจะสนุก สงสัยต้องไปลองหามาอ่านดูซะแล้วค่ะ
Sinx Lezgen
ขอบคุณที่แนะนำเรื่องน่าสนใจครับ ได้เพิ่มลิสต์หนังสืออีกแล้ว 5555
Karen Fiore Leviana
อ้ย!! น่าอ่านมากเลยค่ะ ว่าแต่มี E-book ขายไหม
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.