ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนหนังแห่เที่ยวสุสาน แฮร์รี่ พอตเตอร์ ตัวจริง
HOGWARTS THAI - ฮอกวอตส์ไทย > แฮร์รี่ พอตเตอร์ > ภาพยนตร์แฮร์รี่ พอตเตอร์ > ข่าว ภาพยนตร์ แฮร์รี่ พอตเตอร์
หน้า : 1, 2
botun

แฟนแห่เที่ยวสุสาน แฮร์รี่ พอตเตอร์ ตัวจริง

ในช่วง 10 ปีที่ผ่านมานี้ คงปฏิเสธไม่ได้ว่าภาพยนตร์เรื่อง แฮร์รี่ พอตเตอร์ กลายเป็นภาพยนตร์ที่โด่งดังเป็นที่รู้จักที่สุดเรื่องหนึ่งของคนทั่วโลก ณ วันนี้ ก็คงไม่มีใครไม่รู้จักชื่อของ แฮร์รี่ พอตเตอร์ อย่างแน่นอน แต่จะมีสักกี่คนที่จะรู้ว่า แฮร์รี่ พอตเตอร์ จริง ๆ แล้วไม่ได้มีตัวตนเพียงแค่ในภาพยนตร์เท่านั้น หากแต่มีตัวตนจริง ๆ เลยล่ะ อีกทั้งยังมีหลักฐานให้เห็นชัดเจนด้วย และ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ตัวจริงเสียงจริงนี้ เป็นทหารชาวอังกฤษที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ในประเทศอิสราเอล เมื่อประมาณ 80 ปีก่อน และเสียชีวิตลงแล้วเมื่อปี ค.ศ. 1939 ขณะอายุได้เพียง 19 ปี ซึ่ง แฮร์รี่ พอตเตอร์ ตัวจริงนี้ ไม่ได้มีเวทมนตร์วิเศษเหมือนกับ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ในภาพยนตร์แต่อย่างใด โดยศพของทหารท่านนี้ก็ได้ถูกฝังอยู่ในสุสานเมืองรามลา ประเทศอิสราเอลซึ่งในปัจจุบันสุสานแห่งนี้ได้กลายเป็นสถานที่ท่องเที่ยว ที่ดึงดูดความสนใจจากบรรดานักท่องเที่ยวไปแล้ว โดยเฉพาะแฟนแฮร์รี่ พอตเตอร์หลายคนที่เดินทางมาที่นี่เพื่อจะถ่ายรูปคู่กับป้ายสุสานที่จารึกชื่อของ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ไว้อย่างชัดเจน

CRE : kapook.com , momento24.com , Warner Bros. Pictures , Popcornfor2

Sunshine-Sine
ตัวจริง เสียงจริงเลย
ถ้าปัจจุบันยังมีชีวิตอยู่ก็คงจะมีชื่อเสียงมากแน่เลย
Roselyn Quinn Sulvatore
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
' Heineken
มันมีอยู่จริงๆๆหรอครับเนี่ยะ
ไม่อยากจะเชื่อเลย
St.Assawin
มีจริงๆด้วยเหรอเนี่ย :)
แต่น่าเสียดาย อายุยังน้อยอยู่เลย
ขอบคุณมากๆครับ
peach25
ไม่น่าเสียชีวิตเลยจะได้มีลูกหลานสืบสาร เชื้อพ่อเชื้อแม่
luckmin
อายุน้อยกว่าเราอีกนะเนี่ย ไม่น่าเลย
tanwa
ข้อมูลดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ
LEOminor
เคยรู้มาเหมือนกันว่ามีคนชื่อนี้จริงๆ แต่ไม่คิดว่าเขาจะจากไปเร็วขนาดนี้ ถ้าตอนนี้เขายังอยู่ต้องดังมากแน่
wappoint01
โลกกลม จริงๆ
แต่ก็ดีนะ น่าจะมี นิยาย ฝรั่งที่มีชื่อคนไทย บ้าง
อิอิ จะได้ทำสถานที่ ท่องเที่ยว
อัลเทดา
อยากไปบ้างจัง
BeSt_sorcerrer
ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่
anne
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
HerMioNy Jean Greanjer
ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะมีคนชื่อ harry potter อยู่จริง
่jane
ขอบคุณมากๆนะคะ

เราเพึ่งจะรู้เลยนะเนี่ย
The Legent Ton
โฮ่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลคร้าบ
แต่อยากเห็นกับตาอ่ะว่ามัน
มีอยู่จริงรึเปล่า
Dark_Magician
ตัวจริง เสียงจริงเลยแฮะ
legancy
มันไม่น่าดูดีเท่าไหร่ เเต่ขอบคุณสำหรับข้อมูลนี้
m.mean
ว้าว พึ่งรู้นะเนี้ยว่ามีจริงๆ
แต่ว่าความกล้าหาญคงจะเหมือนกันแหละเนอะ
Pond Potter
คนคนนั้นน่าจะอยู่ ถ้างั้นคงรวยไปนานแล้ว
GOD:ETEVI
โหวว *0* มีจริง ๆ อ่อเนี่ยยย 19 ขวบเอง TOT
Harry Riddle
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
oomimzaa
มีจริง ๆ เหรอเนี่ย ! อยากไปบ้างจัง
shapay_Chang
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ

ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะมีตัวตนจริงๆ ถ้าเค้ายังมีชีวิตอยู่ คงจะดังน่าดู
Christopher Clare
อายุ 19 อยู่เลยๆ ไม่น่าเสีย
ถ้าอยู่คงจะมีชื่อเสียง
misissippy_missury
น่าไปดูนะ เเฮรี่ตัวจริง
silver
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับผม
thesun
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

ไม่น่าเลย ยังเด็กอยู่เลยแท้ๆ
Nealon Dean Almaecious
เราว่าเราต้องไปเเล้วเเหละ555555+
Cormac McLaggen
เป็นทหารด้วย น่ายินดีมาก
am witch
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
จะต้องหาโอกาสไปมั้งซะแล้ว
`Kiara
อยากไปถ่ายรูปกับสุสานแฮร์รี่ฯ มั่ง
HIDE.Dawn
บังเอิญจริงๆ มันกันทุกคัวอักษร
Reafin
ไม่รู้นะเนี่ยว่ามี แฮร์รี่ ตัวจริงด้วยอ่ะ แต่อายุแค่ 19 ปีก็ตายแล้วงั้นหรอ น่าสงสารจังเลยค่ะ
Cosette
เคยเห็นในโลกเวทมนตร์แล้วแหละค่ะ แต่คนละรูปกัน...
Babbie
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ แต่น่าสงสารจังนะคะ อายุสั้นจัง
::AU_N!!!
ขอบคุณนะคะ อยากเห็นของจิงจังเลย
Kosaka
ก็ยังดีไม่ใช่ของแฮร์รี่ของเรา
Mariona Rinorean
ตอนแรกนึกว่าพอตเตอร์ในหนังตายจริง
Orion Ryth Lundbergh
ตัวจริงซะด้วย

อยากไปเยี่ยมจังง
Jozeph Grindelwald
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ
men
ถ้ามีจริงๆน่าจะมีเวทมนต์ด้วนถ้าจะดี
Louis Matinez
พึ่งรู้นะเนี่ยว่ามีตัวจริงด้วย
`Kwannie.
จริงอะ
ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ามีอยู่จริง
Jwarisara ♥
ไม่น่าตายเร็วเลย
ช่วยทำประโยชน์
ให้แก่บ้านเมือง
น่านับถือ
Capushino Weasley
พึ่งรู้นะครับว่า harry potter มีตัวจริงด้วย
''l3ewione–•
ขนาดเสียชีวิตแล้วยังดังเลยนะเนี่ยย
w ยั ค ฆ s า ช ศั ก ดิ์
คุณพอตเตอร์ท่านนี้เสียสละเพื่อชาติ บ้านเมืองจริงๆ

น่านับถือ
Juszofia
แล้ว เจ.เค. ไปรู้จักหรือได้ยินชื่อของคนที่มีชีวิตเมื่อ 80 ปีก่อนได้ยังไงแถมอยู่คนละประเทศ น่าคิดๆ
ต้องขอขอบคุณ คุณ buton นะค่ะ ^^
Haute Jane
อยากไปดูบ้างจังเลยค่ะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.