IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

5 หน้า V  < 1 2 3 4 5 >  
Closed TopicStart new topic
> ✦ g a m m r gallery`, yellow space for yellow girl :-)
Thursday Valeria...
โพสต์ Sep 30 2016, 06:49 PM
โพสต์ #41

หัวหน้ากองการขนส่งวิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 20-September 11
จาก : 𝒱𝑒𝓃𝓊𝓈 𝒫𝓁𝒶𝓃𝑒𝓉
หมายเลขสมาชิก : 15,137
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซเปรส | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

จองค่ะ555555555555555 +ดิทเพิ่ม
------------------------------------------
มาแล้วข่าา พาสไปสามปีแล้วค่อยดิทคือวีนัสเองข่ะ55555555555
ต้องขอโทษด้วยที่เรารีบมาดิทแต่ไม่ค่อยลงรายละเอียดเท่าไหร่ จริงๆเราชอบงานของอลิซทุกงานเลยนะ ชอบมากก
ดูละมุนไปหมดพาสเทลๆ โหยยยเราชอบฟีลแบบนี้ ดูแล้วมีความสุขดี เป็นคนชอบอะไรแบบนี้อยู่แล้วด้วย
มาดูกี่รอบก็มีอะไรให้ยิ้มให้มุ้งมิ้งตลอด เห็นแล้วชอบ เซตนี้เราชอบทุกภาพเท่ากันหมดเลย
จริงๆไม่รู้จะพูดอะไรแล้วพูดไปหมดตั้งแต่รอบก่อนๆแล้ว5555 แต่ชอบจะมาแปะจองดองดิทไว้ตลอดดด55555
เอาจริงๆเลาแอบเทใจให้ภาพของโอเซฮุนมากสุดตอนที่กลับมาดูใหม่ เราชอบมุมมองที่แสดงออกถึงการมีตัวตนจริงๆ
เป็นภาพที่ดูมีความรู้สึก มีเสน่ห์ ทุกภาพก็มีนะแต่สำหรับเราเราเห็นภาพนี้ชัดที่สุด ด้วยการลงสีและเทคนิคหลายๆอย่างที่อลิซใช้
มันเลยทำให้งานออกมาสมบูรณ์แบบ ดูเหมือนของจริงเหมือนเซฮุนจริงๆ อีกรูปที่ชอบคือแบคฮยอน เป็นรูปที่องค์รวมของภาพลงตัวมาก
สัดส่วนองศาเป๊ะ เก็บดีเทลมาดีมาก ไม่มีจุดไหนที่หลุดเลยทำให้องค์รวมมันดูแล้วบอกได้เลยว่าเออภาพนี้เพอร์เฟกต์นะ อย่างรูปของไค
ไคคืองานหน้าและผมมาดีมาก เป๊ะแบบสุด ไม่โฟกัสอย่างอื่นเลยโฟกัสหน้ากับผม คือ อลิซเก็บมาหมดอย่างที่บอก
ลักษณะตา โครงหน้าของศลป.คนนี้เป็นแบบไหนอลิซก็วาดออกมาได้เหมือนหมดเลย องศาการเอียงเป๊ะมาก กะดีมากว่าประมาณไหนถึงโอเค
รวมไปถึงทุกๆรูปด้วย อลิซเก็บดีเทลทุกอย่างมาหมด ทั้งตา หู จมูก ปาก องศาหน้า คอ หรือท่าทาง แล้วก็การใช้สี ทำได้ดีมากจริงๆ
ยิ่งเก็บดีเทลได้มากเท่าไหร่งานก็ยิ่งละเอียดขึ้นเท่านั้น มันให้ความรู้สึกว่ามันเห็นถึงความปราณีตในงานที่ทำอะ
ความตั้งใจ ความรักในงานที่กำลังทำ มันเป็นองค์ประกอบนึงเหมือนกันที่สามารถสื่อไปถึงตาคนดูได้ด้วยความรู้สึก
นัสก็คิดว่าทุกคนสัมผัสได้ถึงตรงนั้นนะ แอบอยากเห็นแนวแฟนตาซีด้วยเหมือนกัน ชอบการลงสีของอลิซมาก
เลยอยากเห็นแนวๆนี้และคิดว่าถ้ามีโอกาสได้ทำออกมาคงสวยเหมือนกัน รอติดตามอยู่นะ :)
รอเสพอยู่ สรุปคืองานอลิซสำหรับเราไม่มีอะไรให้ติ อาจจะด้วยสไตล์ที่ชอบคล้ายๆกัน พอเราเห็นก็ยิ่งบ้าเข้าไปใหญ่(?)
เราไม่ค่อยถนัดใช้คอม กราฟฟิคกากๆนั่นคือเราเลย ปกติเราใช้แต่ดินสอปากกาตัดเส้นจับอะไรได้ก็เอามาวาดหมด ทำไมดูตัวเองอนาล็อกอย่างงี้ล่ะ5555
เห็นคลังอลิซแล้วชื่นมื่น มีความคุมโทน มีหลายๆแนวงานคือก็ชอบทุกงาน งานนี้ใช้เม้าส์ปากกาสงสีนี่ใช้ได้เลย เหมือนสีน้ำจริงๆ แวะมาดูตอนแรกก็นึกว่าสีน้ำ
เพราะความอนาล็อกของตัวเองจนลืมคิดไปว่าสมัยนี้ไม่ต้องมานั่งบีบหลอดสีผสมสีกันแล้ว 5555 มันถึงพูดได้เต็มปากว่างานดีมาก
และอีกอย่างที่อยากจะบอกคือฝืมือของอลิซพัฒนาขึ้นเรื่อยๆมาอัพคลังกี่ที ก็ได้เห็นอะไรที่แปลกตาไปกว่าครั้งก่อนตลอด และแน่นอนว่าไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆด้วย
อยากให้เอาผลงานมาให้ดูให้เม้นเรื่อยๆ ถึงวันนึงอาจจะเปิดเป็นแกลเลอรีโชว์ผลงานของตัวเองได้แล้ว ถึงวันนั้นก็อย่าลืมชวนเรานะ จะเข้าไปดูไปเสพให้จุใจ
งานถ่ายรูปของอลิซก็มีเอกลักษณ์ กราฟฟิคแต่งภาพก็เหมือนกัน เวลาเข้าไปดูคลังอลิซ ไม่ว่างานไหนก็เห็นสไตล์ของอลิซชัดมาก เราคิดว่ามันเจ๋งมากด้วย
ทุกงานคือมันบอกตัวตนแล้วติดเอกลักษณ์เหมือนปักแลนด์มาร์คไว้เลยว่า เฮ้ย ฉันเข้ามาแล้วรู้เลยงานสไตล์นี้เป็นของอลิซ
อันนี้คือข้อดีมากเลยนะ เราคิดว่าน้อยคนที่เวลาทำงานอะไรพวกนี้แล้วคนจะจดจำได้ว่านี้คืองานสไตล์เรา นี่คือตัวตนของเรา ทุกงานของเธอคือ
ถ่ายทอดตัวตนเธอหมดเลย เห็นปุ๊ปก็ชอบเลย มันมีสไตล์อะ อ้าวไหนว่าไม่มีอะไรจะพูดแล้วไง(?)เพลิน555555555
นั่นแหละ อยากให้ทำผลงานมาให้เราดูกันอีกเรื่อยๆเนาะ นานแค่ไหนก็จะรอนะ
เราชอบงานเธออ สมัครแฟนคลับตั้งแต่งานแรกเลยนะจะบอกให้5555
เป็นกำลังใจให้เสมอเลยนาจาสำหรับงานด้านนี้ รอชมผลงานชิ้นใหม่อยู่น้า :-)
มาแก้เม้น รีบมาเม้นเพราะกลัวจะดองนานเดี๋ยวงานท่วมหัวแล้วไม่ได้มาดิท เลยมีความดิทแล้วดิทอีกเหมือนยังพูดไม่หมด 5555555555555

คุณ I'm Venus ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 7 2016, 12:50 AM
Go to the top of the page
+Quote Post
Celez Volante Am...
โพสต์ Sep 30 2016, 06:53 PM
โพสต์ #42

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 7-December 11
จาก : Amistes Universe
หมายเลขสมาชิก : 15,856
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

มาดิทละ ว่างเพราะรองเท้าแหกค่ะ นั่งรอเพื่อนและเขียนนิยายไม่ออก ก็ตามนั้นค่ะ 5
เคยสกรีมไปแล้วปะ เลยไม่รู้จะพิมไร ขอมาแนวติละกัน 5
งานล่าสุดก็แหวกแนวเธอไปเยอะ แต่ก่อนจะเห็นว่าไม่ค่อยกล้างลงสีปะ หรือตั้งใจนี่ไม่รู้5
อย่างที่บอกว่ารูปแฮรรี่รอนเฮอร์ไมคือคอสั้นสุด 5 เหมือนเธอวาดโครงเป๊ะจากภาพออริจินัลแล้วแต่ยังขาดความชัดเจนเรื่องเงาอะ มันเลยดูแบน ดูคอสั้น ดูไม่สมดุลทั้งที่จริงๆอาจจะเป๊ะแบ้วงี้
รูปสองก็ดีย์ แต่ชั้นตลกหน้าโมเดล มีความลงรองพื้นแล้วลืมคอนทัวร์หรือไร แบนแป้นแล้นแบบแก้มๆสไตล์สุด อ้าวลั่น 5
รูปสามก็มีความรีบ มีความงานเผา มีความทำไม่ทันวันครบรอบละมาต่อๆเติมๆ 5 หน้ายังไม่เป๊ะพอสำหรับซลลูกสองนาจา ไปรื้อมาใหม่ 5 และคิดว่าแบคกราวน์น่าจะเติมไรได้มากกว่านี้
ชอบรูปฮาร์ลีย์แต่รู้สึกว่าปลอกคอแปลกๆดูยืดไกว่าสเกลปกติคอเลยดูยาวๆเบี้ยวๆ เส้นด้านขวาที่มันเบี้ยวโคตรจะขัดตา แก้หน่อยมั้ย เบี้ยวชัดมากนะ อย่าขี้เกียจ 5
แอลก็น่ารัก แต่ส่วนตัวว่าตีนกาชัดไปกับหน้าดูขยายไปนิด
รูปฮุน คนหัวขาด กับนีนี่คือไม่มีข้อติ ชอบโคตรรรร เดอะเบสต์ของคอเลคชั่นนี้ โดยเฉพาะฮุน เป๊ะทุกส่วนสัด ใช้นิ้วโป้งเท้าดูก็ยังเป็นฮุน คนไม่มีหัวเรียบไปนิด แต่ดีแล้ว ส่วนนีนี่ลงสีหยาบไปหน่อย หรือมันเป็นสไตล์ ไม่รู้ 5 หัวไม่ศิลป์ เกิดมาบ่นแล้วตายจากไป~
ส่วนแบคฮยอนคิดว่าสีผิวอมส้มอมชมพูเกินจริงไปนิด สีแบบ หื้ม เหมือนสีไม้ราคาถูกตามตลาดนัด ขอเหยียด 5 ที่เหลือเป๊ะแล้ว
และรูปสุดท้ายดูงานเผากว่ารูปซลอีกค่ะช่วงตัว เห็นความหยาบที่กลบความละเอียดตรงหน้าเกลี้ยง บอกแล้วว่าอย่าขกถ้าจะทำงานละเอียด ไม่งั้นก็ไม่ต้องทำ!!! 5
ส่วนตัวชอบงานวาดเธอหมดเลยนะ คิดว่าวาดๆอีกซักพักก็คงเข้าที่ เหลือแค่องค์ประกอบภาพนิดหน่อย สู้ๆ ดิทยาวๆพร้อม negative opinion หาไม่ได้จากไหนนะจ๊ะ เกิดมาไม่ชอบอวย ชอบด่า

ด้วยรัก

เซโลวีน
ควีนจอมวีนผู้มีศัตรูอยู่ทั่วจักรวาล ที่จะดองนิยายไปชั่วนิรนดร์

คุณ `7elovine ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 12 2016, 09:46 AM

+Quote Post
Dimitriz Daedalu...
โพสต์ Sep 30 2016, 07:27 PM
โพสต์ #43

อาจารย์วิชาปรุงยา

กลุ่ม : ศาสตราจารย์
เข้าร่วม : 12-August 11
จาก : Scorching Manor
หมายเลขสมาชิก : 14,721
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

จอง

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
LadyCharon `
โพสต์ Oct 2 2016, 02:31 PM
โพสต์ #44

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 27-July 14
จาก : On Earth
หมายเลขสมาชิก : 24,232
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

จอง

เห้ย UPDATE 6 สวยมากอ่ะ คือแบบเปิดดูละตกใจ แก้มฝีมือดีขึ้นมากๆ งานมีเอกลักษณ์มาก ชอบๆ
ไม่มีอะไรให้คอมเม้นท์เลยอ่ะ มันดีแบบเห้ยดีงาม ไม่รู้จะพูดยังไง 555555555 ไล่ไปเป็นรูปๆละกันเนาะ

#1 ไม่รู้ว่าด้วยความที่เป็นคนชอบรูปวาดอะไรแนวนี้ด้วยรึเปล่าเลยรู้สึกว่ามันเห็นแล้วน่าประทับใจ
ด้วยรูปที่เลือกเป็นรูปของแฮร์รี่ รอน เฮอร์ไม มันยิ่งรู้สึกชอบมากเป็นพิเศษไปอีก แก้มวาดจุดเด่นได้ดีมากจริงๆนี่ยอมรับเลย
เก็บรายละเอียดเล็กๆได้ดีเลย อย่างความสูงไรงี้ อีกอย่างลายเส้นสวยเลือกโทนสีได้ดี อยากให้แก้มเก็บส่วนดีๆนี้พัฒนางานต่อไปนะ ./.

#2 #3 ยอมใจ แก้มวาดดีมากง่ะ คือนี่รู้สึกได้ถึงอินเนอร์ 555555555 คือภาพมันได้อารมณ์ มันมีความเป็นแฟชั่นนี่รู้สึกได้
คือมันไม่ใช่แค่ภาผู้หญิงคนนึงเดิน มันมากกว่านั้น มันสื่อ ชอบๆ อีกอันทำภาพเด่นมาก จุดโฟกัสคือตรงกลางจริงๆ ไม่รู้ว่าด้วยความที่เป็นพื้นหลังขาวด้วยรึเปล่า
แต่แก้มเลือกสีได้ดีมากนะคือถ้าพื้นหลังมันไม่ใช่สีขาว นี่คิดว่าอาจจะไม่ทำให้จุดโฟกัสไปที่ตรงกลางภาพ พอใช้สีขาวเลยรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรไปดึงสายตาเราออกจากตรงกลาง
แต่ก็นั่นแหละ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองมั้ยว่าเทกเจอร์ของพื้นหลังที่เป็นขีดๆมันไม่บาลานซ์กับรูปเท่าไหร่มันดูขาดๆเกินๆบอกไม่ถูก คือถ้าเอาออกจะดูขาดๆ
อาจจะเป็นเพราะตำแหน่งด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ถึงอย่างงั้นก็ไม่ได้ทำให้รูปดูดรอปลงนะ นี่ว่างั้น คือภาพสวยแล้ว แต่มีเซ้นส์ว่าถ้าลองปรับเทกเจอร์ข้างหลังมันสวยได้อีก 5

#4 รูปโปรดมั้ยยังไง 555555555 นี่ชอบฮาร์ลี่ย์มาก ภาพนี้ยิ่งชอบ เลือกโทนสีของแต่ละสีได้สสวยมากกกกก อันนี้ยกนิ้วให้เลย ลายเส้นนี่ไม่ต้องพูดถึง มันดีงาม
คือจำเป็นต้องดีขนาดนี้มั้ยถามใจดู 5555 เลชอบมุมนี้มากอ่ะ เอ้อลืมบอก แต่ละรูปที่ผ่านมารู้สึกได้ว่าแก้มเป็นคนเลือกมุมที่จะแสดงภาพได้ดีจริงๆนะ
มันเหมือนกับว่าเวลาดูรูป รู้ทั้งรู้ว่าเป็นภาพวาดแต่มันจะเห็นภ่จริงซ้อนขึ้นมาในหัวอ่ะ รู้เลยว่าถ้าภาพปริ้นท์ออกมา หรืออยู่ในวก Ad จะเป็นยังไง ยอมใจตรงนี้
ส่วนตัวมีอีกมุมของฮาร์ลี่ย์ที่ชอบคือตอนถือไม้เบสบอลวางบนไหล่ นี่คือภาพตำนาน 5555555 อยากเห็นแก้มวาดอันนี้เหมือนกัน อิอิ xD

#5 ไม่รู้ว่ารูปนี้เป็นรูปเดียวรึเปล่าที่ตอนแรกมองไม่ได้เห็นว่าเป็นแอล แฟนนิ่งแต่พอมานั่งดูใกล้ๆ เออ ใช่ 55555555 ภาพนี้ลายเส้นก็นี่แหละ ตามสไตล์แก้ม
เหมือนรูปที่ผ่านๆมา สวย สีก็สวย ถ้าถามว่าตรงไหนที่ทำให้รู้สึกว่าไม่เหมือนแอลนี่ว่าปาก ไม่ใช่ว่าปากไม่สวยนะ คือปากสวย แต่อลองปิดตรงปากแล้วรู้สึกเห็นภาแอลชัดขึ้น
อย่างอื่นนี่ต้องพูดหรอ คือมันดีหมดแล้วอ่ะ 5555555

#6 รูปนี้เป็นรูปที่เด้งออกมามากอ่ะจริงๆ คือนี่เคยเห็นภาพจริงมาก่อน พอมาเห็นแก้มวาดอีกนี่อ๋อเลย เลือกรูปนี้ไว้ตรงกลางด้วย เด่นไปอีก รูปนี้ไม่เม้นท์ได้มั้ยอ่ะ คือหมดคำบรรยาย 5
ดูดีมากอ่ะ ดูดีจริงๆ สีหน้าท่าทาง ตา ปาก นี่ใช่หมด วากได้ยังไง(วะ) ยอมค่ะ ทุกคนกราบ -/\-

#7 #8 #9 #10 ที่รวมนี่ไม่ใช่อะไรอ่ะ เหนื่อย 55555555555555555 เลาขอไม่ติลายเส้น คือเลาชอบมาก มากจริงๆ ./.
รูปเจ็ดคือขนาดวาดแค่นั้นยังรู้สึกว่าดูดี นี่ชอบรองเท้าเป็นพิเศษ ถุงเท้ารองเท้า ไม่มีเหตุผลอะไรหรอก ชอบเฉยๆ 5 xD
รูปแปดคือจงอิน เออจงอินแบบจริงๆ เห็นแล้วอ๋อเลย ด้วยเสื้อผ้าด้วยอะไรด้วย มันแบบ เออนี่แหละจงอิน ต้องติหรอ ไม่นะ สวยละ 55555555
รูปแบคคือสีละมุมดี ชอบบบ แต่แว้บแรกดูแล้วยังไม่เห็นภาพแบคนะ แต่สวย ภาพมันออกมาสวย ไม่รู้ว่าเป็นที่ตาหรือปากที่ทำให้ไม่เห็นความแบค
แบคมั้ยไม่รู้ แต่ที่รู้คือภาพมันออกมาดี คือใช้โทน ลายเส้นอะไรดี แต่อาจจะมีนิดนึงที่ตาหรือปาก ถ้ามองรูปนี้เป็นรูปๆนึงที่ไม่ใช่รูปแบค รูปนี้เป็นรูปอีกรูปที่เตะตามาก ><b
รูปสุดท้ายก็เหมือนกันนะ แว้บแรกไม่รู้ว่าเป็นเซฮุน แต่พอดูไปก็อ๋อเลย ตาเซฮุนทำให้เลานึกถึงตาซีวอน ไม่รู้ทำไม 55555555
แต่ปากกับจมูกนี่ยอมรับว่าดึงมาได้ดีมากๆปิดไปครึ่งหน้าก็ยังพอเดาว่าเป็นเซฮุนได้ เจ๋งเว่อะะะ

รวมๆแล้วคืองานแก้มพัฒนาแบบก้าวกระโดดมาก ลายเส้นคือดี โทนสี มุมต่างๆใช้ได้เลย แต่มันจะมีจุดเล็กจุดน้อยที่เบนภาพไปบ้าง
แต่เลว่ามันปกติ พอทำไปเรื่อยๆ มันก็จะค่อยๆหายไป แก้มเป็นคนครีเอทนะ ตรงนี้เลว่ามันเป็นอะไรที่ดีมากๆ เป็นข้อดีที่ดี? 55
เอาเป็นว่ารู้สึกได้ว่างานของแก้มมันคืองานของแก้ม มันเป็นเอกลักษณ์ สวยแบบยูนีคนี่ต้องยกนิ้วให้ ><b
เดาได้เลยว่างานต่อไปแก้มต้องทำได้ดีขึ้นๆไปอีกแน่ๆ สู้ๆนะ ฮึบบบบบบบบ

ปล. นึกว่าเขียนเอสเส ไม่รู้ตัว 5

คุณ LadyCharon ` ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 2 2016, 11:31 PM

" If you please -- Draw me a sheep ? "

Grown ups never understood anything by themselves.
And it is rather tedious to have to explain things to them time and again
+Quote Post
Raziel
โพสต์ Oct 2 2016, 03:52 PM
โพสต์ #45

*

เข้าร่วม : 13-April 16
จาก : Ravenclaw Tower
หมายเลขสมาชิก : 28,769
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

มาคอมเม้นแล้วครับแก้ม (ส่องอย่างเดียวไม่ได้สินะ ฮ่าๆ)
ภูมิชอบงานแก้มมากๆเลยนะ รู้สึกว่าทุกงานของแก้มมันมีตัวตนของแก้มในนั้นด้วย แต่ละภาพก็ให้อารมณ์ที่แตกต่าง
สำหรับภูมิแล้ว ภูมิชอบงานอัพเดตสาม ที่เป็นภาพเคลื่อนไหว Levi Ackerman กับ Lorde ที่สุดนะ คงเป็นเพราะภูมิชอบสีดำ หรืออะไรที่มันดาร์คๆอยู่แล้วด้วยละมั้ง ฮ่าๆ
ส่วนอัพเดตสุดท้ายแหวกแนวดี ฮ่าๆ วาดด้วยโปรแกรมอะไรเหรอครับ?

I will gladly do it twice
+Quote Post
LuceLucrase
โพสต์ Oct 6 2016, 09:48 PM
โพสต์ #46

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 1-May 11
หมายเลขสมาชิก : 13,589
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: สพรูส | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

แลกเมนต์--- /ไม่ใช่!
จะเมนต์ตั้งนานไม่มีโอกาส วันนี้เปิดคอม ได้มาเมนต์สักที ฟฟ

แอบบอกว่าไม่รู้จะเมนต์อะไรเพราะไม่ใช่สายวาดเท่าไหร่.-. ไม่กล้าวิจารณ์งานที่ตัวเองทำไม่เป็น 55
ส่วนตัวก็ชอบละ ชอบลายเส้น ไม่รู้สิ มันดูมีความเป็นเอกลักษณ์(?) ทำไมเห็นแล้วคิดถึงภาพสีเครยอนอะไรงั้น
ไม่ได้ว่าว่ามันดูเป็นภาพสีเทียนงานเด็กน้อยนะ แต่ชอบเส้นแบบนี้ เราว่ามันสวยดี สวยในแบบสไตล์งานเธอนั่นล่ะ ถถ

รอดูงานหน้า ตามไปเมนต์คลังเราด้วย---

Gryffindor Prefect ,RPG Player , photographer
Weapon collector , Grapphic Designer
Facebool : LucianoLucraseSollegia
Magic world : Leon Elliot Fenice
+Quote Post
Celinez Dilanze ...
โพสต์ Jan 21 2017, 05:06 PM
โพสต์ #47

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
หมายเลขสมาชิก : 15,858
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

.UPDATE 7
─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─
เราสร้างเพลย์ลิสต์เพลงที่น่ารักมาแบ่งปันให้ฟัง

คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพเต็มนะคะ

( คนแรกเป็นเด็กจีนชื่ออี้หยางเซียนซี เราวาดให้เพื่อนตอนปีใหม่
บอกไว้เพราะคิดว่าไม่น่ารู้จักกัน เราก็พึ่งรู้จัก 5 )

────────────────────────────────────────────────────
สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังค่ะ ผ่านมายี่สิบวันแล้วยังรู้สึกว่าไม่ได้ทำอะไรที่เคยพูดเอาไว้เลย
ตอนนี้ก็ไม่ได้ว่างอะไร แต่อยากอัพคลังเลยไปหยิบงานเก่าที่คิดว่าพอโอเคออกมาโชว์
จริงๆ พักหลังมาก็รู้ตัวนิดนึงว่าไม่ค่อยได้ทำงานละเอียดเลย ส่วนหนึ่งเพราะไม่มีเวลา
แต่อีกส่วนที่สำคัญก็ยังคงเป็นคำว่าขี้เกียจอีกเช่นเคย 5 หวังว่าจะมีคนชอบงานเซ็ตนี้นะคะ
นี่ใจนึงก็แอบคิดว่าฮอกเงียบๆ แต่ใครหลงเข้ามาส่องก็เม้นให้กำลังใจกันได้นะ
ท้อมากๆ กับงานที่ต้องส่งครู พยายามหาอะไรทำคลายเครียดแล้ว แต่หาไม่ได้เลย ฮือ
ถ้ามีโอกาสจะพยายามวาดรูปให้ดีขึ้นกว่าเดิมมาแปะในคลังเนอะ ขอบคุณค่ะะ :-)

────────────────────────────────────────────────────

- - - - - -
" REPLY
COMMENT

- - - - - -

Achilleus.
― สวัสดีนายไข่แดงนักคอมเมนต์คลังเบอร์หนึ่งของเรา นี่ว่าพอย้อนกลับมาดูอีกรอบก็ว่ามันแปลกๆ เบี้ยวๆ อย่างที่บอกมาจริง
สำหรับวอลเปเปอร์ที่บอกเราว่าตอนนี้นายคงไม่อยากได้แล้ว และเราขี้เกียจทำด้วย ฮือ ขอบคุณมากที่แวะเข้ามา วาดรูปแล้วเอามาอวดเรามั่ง
ตอนแรกเราก็ติดปัญหาตรงปากเหมือนกัน แต่วาดไปวาดมาเลยรู้ว่าปัญหาจริงๆ อยู่ตรงที่จมูก /หัวเราะแห้งเลย 55555555555555

I'm Venus
― สวัสดีนัส คอมเมนต์ยาวแบบที่อ่านแล้วเต็มอิ่มมาก ชอบบ (♡´◡`♡)ノ ขอบคุณสำหรับคำชมนะ แต่เราก็ว่างานตัวเองยังมีจุดด้อยอยู่เยอะเหมือนกัน
จะพยายามลองวาดให้หลากหลายแนวมากยิ่งขึ้น แฟนตาซีตอนนี้ก็ทำอยู่แต่เป็นงานสีอะคิริค (อย่าเรียกว่าแฟนตาซีดีกว่า เรียกว่างานสีสดที่ไม่ค่อยถนัด 5)
ดีใจมากเลยเวลาอ่านคอมเมนต์ที่มีคนบอกว่านี่คืองานสไตล์เรา เรารู้สึกว่าสำหรับงานภาพวาดเรายังไม่ได้มีสไตล์ที่ชัดขนาดนั้น แล้วก็ยังไม่แน่ใจด้วยว่า
สไตล์ที่ใช่ที่สุดของตัวเอาเป็นยังไง แต่อันนี้คงต้องดูต่อไปเรื่อยๆ 555555555 แต่เราชอบงานสีน้ำกับพวกลายเส้นนะ ไม่ดูอนาล็อกเลยมีเสน่ห์ออก
เย่ ตอนนี้มีแฟนคลับสามคนแล้ว เปิดแกลลอรี่คงยากแต่ตอนจบปีสี่ต้องทำนิทานหนึ่งเล่มแล้วจัดแสดง ถ้ามีโอกาส(ใจฮึดสู้เรียนจนถึงตอนนั้น)จะมาบอกนะ ;- ;

`7elovine
― สะหวัดดี เซโลวีน นักด่าแห่งชาติของฉัน ไม่รู้จะตอบอะไรเลย เกลียดความรู้ทันในทุกๆ ภาพที่คนอื่นมองข้ามไป 5555555555555
รูป Golden Trio อันนี้วาดเพื่อใส่พอร์ต นั่งปั่นหนึ่งวันก่อนสัมภาษณ์ อย่าว่าเลยนี่ภาพแรกหรือภาพสองที่วาดนี่แหละ เห็นใจน้องด้วย
ส่วนอีกภาพที่จะแก้ตัวคือเซเลซ อันนี้ไม่ได้วาดวันครบรอบมั้ย ตอนแรกวาดเฉยๆ เห็นคล้ายเซเลซเลยจับใส่ชุดแดงแล้วใส่ชื่อ (´ʘ‿ʘ`)
ภาพที่เหลือก็ตามนั้น ไม่แก้ตัวใดๆ ยอมรับผลกรรมเพราะมันจริงอย่างที่พูด จนตอนนี้ยังมีปัญหาเรื่องการใส่เงาอยู่เลย
ไปเรียนวาดรูปมาหนิ ยังจำได้อยู่มั้ย มาสอนด้วย 5555555555555555

`Zerthas
― ลายเซ็นสเปนเซอร์ก็ทำให้ครบแล้ว มาดิทเม้นเถอะ /หนูไหว้แล้ว 555555555555555

LadyCharon `
― นี่ปลื้มปริ่มมากที่อัพคลังได้จังหวะที่เลเข้าฮอกฯ พอดี จะสารภาพด้วยว่าชอบอ่านคอมเมนต์ของเลมาก เหมือนเลมีเซ้นส์ที่ดีเกี่ยวกับงานศิลป์อะ
เวลาอ่านแล้วทำให้รู้ว่าเราควรปรับหรือแก้ตรงไหนให้ภาพออกมาโดดเด่นมากขึ้น เป็นมุมเล็กๆ ที่เรามองข้ามไป ชอบประโยคที่บอกว่างานพัฒนาแบบก้าวกระโดด
นี่ว่าไม่ถึงกับพัฒนา แต่เป็นการเปลี่ยนแนวแบบก้าวกระโดดมากกว่า จำได้ว่าวันนั้นอยากลองวาดก็เลยวาดดูเลยรู้ตัวว่าจริงๆ เราก็วาดรูปได้หนิ แอบขอบคุณตัวเองในวันนั้นนิดนึง 5
ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์นะ จะเอางานหน้ามาอวดอีกเรื่อยๆ ถ้ายังไม่ตายไปกับกองหนังสือที่ครูบังคับอ่าน ( ปล.ชอบความเอสเส 55555555555 )

Raziel
― ส่องอย่างเดียวก็ได้ ._. วันนั้นหนูล้อเล่น 5555555555555 ดีใจที่ชอบงานนะคะ หนูก็ชอบงานพี่ภูมิเหมือนกัน ดูแล้วเหมือนชอบทำพวกภาพ gif รึเปล่าอะ
หนูชอบภาพเคลื่อนไหวนะ แต่ทำไมเคยได้เลยเพราะความอดทนไม่ค่อยพอ มาขอสมัครเป็นแฟนคลับ ヽ(ಥ‿ ಥ )ノ ส่วนภาพวาดใช้ Photoshop ค่ะ (ไม่แน่ใจว่าเคยตอบไปรึยัง)

LuceLucrase
― อ่านแล้วเหมือนเราไปขุดตัวเธอยกขึ้นมาวางแหมะหน้าคอมแล้วบังคับให้มาเม้นคลัง 5555555555555
เมื่อไหร่เธอจะอัพคลังอีกรอบ รอไปแลกเม้นอยู่ มีข้อแม้ง่ายๆ แค่ว่าไม่เอาภาพนกกับปลาแค่นี้เอง (。_ 。)

+Quote Post
Celez Volante Am...
โพสต์ Jan 21 2017, 05:13 PM
โพสต์ #48

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

จาก : Amistes Universe
หมายเลขสมาชิก : 15,856
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

____สวัสดี มาดิทตามสัญญา คุ้มจังเบย 5

____รูปแรกเหมือนเอล์ฟ ไม่ค่อยเหมือนคน เกลียดการลงสีแก้มแบบนี้ อย่างที่ทราบกัลอะจ่ะ ละก็อยากให้ปรับสีผิวให้เหลืองน้อยกว่านี้จัง เหมือนคนไม่มีตังซื้อสีเนื้ออะ ท่ด 5 ดูเป็นการผสมความขี้เกียจกับความขยันเป็นช่วงๆไว้ ตามสไตล์ซฟลอะเนอะ ผิวนี่ขยันลงจัง พอมาดูผม เออ ไมเคิลก็วาดได้ปะวะ 5 /ลั่น/

____รูปที่สอง เออดี แบบนี้ค่อยพออือออได้ว่าอาจจะตั้งใจวาดแต่เส้น ก็โมเดลหล่อ ความสามี ไม่พูดมาก บอกแค่ว่าแวบแรกนึกว่าซูโฮ

____รูปนี้ได้เป็นนิวเยียร์การ์ด ขอข้าม เพราะน่าจะเลือก masterpiece มาแล้วเนอะ จบ มักง่ายค่ะ 5

____สุดท้าย หน้าผมดี แต่เสื้อและอีแขนเสื้อที่เหมือนอะไรไม่รู้ข้างหลังทำเสียเรื่องมาก วาดทั้งเสื้อและแขนเสื้อเร็วกว่าวาดจมูกอีกมั้งนั่น โดยสรุปแล้วก็ตามเดิมค่ะ ขยันไม่สุดซักรูป สวัสดี

____เซโลวีนไง

คุณ `7elovine ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Feb 13 2017, 08:51 PM

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Jan 21 2017, 10:06 PM
โพสต์ #49

พ่อมด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

.งอจ ╰☆╮

ไข่แดง
+Quote Post
Calyx Rev Amiste...
โพสต์ Jan 22 2017, 12:33 PM
โพสต์ #50

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 19-June 16
จาก : Endless Summer
หมายเลขสมาชิก : 29,127
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

พึ่งเคยเข้ามาดู งานพีเอสนี่เหมือนว่าจะเป็นขั้นเทพไปแล้วนะครับ 555 สวยครับ โดยเฉพาะพวก gif วาง compose ได้ลงตัวมากๆ
ส่วนภาพวาดที่ลงไว้ ลายเส้นสวยครับ มีเอกลักษณ์และสไตล์ส่วนตัวแฝงอยู่ ดูเพลิน สีก็ละมุนละไมเหลือเกิน
ท่าทางจะชอบสีที่มันคอนทราสต์กันใช่มั้ยครับ แต่ทำออกมาได้ไม่ดูฉูดฉาดรกตาหรือขัดกันเลย
ในฐานะคนชอบเสพศิลปะ คิดว่างานดีมีเอกลักษณ์ ชอบ แม้ผมจะไม่ใช่แนวพาสเทลรอคโคโค่อะไรทำนองนั้นก็ตาม รอดูผลงานชิ้นต่อๆไปครับ

+Quote Post
Thursday Valeria...
โพสต์ Jan 22 2017, 07:37 PM
โพสต์ #51

หัวหน้ากองการขนส่งวิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 20-September 11
จาก : 𝒱𝑒𝓃𝓊𝓈 𝒫𝓁𝒶𝓃𝑒𝓉
หมายเลขสมาชิก : 15,137
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

จ อ ง ใ น จ อ ง 5
ปล.เดี๋ยวมาดิทน้า :)

คุณ I'm Venus ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Jan 22 2017, 07:43 PM
+Quote Post
Erekia Seere Alm...
โพสต์ Feb 6 2017, 10:50 PM
โพสต์ #52

พ่อมด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

พลาดหลายอย่างมาก ตั้งแต่ปี 2014 นี่มันผ่านไปตั้ง 3 ปีแล้วนะเธอว์
ซอรี่จริงจัง .__________.
สะดุดภาพนังติ๋ม มีคนสงสัยนังติ๋มนี่ใครฟระ ฮาา
< นังติ๋ม > บอกไปว่าฉันแอบรักเขา <3 #วิ่งหลบกระสุน FC.

ส่วนตัวเค้าชอบรูปที่แก้มวาดออกมาจากจินตนาการของตัวเองอ่ะ
อย่างพวกรูปเด็กผู้หญิงมันมีความเป็นอัตลักษณ์ที่ใครลอกเลียนแบบยาก
เมื่อก่อนเคยบ้าคลั่งการ์ตูนขนาดหนัก ถึงกับวาดรูปเป็นเรื่อง ๆ
นับรวม ๆ ได้สักสิบเล่มยี่สิบเล่มได้มั้ง ถ้าปลวกไม่แทะเป็นอาหารคิดว่าน่าจะยังอยู่ 555
เค้ายังเคยอยากหาตัวตนให้รูปตัวเองเลย เสียดายที่ละทิ้งความฝันพวกนั้นไปหมดล่ะ
ณ ปัจจุบันเปลี่ยนจากจับดินสอวาดรูปเป็นหวีดผู้แทน นี่ล่ะวิถีชีวิต #วงวาร

อีกเซ็ทที่ชอบ ดอกไม้ใบหญ้าใน อัพเดทสอง สีสวย ชอบบบบบ
ลงพวกดอกไม้ ธรรมชาติ กับภาพเคลื่อนไหวอะไรก็ได้ด้วยก็ดีนะ ><

ปล. เวิ่นมากมายแต่หาสาระอะไรไม่ได้ นี่บอกเลย
ปล2. จะติดตามผลงานต่อ ๆ ไป สาบานว่าจะไม่ดองนานเยี่ยงนี้ ._.
ปล3. เหมือนตัวเองมาบ่นมากกว่าติชมผลงาน
ปล4. แอบระลึกอดีตด้วยแหะ ./.

+Quote Post
Cara Rose
โพสต์ Feb 13 2017, 07:10 PM
โพสต์ #53

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

เข้าร่วม : 12-February 17
หมายเลขสมาชิก : 30,268
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

สวยมากค่ะ ไล่ย้อนดูทุกอันเลย ชอบรูปที่วาดมากเลยน่ารักดี

+Quote Post
Octavia
โพสต์ Mar 23 2017, 08:33 PM
โพสต์ #54

*

เข้าร่วม : 13-March 17
หมายเลขสมาชิก : 30,468
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: สน | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

โห ผลงานสวยๆทั้งนั้นเลย ทั้งผลงานวาดและตกแต่งรูป ชอบลายเส้นค่ะ ดูสวยน่ารักยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกเหมือนกันค่ะ
ถ้ามีผงานอีกก็จะติดตามนะคะ

+Quote Post
Katie Gabrie
โพสต์ Mar 23 2017, 09:21 PM
โพสต์ #55

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 2-January 17
จาก : ที่นั่นแหละ
หมายเลขสมาชิก : 30,079
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

งื๊มมมมมม[เสียงแปดหลอด] ทำได้ยังงายยยสวยขนาดนี้ นี่พี่แก้มยังใช่คนมั้ยเนี่ยยย ฮ่าๆ

เป็นกำลังใจให้นะค้าาาาา อีกสิบปีข้างหน้า พี่ต้องถูกระลึกชื่อไว้ในประวัติศาสตร์แน่นอน!! ฮ่าๆ

Why so serious?
+Quote Post
Katherine Waller
โพสต์ Mar 24 2017, 12:43 PM
โพสต์ #56

*

เข้าร่วม : 18-March 17
จาก : Bibury
หมายเลขสมาชิก : 30,500
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 8"

สัตว์เลี้ยง

คือแบบบ มันดี มันดีงามมากค่ะะะ ช๊อบบบบบบบ (เสียงสูง)
น่ารักมากๆเลยอะ วาดแนวนี้เราไม่เคยรุ่งเลยค่ะ ฮือ
ชอบมากเลยอะะ สุดยอดดด ชอบการลงสีน้ำมากอะ

งานแต่งรูปก็ดี ความสามารถล้นมาก อิจ สวยทุกรูปเลยค่ะ สู้ๆนะคะ
ปอลิง. พี่แก้มถ่ายรูปสวยจังค่ะ ใช้กล้องอะไรคะ ><

คุณ Katherine Waller ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 3 2017, 12:53 AM

+Quote Post
Sephia Harriet A...
โพสต์ Apr 23 2017, 11:42 PM
โพสต์ #57

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 23-February 11
จาก : Cardiff, Wales
หมายเลขสมาชิก : 12,717
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

- จอง -

⟢ ꒰ Almaecious ꒱ ⟢
⸝ #A7E5FD
+Quote Post
Isabell
โพสต์ Nov 7 2018, 03:51 PM
โพสต์ #58

*

เข้าร่วม : 29-October 18
จาก : London
หมายเลขสมาชิก : 32,787
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

รูปวาดสวยน่ารักจัง น่ารักเหมือนคนวาดเลยคะ เบลวาดรูปไม่เก่งเผื่อว่าจะมาขอคำชี้แนะจากพี่สาว อยากได้เคล็ดลับการวาดรูปให้สวยอย่างพี่สาว ถ้ามีเวลาว่างช่วยบอกเคล็ดลับการวาดรูปให้สวยทาง pm นะคะเป็นคนชอบวาดรูปแต่วาดรูปไม่เก่งเลยคะ จะคอยติดตามผลงานและจะคอยเป็นกำลังใจให้นะคะ

Isabell
เป็นน้องใหม่ในเว็บ hogwarts thai
มาเติมเต็มส่วนใจที่ขาดหาย
มาเป็นมิตรชิดใกล้ให้เหงาคลาย
เป็นสายใจมิตรภาพนิรันดร
ด้วยอาวรณ์ฝากกลอนฝากหัวใจ
+Quote Post
Darren Orlando
โพสต์ Mar 11 2019, 09:41 AM
โพสต์ #59

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

เข้าร่วม : 23-January 19
จาก : London , UK
หมายเลขสมาชิก : 33,029
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

รูปสวยมากกกกก

+Quote Post
Millie
โพสต์ Mar 11 2019, 12:00 PM
โพสต์ #60

*

เข้าร่วม : 22-November 18
จาก : คฤหาสน์ Knightshayes
หมายเลขสมาชิก : 32,878
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

รูปสวยมากค่ะ ชอบมากๆเลย

+Quote Post

5 หน้า V  < 1 2 3 4 5 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 05:47 AM