IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> สอบถามการแต่งกระทู้
Wynn Blaze
โพสต์ Mar 10 2022, 11:59 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 2-October 20
จาก : On the moon ☽
หมายเลขสมาชิก : 38,819
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อยากสอบถามวิถีการแต่งกระทู้ต่างๆ พึ่งเคยเข้ามาใช้งานจริงจัง ไม่รู้ระบบของกระทู้เลยครับว่าแต่งยังไงกัน พวกการลงโค้ดต่างๆดูซับซ้อนมาก (ปกติผมแต่งเป็นแค่แบบในสยซ. เลยอยากสอบถามการแต่งแบบพวกที่เขาแชร์หนัง/เพลง แบบนั้นทำยังไงหรอครับ พยายามอ่าน/เอาของคนอื่นที่แจกมาแก้ มาลองใส่ แต่มันมั่วไปหมดเลยครับ ฝากด้วยนะครับ 😥😥
Go to the top of the page
+Quote Post
Valentine Victor...
โพสต์ Mar 11 2022, 02:51 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 22-May 21
จาก : Zynaxalia
หมายเลขสมาชิก : 56,865
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวัสดีครับคุณ Wynn Blaze ผมสามารถสอนได้พอประมาณ เรื่องนี้พูดคุยในกระทู้คงเข้าใจยาก เพราะต้องอธิบายรายละเอียดเยอะ มีอะไรแอดดิสคอร์ดมาถามได้นะครับ ผมไทน์ บ้านเรเวนคลอจะช่วยคุณเอง 1152964469.gif NB185.gif

@discord : ​TREX_TXT#0808 (กรณีแอดไม่ได้ ลองพิมพ์แทนการก้อปวางดูนะครับ)​

คุณ Valentine Martel ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 11 2022, 05:01 PM

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
————————————————————
GOD OF WILD | KING OF LAND | BREATH OF WORLD
YOU CAN BE A PART IN THE LEGACY OF FOREST HERE

+Quote Post
Pheobe Jarome Fi...
โพสต์ Mar 11 2022, 03:21 AM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 27-September 21
จาก : Vientiane, Laos
หมายเลขสมาชิก : 58,036
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวัสดีนะคะคุณ Wynn Blaze ฟี๊บไม่ใช่คนที่เก่งโค้ดมากๆ แต่ถ้าสงสัยตรงไหนสามารถ PM มาได้ หรือจะติดต่อที่ Facebook ได้เสมอเลยนะคะ ฟี๊บอาจจะไม่ได้เก่งมาก แต่พร้อมช่วยเหลือเสมอนะคะ ทั้งนี้ยังมีเพื่อนๆอีกหลายคนเลยที่เขียนโค้ดเก่งมาก อาจจะได้รู้จักกันเร็วๆนี้นะคะ ♥

ระหว่างนี้อาจจะศึกษาโค้ดจาก บทที่ 4 และ CODES ได้เลยค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ o(*^@^*)o

+Quote Post
Wynn Blaze
โพสต์ Mar 14 2022, 11:27 AM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 2-October 20
จาก : On the moon ☽
หมายเลขสมาชิก : 38,819
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Valentine Martel @ Mar 11 2022, 02:51 AM) *
สวัสดีครับคุณ Wynn Blaze ผมสามารถสอนได้พอประมาณ เรื่องนี้พูดคุยในกระทู้คงเข้าใจยาก เพราะต้องอธิบายรายละเอียดเยอะ มีอะไรแอดดิสคอร์ดมาถามได้นะครับ ผมไทน์ บ้านเรเวนคลอจะช่วยคุณเอง 1152964469.gif NB185.gif

@discord : ​TREX_TXT#0808 (กรณีแอดไม่ได้ ลองพิมพ์แทนการก้อปวางดูนะครับ)​

QUOTE(Pheobe Jarome Fieres @ Mar 11 2022, 03:21 AM) *
สวัสดีนะคะคุณ Wynn Blaze ฟี๊บไม่ใช่คนที่เก่งโค้ดมากๆ แต่ถ้าสงสัยตรงไหนสามารถ PM มาได้ หรือจะติดต่อที่ Facebook ได้เสมอเลยนะคะ ฟี๊บอาจจะไม่ได้เก่งมาก แต่พร้อมช่วยเหลือเสมอนะคะ ทั้งนี้ยังมีเพื่อนๆอีกหลายคนเลยที่เขียนโค้ดเก่งมาก อาจจะได้รู้จักกันเร็วๆนี้นะคะ ♥

ระหว่างนี้อาจจะศึกษาโค้ดจาก บทที่ 4 และ CODES ได้เลยค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ o(*^@^*)o

- ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับ ยังไงอาจจะขออนุญาตรบกวนทักไปถามส่วนตัวอีกครั้งนะครับ
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 25th April 2024 - 04:22 PM