IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> ถาม การตกแต่งข้อมูลส่วนตัว หรือการ reply
Viola Wilkinson
โพสต์ Dec 29 2021, 05:37 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 21-October 21
จาก : Visby, Sweden
หมายเลขสมาชิก : 58,303
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีค่ะ พอดีเราเห็นหลาย ๆ คน ทั้งในการ reply หรือ หน้าข้อมูลส่วนตัวก็มันจะมีการตกแต่งที่สวย ๆ ทั้งนั้นเลยย เราอยากจะถามว่าทำกันยังไงหรอคะ t-t

V. Wilkinson
Go to the top of the page
+Quote Post
Evelyn Belle Ben...
โพสต์ Dec 29 2021, 06:18 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : สมาชิกสโมสรซลัก
เข้าร่วม : 30-May 20
จาก : Paris, France
หมายเลขสมาชิก : 37,723
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวัสดีค่ะคุณViolet สำหรับการตกแต่งการโพสต์ตอบกระทู้หรือหน้าโปรไฟล์ เราจะใช้การเขียนโค๊ด BBCODE ค่ะ ซึ่งการตกแต่งโพสต์แบบง่ายๆ เช่น ใส่สีตัวอักษร ขีดเส้นใต้ จัดหน้ากระดาษชิดซ้าย ชิดขวา กึ่งกลาง ฯลฯ เว็บเรามีแถบเครื่องมือให้เลือกใช้อยู่นะคะ คุณVioletสามารถศึกษาเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้เลยค่ะ >CLICK<

สำหรับกรอบโค๊ดใช้จัดเรียงเนื้อความหรือข้อความ มีสมาชิกเว็บตั้งกระทู้แจกให้ได้ใช้อยู่ด้วยค่ะ ตามหาได้ที่กระทู้นี้เลย >CLICK< หวังว่าจะช่วยได้นะคะ

Evelyn
Belle
Benoit

XENIX_ _THEODORE_ _EVELYN_ _ZIA_ _CELESTIA _ _ELLYSA_
_BRIONY_ _ALESSIA_ _SETH_ _YOLUNDA _ _QUINTAVIOUS_ _MIRAJANE

THE BENOÎT
The New Moon, a period of new beginnings.
+Quote Post
Vegas
โพสต์ Dec 29 2021, 06:19 PM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 21-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,296
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอร์ธอร์น | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Viola Wilkinson @ Dec 29 2021, 05:37 PM) *
สวัสดีค่ะ พอดีเราเห็นหลาย ๆ คน ทั้งในการ reply หรือ หน้าข้อมูลส่วนตัวก็มันจะมีการตกแต่งที่สวย ๆ ทั้งนั้นเลยย เราอยากจะถามว่าทำกันยังไงหรอคะ t-t

สวัสดีครับคุณ Viola Wilkinson ส่วนใหญ่แล้วจะสามารถทำได้ทั้งหมดสองแบบหลักๆครับ

กราฟิก ก็คือจะเป็นการออกแบบจากข้างนอก เช่นในโปรแกรม Adobe Photoshop หรือ Canva อะไรแบบนี้เป็นต้นครับ
โค้ด ส่วนแบบนี้จะเป็นที่นิยมเพราะว่าสามารถจัดตกแต่งอะไรได้หลากหลายมากกว่า เหมาะกับการทำกล่องข้อความต่างๆ ที่มีขนาดข้อความเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆครับ ก็จะใช้แท็กที่มีชื่อว่า Dohtml โดยการทำงานของมันก็จะทำงานเหมือนกับภาษา CSS ครับ แหล่งที่อยากแนะนำให้ศึกษาเบื้องต้นไปก่อนก็จะเป็นเว็บนี้ครับ แปะ มีบอกเยอะมาก ใช้ได้เลย ส่วนวิธีการใช้แท็ก dohtml ก็ลองศึกษาจะโพสต์คนอื่นๆดูก็ได้นะครับ กดปุ่ม Reply ขวาล่างของโพสต์แล้วก็ศึกษาไปก่อน แต่ที่สำคัญอย่าก๊อปปี้งานคนอื่นนะครับ

คุณ Jaxton Wang ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 29 2021, 06:21 PM

+Quote Post
Viola Wilkinson
โพสต์ Dec 29 2021, 07:54 PM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 21-October 21
จาก : Visby, Sweden
หมายเลขสมาชิก : 58,303
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

แงง ขอบคุณทุกคนมากเลยค่าาา

V. Wilkinson
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 18th April 2024 - 07:54 PM